[Funland] Bệnh thành tích !

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
:D Tại em điểm danh phủi bên kia cụ ới =))
Âm binh của ông nào thế =)) đã chuẩn bị sẵn dành cho giải 2016 rồi cơ à =))
P.s: câu "có những cầu thủ theo đội cả năm mà ko đc đá" nghe thấm quá (y)

Thắng Xavi

Đi bộ
Âm binh của ông nào thế =)) đã chuẩn bị sẵn dành cho giải 2016 rồi cơ à =))
P.s: câu "có những cầu thủ theo đội cả năm mà ko đc đá" nghe thấm quá (y)
Em chỉ nghe mùi bóng là em ngó vào thôi, đảm bảo chỉ sinh hoạt TD trong mùa OF CUP 2015 này xong tự die, sang 2016 lại nổi keke
Em thấy P.S của cụ cũng thấm lắm. Chả bù em muốn nghỉ cũng éo ai cho nghỉ :D

Thắng Xavi

Đi bộ
Bác qua sinh hoạt với OFC, sau giải ae cùng nhau đá cho vui.
Em tham gia phong trào cho xôm thôi. Chứ em để sức còn đi kiếm thóc, ra mấy bác OF chân toàn bọc ống xả em gãy chưn thì con em đói luôn ạ :D
---Cảm thấy vui quá he he ---

ajax

[Tịch thu bằng lái]
Tôi là người thích bóng đá, đặc biệt bóng đá phủi. Dù điều kiện còn nhiều khó khăn, nhưng vẫn thích lăn lê với những giải đấu. Hiếm có giải đấu phong trào nào ae quen biết xin tài trợ mà tôi từ chối. Thậm chí nhiều khi bỏ tiền cho đội đi thi đấu. Cái đam mê được ra sân, được hò hét, được sống cùng đội bóng không bao giờ nguôi.
Giải phủi bây giờ có nhiều, xem giải phủi lắm khi còn thích hơn giải VL chuyên nghiệp. Cầu thủ ra sân vì đam mê chứ không phải vì tiền. Sau mỗi trận đấu, ae ngồi với nhau làm cốc bia cỏ, chém gió với nhau, bàn chiến thuật như HLV đích thực.
Đỉnh cao của phủi HN giờ là HPL, nhưng với tôi nó là mùa đầu tiên. Giờ HPL chán rồi, nó gần giống với VL sân 7. Các đội bóng đá HPL đều sắm cho mình những cầu thủ chuyên nghiệp về làm nòng cốt khi đá giải. Cầu thủ đi theo đội cả năm không được chơi ở cái sân chơi vốn là của mình. HPL giờ đang phát triển, có thể nói là đỉnh cao. Nhưng tôi đồ rằng với căn bệnh thành tích của các ông bầu, làn sóng cầu thủ VL đá thuê cho các đội phủi sẽ làm HPL lụi tàn và không thu hút được khán giả như hiện nay nữa.
Với người thích bóng đá, tôi vẫn thích làm giải cho OF hơn, cầu thủ là những OFer, họ hiểu được văn hóa OF, nơi mà tôi và các cầu thủ ra sân như 1 ngày hội. Tôi cũng không mong muốn 1 ngày nào đó, giải đấu này sẽ đầy dẫy những cầu thủ mạo danh Ofer. Với tôi, giải đấu này là để giao lưu và sau giải đấu lại hẹn 1 mùa giải nữa ở năm sau.
Bài viết hay.... ý đồ rõ ràng. Vì một sân chơi đậm văn hóa of.
Em ... cá nhân em cam kết sẽ không cáu dù bị đội bạn phạm lỗi. ( giải trước bị 1 thanh niên phạm lỗi... tái phát chân thương..hic)

Pumzen

Xe ba gác
Đội Nhà Bóng bọn cháu mới tham gia giải lần đầu. Quả thật,đây là 1 giải phong trào, đội NHFC xác định tham gia theo đúng với nghĩa của nó. Có thể NHFC sẽ bị loại ngay từ vòng đấu bảng,nhưng có 1 điều chắc chắn là NHFC đã khuấy động phong trào lên 1 tầm mới,góp phần khẳng định vị trí của cộng đồng Otofun ở xã hội đương thời.

Đội Nhà Bóng bọn cháu mới tham gia giải lần đầu. Quả thật,đây là 1 giải phong trào, đội NHFC xác định tham gia theo đúng với nghĩa của nó. Có thể NHFC sẽ bị loại ngay từ vòng đấu bảng,nhưng có 1 điều chắc chắn là NHFC đã khuấy động phong trào lên 1 tầm mới,góp phần khẳng định vị trí của cộng đồng Otofun ở xã hội đương thời.

Lão đừng rủ ngủ đối phương chứ !

Này các đôi phải gặp NBFC ... Nhu pa ga đuyn ! Nhà Bóng sẽ vào tựn chung kết và dựt kup về nhá !

Thắng Xavi

Đi bộ
Cò lả có chơi không anh nhường chỗ cho này, âm binh lòi tòi phòi
Phải chăng Thắng Xavi của Thành Đồng đây chăng?
Nick mới nên em nghĩ là âm binh bơ phếch
Các cụ ơi :D, em lập nick để khuấy phong trào nhân dịp OF CUP lên tí vì dù sao có tí tên tuổi nó cũng hay ke ke. Em đang điểm danh phủi ở bên tóp bic bên kia he he :D
Chứ em có nhựn em là Thắng Xavi thành Đồng đâu, em tên Thắng, thần tượng của em là Xavi Heznandez

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Các cụ thấy sao khi OF có 1 cái League đá hàng tuần. Đây là cơ hội để các đội bóng OF duy trì đội mà không bị giải tán sau giải.
Đá vòng tròn như ngoại hạng hử mụ

ducxit

Xe điện
Đá thế nhàm lắm. Chắc đc 1 giải thôi. Mà BTC cũng mệt gấp chục lần chứ ko như giải ngắn ngày như này.