[Funland] Bệnh viện "Công" qua mặt dễ nhỉ...?

Gianthuong123

Xe tải
Em vẫn đang làm công việc chuyên môn của mình mà cụ. Còn cụ trước còm bảo là "Bác sĩ ăn cái khác" mà giàu nên em mới cần thông não thôi.
Cá nhân em chưa bao giờ cầm tiền của người nhà bệnh nhân, vì lúc đó tay em đang dính máu người thân của họ.
Kệ mấy cụ móc mỉa đi , nói thẳng ra nhà nước đang ép công các bác sĩ cụ ko ăn người khác cũng ăn vì lương bèo bọt .
Mấy cụ đó có tiền thích thì cứ nhảy vào viện tư hưởng dịch vụ tốt .
Muốn hưởng dich vụ tốt mà đòi giá thấp thì ko có .
Em đi khám mấy phòng khám nhỏ thấy mấy bác sĩ bệnh viện công chạy sô cũng cực .
Chữa bệnh xong hỏi uống cafe hỏi số tài khoản em chuyển thẳng vào luôn , đây ko phải là hối lộ em coi như dịch vụ tốt thì trả thêm thôi cho mấy cụ kiếm thêm thu nhập .
Làm việc đã nặng cái đầu rồi còn mệt mỏi về kinh tế nữa thì làm việc sao hiệu quả .
Còn mấy thằng kế khống bắt được ai chém kẻ đó .

Gianthuong123

Xe tải
Không phải bị qua mặt mà các bên bắt tay......
E nói thật nhé Than, Đường, Muối, Gỗ..... mình sx được sao phải nhập?
Than loại than VN ko có , đường với muối đó cụ tưởng dùng để ăn à ,cụ ăn xong thì sùi bọt mép nhé mấy loại đó thường dùng cho công nghiệp , gỗ thì loại VN ko có .
Báo hồi xưa người ta tới tận nơi kiếm Thông tin, còn bây giờ báo mạng ngồi một chỗ chém đại.
Hồi xưa đọc báo để có kiến thức còn bây giờ có kiến thức mới đọc báo được .

meomun346

Xe container
Chỉ vài người "có phần" thôi! Oan cho nhiều y bác sĩ và nhân viên các bệnh viện#:-s
Vâng, em thấy có 1 dây các bs đầu ngành bv tỉnh, cứ mùng 2 Tết là bay vô Nam, nghỉ dưỡng mấy ngày ở Phú Quốc, rồi Côn Đảo... tiền do 1 anh chuyên phụ trách việc mua bán trang thiết bị và vật tư y tế chiêu đãi. Chắc anh ấy tốt, tự...bỏ tiền lương ra.

meomun346

Xe container
Vừa tuần trước có trường bắt học sinh đóng tiền mua ghế ngồi chào cờ đấy ah. Ăn tới mức đó.
Cụ ơi, trường mua thì cả trường mới cùng 1 kiểu, cùng cỡ. Cụ đừng nói ăn uống gì ở mấy cái ghế mà tội nghiệp. Nếu g đình hs mua là 80k/ 1 ghế inox mặt tròn thì nhà trường mua cả xe từ nhà buôn ở Hn lên, còn rẻ hơn cụ ạ! Nó là chênh lệch giữa giá xỉ và lẻ!

meomun346

Xe container
Chào cờ sao phải ngồi Ghế...? 8-> 8-> 8->
Em chắc là cụ đùa thôi. Chào cờ ko ngồi ghế thì đứng hay lấy lá mít lót hả cụ. Cụ coi TV cảnh khai trường khắp cả nước đó. Chắc có mấy trường vùng sâu là chưa có thôi, đang đợi được tài trợ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

binhsu7273

Xe cút kít
Em chắc làcụ đùa thôi. Chào cờ ko ngồi ghế thì đứng hay lấy lá mít lót hả cụ. Cụ coi TV cảnh khai trường khắp cả nước đó. Chắc có mấy trường vùng sâu là chưa có thôi, đang đợi được tài trợ ạ.
À! Chắc mình cổ hủ thật rồi, cứ nghĩ Chào Cờ là phải đứng nghiêm trang.

meomun346

Xe container
À! Chắc mình cổ hủ thật rồi, cứ nghĩ Chào Cờ là phải đứng nghiêm trang.
Giờ chào cờ đầu tuần sáng thứ hai, sau Lễ chào cờ và hát quốc ca (đứng) thì các cháu ngồi nghe giáo huấn, kế hoạch, văn nghệ...các thể loại cho hết 45' cụ ạ.

binhsu7273

Xe cút kít
Giờ chào cờ đầu tuần sáng thứ hai, sau Lễ chào cờ và hát quốc ca (đứng) thì các cháu ngồi nghe giáo huấn, kế hoạch, văn nghệ...các thể loại cho hết 45' cụ ạ.
Cháu lại quote chính Còm Cháu vậy. (:|(:|(:|

Do các thủ tục quá cứng nhăc lại hay vẽ vời, trẻ nó chỉ cần Chào Cờ để biết ý nghĩa linh thiêng của Tổ Quốc, còn mấy vấn đề kia trẻ nó có hiểu và biết gì đâu. Các Cô và nhà trường đều có cuộc họp giao ban hàng tuần rồi, vẽ ra chỉ làm khổ các cháu thêm. [-([-([-(

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Hốc lắm thì dễ chít 🤨

meomun346

Xe container
binhsu7273 nói:
Do các thủ tục quá cứng nhăc lại hay vẽ vời, trẻ nó chỉ cần Chào Cờ để biết ý nghĩa linh thiêng của Tổ Quốc, còn mấy vấn đề kia trẻ nó có hiểu và biết gì đâu. Các Cô và nhà trường đều có cuộc họp giao ban hàng tuần rồi, vẽ ra chỉ làm khổ các cháu thêm. [-([-([-(

Vâng, cái này cháu nghĩ cũng nên cải tiến.
- Mấy cái thông báo thi đua - có thể dán lên bảng tin.
- Kế hoạch tuần tới - cũng lên bảng tin.
Còn lại là thi đố vui, văn nghệ... có thể phát triển, tạo không khí vui vẻ đầu tuần.

binhsu7273

Xe cút kít
binhsu7273 nói:

Vâng, cái này cháu nghĩ cũng nên cải tiến.
- Mấy cái thông báo thi đua - có thể dán lên bảng tin.
- Kế hoạch tuần tới - cũng lên bảng tin.
Còn lại là thi đố vui, văn nghệ... có thể phát triển, tạo không khí vui vẻ đầu tuần.
Những cái Mợ liệt kê sau các Cháu đều có thể tham gia vào các buổi SH lớp, Hội chợ Hè hay Mùa Xuân. Việc thêm vào đầu tuần những thứ khó giúp ích trong việc Học cho các Cháu như vậy chỉ làm tinh thần các Cháu "nản", nhà trường muốn "Quảng Bá" hay lấy thành tích thì nên chú tâm vào việc Đào Tạo.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, trường mua thì cả trường mới cùng 1 kiểu, cùng cỡ. Cụ đừng nói ăn uống gì ở mấy cái ghế mà tội nghiệp. Nếu g đình hs mua là 80k/ 1 ghế inox mặt tròn thì nhà trường mua cả xe từ nhà buôn ở Hn lên, còn rẻ hơn cụ ạ! Nó là chênh lệch giữa giá xỉ và lẻ!
Nó nằm ở chính cái Sỉ và Lẻ đấy bác.
Con tôi đóng tiền mua sách, giá đúng giá bìa luôn.
Tất nhiên, khi bác mua sách ở Đinh Lễ, chỉ mua vài cuốn, chiết khấu đã ở mức 30%, automatic.

Còn nếu MUA SỈ sách giáo khoa, chiết khấu chắc ở mức 50%, khiêm tốn nhất.

Thậm chí, trường đứa đầu nhà tôi còn phân phối vở viết có ảnh + logo của trường và "khuyến khích học sinh tự nguyện mua".

meomun346

Xe container
Nó nằm ở chính cái Sỉ và Lẻ đấy bác.
Con tôi đóng tiền mua sách, giá đúng giá bìa luôn.
Tất nhiên, khi bác mua sách ở Đinh Lễ, chỉ mua vài cuốn, chiết khấu đã ở mức 30%, automatic.

Còn nếu MUA SỈ sách giáo khoa, chiết khấu chắc ở mức 50%, khiêm tốn nhất.

Thậm chí, trường đứa đầu nhà tôi còn phân phối vở viết có ảnh + logo của trường và "khuyến khích học sinh tự nguyện mua".
Bây giờ rất nhiều trường bán vở viết có logo riêng, rồi còn may quần áo đồng phục riêng (mùa hè, mùa đông, thể dục thể thao...), rồi hs đóng tiền XH hóa, dùng để mua cây cảnh, sửa vườn hoa, lối đi, thay vòi nước, bóng điện hỏng...
Nói ra thì rất nhiều món, thường do 1 vài cá nhân quyết định chi và hưởng hoa hồng thôi ạ. Mấy năm trước nhà cháu vô tình liếc thấy cái tờ kê thanh toán tiền sửa chữa điện hỏng cho các lớp hs, 35 phòng mà 50 triệu cụ nhá. Trong khi mỗi lớp có 2 quạt trần (Vinavin), 6 bóng tuyp và ít dây dẫn, mắc mới có khi chưa hết chừng đó tiền :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Misaki2268

Xe hơi
Bệnh viện " Công " bây giờ cũng chỉ là cái tiếng thôi , họ phải tự cân đối thu chi nhưng không muốn mất thương hiệu cũ để trở thành tư nhân như các BV ngoài công lập ( Tất cả các BV ngoài công lập đều là cty TNHH hoặc CP do tư nhân thành lập , góp vốn ).
Bác sĩ làm trong bệnh viện công có vất hơn tư nhân nhưng xét về thu nhập không hề thua kém, một số BS thật giỏi nếu thu nhập không bằng tư nhân họ sẵn sàng ra đi, còn lại là những bác sĩ làng nhàng thì bám vào bv công vẫn là lựa chọn số 1.
Muốn chấm dứt tình trạng mua thiết bị giá cao thì chỉ có cách cổ phần hóa bệnh viện công, chuyển đổi thành doanh nghiệp. Bộ Y tế, sở Y tế chỉ quản lý về chuyên môn.
Cụ bảo bs làng nhàng mới bám bv công là sai hoàn toàn đấy 😁. Chỉ một số ít bs phải rời bv công để ra bv tư vì họ bất đồng quan điểm với lãnh đạo thôi. Còn lại các bs chuyên khoa hàng đầu của Việt Nam hiện nay đều bám trụ ở lại bv công vì lý do sau: ít bị sức ép về công việc, giờ giấc... nên có thời gian làm thêm ngoài giờ ở các bv tư, hoặc mở phòng khám riêng.
Ví dụ như Thầy Sơn Việt Đức, tay dao đầu ngành, vẫn bám trụ Việt Đức, nhưng vẫn ngồi thêm ở Vinmec, Tâm Anh...

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ rất nhiều trường bán vở viết có logo riêng, rồi còn may quần áo đồng phục riêng (mùa hè, mùa đông, thể dục thể thao...), rồi hs đóng tiền XH hóa, dùng để mua cây cảnh, sửa vườn hoa, lối đi, thay vòi nước, bóng điện hỏng...
Nói ra thì rất nhiều món, thường do 1 vài cá nhân quyết định chi và hưởng hoa hồng thôi ạ. Mấy năm trước nhà cháu vô tình liếc thấy cái tờ kê thanh toán tiền sửa chữa điện hỏng cho các lớp hs, 35 phòng mà 50 triệu cụ nhá. Trong khi mỗi lớp có 2 quạt trần (Vinavin), 6 bóng tuyp và ít dây dẫn, mắc mới có khi chưa hết chừng đó tiền :)):)):))
Vụ vở viết riêng, giờ tôi mới biết.
Còn cái đồng phục mùa hè thì ấm - mùa đông thì mát, nó có từ khi Tham nhũng chưa phải là quốc nạn.

ca_kiem

Xe container
Bên nhà thầu nó không được bao nhiêu đâu... khổ thân quả này coi nát ông nhà thầu.

Binh-dmax

Xe hơi
Nói đúng là 100% các cơ quan nhà nước đồng ý nâng giá. Dân mình bị vặt như vặt lông sống.
Hợp tác kiểu này "cần có cái tâm của doanh nghiệp", ĐC GĐBV nói trên thời sự, em thì thấy đòi hỏi này khó. Hay nhất Hội chữ thập đỏ làm việc với BYT để thống nhất chủ trương kêu gọi các quỹ từ thiện tham gia mảng đặt máy này, làm phi lợi nhuận, giúp người nghèo, người khám theo BHYT là chuẩn.
Doanh nghiệp có tâm thì ko qua được vòng gửi xe. Em cảm giác "ăn" thành hệ thống, ko ăn ko kê thì out.

cantona

Xe container
Bọn nào trà trộn hàng ngũ rồi ;))

Giamavanham

Xe tải
Các cụ cứ lao vào chửi bới anh bệnh viện, sao ko thử nghĩ khác đi, ví dụ: các cụ muốn mua cái SH (giá chính hãng 90tr VND). Các cụ có thằng em thân (A) có cửa hàng buôn bán xe máy, nó bảo để em lấy cho với giá giảm 5tr VND và A lấy hàng của 1 thằng buôn xe lậu (B), và 1 con SH lậu có 2 mấy triệu VND. Bình thường B luôn lo được CO, CQ... phục vụ đăng ký, tuy nhiên lần này ko làm được. Thế là A phải cầu cứu thằng khác để hoàn thiện pháp lý (C). Các cụ nhận được cái SH và đi đăng ký, tuy nhiên hồ sơ bị phát hiện, ko đăng ký được và từ đó lòi ra toàn bộ sự việc. Ai làm gì cũng muốn có cái lợi cho mình. Thằng lừa đảo ở đây thực chất là A. Bài báo này ko nêu giá trị thực tế của số máy trên nếu có đủ hồ sơ pháp lý phục vụ thanh quyết toán mà chỉ nói từ 2 tỷ lên nhiều tỷ, đó là mấu chốt vấn đề.