Bệnh lạ xe Vespa LX-150 - Cứ đi một đoạn là chết máy

ktshai_ap_jsc

Xe đạp
Bệnh của chủ topic mà dám phán là ắc quy thì bó tay thật, không biết thợ ngu hay liều lĩnh chăn gà, mà chăn kiểu này thì độ liều còn hơn Lê Văn Luyện.
em cũng ức chế mà nói nó vẫn cứ gân với mình, đấy em tự thông mấy cái lỗ mà đi đến tận bây giờ vẫn chưa thấy hết ắc quy vái thằng đấy luôn ^:)^

ktshai_ap_jsc

Xe đạp
Cảm ơn chủ thớt, em đang đi LX150ie (bản Việt) cũng bị 1 bệnh gần giống.
Xe của em giờ ít dám rửa vì cứ rửa xong là nó chết, đề mãi mới nổ được, đi khoảng 10m nó lại chết,.
Em vào Xuân Cầu ở Hàng Đậu thợ phán bị Buzi và tẩu Buzi, đã thay cả 2 rồi nhưng vẫn bị lại.
Đọc trên này thấy chủ thớt nói có thể do Bộ điện điều khiển xăng gì gì đó, em thấy cũng có khả năng
Hoặc có 1 cụ chia sẻ là chập chờn ở công tắc chân chống cũng có khả năng (vì xe em là chân chống điện).
Nhờ các cụ tư vấn giúp.
Chắc xe cụ bị chập cái ăng ten ở đầu xe thôi, mỗi lần bị cụ bảo thợ tháo cái mặt logo đầu xe thò cái xì khô xe xịt một tí là ok

ktshai_ap_jsc

Xe đạp
Xe em cũng bị khó đề và hay chết máy như cụ chủ ở trên mà chưa sửa dc chả biết nó bị sao.
Cụ thử lấy cái dây sắt chọc thông mấy cái dây thông hơi bình xăng và Chế xem(cái này sau cụ cứ thỉnh thoảng để ý nếu bám bẩn là cụ thông) cái dây mà nó cắm xuống sàn ấy.
Xăng xuống không đều cũng là 1 nguyên nhân. Cụ tưởng tượng thế này: giống như cụ hay mua bình nước uống về là cụ phải giật cái nút thông hơi bé trên cái nắp bình thì khi đấy cụ mới lấy nước liên tục ở vòi đc, nếu cụ bịt lỗ này thi cụ chỉ lấy đc một lúc là tắc do không khí ko vào đc để lưu thông, phải chờ một lúc nữa cụ mới lấy đc một tí nữa mà lấy được thì cũng chảy rrấ bé -> bình xăng và Chế cũng như thế khi nào xăng chảy xuống chế thì lại đề được, đi 1 đoạn chết máy là đã đốt hết chỗ xăng đấy rồi thì phải chờ 1 lúc xăng nó chảy xuống mới đề đi đc, có cụ bảo khi đó mở nắp bình xăng ra lại đi đc 1 đoạn cũng là lí do này.
Nhưng nguyên nhân xăng cấp ngắt quãng cũng có thể do bơm xăng chập chờn lúc bơm lúc ko nữa cụ ạ.

du cong nam

Xe máy
Em có con Lx 125 3v ie rất hay bị bệnh Hụt ga. Đề xe thì khực khực, kéo ga thì ì ạch đang đi đến ngã 3 ngã 4 hay giảm tốc hoặc đường đông cứ giảm ga cái là muốn chết máy kéo ga hết cỡ vẫn ko chạy hơn được vận tốc hiện tại. Đi ko dám vượt xe khác vì sợ chết máy lúc đang vượt, dừng đèn đỏ xong đèn xanh đi kéo ga mãi ko đi được mấy cụ 4b sau mít bấm còi inh ỏi. Em ra các hàng sửa xe nó thay buggi , lọc gió, vệ sinh nồi trước sau. Nhưng vẫn thế, ra hãng piaggio thợ nó phán bị hụt ga thì chạy lại phần mềm. Chạy xong vẫn báo lỗi. Nó bảo xe e bị lỗi cảm biến oxy cảm biến khí xả, chạy phần mềm rồi nhưng ko đc nó bảo phải thay cảm biến đó 1 củ 3, e bảo thôi cho e xin xe về. nó lấy 50k chạy phần mềm. Các cụ cao tay hoặc đã gặp bệnh như xe e chỉ giúp e với.Em hóng các cụ. Đội ơn các cụ.xe e đi được 18000km.e có 3 cái hình chụp lúc vào hãng chạy phần mềm đây các cụ à. P0130 là trước khi chạy phần mềm. P0135 là sau khi chạy vẫn báo lỗi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ktshai_ap_jsc

Xe đạp
Em có con Lx 125 3v ie rất hay bị bệnh Hụt ga. Đề xe thì khực khực, kéo ga thì ì ạch đang đi đến ngã 3 ngã 4 hay giảm tốc hoặc đường đông cứ giảm ga cái là muốn chết máy kéo ga hết cỡ vẫn ko chạy hơn được vận tốc hiện tại. Đi ko dám vượt xe khác vì sợ chết máy lúc đang vượt, dừng đèn đỏ xong đèn xanh đi kéo ga mãi ko đi được mấy cụ 4b sau mít bấm còi inh ỏi. Em ra các hàng sửa xe nó thay buggi , lọc gió, vệ sinh nồi trước sau. Nhưng vẫn thế, ra hãng piaggio thợ nó phán bị hụt ga thì chạy lại phần mềm. Chạy xong vẫn báo lỗi. Nó bảo xe e bị lỗi cảm biến oxy cảm biến khí xả, chạy phần mềm rồi nhưng ko đc nó bảo phải thay cảm biến đó 1 củ 3, e bảo thôi cho e xin xe về. nó lấy 50k chạy phần mềm. Các cụ cao tay hoặc đã gặp bệnh như xe e chỉ giúp e với.Em hóng các cụ. Đội ơn các cụ.xe e đi được 18000km.e có 3 cái hình chụp lúc vào hãng chạy phần mềm đây các cụ à. P0130 là trước khi chạy phần mềm. P0135 là sau khi chạy vẫn báo lỗi ạ.

Cụ đã bảo dưỡng Chế bao giờ chưa? Nếu rồi em sợ khi thợ lắp vào bị hở Dù( dù cao su nó ở trên cùng ngay khi mở cái nắp chế ra ấy) nên nó bị thế, cái này nó hở chỗ tiếp xúc với gioăng là xe đi ko vượt nổi 30km/h đâu. cụ kiểm tra cái Dù xem.

dang_cap_de

Xe máy
Số 26, BT1B, Bùi Xuân Phái, Mỹ Đình, Từ Liêm, HN
Website
m.facebook.com
Bác cho vài ví dụ về những địa chỉ ngon bổ rẻ đi cho anh em đỡ bị biến thành lừa, em thấy có Hoa da piagio, phuc nguyen, hoangpiagio có vẻ nổi tiếng mà chả biết có tự Pr không nữa?
Ngày trước e hay mua đồ về thay ở Tô Hiến Thành giá rất hạt rẻ, bây h giá cũng tăng gấp 2 gấp 3 rồi, tuy có cái ko đắt bằng hãng, nhưng bảo dưỡng thay đồ ở đây giờ cũng như hãng luôn, có cái đắt hơn. Ở đây với phuc nguyen là 1 cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

du cong nam

Xe máy
Cụ đã bảo dưỡng Chế bao giờ chưa? Nếu rồi em sợ khi thợ lắp vào bị hở Dù( dù cao su nó ở trên cùng ngay khi mở cái nắp chế ra ấy) nên nó bị thế, cái này nó hở chỗ tiếp xúc với gioăng là xe đi ko vượt nổi 30km/h đâu. cụ kiểm tra cái Dù xem.
E chưa bảo dưỡng chế lần nào cụ ơi. Xe e đi vẫn chạy lên 90 100 được chỉ là bình thườnng hay bị hụt ga lúc mình giảm tốc độ hoặc lúc đy chậm hay bị hụt ga cụ à.

fightstinger

Xe tăng

Có thể đúng cảm biến khí xả thật đấy. dưng mà giá cao quá. Cụ thử lắp cảm biến của xe hãng khác xem sao-nguyên lý chung giống nhau hết mà.

du cong nam

Xe máy
Có thể đúng cảm biến khí xả thật đấy. dưng mà giá cao quá. Cụ thử lắp cảm biến của xe hãng khác xem sao-nguyên lý chung giống nhau hết mà.
Cám ơn cụ. Theo cụ xe e có thể lắp cảm biến của xe nào được ạ. Vì e thấy bệnh Hụt ga mấy người vào hãng piaggio bảo hành toàn chạy phần mềm rồi hãng nó bảoo phải thay cảm biến khí xả cụ à.

Chuacotrau1988

Xe hơi
xe của vợ em đi cũng hay bị chết máy, nhưng sau đợt đi bảo dưỡng thì bị ít hơn! còn xe của ông bạn em, liberty nhập thì bị liên tục, cứ ngớt ga là chết máy!:(

dang_cap_de

Xe máy
Website
m.facebook.com
xe của vợ em đi cũng hay bị chết máy, nhưng sau đợt đi bảo dưỡng thì bị ít hơn! còn xe của ông bạn em, liberty nhập thì bị liên tục, cứ ngớt ga là chết máy!:(
Chỉnh galangti to lên tí xem cụ!

dang_cap_de

Xe máy
Website
m.facebook.com
Con lx nhập còn bị bệnh lạ nữa là: nhiều lúc dựng chân chống giữa lên mới đề nổ được. Mặc dù xe nhập chẳng liên quan gì đến chân chống.
Cụ nào bị đề ko nghe thấy gì hay chỉ nghe thấy tiếng xoạch sau đó chỉ díu đèn thì thử phương pháp này nhé.

hoquang

Xe hơi
64/31 Phan Đình Giót - Thanh Xuân - Hà Nội
Website
muare.vn
Con lx nhập còn bị bệnh lạ nữa là: nhiều lúc dựng chân chống giữa lên mới đề nổ được. Mặc dù xe nhập chẳng liên quan gì đến chân chống.
Cụ nào bị đề ko nghe thấy gì hay chỉ nghe thấy tiếng xoạch sau đó chỉ díu đèn thì thử phương pháp này nhé.
ca này có thể Do dây cấp nguồn cho củ đề k đủ! Dây lâu ngày dẫn điện kém đó cụ!

ktshai_ap_jsc

Xe đạp
Em cũng bị, dựng chân chống giữa lên mới nổ . Chân chống giữa có liên quan đến củ đề à cụ???
Ngày trước e hay bị, nhưng giờ tự dưng nó hết rồi.

ntanh90tt

Xe hơi
Con liberty cuae em cũng bị như cụ

dang_cap_de

Xe máy
Website
m.facebook.com

hoquang

Xe hơi
64/31 Phan Đình Giót - Thanh Xuân - Hà Nội
Website
muare.vn
K phải
Em cũng bị, dựng chân chống giữa lên mới nổ . Chân chống giữa có liên quan đến củ đề à cụ???
Ngày trước e hay bị, nhưng giờ tự dưng nó hết rồi.
K phải là chân chống. mà lúc bác dựng chân chống làm cục máy di chuyển Làm căng hoặc chùng dây điện ý

ktshai_ap_jsc

Xe đạp
Khả năng chuẩn đấy cụ, khi dựng chân chống giữa lên mới nổ đc máy có khi lại bị tắt mắy, xe e hôm rồi lại bị bệnh này nữa. E thấy lúc dựng nó kéo cái "đầu bò" căng thì chắc nó ảnh hưởng đến kéo căng dây điện nào đó(sắp đứt) hoặc zắc cắm gần tụt nên nó chết máy.
Mấy cụ bị chết máy khi vào cua chú ý xem liệu có phải nguyên nhân này ko? Lúc cua ngoặt đầu cũng kéo theo mớ dây đấy! mấy hôm nữa e ra thợ kiểm tra lại hết dây điện và zắc nối, kết quả báo các cụ sau!