[Funland] bệnh thoái hóa đốt sống cổ

Dream2

Xe tải
Yoga tốt quá nhưng cần bài vở thầy thợ hướng dẫn. Nếu không, vẩy tay kết hợp thở, cúi và ngửa cổ em tập cũng tốt

myspecialone

Xe đạp
Em bị đây.
Do em ngồi máy tính quá nhiều. Có những hôm em ngồi 4h liên tục.
Giờ bị bs bảo nên đi bơi mà em thì không dám nhúng đầu xuống nước.
Em chỉ có thể bớt ngồi máy tính, đi lại trong giờ làm việc...chịu khó quay, gật đầu thường xuyên...và uống thực phẩm chức năng hỗ trợ khớp...
Nên đi bơi cụ nhé, em cũng bị loại nặng, đợt trước thường xuyên tê tay chân, đặc biệt nằm ngủ, có hôm tay tê cứng, phải dậy để bóp. Gần tháng nay, gần như ngày nào em cũng đi bơi, cảm thấy rất đỡ, tay ko bị tê về đêm nữa.
Nếu cụ không bơi được, thì có thể kéo xà, nhưng về lâu dài thì nên đi bơi, vì bệnh này không khỏi được, chỉ làm chậm quá trình, mà sau này già, lúc đó chắc 1 tuần kéo được 1 cái

da0anhtuan

Xe hơi
Em oánh dấu, xem phương pháp của các cụ hạn chế bệnh này thế nào

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chườm gáy bằng ngải cứu 5- 7 ngày, buổi tối trước khi đi ngủ.
Uống thực phẩm chức năng : Glucosamin with MSM lâu dài (khoảng 6tháng đến 1 năm)
loại nào cụ nhỉ,trước e mua mấy lọ mà uống ko ăn thua
Thương u thì chủ động làm việc nhà cho u, biếu u tiền để bà bớt lo, có thời gian đi tập.
Ngày 1h yoga chứ nhiêu đâu. Hay u cụ là lãnh đạo TW thì em chiệu.
Chứ thương u bệnh tật, mua thuốc về cụ uống cho khoẻ để tiếp tục phục vụ con cháu thì thôi, thương cái xương chả còn.
u e ở quê,quanh năm ruộng vườn,e trên hà lội.
Mua thuốc cho u toàn bị chê thuốc này thuóc nọ u chả uống mấy ấy chứ cụ,chứ e tiếc gì đâu.các cụ ở nhà già nên cũng khó tính lắm

Dr Thanh Bùi

Xe container

u e ở quê,quanh năm ruộng vườn,e trên hà lội.
Mua thuốc cho u toàn bị chê thuốc này thuóc nọ u chả uống mấy ấy chứ cụ,chứ e tiếc gì đâu.các cụ ở nhà già nên cũng khó tính lắm
Thế thì các cụ vẫn khỏe , nhưng phải phòng bệnh hơn chữa bệnh cụ ạ . Chắc các cụ lại tiếc tiền , lần sau cụ bảo là đc ai cho hoặc biếu , hàng từ nước ngoài , tốt lắm thì may ra các cụ mới dùng

Ngay29

Xe máy
bu nhà e vẫn đi làm,cả đời vì con cái nên muốn chăm sóc các cụ mà ko đc,e cần thuốc cụ ạ,chứ mấy món thể dục bu em ko có time
Thuốc thì chỉ giảm đau giảm triệu chúng tức thời và phải uống liên tục. Tác dụng phụ là loét bao tử. Nếu không có thời gian thì chỉ 30 phút yoga hoặc vật lý trị liệu mỗi ngày để kéo dãn đốt sống cổ cũng có tác dụng tích cực

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Bị bệnh này cácc cụ tìm các thầy thuốc Đông y biết phương pháp xoa bóp tác động cột sống sẽ khỏi được, nếu nặng quá thì kết hợp với Tây y uống hoặc tiêm kháng sinh, bôi các thuốc kháng viêm và bổ sung mô sụn.

hatinh5760

Xe điện
Glucosamin with MSM 1500mg. Lọ 220 viên. Uống cả năm cơ. Nhưng sau đợt chườm gáy, lại đỡ đau, cho đến hết luôn đau luôn cánh tay, và giữ đc đến vài năm. Thuốc viên uống kia, là thực phẩm chức nang, có bồi bổ thôi.

SƠN CƯỚC

Xe điện
đậy cụ ạ , nhưng hết km rồi

E đã mua và sài gối này hơn 1 năm . Gối sóng này có tác dụng làm cho cột sống cổ lấy lại đg cong trong lúc ngủ. Nó làm cho đg mạch máu ko bị chèn ép . Hiệu quá khá tốt dù lúc đầu hơi khó chịu 1 chút , sau sẽ quen. Gối cũng chỉ là khắc phục còn lâu dài phải đi tập xà để tránh thoái hóa xuống cột sống lưng. Kn của em sống chung với lũ là xoa dầu singapore vào gáy khi ngủ và sài gối sóng và đi tập xà nhẹ nhàng.

Dr Thanh Bùi

Xe container
E đã mua và sài gối này hơn 1 năm . Gối sóng này có tác dụng làm cho cột sống cổ lấy lại đg cong trong lúc ngủ. Nó làm cho đg mạch máu ko bị chèn ép . Hiệu quá khá tốt dù lúc đầu hơi khó chịu 1 chút , sau sẽ quen. Gối cũng chỉ là khắc phục còn lâu dài phải đi tập xà để tránh thoái hóa xuống cột sống lưng. Kn của em sống chung với lũ là xoa dầu singapore vào gáy khi ngủ và sài gối sóng và đi tập xà nhẹ nhàng.
Ngoài ra thì dinh dưỡng ngay từ lúc khỏe cũng rất quan trọng cụ ạ

lạc lối

Xe điện
Uống thực phẩm chức năng : Glucosamin with MSM lâu dài (khoảng 6tháng đến 1 năm)
Ngải cứu là đúng bài rồi cụ , dưng đắp Ko đúng chỗ nó rút gân là tèo ạ , người có nghề họ chỉ châm ngải theo điểm .

Civic to Merc.

Xe container
Em cũng vừa bị, chạy bộ nhiều quá thì bị thoái hóa khớp gối, vừa rồi đi khám lại bị thoái hóa cột sống, chán quá thôi, mới 38 niên mà như người già, nói chung làm văn phòng tưởng nhàn, cũng khối bệnh vào người.

À, thêm 1 lý do để chạy cũng vừa vừa thôi :P

Các cụ toàn công tử bột hết :D

slaz8

Xe ba gác
Em nghĩ bệnh này bị nhều, em cũng bj gần đây tăng nặng lên. Kết hợp vận động( bơi hoặc đạp xe) với xoa bóp bấm huyệt. Nặng thì uóng thêm tpcn. Tình hình có cải thiên nhưng không khỏi( có thể sẽ khỏi nhưng rất lâu) em vẫn phải ngồi máy tính nhưng bớt time ngồi đi. Có gì sẽ cập nhật tình trạng báo cccm

Ksxdcd

Xe điện
Bác làm ơn hướng dẫn cụ thể chườm ngải cứu thế nào ( rang tươi hay khô...).

Em mới bị đau vùng đốt sống cổ c7-c9 chưa lan ra tay nhưng gây khó chịu như bị căng cơ, gân vùng xung quanh .

Cảm ơn bác.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Giờ thanh niên cũng bị . Chung quy tại cái thằng smart phone , thằng facebook ,thằng funland ... cc ợ

SƠN CƯỚC

Xe điện
Bác làm ơn hướng dẫn cụ thể chườm ngải cứu thế nào ( rang tươi hay khô...).

Em mới bị đau vùng đốt sống cổ c7-c9 chưa lan ra tay nhưng gây khó chịu như bị căng cơ, gân vùng xung quanh .

Cảm ơn bác.
Cổ có 7 đốt . Dị thì 8 thôi cụ ợ

jany

Xe tăng
Nhờ các cụ chút.chả là bu em đi khám bị bệnh này.mà mua thuốc gần năm nay đủ loại vẫn ko ăn thua.Thôi e cứ lên đây làm cái thợt cụ nào bị hoặc đã uống thuốc gì hiệu nghiệm chỉ e vói ạ.E mua về cho bu e uống.
E cảm ơn trước ạ
Các bệnh xương khớp mãn tính thì điều trị bảo tồn là chính, cụ đưa bà đi đông y kết hợp vật lý trị liệu giúp giảm đau sẽ hợp hơn cụ ạ.

meotamthe

Xe cút kít
Em bị đây.
Do em ngồi máy tính quá nhiều. Có những hôm em ngồi 4h liên tục.
Giờ bị bs bảo nên đi bơi mà em thì không dám nhúng đầu xuống nước.
Em chỉ có thể bớt ngồi máy tính, đi lại trong giờ làm việc...chịu khó quay, gật đầu thường xuyên...và uống thực phẩm chức năng hỗ trợ khớp...

Nên đi bơi cụ ơi, dưới nước giảm áp lực cho cơ thể, động tác bơi nó vận động vai cổ nhiều, bể trong nhà mùa đông nước nóng chả khác vật lý trị liệu. Em đang tuần đi 4 buổi đây, cứ mỗi lần vượt 1000m là ổn, em ngồi máy tính cũng ác, mà bơi với đi bộ giúp cơ thể rất nhiều.