[Funland] Bệnh trào ngược dạ dày thực quản

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Đã bi trào ngược rất khó chữa khỏi , quan trọng nhất vẫn là người bệnh cần có nghị lực kiên trì ăn uống , nghỉ ngơi khoa học
Còn thuốc thì chỉ giúp cho thời gian đầu
Em từng điều trị gần 1 năm mới khỏi hẳn , đến bây giờ dù đi nội soi nhiều lần kiểm tra ko phát hiện gì , ( nên nội soi luôn cả đại tràng , rất khó chịu nhưng tầm soát được bệnh , bởi thường bị dạ dày nó hay đi với tá tràng và đại tràng ) em vẫn dùng thuốc Nam đẻ phòng bệnh
Thuốc của em rất đơn giản , lá cây nha đam gọt sạch , vừng đen rang chín , mật ong trộn dều và ăn ngày 3 lần
Khi điều trị thì ăn nhiều hơn
Ngoài ra khi đã bị bệnh này các cụ nên dùng thêm cây chó đẻ răng cưa đun nước uống nó sẽ hỗ trợ cho gan , nghe ra có vẻ chẳng liên quan gì nhưng nếu điều trị cả gan luôn thì thường bệnh dứt nhanh hơn

Website
joombooking.com
Dùng thế nào cụ nhỉ
Nghệ dùng rất tốt, dùng cách nào cũng đc, nhiều tiền thì mua nano, ít tiền thì cứ nghệ tươi ăn sống, hoặc ăn cùng mật ong cho đỡ hăng.

linhdt

Xe buýt
Nghệ dùng rất tốt, dùng cách nào cũng đc, nhiều tiền thì mua nano, ít tiền thì cứ nghệ tươi ăn sống, hoặc ăn cùng mật ong cho đỡ hăng.
Cụ ơi e inbox cụ hỏi cái thuốc wakamoto có hiệu quả ko mà chờ mãi ko thấy cụ đọc, suốt ruột quá

kid0402

Xe đạp
CCCM ơi, topic mình còn hoạt động không nhỉ?
Em bị hiện tượng như sau:
- Cảm giác nghẹn ở họng như có nắm cơm chặn lại, nuốt nước bọt cũng cảm thấy. Ấn vào hầu họng thì nhận rõ cảm giác vướng. Ăn gì vào thì hết cảm giác ấy, nhưng chỉ được một lúc lại bị lại. Cảm giác khó chịu nhất là lúc chiều tối và tối sau khi ăn cơm xong khoảng 90’
- Kèm theo cả đau phía sau lưng, phần giữa 2 xương cánh tay và phần hõm của ngực.
- Ợ hơi rất nhiều, nhiều lúc muốn quặn bụng để đẩy hơi ra ợ mà không được.
- Nuốt nước bọt có tiếng “tức tức” ở trong tai.
- Ho khan nhẹ, buổi sáng thức dậy thì có kèm đờm kèm theo. 1 bên amidan bị sưng.
Nếu cụ ntphuong0411 còn ở đây thì bắt bệnh giúp em với nhé, HN dịch dã quá mà chưa biết đi khám ở đâu, đâu cũng thấy F0 cả :(.
Cảm ơn các cụ.

ntphuong0411

Xe buýt
CCCM ơi, topic mình còn hoạt động không nhỉ?
Em bị hiện tượng như sau:
- Cảm giác nghẹn ở họng như có nắm cơm chặn lại, nuốt nước bọt cũng cảm thấy. Ấn vào hầu họng thì nhận rõ cảm giác vướng. Ăn gì vào thì hết cảm giác ấy, nhưng chỉ được một lúc lại bị lại. Cảm giác khó chịu nhất là lúc chiều tối và tối sau khi ăn cơm xong khoảng 90’
- Kèm theo cả đau phía sau lưng, phần giữa 2 xương cánh tay và phần hõm của ngực.
- Ợ hơi rất nhiều, nhiều lúc muốn quặn bụng để đẩy hơi ra ợ mà không được.
- Nuốt nước bọt có tiếng “tức tức” ở trong tai.
- Ho khan nhẹ, buổi sáng thức dậy thì có kèm đờm kèm theo. 1 bên amidan bị sưng.
Nếu cụ ntphuong0411 còn ở đây thì bắt bệnh giúp em với nhé, HN dịch dã quá mà chưa biết đi khám ở đâu, đâu cũng thấy F0 cả :(.
Cảm ơn các cụ.
Không biết là cụ hay là mợ, đã qua tuổi 40 chưa, triệu chứng xảy ra bao lâu rồi và lần cuối nội soi dạ dày cách đây bao lâu.
Cụ miêu tả khá kỹ triệu chứng bệnh của mình, tuy vậy, trước khi chẩn đoán bệnh trào ngược dạ dày thực quản - có tổn thương ngoài thực quản (viêm họng- hạ họng), cụ vẫn cần nội soi dạ dày để loại trừ các bệnh gây loét dạ dày - tá tràng. Nội soi không cần phải đến BV TW đâu, đơn vị nào có soi là được.
Trong trường hợp cụ chưa thể nội soiđược, có thểănítđi trong một bữa ăn và chia ra nhiều bữaăn nhỏ xem triệu chứng có giảm bớt không

kid0402

Xe đạp
Không biết là cụ hay là mợ, đã qua tuổi 40 chưa, triệu chứng xảy ra bao lâu rồi và lần cuối nội soi dạ dày cách đây bao lâu.
Cụ miêu tả khá kỹ triệu chứng bệnh của mình, tuy vậy, trước khi chẩn đoán bệnh trào ngược dạ dày thực quản - có tổn thương ngoài thực quản (viêm họng- hạ họng), cụ vẫn cần nội soi dạ dày để loại trừ các bệnh gây loét dạ dày - tá tràng. Nội soi không cần phải đến BV TW đâu, đơn vị nào có soi là được.
Trong trường hợp cụ chưa thể nội soiđược, có thểănítđi trong một bữa ăn và chia ra nhiều bữaăn nhỏ xem triệu chứng có giảm bớt không
Em mới ngoài 30t thôi, triệu chứng xảy ra đã khoảng 4 tuần & lần cuối e nội soi cách đây 4 năm. E đã nghe lời cụ, ăn ít đi và ăn làm nhiều bữa thì triệu chứng có giảm, kết hợp uống Gaviscon & Haxium40 thì có thấy đỡ hơn 1 chút, tuy không triệt hẳn. Khả năng phần hạ họng của em đã bị tổn thương vì nó vẫn còn cảm giác bị vướng như mắc xương cá ở đó. Chắc e dùng hết liều rồi đi nội soi và xử lý 1 thể cụ ạ.
Cảm ơn cụ nhiều nhé.

heo-map

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Em giờ cũng đang bị trào ngược đây, không biết cập nhật đến giờ có loại thuốc nào hiệu quả nhất không ợ?

ntphuong0411

Xe buýt
Em giờ cũng đang bị trào ngược đây, không biết cập nhật đến giờ có loại thuốc nào hiệu quả nhất không ợ?
Thuốc hiệu quả nhất chính là cụ tự xem lại bản thân mình gần đây có thay đổi lối sống sinh hoạt tâm lý so với trước kia không? rồi những thực phẩm hay nước uống nào làm có triệu chứng trào ngược nặng lên. Mình tự điều chỉnh là chính, thuốc có thể làm dứt đợt triệu chứng nhưng uống cũng phải có lúc dừng chứ, nếu cụ không tìm ra được những yếu tố thuận lợi đó thì Trào ngược dạ dày thực quản lại quay lại thôi

heo-map

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Thuốc hiệu quả nhất chính là cụ tự xem lại bản thân mình gần đây có thay đổi lối sống sinh hoạt tâm lý so với trước kia không? rồi những thực phẩm hay nước uống nào làm có triệu chứng trào ngược nặng lên. Mình tự điều chỉnh là chính, thuốc có thể làm dứt đợt triệu chứng nhưng uống cũng phải có lúc dừng chứ, nếu cụ không tìm ra được những yếu tố thuận lợi đó thì Trào ngược dạ dày thực quản lại quay lại thôi
Chắc do e chuyển từ trà sang cà phê, em đang bỏ rồi đây ợ

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Mua lọ này của úc uống cũng ok.ngày đi bộ tầm 7-10km, thiền or yoga cũng là ý hay.

nam-misu

Xe điện
Em cứ bột nghệ + mật ong uống hàng ngày, bỏ được time ăn uống linh tinh pheng lại bị lại

ntphuong0411

Xe buýt
Bạc hà, ớt... được công nhận trong điều trị Chứng khó tiêu chức năng vốn có triệu chứng gần tương tự với trào ngược dạ dày thực quản. Vì vậy nếu dùng mà thấy đỡ thì có vẻ thiên về chẩn đoán Chứng khó tiêu chức năng hơn

Đình Lâm

Xe hơi
Chúc cụ sớm khỏi bệnh

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

Leikaleika

Xe máy
Ợ hơi ợ chua đây

Quang Huy Huy

Xe tải
E dạo này rượu chè nhiều bị đau họng sáng dậy bị đắng mồm , thở ra hơi nóng , đầy bụng khó tiêu là triệu chứng của trào ngược hả các cụ ?

vonga389

Xe buýt
E dạo này rượu chè nhiều bị đau họng sáng dậy bị đắng mồm , thở ra hơi nóng , đầy bụng khó tiêu là triệu chứng của trào ngược hả các cụ ?
Chuẩn luôn cụ ơi, em cũng đang bị, mệt mỏi lắm...