[Funland] Bệnh thoát vị đĩa đêm.

tok

Xe tải
Em vừa đi khám hôm qua, thoái hóa nhẹ gây thoát vị L4-5 khoảng 4-5mm, chèn ép nhẹ. Em đang uống thuốc, hết đợt sẽ báo len topic kết quả

tuancb

Xe buýt
Em vừa đi khám hôm qua, thoái hóa nhẹ gây thoát vị L4-5 khoảng 4-5mm, chèn ép nhẹ. Em đang uống thuốc, hết đợt sẽ báo len topic kết quả
cụ có đau ko. Như em bị chèn nặng quá đâu xuống chân hết rồi.

Long đen

Xe buýt
Em cho cụ một địa chỉ( em đã chữa tại đây và cũng đã đưa nhiều người đến trong đó có những người mà bv việt đức chỉ định mổ cột sống ) còn tin hay ko tùy cụ . Nếu nhanh thì khoảng 4 tuần là đã dứt cơn đau và đắp thêm vài tuần là ổn và giá cả cũng rất rẻ ( cả thuốc đắp và thuốc uống mỗi tuần chỉ hết 180k). Đ/chỉ: số nhà 14 ngõ 8 đường kim giang.điện thoại : 04.3855.2437
Đ:0912.102.051 hoặc:0915.686.080
Nên gọi điện trước khi đến
Còn một địa chỉ nữa em thấy cũng tốt là bà lang tý ở 527 thị trấn chũ ( bắc giang ) đt : 0240.389.1827
Bà này chỉ làm buổi chiều từ 1h30 . Trước khi đi cũng nên gọi điện trước
Em thấy bà Lang tý trước bấm xương khớp rất tốt

tok

Xe tải
cụ có đau ko. Như em bị chèn nặng quá đâu xuống chân hết rồi.
Em năm ngoái bắt đầu có hiện tượng rất mỏi lưng, ngồi lúc là cứ phải uấn éo người, nhưng không đau. Năm nay bắt đầu đau xuống đùi và bắp chân. Thường đau về chiều tối, sáng và trưa thì nói chung vẫn ổn, nhưng buổi tối đứng một lúc là nhức hết bắp chân, lưng không đau, chỉ mỏi thôi. Em mới uống thuốc và tập luyện 1 tuần nhưng thấy cũng khá hơn rồi. Kính nghiệm của em cả năm ngoái lẫn năm nay như sau:
- Tập luyện, nhưng vừa phải thôi, không đi bộ nhiều quá, năm ngoái em sai lầm là đi bộ quá nhiều. BS bảo đi quá nhiều càng làm nhanh thoái hóa
- Treo xà cực tốt, nhưng nhớ là chỉ cần treo thôi (dùng trọng lượng người để kéo dãn cột sống), hoặc đung đưa nhẹ thôi, em lúc đầu cũng sai lầm là kéo xà và lắc người trên xà mạnh quá. Em còn bị hơi vẹo cột sống do mỏi lưng ngồi lệch nên treo xà cũng giúp thẳng lại.
- Bơi cực tốt, nhưng BS dặn là không được bơi lệch, mà phải bơi cân đối như bơi ếch, bơi bướm, tuy nhiên em vẫn bơi sải và thấy vẫn tốt.
- Em mua cái đèn chiếu hồng ngoại, hàng ngày có chiếu khoảng 10‘ nhưng cũng chưa thấy tác dụng rõ rệt gì
- Năm ngoái còn nhẹ nên chủ quan, không tập luyện đều lúc tập lúc không, không giữ gìn cẩn thận, năm nay em quyết tâm thực hiện 3 tháng tập luyện đều đặn và uống thuốc đủ xem thế nào, hết 3 tháng nếu thớt còn em sẽ post kết quả.

beomap2

Xe container
- Đi bơi là tốt nhất, nếu không thì đi bộ ngày 2 buổi (15 đến 30 phút) kết hợp tập thể dục nhẹ nhàng, tránh bê vác vận động mạnh, còn lại là do cơ địa sẽ tự khỏi, nhiều khi thuốc thang và vật lý trị liệu mãi cũng không khỏi được.

tuancb

Xe buýt
Em năm ngoái bắt đầu có hiện tượng rất mỏi lưng, ngồi lúc là cứ phải uấn éo người, nhưng không đau. Năm nay bắt đầu đau xuống đùi và bắp chân. Thường đau về chiều tối, sáng và trưa thì nói chung vẫn ổn, nhưng buổi tối đứng một lúc là nhức hết bắp chân, lưng không đau, chỉ mỏi thôi. Em mới uống thuốc và tập luyện 1 tuần nhưng thấy cũng khá hơn rồi. Kính nghiệm của em cả năm ngoái lẫn năm nay như sau:
- Tập luyện, nhưng vừa phải thôi, không đi bộ nhiều quá, năm ngoái em sai lầm là đi bộ quá nhiều. BS bảo đi quá nhiều càng làm nhanh thoái hóa
- Treo xà cực tốt, nhưng nhớ là chỉ cần treo thôi (dùng trọng lượng người để kéo dãn cột sống), hoặc đung đưa nhẹ thôi, em lúc đầu cũng sai lầm là kéo xà và lắc người trên xà mạnh quá. Em còn bị hơi vẹo cột sống do mỏi lưng ngồi lệch nên treo xà cũng giúp thẳng lại.
- Bơi cực tốt, nhưng BS dặn là không được bơi lệch, mà phải bơi cân đối như bơi ếch, bơi bướm, tuy nhiên em vẫn bơi sải và thấy vẫn tốt.
- Em mua cái đèn chiếu hồng ngoại, hàng ngày có chiếu khoảng 10‘ nhưng cũng chưa thấy tác dụng rõ rệt gì
- Năm ngoái còn nhẹ nên chủ quan, không tập luyện đều lúc tập lúc không, không giữ gìn cẩn thận, năm nay em quyết tâm thực hiện 3 tháng tập luyện đều đặn và uống thuốc đủ xem thế nào, hết 3 tháng nếu thớt còn em sẽ post kết quả.
Em giống cụ và cụ cũng giống em, buổi tối là thời gian đau nhất, nhưng em bị nặng hơn cụ vì chủ quan. Em giờ cũng đu xà nhưng vẫn chưa thấy kết quả đâu.

tok

Xe tải
Em giống cụ và cụ cũng giống em, buổi tối là thời gian đau nhất, nhưng em bị nặng hơn cụ vì chủ quan. Em giờ cũng đu xà nhưng vẫn chưa thấy kết quả đâu.
Trường kỳ đi cụ ơi, em đu xà 1 tuần thấy cũng tốt hơn rồi, nhớ là treo xà thôi, đừng lắc mạnh. Em ngày treo 2 lần sáng và tối mỗi lần treo khoảng 5-10 phút thôi, cứ treo 20-30s lại nghỉ một lúc rồi treo, không nhảy lên nhảy xuống, chỉ với tay lên xà và treo.
Kết quả chụp MRI của em như dưới đây, cụ cẩn thận thì ra Vietlife chụp xem thế nào, giá là 1.8 triệu.

linhanh1976

Xe buýt
Em cho cụ một địa chỉ( em đã chữa tại đây và cũng đã đưa nhiều người đến trong đó có những người mà bv việt đức chỉ định mổ cột sống ) còn tin hay ko tùy cụ . Nếu nhanh thì khoảng 4 tuần là đã dứt cơn đau và đắp thêm vài tuần là ổn và giá cả cũng rất rẻ ( cả thuốc đắp và thuốc uống mỗi tuần chỉ hết 180k). Đ/chỉ: số nhà 14 ngõ 8 đường kim giang.điện thoại : 04.3855.2437
Còn một địa chỉ nữa em thấy cũng tốt là bà lang tý ở 527 thị trấn chũ ( bắc giang ) đt : 0240.389.1827
E cũng muốn đi bà langTý 1 chuyến mà chưa đi đc, cụ nào đi cho E bám càng với !

sanggp

Xe hơi
cụ nên tìm chỗ chuẩn nhé, rồi kết hợp với vận động dần dần đi, em cũng bị nhưng nhẹ nên chị tập xà đơn treo đều đều và giờ đỡ rất nhiều nhiều

tuancb

Xe buýt
Trường kỳ đi cụ ơi, em đu xà 1 tuần thấy cũng tốt hơn rồi, nhớ là treo xà thôi, đừng lắc mạnh. Em ngày treo 2 lần sáng và tối mỗi lần treo khoảng 5-10 phút thôi, cứ treo 20-30s lại nghỉ một lúc rồi treo, không nhảy lên nhảy xuống, chỉ với tay lên xà và treo.
Kết quả chụp MRI của em như dưới đây, cụ cẩn thận thì ra Vietlife chụp xem thế nào, giá là 1.8 triệu.

Đợt trước em đi chụp kết luận ko đc chi tiết như vậy. Chi đc kết luận là thoat vị l4l5 chèn rễ thần kinh.

Mr_Spy

Xe tăng

Cụ cho e xin cái địa chỉ chụp mri

tuancb

Xe buýt
Vietlife - 14 Trần Bình Trọng . Em cũng ko biết chỗ này mà được BV Việt Pháp giới thiệu ra.
Chỗ này chụp có tốt ko vậy các cụ, em hỏi vậy vì cái máy mà hiện đại đến mấy mà thằng cầm nó ko giỏi ko biết căn chỉnh thì cũng bằng hòa. Kiểu như máy ảnh ấy cùng 1 cái máy 2 người chụp thì sẽ đc 2 bức hình chất lượng khác nhau vậy.

tok

Xe tải
Chỗ này chụp có tốt ko vậy các cụ, em hỏi vậy vì cái máy mà hiện đại đến mấy mà thằng cầm nó ko giỏi ko biết căn chỉnh thì cũng bằng hòa. Kiểu như máy ảnh ấy cùng 1 cái máy 2 người chụp thì sẽ đc 2 bức hình chất lượng khác nhau vậy.
Vấn đề này thì em chịu, em chỉ biết BV Việt Pháp chỉ đinh em ra đó chụp. Tốc độ chụp thì nhanh hơn ở Bênh viện Bưu điện nhiều.

anhmanh85

Xe buýt
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, Thanh Xuân - Hà Nội
ngay gần nhà em, em cũng đang có tình trạng bị như cụ. Sau Tết em cũng phải đến xem như thế nào cụ ạ. Cảm ơn cụ nhé ^^

Davita288

Xe hơi
mấy chuyện này phải gặp trực tiếp các bác sĩ chuyên khoa thôi

MyMac

Xe điện
Ông xã em bị bệnh này cách đây khoảng 12 năm do chấn thương. Có thời gian ổng phải dùng thuốc giảm đau cả tuần. Sau đó ổng theo phương pháp trị liệu Bao Yuen ở Cali là phương pháp như kiểu truyền công lực ấy. Bà bác sĩ đặt tay lên sống lưng ổng rồi nói ờ chỗ này chỗ này. Rồi bả cấu cấu mấy cái rồi cho ổng về. Bọn em cứ bán tín bán nghi vì chỉ cấu cấu mấy cái mà đang đau chết lên thế kia thì làm sao mà khỏi được? Thế mà về đến nhà khỏi thật. Và khỏi được tới 5 năm thì nó tái phát lại. Nhiều lần định đi mổ nhưng em sợ mổ rồi lại phức tạp. Rồi năm vừa rồi ổng lại bị một chấn thương nữa và lần này nó đau lan xuống chân. Hôm rồi tết ổng về nó đau quá đến nỗi ổng không lết được nữa. Em đang đặt vé để bay qua Singapore chữa thì nghe có người mách lên cổng viện 109 thị xã Vĩnh Yên có một ông chuyên chữa bệnh này. Sau khi liên lạc được với ông bác sĩ, em chất ông xã lên xe 7 chỗ, kê chăn gối cho ổng nằm bất động rồi từ Hạ Long nhằm Vĩnh Yên thẳng tiến. Mục đích chỉ là để xem ông í có cách nào làm cho ông xã em đỡ đau hơn không để hôm sau bay Sing.

Lên đến nơi thì đã là 8.30 tối ngày 27 tết. Lúc vào nhà nhìn cái phòng khám với cái bộ đồ chữa bệnh của ông đốc tờ mà em ngao ngán hết cả người. Vừa bực vừa tức vừa mệt vừa cáu. Thất vọng vô cùng. Nó tuyềnh toàng bẩn thỉu đến ghê người. Thế rồi cũng đỡ ông xã nằm xuống cái bàn kéo lưng của ông đốc. Ông ấy đeo mấy cái đai quanh bụng ông xã em rồi treo mấy cái cục sắt như kiểu cái quả cân lên cái giường thì nó giãn cái giường ra. Rồi ông ấy lấy đèn hồng ngoại chiếu vào rồi lấy tay ấn ấn vào cái sống lưng. Sau đó ổng tiêm hai cái mũi tiêm gì đó trực tiếp vào đoạn đau. Nằm một lúc như vậy rồi đi về. Ôi trời, chúng em chán chẳng buồn nói, lại lên xe, kê chăn kê gối phóng thẳng về Hà Nội.

Thế mà đêm hôm ấy ông ấy ngủ ngon, rồi sáng hôm sau ông ấy thức dậy thấy đỡ đau nhiều. Ngạc nhiên hơn là lúc ông ấy đứng dậy ra khỏi giường, cái điện thoại rơi xuống đất, theo thói quen ổng cúi xuống nhặt lên và bất ngờ cả ổng cả em nhận ra là ổng cúi được xuống. Thế là có tín hiệu mừng, bọn em lại kêu xe lên Vĩnh Yên, lần này thì ông đốc truyền cho ông xã em một chai nước biển và tiêm vào đó mấy lọ thuốc gọi là kháng sinh gì đó, rồi nằm lên giường kéo như tối trước. Buổi chiều thì tiêm vào chỗ đau và kéo.

Cứ như vậy đến 2 ngày sau là ổng đã hết hoàn toàn cái đau lan từ hông xuống chân. Đến mùng 3 tết là ổng đã đi lại ngon lành. Hiện tại đã khỏi đến 80%, chỉ có điều ổng phải bay về để đi làm rồi. Mà một liệu trình phải mất ít nhất 15-20 ngày. Trong 10 ngày đầu thì mỗi ngày là 600 ngàn còn những ngày còn lại không phải trả gì cả.

Em cũng không biết thế nào nhưng em chia sẻ với cụ chủ câu chuyện thực tế của em. Bởi em sống với ông xã bị cái này nên em biết là bị rất khổ sở đau đớn. Và nó cũng rất nguy hiểm. Ông xã em chụp cộng hưởng từ thì thấy bị D3, L5-6 và S1.