[Funland] Bệnh thoát vị đĩa đêm.

cairong_2011

Xe container
Ông già em hơn 80 đi chụp MRI phát hiện thoát vị đĩa đệm đa tầng, hiện đang điện châm, thủy châm, xoa bóp, đeo đai và uống thuốc nam nhưng chưa thấy tiến triển lắm, vẫn bị hiện tượng tê gan bàn chân và đau nhức. Có BS còn khuyên nên mổ, em cũng đang rất phân vân

superdream

Xe buýt
bubu88 cụ đã khỏi thì làm ơn post địa chỉ thầy để mọi người có cơ hội với

nguyenlongthe

Xe tăng
Ông cụ nhà ngoài các chứng kể trên thì sức khoẻ thế nào:ăn ngủ sinh hoạt tinh thần?

bubu88

Xe tăng
Ông cụ nhà ngoài các chứng kể trên thì sức khoẻ thế nào:ăn ngủ sinh hoạt tinh thần?
Cụ Tề ở Cụm 8 Xóm 7 Thôn Bảo Lộc
Võng Xuyên, Phúc Thọ
Cụ ko dùng điện thoại nên k có sđt nhé

Thanhuthe

Đi bộ
Bà lang tý jo còn chữa bệnh ko các cụ

Việt ViVu

Xe tải
Em lấy thuốc của cụ này ngâm rượu năm ngoái, một thang thôi nhưng dùng đc cả năm, tác dụng rất tốt tuy nhiên uống hơi đắng. Cụ gọi số 0974598198, cụ uống khỏi nhớ confirm lại cho em và ae đồng dâm cùng biết nhá.
Em đây cụ ơi, các cụ có cần e giúp gì thì alo e nhé.

spy_007

Xe tải
Trường hợp của cụ khả năng nhiều là thoát vị đĩa đệm do chấn thương do chấn thương. điều trị nội khoa đã ( giảm đau chống viêm, giãn cơ, hạn chế vận động giai đoạn cấp) Mai cụ Call em tư vấn thêm cho 0997 333666 chụp được phim MRI thì tốt nhất gửi mail em: hungykhoa103@yahoo.com
Chào cụ.!Cụ cho em hỏi. khám thoát vị đĩa đệm thì chụp MRI là chính xác nhất phải ko ạ? em đang mỏi lưng,thỉnh thoảng bị mỏi chân, đi chup xquang, bác sỹ bảo ko làm sao.. nhưng em vẫn lo lắm cụ ạ. nhờ cụ chỉ giúp.. MRI ở đâu được(p.khám tư ) ấy ạ.. em ngại vào bệnh viện lắm.. Đa tạ cụ..

lexusandbmw

Xe điện
Chào cụ.!Cụ cho em hỏi. khám thoát vị đĩa đệm thì chụp MRI là chính xác nhất phải ko ạ? em đang mỏi lưng,thỉnh thoảng bị mỏi chân, đi chup xquang, bác sỹ bảo ko làm sao.. nhưng em vẫn lo lắm cụ ạ. nhờ cụ chỉ giúp.. MRI ở đâu được(p.khám tư ) ấy ạ.. em ngại vào bệnh viện lắm.. Đa tạ cụ..
vâng chụp MRI, chụp viện Tim HN, hoặc tôn đức thắng hoặc viện nào có MRI cũng được cụ ạ, Tuy nhiên những máy thế hệ sau 1.5 hoặc 3.0 xem tốt hơn.

spy_007

Xe tải
vâng chụp MRI, chụp viện Tim HN, hoặc tôn đức thắng hoặc viện nào có MRI cũng được cụ ạ, Tuy nhiên những máy thế hệ sau 1.5 hoặc 3.0 xem tốt hơn.
E cảm ơn cụ. em sẽ bố trí đi chụp và phiền cụ tư vấn. Đội ơn cụ nhiều ạ..

Duongnghi

Đi bộ
Em 30t bị thoái hoá L5S1 lâu rồi và thêm thoái hoá khớp gối, có hiện tượng lệch người về bên phải( đặc biệt vận động chân đùi mông phải rất kém linh hoạt ). Em nghĩ khôn nghĩ dại rất sợ bị liệt vào tương lai huuu

cairong_2011

Xe container
Cụ nhà em ăn ngủ bình thường.Thay đổi thời tiết thì thấy tê nhức nhiều hơn và khó ngủ.
Còn tinh thần đã xác định ko thể khỏi được nhưng vẫn muốn làm sao chữa hết tê chân và nóng mông

Concuato

Xe đạp
Website
sofatoanquoc.com
Cụ nhà em ăn ngủ bình thường.Thay đổi thời tiết thì thấy tê nhức nhiều hơn và khó ngủ.
Còn tinh thần đã xác định ko thể khỏi được nhưng vẫn muốn làm sao chữa hết tê chân và nóng mông
Nóng mông tê chân do bị tì đè nhiều vào ấy mà cụ. Bây giờ muốn khỏi thì hạn chế ngồi nhiều, ngồi vắt chân và tập bơi, thể dục, kéo xà thôi, người già nên hồi phục chậm hơn tí

nguyenlongthe

Xe tăng
s cho cụ

Định tư vấn cho cụ topic bên kia nhưng sợ động chạm.....ý muốn của cụ thật khó vì nếu hết tê chân và hết nóng mông thì đã khỏi bệnh rồi còn đâu.Đông hay Tây y đều có cái bảo thủ riêng cụ ạ, với tuổi hơn 80 để khỏi chắc chả ai dám khẳng định cả,nếu ít hơn chục tuổi thì chắc chắn có nhiều cơ hội hơn.
Với bệnh của ông cụ nằm viện cả đông tây y đều không giải quyết được vì cháu từng gặp nhiều, mà tuổi chỉ hơn 40 một chút chữa một năm đy,6 tháng ty mà không có chút kết quả nào.Như đã nói với cụ chỉ chữa theo bài bản thông thường thì hú họa và không hiệu quả nên phải có pp chữa đặc biệt mới mong đạt kết quả cao được như mong muốn.Có thắc mắc cần trao đổi cụ alo số này nhé:0987520004-Chào cụ.

cairong_2011

Xe container
s cho cụ

Định tư vấn cho cụ topic bên kia nhưng sợ động chạm.....ý muốn của cụ thật khó vì nếu hết tê chân và hết nóng mông thì đã khỏi bệnh rồi còn đâu.Đông hay Tây y đều có cái bảo thủ riêng cụ ạ, với tuổi hơn 80 để khỏi chắc chả ai dám khẳng định cả,nếu ít hơn chục tuổi thì chắc chắn có nhiều cơ hội hơn.
Với bệnh của ông cụ nằm viện cả đông tây y đều không giải quyết được vì cháu từng gặp nhiều, mà tuổi chỉ hơn 40 một chút chữa một năm đy,6 tháng ty mà không có chút kết quả nào.Như đã nói với cụ chỉ chữa theo bài bản thông thường thì hú họa và không hiệu quả nên phải có pp chữa đặc biệt mới mong đạt kết quả cao được như mong muốn.Có thắc mắc cần trao đổi cụ alo số này nhé:0987520004-Chào cụ.
Em cũng biết bệnh của ông cụ và mong ước của người già. Về PP đặc biệt cụ nói có thể PM để em rõ được ko ?

nguyenlongthe

Xe tăng
Đã pm cho cụ.

bacnguyen70

Xe hơi
Em cũng biết bệnh của ông cụ và mong ước của người già. Về PP đặc biệt cụ nói có thể PM để em rõ được ko ?
Trước khi bác muốn chữa ở đâu,chữa của ai bác phải tìm hiểu kỹ về bệnh đã. Tôi cũng bị tvdd cả cổ và lưng,lúc mới đi chụp phim về cũng chán nản lắm, sau đó thì quay cuồng trên mạng tìm nơi chữa trị. Mất cũng kha khá tiền cả thuốc uống lẫn xoa bóp bấm huyệt...bố nào cũng nói như trạng ý, tiền thì mỗi buổi 200k-300k đều như vắt chanh nhưng đau vẫn hoàn đau. Giờ tôi tự tập ở nhà ngày 2 buổi (theo hướng dẫn của anh gúc gồ), đạp xe cường độ cao ok, sống lạc quan yêu đời để tiền đấy mà nốc cho sướng. Tôi đố ông nào dám khẳng định chữa khỏi hoặc làm cho khối thoát vị nó thu lại như cũ đấy, nếu chữa được thì xin lỗi cũng đell còn ngồi ở cái đất VN này nữa rồi, mịa...cả thế giới nó chào đón. Bệnh này là tổn thương thực thể nên chả có thuốc nào và cách nào làm cho hết được, trừ khi đau quá xác định đi mổ thôi,xoa bóp bấm huyệt kéo dãn mục đích để dây tk nó không chạm vào nên hết đau tạm thời,với đk phải có nghề thật sự chứ gặp mấy ông "băm" có khi lại "lợn lành chữa thành lợn què" Bác cứ tham khảo một số bài tập nhẹ nhàng mà cụ có thể chịu được rồi hướng dẫn và hỗ trợ cho cụ tập hàng ngày.

cairong_2011

Xe container
Trước khi bác muốn chữa ở đâu,chữa của ai bác phải tìm hiểu kỹ về bệnh đã. Tôi cũng bị tvdd cả cổ và lưng,lúc mới đi chụp phim về cũng chán nản lắm, sau đó thì quay cuồng trên mạng tìm nơi chữa trị. Mất cũng kha khá tiền cả thuốc uống lẫn xoa bóp bấm huyệt...bố nào cũng nói như trạng ý, tiền thì mỗi buổi 200k-300k đều như vắt chanh nhưng đau vẫn hoàn đau. Giờ tôi tự tập ở nhà ngày 2 buổi (theo hướng dẫn của anh gúc gồ), đạp xe cường độ cao ok, sống lạc quan yêu đời để tiền đấy mà nốc cho sướng. Tôi đố ông nào dám khẳng định chữa khỏi hoặc làm cho khối thoát vị nó thu lại như cũ đấy, nếu chữa được thì xin lỗi cũng đell còn ngồi ở cái đất VN này nữa rồi, mịa...cả thế giới nó chào đón. Bệnh này là tổn thương thực thể nên chả có thuốc nào và cách nào làm cho hết được, trừ khi đau quá xác định đi mổ thôi,xoa bóp bấm huyệt kéo dãn mục đích để dây tk nó không chạm vào nên hết đau tạm thời,với đk phải có nghề thật sự chứ gặp mấy ông "băm" có khi lại "lợn lành chữa thành lợn què" Bác cứ tham khảo một số bài tập nhẹ nhàng mà cụ có thể chịu được rồi hướng dẫn và hỗ trợ cho cụ tập hàng ngày.
Em nhất trí với cụ trước tiên là không có khái niệm khỏi bệnh mà chủ yếu tùy theo cách chữa mà người bệnh thấy thoải mái,đỡ đau nhức hơn .... từ đó tăng cường tập luyện (tùy theo lứa tuổi,mức độ nặng nhẹ) để có thể duy trì sinh hoạt cá nhân một cách thoải mái nhất.
Ông cụ nhà em cơ bản vẫn có thể đi lại ngắn,lên xuống cầu thang 1 tầng (có chống gậy), tự sinh hoạt cá nhân.... Nếu so sánh với những người bò lê bò càng thì có thể nói cụ nhà em chưa đến múc độ bết xê lết. Tuy nhiên việc tê gan bàn chân, nóng mông ... như em miêu tả qua thì cũng gây ức chế cho cụ. Em cũng đã in ra, copy file video về hướng dẫn 1 số động tác tập nhẹ nhàng cho người già để cụ ở nhà tự tập luyện, rồi đeo đai, treo xà đơn ... Nhưng có lẽ cụ nhà em cũng quen "bao cấp" rồi nên vẫn kêu ca về chuyện đau trên và đương nhiên phận con cháu phải đi tìm các chỗ để chữa và để cụ yên tâm.
Tiền nong công sức cũng vất vả nhưng là con cháu em ko ngại. Nhưng các cụ cứ kêu, dù bọn em rồi nhiều người cũng động viên,giải thích nhưng chưa chuyển biến nên phải cố gắng thôi. Em nghĩ bệnh tật vào ai thì cũng khổ cả. Nhưng có nhiều người vẫn vô tư,lạc quan, chịu khó tập luyện, giao tiếp bạn bè cho khuây khỏa quên đi cái đau của bệnh. Nhưng các cụ nhà em cái đó lại kém nếu ko nói quá kém. Luôn lo nghĩ, băn khoăn nên nhiều lúc em cũng phát cáu. Nhưng cũng đành chịu vì đó là bố mẹ mình.

nguyenlongthe

Xe tăng
Đã pm cho cụ.