[Funland] Bệnh lồng ruột ở trẻ nhỏ

latecomer

Xe hơi
F1 nhà em 30 Tết cũng phải vào viện tháo lồng, từ đấy đến nay bình thường. Hôm em trong đó cũng có cháu bé 6 tháng tuổi phải mổ vì không can thiệp bằng bơm được. Chắc các bác sỹ phải tư vấn cho gia đình cụ chứ nhỉ? Em nghĩ nếu mổ có thể xử lý được?
Vâng, có những trường hợp tới muộn bị ruột bị hỏng là phải mổ các cụ ah. Còn trường hợp cháu nhà chị em thì bác sĩ nói cứ bị lại vào tháo lồng thôi chứ cũng chưa làm gì. Bác sĩ nói có trường hợp mổ rồi vẫn bị lồng lại.

Cháu nó hiện đã ra viện sau một ngày nằm viện không bị lồng lại, hi vọng cháu nó không phải vào lại nữa vì từ khi nhập viện thì ra vào tới 3 lần rồi ạ.
Cảm ơn các cụ đã quan tâm. Cháu vẫn hi vọng các bác sĩ trong OF nhà ta có đi qua thấy trường hợp này của cháu nó thì có thể tư vấn giúp em ạ.

hamho

Xe tải
F1 nhà em đợt trước cũng bị lồng ruột, xong phải vào phòng X-quang bơm tháo lồng.

hamho

Xe tải
F1 nhà em đợt trước cũng bị lồng ruột, xong phải vào phòng X-quang bơm tháo lồng.

Thuy nice

Xe hơi
Thế thôi em không tung hứng thằng cu nhà em nữa, xách ngược 2 chân nó lên nó rất thích cười khoái chí lắm.
Việc tung hứng trẻ nhỏ còn có nhiều nguy hại khác nữa. Các cụ nên tránh đùa giỡn với trẻ quá mức như thế này.

latecomer

Xe hơi
Các cụ ah, đứa cháu em lại tái nhập viện rồi. Hai hôm nay liên tục phải tháo lồng :(