[Funland] Bệnh thoát vị đĩa đệm

Mũi tên bạc

Xe container
Đúng kiểu ếch ngồi đáy giếng :D
Quan trọng là ngăn được những kẻ quảng cáo láo để các cụ khác không tiền mất tật mang!
Xin mời vào link để đưa bằng chứng để nhiều người đến mua thuốc cái:

longalibaba

Xe đạp
Tôi người thật việc thật đây.Tôi tập thể thao bị thoát vị đĩa đệm,mấy ngày tết năm ngoái(2020)không bò lên cầu thang được.Mồng 5 Tết đau quá,vào BV 198.Cả phòng hơn hai chục giường có mỗi mình tôi,hôm sau thêm bác nữa.Các bác sỹ 198 tiêm giảm đau,sau tiêm 2 lần ngoài màng cứng,10 ngày ra viện đi lại tốt.Nhưng sau đó tôi muốn triệt để nên đên BV y học cổ truyền TW(Thái Thịnh)chữa gói chuyên gia:Thủy châm,kéo dãn,vật lý trị liệu khoảng 2 tuần.Lúc về mua một đai quấn ngang lưng đi xe máy xa chút đeo vào hạn chế xóc đau.Mua thêm 1 cái xà đơn,hàng ngày rỗi lúc nào đi qua treo mình đu đưa(Không lên xà nhé).Ngày vài lần...Khỏi tịt đến nay.Hạn chế mang vác nặng,đi xe máy và xxx nhiều..
Cụ cho em hỏi, chị phí 2 tuần điều trị hết bao nhiêu ạ?

muathuhanoi883

Xe tải
muốn chắc chắn đi chụp MRI nhé , Mình bị đi ko xong , bò ko xong , ngồi ko được ho cũng đau , tưởng phải mổ may uống thuốc và chịu khó thể dục và đi bơi , bệnh này nó đi theo đến chết ko bao giờ khỏi nhé
Cụ chia sẻ thêm với ạ. Em bị 2 tuần rồi. Vẫn đau âm ỉ. Ngày ngồi lv 6h. Đeo đai và nệm lưng. Cứ 1h em đi lại 5ph. Giờ nên làm sao nữa cụ?

muathuhanoi883

Xe tải
Bệnh này không khỏi ngay được mà phải qua vật lý trị liệu hoặc tự chữa bằng cách vận động thường xuyên.
Em chụp MRI bị đốt L3-4 từ 3 năm trước.
Hồi đau quá tập vài động tác yoga trị liệu nhưng thấy không ăn thua.
Hạn chế ngồi nhiều (em vì tính chất cv nên ngồi ngày 6,7 tiếng :( )
Vẫn đá bóng tuần 2 trận, có mua cái xà đơn đi qua đu cái đi về đu cái, khi nào rảnh thì đu.
Ít ngồi mà nằm nhiều quá cũng đau mỏi cụ ạ. Cụ treo xà có kéo lên hay chỉ đu hổng đất là đc?