[Funland] Bệnh viện "Công" qua mặt dễ nhỉ...?

lekimcuong

Xe tăng
Vấn đề đương nhiên bọn mắt toét đều biết nguyên nhân mà quan trên vẫn bóp trán để hiểu.

XeCutKitRieng

Xe máy
Thực ra thì bệnh viện công các bác sĩ cũng chẳng muốn làm nhiều.
Trước e ở khoa răng bệnh viện tỉnh trang thiết bị phải nói là từ thời thiên cổ rồi, bác sĩ chuyên khoa lẻ chẳng ai muốn làm. Nhanh cho hết giờ còn về phòng khám riêng.

TungThoc

Xe điện
Vấn đề đương nhiên bọn mắt toét đều biết nguyên nhân mà quan trên vẫn bóp trán để hiểu.
Những vụ như này đều từ nội bộ mà ra, các đơn vị thanh tra, kiểm toán, quyết toán những đợt trước có đưa ra đâu (hoặc là ngu dốt không biết, hoặc là biết mà không đưa ra vì đã được lợi ích nào đó). Sau khi vỡ rồi, lại Thanh tra vào... và kết quả cuối cùng là có công là Thanh tra. Nếu ra tòa xử tội thì cũng phải đem những bộ phận cấp trên đã duyệt kế hoạch mua sắm, kho bạc giám sát chi chuyển tiền, tài chính ngành + tài chính nhà nước duyệt quyết toán kinh phí, kiểm toán và thanh tra (có thể đã làm hoặc chưa làm) trong toàn bộ quá trình mua sắm trước đây, thanh tra trước đây mà xử lý cùng cho đầy đủ trách nhiệm và công tâm. Được giao quyền và nhiệm vụ giám sát tài chính của BV này mà để xảy ra tham nhũng lãng phí tiền bạc của nhà nước đều là có tội thậm chí là đồng phạm.

Hải Hoà

Xe tăng
Than loại than VN ko có , đường với muối đó cụ tưởng dùng để ăn à ,cụ ăn xong thì sùi bọt mép nhé mấy loại đó thường dùng cho công nghiệp , gỗ thì loại VN ko có .
Báo hồi xưa người ta tới tận nơi kiếm Thông tin, còn bây giờ báo mạng ngồi một chỗ chém đại.
Hồi xưa đọc báo để có kiến thức còn bây giờ có kiến thức mới đọc báo được .
Kết cho cái câu" Hồi xưa đọc báo để có kiến thức, giwof có kiến thức mới đọc báo được".

Gianthuong123

Xe tải
Kết cho cái câu" Hồi xưa đọc báo để có kiến thức, giwof có kiến thức mới đọc báo được".
Em cho cụ lời khuyên thế này khi nói chuyện với nhà báo cẩn thận , bản năng nghề nghiệp luôn ghi âm , cụ mà nói hớ một cái là chết .
Lúc nói chuyện bình thường ko đi tác nghiệp cũng ghi âm đó .

Tutuchien

Xe tải
Từ nội bộ mà ra _ Nếu không thì đúng qui trình đã được duyệt
Đen thôi đỏ quyên đi :(

Anhnv3

Xe buýt
Nếu đầu tư từ NSNN thì khó vì dàn trải công tư kết hơpn thì phải có lơij thì người ta mới làm. Còn BS ko có thiết bị tốt thì làm sao mà phát triênr được. Còn nếu có lỗ hổng thì trách nhiêmj thuôcj về quản lý ngành thôi.

Vodka em đi

Xe máy
Em vẫn đang làm công việc chuyên môn của mình mà cụ. Còn cụ trước còm bảo là "Bác sĩ ăn cái khác" mà giàu nên em mới cần thông não thôi.
Cá nhân em chưa bao giờ cầm tiền của người nhà bệnh nhân, vì lúc đó tay em đang dính máu người thân của họ.
Những gì cụ nói rất đáng kính trọng ạ.
Chúc cụ vui, khỏe để cống hiến được nhiều cho xã hội.

TungThoc

Xe điện

TungThoc

Xe điện
Có mà bệnh viện qua mặt bệnh nhân và các cơ quan quản lý thì có
Gói thầu tiền tỷ thì Giám đốc bệnh viện chưa đủ thẩm quyền phê duyệt chủ trương mua sắm và kế hoạch lựa chọn nhà thầu, cấp cao hơn rất nhiều.

Hải Hoà

Xe tăng
Bắt cành củi nhỏ này rồi ạ, trước hết tội trốn thuế đã
Bắt đến các công ty Vật tư y tế tuyến tỉnh thì chưa phải củi nhỏ đâu cụ, thậm chí củi to là đằng khác, nơi hút máu dân của các tay chơi to to đấy cụ.

XeCutKitRieng

Xe máy
Vậy sao những bác sĩ này không nghỉ hẳn BV để chuyên tâm kiếm tiền ở phòng khám riêng?
Làm ở viện còn lấy danh tiếng chứ cụ.
Mà ở viện những ca khó,ít ra tiền thì lại đc làm nhiều.