[Funland] Bệnh Gout

Trạng thái
Thớt đang đóng

Matizcoi

Xe cút kít
Nay e thử cái này, hi vọng là hợp

Em dùng ổn mà :D

Góc review: em đang dùng thuốc sắc của “Thuốc dân tộc” được 1 tháng nay rồi, tình hình là e thấy ổn nhất trong số các loại khác đã dùng, trong 1 tháng quae mới phải dùng 1 viên Colchincine sau 2 ngày đi biển ăn hải sản. Ko biết đã cụ nào dùng ở đây chưa cùng chia sẻ nào

Lại thuốc dân tộc gia truyền với nhiều năm kinh nghiệm, em hãi lắm, cụ cứ chuột bạch đi hi vọng gan thận không làm sao :))

Atmosphere

Xe tải
Em cảm ơn cụ.

Hài hước là hôm trước em ra viện khám, lúc sáng còn nhúc nhắc, đến trưa vợ phải mượn xe lăn bệnh viện đẩy ra tận bãi xe, cố bò được vào xe xong vẫn lái phà phà (may em bị chân trái và xe số tự động)
khác gì e bác. tối 7h vẫn đi xe máy đá số đc chỉ thấy hơi nhói nhói. bị lần đầu có biết đâu. đến khoảng 10h thì thôi, lò cò vào nhà vs đứng đái còn đau ko chịu đc. thức trắng đêm luôn, chưa bjo em mong được đi viện như đêm hôm đấy

Atmosphere

Xe tải
e phải mua thủ ngay cái máy đo acid uric ở nhà để theo dõi. có cụ nào dùng không ạ. thấy cũng tương đối chính xác. e mới đọc một tài liệu trên mạng thấy bảo nếu duy trì đc lượng acid uric nhỏ hơn 300 thì có thể còn làm tan được các cục tophi mà.
link các cụ tham khảo http://benhgout.vn/allopurinol-va-febuxostat-trong-dieu-tri-gut-ky-1
2 Tháng trước em uống dền feburic 80mg/ngày. chỉ số đo máy lúc vào cũng chỉ có 210. sau 2 tháng khám lại gan thận bình thường. mỡ máu tăng vì do tác dụng phụ của thuốc. nhưng theo phác đồ thì phải uống 6 tháng cơ. đang bảo đợt này uống thử xem thế nào mà cũng hơi lo lo

Chỉnh sửa cuối:

Tranducduong

Xe tải
Giữ dc mức đó khó lắm cụ ạ! Em thấy nhiều cụ dưới 380 mà vẫn bị đau!
e phải mua thủ ngay cái máy đo acid uric ở nhà để theo dõi. có cụ nào dùng không ạ. thấy cũng tương đối chính xác. e mới đọc một tài liệu trên mạng thấy bảo nếu duy trì đc lượng acid uric nhỏ hơn 200 thì có thể còn làm tan được các cục tophi mà.

Tourcare

Xe tăng
giá bao nhiêu Cụ ơi
E đặt shoppe 380n
Hiện dùng nhưng đang bị cấp nên đau, chưa thấy hiệu quả
Khả năng loại này phù hợp cân bằng uric thôi, bị cấp chưa phù hợp

Atmosphere

Xe tải
Giữ dc mức đó khó lắm cụ ạ! Em thấy nhiều cụ dưới 380 mà vẫn bị đau!
dưới 380 vẫn đau là do các khớp đã có sẵn các tinh thể urat rồi. nên khi mình vận động mạnh các tinh thể nó chọc vào khớp là lại đau thôi bác ah. e nghĩ thế. nó như cái gai nằm sẵn trong khớp rồi.

LuckyCar

Xe container
e phải mua thủ ngay cái máy đo acid uric ở nhà để theo dõi. có cụ nào dùng không ạ. thấy cũng tương đối chính xác. e mới đọc một tài liệu trên mạng thấy bảo nếu duy trì đc lượng acid uric nhỏ hơn 300 thì có thể còn làm tan được các cục tophi mà.
link các cụ tham khảo http://benhgout.vn/allopurinol-va-febuxostat-trong-dieu-tri-gut-ky-1
2 Tháng trước em uống dền feburic 80mg/ngày. chỉ số đo máy lúc vào cũng chỉ có 210. sau 2 tháng khám lại gan thận bình thường. mỡ máu tăng vì do tác dụng phụ của thuốc. nhưng theo phác đồ thì phải uống 6 tháng cơ. đang bảo đợt này uống thử xem thế nào mà cũng hơi lo lo
Ông em hàng xóm cũng cho em xem một cái máy để mua, cụ cho em xin cái link của cụ xem có cùng loại không với ạ.

Atmosphere

Xe tải

LuckyCar

Xe container

Atmosphere

Xe tải
Đúng loại này luôn cụ ạ, cụ dùng thấy chuẩn không cụ, mua que thử bao nhiêu tiền và sau này mua que thử có tiện không cụ.
e dùng thấy chuẩn, uống thuốc vào cái thử biết ngay, tụt như tụt quần. que thử thì 360k/25 que. nếu tuần bác thử 1 lần thì cũng được lâu mà. tiện cái check đc cả tiểu đường luôn. e vẫn đang kiểm tra cả 2 thông số này. không nên tiếc tiền cho sức khỏe cụ ah. que thử bác đặt trên trang này luôn. ship về tận giường

Matizcoi

Xe cút kít
E đặt shoppe 380n
Hiện dùng nhưng đang bị cấp nên đau, chưa thấy hiệu quả
Khả năng loại này phù hợp cân bằng uric thôi, bị cấp chưa phù hợp
Đang cấp thì cụ uống thêm Colchocine để ổn định chứ, ngày 1 viên là để hạ au máu mà, tuy nhiên tác dụng hay ko còn do cơ chế ăn uống vận động của cụ nữa.

LuckyCar

Xe container
e dùng thấy chuẩn, uống thuốc vào cái thử biết ngay, tụt như tụt quần. que thử thì 360k/25 que. nếu tuần bác thử 1 lần thì cũng được lâu mà. tiện cái check đc cả tiểu đường luôn. e vẫn đang kiểm tra cả 2 thông số này. không nên tiếc tiền cho sức khỏe cụ ah. que thử bác đặt trên trang này luôn. ship về tận giường
Vâng, cảm ơn cụ, thế tốt rồi, em chỉ sợ sau này hết không mua được thì lại dở.

Tourcare

Xe tăng
E kiêng kem mà
Không đau chân ngày e có thể chạy 15km quanh Hồ Tây. Đang chayh uprace mà đau chân nằm im luôn, buồn quá :(
Hôm qua e cũng uống thêm Col rồi. Có ô bạn theo khám của bs ở BM có đơn như này. Cụ nào theo thuốc Tây có thể tham khảo

Đang cấp thì cụ uống thêm Colchocine để ổn định chứ, ngày 1 viên là để hạ au máu mà, tuy nhiên tác dụng hay ko còn do cơ chế ăn uống vận động của cụ nữa.

Matizcoi

Xe cút kít
E kiêng kem mà
Không đau chân ngày e có thể chạy 15km quanh Hồ Tây. Đang chayh uprace mà đau chân nằm im luôn, buồn quá :(
Hôm qua e cũng uống thêm Col rồi. Có ô bạn theo khám của bs ở BM có đơn như này. Cụ nào theo thuốc Tây có thể tham khảo

Cụ đã gout lâu chưa mà chạy tít thế, chưa hẳn tốt đâu ạ, vì vận động mạnh quá nó long muối bám ổ khớp ra là cấp luôn, em đây ví dụ sống :((

vutruzero

Xe hơi
Các bác đã ai dùng cái này chưa? Hôm trc về nhà thấy ông cụ ở nhà dùng. Nhưng e trông ko thấy tên tuổi địa chỉ gì. Nói thì ông cụ bảo ở nhà mấy Ng dùng đều khỏi.

Tranducduong

Xe tải
Thứ nhất khẳng định với cụ luôn nếu đọc đủ các comment từ đầu thớt là Gout Không Bao Giờ KHỎI!
Tất cả ai bảo gout chữa khỏi được 1 là chủ quan + mới bị, 2 là bịp bợm hoặc lừa đảo! Xđ là sống chung với nó cả đời thôi cụ ạ, thuốc tiên cũng chỉ cắt cơn cấp thôi!
Đặc biệt mấy loại thuốc Đông Y Gia truyền ko rõ nguồn gốc, quảng cáo ra rả trên FB, TV... như dạng này em xin kiếu ạ!
Các bác đã ai dùng cái này chưa? Hôm trc về nhà thấy ông cụ ở nhà dùng. Nhưng e trông ko thấy tên tuổi địa chỉ gì. Nói thì ông cụ bảo ở nhà mấy Ng dùng đều khỏi.

vutruzero

Xe hơi
E cũng rất nghi ngờ. Thế chắc về bảo cụ ở nhà dừng dùng.

Trạng thái
Thớt đang đóng