[Funland] Bệnh thoát vị đĩa đêm.

feraririri

Xe hơi
ngoài tập luyện thể dục lại nhưng đừng vận động nặng quá cụ cũng nên tìm những thực phẩm tăng canxi để sử dụng cụ nhé,em đang dùng arthro 7.cụ thử xem!!!

Spata.Leonidas

Xe tăng
Thưa các cụ mợ em.E viết lên đây là mong các cụ các mợ chia sẻ kinh nghiệm va mách cho em nhưng bài thuốc và phương pháp chưa với ạ.E đang bị cái bệnh oái oăm này đây ạ,E xin đc kể về bệnh tình của em. Em 27t thỉnh thoảng bị mỏi lưng nhưng khác khỏi, vẫn chạy nhảy ầm ầm vẫn làm việc bt,nhưng đó là triệu chứng của bệnh mà em ko biết. Đến 1 hôm em đi đã bóng rồi bị dập mông về nhà thấy toàn thân đau ê ẩm. Lúc đó em cữ nghĩ lâu ngày ko vận động nên căng cơ, nên em vẫn cố đi đã bóng thêm 1 tuần nữa, đêm lại ngồi phỏm phẻm, lúc dậy thì cái lưng như sắp đưt ra. Cang ngày càng đau ko thấy khỏi người thì vẹo sang 1 bên. Nên em mới đi chụp x quang nhưng ko phát hiện đc j. Rồi đi châm 2 tuần nhưng chẳng tiến chiển. Thế là em mới đi chup MRI cộng hưởng từ thì đc phán là bị thoát vị đĩa đện L4L5. Giờ em bị vẹo, không xách đc đồ nặng trên 6kg đau từ hông xg chân.
Em đến bệnh viện y học cổ truyền quân đội. Nhớ mang theo phim chụp em nhé. Anh trước cũng bị như em nhưng nặng hơn nhiều. Đau liệt chân trái tưởng phải mổ. gọi cho bác sĩ Cường : 0912024057. Chúc mau khoẻ !

kikvakik

Xe buýt
Trường hợp của cụ có thể giống em ngày xưa. Do chơi thể thao dẫn đến đau thắt lưng. Em đã đi tất cả các bệnh viên ở hn và đã tiêm cả thuốc hidro cotisol vào trong cột sống mà ko khỏi.sau bệnh viện bảo phải mổ cột sống vì lúc đó em đã bị rất nặng, đau xuống tận gót chân và đi chỉ được khoảng 20 bước, thích thoảng lên cơn co rút nếu đang đứng còn ngã lăn quay. Nói thế để cụ hiểu là em rất thông cảm với những người bị bệnh này . Sau có người chỉ em lên bà lang ty ( khi đó bà này còn ở tận chỗ cầu chét cách chỗ bây giờ 11km. Vào đấy sau vài phút thì khi ra em đi lại như người bt ko có bệnh.em được giải thích rằng khi mình bị chèn dây thần kinh cột sống nên bị như vậy và lên đó thì bà ty xác định vị trí bị chèn và đẩy ra là hết.em lên đấy lần đầu cách đây 20 năm và bây giờ thỉnh thoảng vẫn đưa mọi người lên. Bà này chữa tiền trả thì tùy tâm 50-100k.ngày xưa lúc em bị đau chữa gần 2 năm ko khỏi lên đấy mà bảo trả cả tiền triệu em cũng ok .nếu có đk cụ thử lên đấy xem, nếu ko có ô tô cụ sang bến xe gia lâm đi xe bus đi chũ và xe dừng ngay cửa nhà bà ý vì chỗ đó mọi người vào khám nhiều
Lên xe cụ bảo phụ xe cho xuống chỗ bà tý là họ biết ngay vì bà này nổi tiếng lắm
Cụ nói khó tin vãi ra, em cũng bị thoát vị đĩa đệm đây, đi chữa các kiểu lang băm, e toàn thấy họ chữa kiểu nắn bóp vớ vẩn, tất cả cùng chỉ có một động tác, chữa thì không bao giờ có cơ sở hay phác đồ điều trị, hỏi thì không trả lời mặt lạnh te
Kết quả thì chả giảm được cái gì, hết đau chả qua là do bệnh này có cơ chế tự lành, hết đau cấp là nó ổn định.
Em đã đi chữa và vào khoa phục hồi chức năng ở bệnh viện bạch mai, nười ta điều trị có cơ sở, lí luận đàng hoàng, cụ chủ thớt nên tìm đến viện uy tín mà điều trị nhé, tuyệt đối tránh lang băm, không tin thì đi thử lang băm một lần sẽ hiểu ngay vấn đe

pham minh

Xe container
Cụ nói khó tin vãi ra, em cũng bị thoát vị đĩa đệm đây, đi chữa các kiểu lang băm, e toàn thấy họ chữa kiểu nắn bóp vớ vẩn, tất cả cùng chỉ có một động tác, chữa thì không bao giờ có cơ sở hay phác đồ điều trị, hỏi thì không trả lời mặt lạnh te
Kết quả thì chả giảm được cái gì, hết đau chả qua là do bệnh này có cơ chế tự lành, hết đau cấp là nó ổn định.
Em đã đi chữa và vào khoa phục hồi chức năng ở bệnh viện bạch mai, nười ta điều trị có cơ sở, lí luận đàng hoàng, cụ chủ thớt nên tìm đến viện uy tín mà điều trị nhé, tuyệt đối tránh lang băm, không tin thì đi thử lang băm một lần sẽ hiểu ngay vấn đe
Nhiều khi khó tin nhưng có thật vì bản thân em đã tiêm hydro cotisol vào cột sống là tại bv bạch mai chứ đâu

vaxuco

Xe hơi
Em đào thớt lên xem có cụ nào hóng ko

Laziness

Xe buýt
E cũng bị thoát vị, đã bấm huyệt và châm cứu ở viện châm cứu tw. Bs dặn e cố giảm cân để đỡ chèn ép sẽ đỡ đau hơn. E thấy cái này đúng, đợt nào e nhẹ nhàng thì đỡ đau, tăng cân là lại đau ngay.

tranhoangminh

Xe container
E đánh dấu

phong87

Đi bộ
Mình cũng vị 3 tháng rồi, sáng ngủ dậy nhức và cứng lưng không chiuh được, ai có pp gì mách với ạ.

Tuancap

Xe tải
Đau lưng hay là đâu kheo chân . Còn đứng thẳng chân được không

Concuato

Xe đạp
Website
sofatoanquoc.com
Èo nếu bảo có cơ chế tự lành thì có khi mấy ông thầy lang này có khi lừa bịp. Cháu hỏi cũng k bao giờ bảo khỏi. cứ nói cứ lấy thuốc đắp đi. Còn to tiếng với mình nữa

cvnam

Xe tải
em đào theart lên xem các cụ điều trị có tiến triển ko ạ. các cụ chia sẻ e địa chỉ điều trị phục hồi chức năng tốt với ạ

bacnguyen70

Xe hơi
Đánh dấu....nhà cháu cũng đang bị đốt sống cổ C5-C6

SuChick

Xe tải
Bị cái món này thì chơi đc môn vận động nào ngoài bơi không các cụ nhỉ? Yoga hay thể hình đã cụ nào tập chưa?

bacnguyen70

Xe hơi
Ông xã em bị bệnh này cách đây khoảng 12 năm do chấn thương. Có thời gian ổng phải dùng thuốc giảm đau cả tuần. Sau đó ổng theo phương pháp trị liệu Bao Yuen ở Cali là phương pháp như kiểu truyền công lực ấy. Bà bác sĩ đặt tay lên sống lưng ổng rồi nói ờ chỗ này chỗ này. Rồi bả cấu cấu mấy cái rồi cho ổng về. Bọn em cứ bán tín bán nghi vì chỉ cấu cấu mấy cái mà đang đau chết lên thế kia thì làm sao mà khỏi được? Thế mà về đến nhà khỏi thật. Và khỏi được tới 5 năm thì nó tái phát lại. Nhiều lần định đi mổ nhưng em sợ mổ rồi lại phức tạp. Rồi năm vừa rồi ổng lại bị một chấn thương nữa và lần này nó đau lan xuống chân. Hôm rồi tết ổng về nó đau quá đến nỗi ổng không lết được nữa. Em đang đặt vé để bay qua Singapore chữa thì nghe có người mách lên cổng viện 109 thị xã Vĩnh Yên có một ông chuyên chữa bệnh này. Sau khi liên lạc được với ông bác sĩ, em chất ông xã lên xe 7 chỗ, kê chăn gối cho ổng nằm bất động rồi từ Hạ Long nhằm Vĩnh Yên thẳng tiến. Mục đích chỉ là để xem ông í có cách nào làm cho ông xã em đỡ đau hơn không để hôm sau bay Sing.

Lên đến nơi thì đã là 8.30 tối ngày 27 tết. Lúc vào nhà nhìn cái phòng khám với cái bộ đồ chữa bệnh của ông đốc tờ mà em ngao ngán hết cả người. Vừa bực vừa tức vừa mệt vừa cáu. Thất vọng vô cùng. Nó tuyềnh toàng bẩn thỉu đến ghê người. Thế rồi cũng đỡ ông xã nằm xuống cái bàn kéo lưng của ông đốc. Ông ấy đeo mấy cái đai quanh bụng ông xã em rồi treo mấy cái cục sắt như kiểu cái quả cân lên cái giường thì nó giãn cái giường ra. Rồi ông ấy lấy đèn hồng ngoại chiếu vào rồi lấy tay ấn ấn vào cái sống lưng. Sau đó ổng tiêm hai cái mũi tiêm gì đó trực tiếp vào đoạn đau. Nằm một lúc như vậy rồi đi về. Ôi trời, chúng em chán chẳng buồn nói, lại lên xe, kê chăn kê gối phóng thẳng về Hà Nội.

Thế mà đêm hôm ấy ông ấy ngủ ngon, rồi sáng hôm sau ông ấy thức dậy thấy đỡ đau nhiều. Ngạc nhiên hơn là lúc ông ấy đứng dậy ra khỏi giường, cái điện thoại rơi xuống đất, theo thói quen ổng cúi xuống nhặt lên và bất ngờ cả ổng cả em nhận ra là ổng cúi được xuống. Thế là có tín hiệu mừng, bọn em lại kêu xe lên Vĩnh Yên, lần này thì ông đốc truyền cho ông xã em một chai nước biển và tiêm vào đó mấy lọ thuốc gọi là kháng sinh gì đó, rồi nằm lên giường kéo như tối trước. Buổi chiều thì tiêm vào chỗ đau và kéo.

Cứ như vậy đến 2 ngày sau là ổng đã hết hoàn toàn cái đau lan từ hông xuống chân. Đến mùng 3 tết là ổng đã đi lại ngon lành. Hiện tại đã khỏi đến 80%, chỉ có điều ổng phải bay về để đi làm rồi. Mà một liệu trình phải mất ít nhất 15-20 ngày. Trong 10 ngày đầu thì mỗi ngày là 600 ngàn còn những ngày còn lại không phải trả gì cả.

Em cũng không biết thế nào nhưng em chia sẻ với cụ chủ câu chuyện thực tế của em. Bởi em sống với ông xã bị cái này nên em biết là bị rất khổ sở đau đớn. Và nó cũng rất nguy hiểm. Ông xã em chụp cộng hưởng từ thì thấy bị D3, L5-6 và S1.
Mợ cho cái địa chỉ và số dây thép của doctor để ae nghiên cứu

CuChuoi12g

Xe điện
có 2 cách chữa ko mất tiền mà khỏi lâu dài , đó là đi bơi, và đạp xe .tùy cụ chọn.

đông y

Xe hơi
CHÀO CỤ.cái này là cụ bị sang trấn do ngã ngồi đập mông xuống mặt sân bóng đó cụ.lý ra thì ngay hôm đó cụ phải nghỉ ngơi hạn chế vận động.bây giờ em mách cụ nhé.cụ có điều kiện đi chữa được là tốt nhất bằng phương pháp tác động sống châm cứu kéo dãn.uống thuốc nữa là nhanh nhất.không thì cụ tự chữa cho mình nhưng hiệu quả kém hơn.cụ mua em đai cột sống đeo đai vào nhé.tiếp theo là cụ làm cái xà đơn mỗi ngày treo xà vài lần nhớ là không được tiếp đất mạnh đâu nhé.phương pháp nữa là chườm nóng cụ có thể rang ngải cứu+muối chườm vào vùng bị đau nhé.làm như thế lâu rồi cũng khỏi mà.với những người bệnh nhân họ không có điều kiện chữa em đều mách họ làm vậy và họ khỏi họ cảm ơn đấy.cụ thử làm xem nhé.nhớ là phải nghỉ ngơi

tuan.caltex

Xe hơi
e cũng đang lo cái vấn đề này đây ạ

haisonynx

Xe tăng
Món này nhiều cụ bị lắm ợ.

nhuanckotoak49

[Tịch thu bằng lái]
E thấy nhiều người mắc phải lắm các cụ ạ, cứ phải cẩn thận hơn nhiều mới được