[Funland] Bệnh Gout

Trạng thái
Thớt đang đóng

xeben

Xe máy
Chào các bác,

Các bác cho em hỏi bệnh Gút có chữa khỏi không? Chữa bằng cách nào. Ông cụ nhà em bị cái bệnh này chữa cũng nhiều nơi, chỗ nào có cũng tham khảo rồi mà uống vẫn không khỏi các bác ạ. Bây giờ các khớp nó xưng to đau lắm rồi. Em cũng đã tham khảo một số thuốc trên mạng mà không ăn thua. Bác nào đã chữa hoạc chữa cho gia đình rồi thì tư vấn cho em với.

Mazda 3 2009

Xe hơi
ặc bố cụ ấy lớn tuổi lại bị bệnh các bác ko giúp thì thôi lại trêu thế bị vote trừ là phải rồi :77:
@bác chủ thớt: em nghe nói cái bệnh này hình như do ăn nhiều đạm quá nên bị vậy, bị bệnh này chắc phải có chế độ ăn kiêng riêng, cái đó sưng khớp đau khổ lắm em thấy nhiều người bị rồi, có bác nào biết cách chữa thì mách cho ông cụ nhà bác ấy nhé

Chỉnh sửa cuối:

xeben

Xe máy
@bác chủ thớt: em nghe nói cái bệnh này hình như do ăn nhiều đạm quá nên bị vậy, bị bệnh này chắc phải có chế độ ăn kiêng riêng, cái đó sưng khớp đau khổ lắm em thấy nhiều người bị rồi, có bác nào biết cách chữa thì mách cho ông cụ nhà bác ấy nhé
Giờ không ăn được gì bác ạ, chỉ lạc rang, đậu, ... các cụ nào hay nhậu nhất là thịt chó với hải sản nhiều mà có triệu chứng đau khớp xương thì cũng nên cẩn thận.

nguyenhoangtam

Xe tải
Chào các bác,

Các bác cho em hỏi bệnh Gút có chữa khỏi không? Chữa bằng cách nào. Ông cụ nhà em bị cái bệnh này chữa cũng nhiều nơi, chỗ nào có cũng tham khảo rồi mà uống vẫn không khỏi các bác ạ. Bây giờ các khớp nó xưng to đau lắm rồi. Em cũng đã tham khảo một số thuốc trên mạng mà không ăn thua. Bác nào đã chữa hoạc chữa cho gia đình rồi thì tư vấn cho em với.
Không chữa khỏi triệt để được mà chỉ uống thuốc để cắt viêm cấp tạm thời sau đó uống thuốc để duy trì axit uric trong máu. Bác cần đưa đi bác sĩ để bác sĩ chuẩn đoán tình trạng bệnh và cho đơn thuôc điều trị. Tình trạng bệnh của ông cụ nhà bác chắc là nặng rồi đã chuyển sang giai đoạn cấp và tái phát liên tục nên càng cần phải có chỉ định của bác sĩ.

Minh chè

Xe tăng
nếu Cụ ông nhà bác mà ko bị Cao huyết áp thì em có thể giới thiệu cho 1 loại thuốc..Bệnh này chưa thể chữa khỏi nhg uống thuốc vào cũng đỡ đau, sưng các loại khớp.

Google

Xe tăng
Thằng bạn em cũng bị khá nặng ... uống đủ các loại chẳng khỏi :redface::redface:... sống chung với lũ thôi ... nhìn bạn bè nhậu là nó thèm lắm :P:P

Hết sức cẩn thận với những loại thuốc bột ... ko nguồn gốc ... uống vào thấy khỏi ngay (như thần) nhưng không biết có phải là người ta nghiền thuốc tây y và thuốc giảm đau với lượng lớn vào không nữa (bạn em đã một thời dùng loại này ... giờ BS cấm tiệt):6:

xeben

Xe máy
nếu Cụ ông nhà bác mà ko bị Cao huyết áp thì em có thể giới thiệu cho 1 loại thuốc..Bệnh này chưa thể chữa khỏi nhg uống thuốc vào cũng đỡ đau, sưng các loại khớp.
Thuốc này là thuốc Tây hay thuốc Nam hả bác. Bác có thể cho em xin sơ lược thông tin được không ạ.

Minh chè

Xe tăng
em thấy cụ GÚC vừa bẩu như trên nên ko dám giới thiệu nữa, chỉ thấy đội xxx toàn mua uống và gọi là " ma tuý Hàng đào"..muốn uống thì phải ăn đồ nhiều đạm vào cho phát ra rồi mới uống thuốc :^)

xeben

Xe máy
Thằng bạn em cũng bị khá nặng ... uống đủ các loại chẳng khỏi :redface::redface:... sống chung với lũ thôi ... nhìn bạn bè nhậu là nó thèm lắm :P:P

Hết sức cẩn thận với những loại thuốc bột ... ko nguồn gốc ... uống vào thấy khỏi ngay (như thần) nhưng không biết có phải là người ta nghiền thuốc tây y và thuốc giảm đau với lượng lớn vào không nữa (bạn em đã một thời dùng loại này ... giờ BS cấm tiệt):6:
Hình dư là bạn bác uống loại thuốc của Campuchia hay gì gì đó. Uống vào ăn thịt chó không thấy đau mà còn có vẻ béo thêm. Tuy nhiên loại này rất nguy hiểm vì nó tích nước và không có tác dụng chữa bệnh. Nhiều người uống xong xuất hiện các bệnh khác nguy hiểm hơn nhiều.

BMWX1

Xe buýt
Papa em cũng bị bệnh này ợ

Google

Xe tăng
Hình dư là bạn bác uống loại thuốc của Campuchia hay gì gì đó. Uống vào ăn thịt chó không thấy đau mà còn có vẻ béo thêm. Tuy nhiên loại này rất nguy hiểm vì nó tích nước và không có tác dụng chữa bệnh. Nhiều người uống xong xuất hiện các bệnh khác nguy hiểm hơn nhiều.
Vâng, nó thử máu thường xuyên ... giờ BS bảo nó tiểu đường nữa roài :mad: (gout bị 3 năm)
Hắn đang chán đời lắm, hôm nào mà uống thì uống như mai chết ... rồi mất tích cả tháng (trốn để uống thuốc, kiêng giảm độ đường và axit u-rich xuống :redface::redface::redface:)

xeben

Xe máy
Em thấy nó biến chứng sang nhiều bệnh nên rất lo, ngoài sỏi thận, xuong cốt còn có cả tiểu đường thì phải.

viso

Xe tải
Chào các bác,

Cụ kiếm ít sách " Tuyệt thực đi về đâu" của Thái Khắc Lễ, 4 tập sách về "Nhịn ăn nên biết" của Nga, sách của Nhật đọc và thực hành nhịn ăn chữa nhiều bệnh lắm.
Mà thực hành cái này khó lắm đấy, phải thông về lý luận mới vững vàng được, phải vượt qua chính bản thân mình (thèm ăn, thói quen cơ thể cứ đến các giờ nhất định trong ngày là thèm ăn kinh khủng) và vượt qua dư luận (bảo điên, thần kinh, nhịn thì chết à).
Theo em biết, nhịn ăn mà không chữa được thì chả có thuốc nào chữa được. Đó là cơ chế cơ thể tự chữa bệnh.

Chỉnh sửa cuối:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Chào các bác,

Bệnh goutte kụ hiểu nôm na là bệnh do tăng axit uric và dẫn đến lắng đọng tinh thể urat ở các khớp.
Dân gian gọi là bệnh thống phong.
Điều trị không phức tạp nhưng đòi hỏi chế độ thuốc và sinh hoạt (nhất là ăn uống khắt khe).
Kụ chưa kể cụ thể bệnh nên khó mà nói có chữa được hay không (bệnh nhân cụ thể khác nhau kụ ạ).
- có thớt BS ở trên, kụ lại mở thớt mới nên các kụ kia bông đùa vậy thôi kụ ạ.

Hà Tít

Xe buýt
em thấy cụ GÚC vừa bẩu như trên nên ko dám giới thiệu nữa, chỉ thấy đội xxx toàn mua uống và gọi là " ma tuý Hàng đào"..muốn uống thì phải ăn đồ nhiều đạm vào cho phát ra rồi mới uống thuốc :^)
Em cũng bị gút mấy năm rồi, hồi đầu năm có uống 1 đợt 3 tháng Hoàng Thống Phong, thấy từ hồi đó cũng ko tái phát nhiều. Nghe nói dùng ráy dại + chuối hột xắt ra sao vàng hạ thổ, khi uống hãm như uống nước chè, uống tốt lắm nhưng em chưa thử. Mà ráy dại ở Tuyên Quang có đầy.
Có lần thằng bạn giới thiệu 1 loại thuốc bột trắng, 100K 1 gói to gần bằng 3 ngón tay, uống chia làm 10 liều, ngậm trong mồm cho nó tan ra chứ ko uống bằng nước. Ko biết có phải loại bác nói ko? Em chưa thấy thuốc nào công hiệu như thuốc đấy, bị đau ngậm 1 liều là nửa giờ sau OK luôn, chính vì vậy nên ko dám lạm dụng

xeben

Xe máy
Hôm nọ e đi Thái Lan vào chỗ nó bán thuốc rắn, nghe nó quảng cáo chữa khỏi. 1 lọ 100$
Cụ có nhiều thêm thông tin về loại thuốc đó, hay có ai uống khỏi được chưa cụ. E muốn mua cụ giúp em được không cụ.?

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
Cụ có nhiều thêm thông tin về loại thuốc đó, hay có ai uống khỏi được chưa cụ. E muốn mua cụ giúp em được không cụ.?
Mình cũng mới mua thử 1 lọ về cho ông già uống, nếu có kết quả tốt mình sẽ lấy về thêm. nghe các dược sỹ bên đấy họ quảng cáo chữa khỏi đc bệnh. nếu ai bị sưng thì dùng 2 lọ và kiêng củ cải và măng sẽ khỏi hẵn. E ko tin lắm nhưng cũng đang thử. Có gì tốt e sẽ thong báo sau

Đường mật

Xe buýt
Giờ không ăn được gì bác ạ, chỉ lạc rang, đậu, ... các cụ nào hay nhậu nhất là thịt chó với hải sản nhiều mà có triệu chứng đau khớp xương thì cũng nên cẩn thận.
Cụ oánh bỏ mự cái thằng bác sĩ tư vấn đi nhá
Càng ăn 2 món này càng đau gút nặng

Trạng thái
Thớt đang đóng