[Funland] Bệnh thoát vị đĩa đệm chia sẻ các cụ cách chữa khỏi

nguyenlongthe

Xe tăng
Đã cụ nào dùng An Cốt Nam chưa cho em xin ý kiến với.
Em thỉnh thoảng mỏi vai, bị tê tay trái, ko biết mức độ bệnh đến mức nào nhưng nhiều lúc đau lắm.
Chụp cộng hưởng từ BS bảo thoát vị đốt L5 (nhưng ko rách cái gì đó e ko nhớ) còn chụp Xquang thì bi thoái hoá đốt sống cổ từ L2 đến L7.
E đã điều trị châm cứu, bấm huyệt, vật lý trị liệu, kéo dãn cột sống nhưng cũng ko tác dụng nhiều.
Cái này cụ alo 0987520004 sẽ giải quyết triệt để cho cụ.

Sonduong.BMV

Xe container
Xà đơn phải không cụ? Tập như bình thường hay chỉ bám vào thả người thôi. Em sợ tập kiểu đu để đầu qua xà sẽ bị dồn ép xương.
Treo người thôi. BS cũng bảo e thế, đu lên nó căng cơ và rách cái gì đó.

xe oto rùa

Xe điện
Đã cụ nào dùng thử cái này chưa?

Em nghĩ ko ăn thua , vì khi cụ đau cụ phải nằm thẳng ra cho nó thoải mãi thì nó mới đỡ đau. Còn lúc ko đau hoặc đau ít thì cụ lên đi bơi hoặc tập đu xà gym nhẹ nhàng , xe đạp là ok nhất

Sonduong.BMV

Xe container
Em nghĩ ko ăn thua , vì khi cụ đau cụ phải nằm thẳng ra cho nó thoải mãi thì nó mới đỡ đau. Còn lúc ko đau hoặc đau ít thì cụ lên đi bơi hoặc tập đu xà gym nhẹ nhàng , xe đạp là ok nhất
Em hỏi BS, BS có nói nằm nó giản các đốt sống cổ ra.

xe oto rùa

Xe điện
Em hỏi BS, BS có nói nằm nó giản các đốt sống cổ ra.
Em đang bị thoái vị l34 ,l45 l5s1 đây chỉ có nằm thẳng thì đỡ đau còn kê vào lưng hay chân thì đều đau hết , cụ thử lấy cái gối hay cái chăn mỏng kê vào xem nằm được bao lâu hay có giảm đau ko

tqtuan

Xe tăng
Tập bụng bằng dụng cụ này được không các cụ? Có sợ gồng bụng chèn ép xương ở thắt lưng ko?

Haorau

Đi bộ
Có cụ nào chữa thoát vị đĩa đệm bằng liệu pháp tế bào gốc chưa??? Chia sẻ kinh nghiệm với. Nghe nói bị giãn, lồi đĩa đệm chữa cách này có thể phục hồi??

đixeđạp

Xe tải
Học mất mấy trang vẫn hoang mang/. Mấy cái loại thuốc nam như xương khớp nhất nhất, cốt thoái vương có tốt không nhỉ. Có cụ nào đã dùng các loại thuốc trên mà khỏi chưa.!?

Sonduong.BMV

Xe container
Học mất mấy trang vẫn hoang mang/. Mấy cái loại thuốc nam như xương khớp nhất nhất, cốt thoái vương có tốt không nhỉ. Có cụ nào đã dùng các loại thuốc trên mà khỏi chưa.!?
Không thấy đỡ chứ đừng nói đến khỏi cụ nhé.
E thoái hoá vài đốt sống cổ mấy năm rồi, thuốc hoặc thực phẩm chức năng triền miên và đã dùng các loại cụ kể trên, ngoài ra còn các rất nhiều khác nữa như Khương Thảo Đan, Jex, Viêm khớp Tâm Bình, các loại Glucosamin (Mỹ, Nhật), xoa bóp bấm huyệt, châm cứu mà đau vẫn hoàn đau.