[Funland] Bệnh xoang

cachuoi1988

Xe hơi
nói chung cái thời tiết khí hậu miền bắc này khó khỏi lắm, khổ thân mấy cụ bị xoang

trinhduocvien

Xe hơi
Các bệnh khác thì dùng thuốc uống. Chứ viêm xoang thì xông thì mới diệt tận gốc các siêu vi khuẩn, tại vì hệ thống xoang rất phức tạp, phức tạp nhất là xoang sàng. Cháu thấy Ông tôi dùng bài thuốc xông xoang kể cả viêm đa xoang. Thành phần gồm:
lá Cù đèn, lá sài đất, lá chùm rượu, con rắn lục xanh hầm toàn tính. 4 thứ này trộn chung rồi cho vào điếu thuốc(soi hết thuốc lá ra ngoài, giữ phần giấy và đầu lọc). Sau đó hút cho ra mũi là chính, dùng chừng 1 tuần là khỏi bệnh.

Minhuy90

Xe máy
em thì lúc nào cũng kè kè otilin trong túi. quên là tìm mua luôn. tháng em dùng hết 15 lọ. rẻ mà hiệu quả.
Cụ ơi mình xịt nhiều otilin có sao ko cụ. Cụ có zalo ko cho e nt nc với cụ đc ko?

tranthaiduc

Xe buýt
Em bị đau đầu 3 ngày nay(2 bên sau gáy) từ 10h sáng trở đi đến khoảng 3 h chiều.em tra trên mạng thấy trùng với chẩn đoán đau xoang.hien tại hệ thống hô hấp của em vẫn bình thường,ko thấy khó thở hay chảy nước mũi.cụ tư vấn em với.trưa nào cũng phải uống giảm đau

tuyenkk

Xe tải
Báo cáo với cụ là sau hơn chục năm bị xoang nay em đã gần như khỏi hẳn. Cơ mà đông tây kim cổ đủ cả mà bao năm ko khỏi. Chỉ vì củ tỏi mà em 1 năm bị có 1 lần 3-5 ngày là khỏi cccm ạ

giaphuc

Xe buýt
Báo cáo với cụ là sau hơn chục năm bị xoang nay em đã gần như khỏi hẳn. Cơ mà đông tây kim cổ đủ cả mà bao năm ko khỏi. Chỉ vì củ tỏi mà em 1 năm bị có 1 lần 3-5 ngày là khỏi cccm ạ
thế thì cụ phải chia sẻ lên cho ae áp dụng với. nhiều ae hóng bài cụ.

KITTOTET

Xe buýt
Anh em cho hỏi ở Hà Nội chữa xoang ở đâu tốt nhỉ,em bị viêm xoang mà không biết chữa ở đâu tốt cả. Đã đi tai mũi họng trung ương một lần nhưng cảm giác chưa khỏi hẳn. Thấy quảng cáo sumhevi tốt nhưng không có bác sĩ chỉ định em không dám dùng.
Bác sĩ ở tai mũi họng trung ương kê cho một liều dùng khoảng 2 tuần, dùng xong thấy mũi chưa thông thoáng hẳn, mới chỉ ở mức thở được thôi. Nếu như trước kia thỉnh thoảng có những tối mất ngủ vì không thở được thì giờ đỡ hơn xíu,
Thấy trên mạng có bí quyết là kiên trì nhỏ mũi nước muối là khỏi hẳn cả xoang mãn tính không biết đã có ai kiên trì làm như thế chưa?
E cũng khổ sở với cái bệnh này mấy năm liên, cứ lúc nào bị thì đau đầu nhức óc,ngạt không thở. Từ khi e dùng cái này gần như đỡ hẳn. E phải kiên trì sang đến hộp thứ 2 mới đỡ. Cụ thử xem nên rửa mũi bằng nước muối này fa với nước ấm sẽ nhanh hơn

muabang

Xe hơi
Cái bệnh này cứ phải chữ về lâu về dài mới được, bà chị cạnh nhà em chữa cả chục năm cũng chỗ này chỗ kia cuối cùng vẫn là quay về 108 là khỏi

Longxe

Xe hơi
E chia sẻ chút cách của e : 1 lạng tỏi ta dã nát ngâm vào 300ml rượi trắng, ngâm tầm 10 ngày. Hàng ngày làm 4,5 lần, lắc đều chai rượi ngâm tỏi rồi lấy bông ngoáy tai thấm ướt đầu bông rồi ngoáy đều nhẹ vào đầu lỗ mũi ( vài hôm đầu chưa quen sẽ cay mũi hắt xì hơi khá nhiếu, sau quen sẽ đỡ ), kiên trì làm đều ( hiệu quả rõ với cụ mợ nào đang bị đau do xoang, sẽ hết đau sau khoảng 1 tuần ). Kết hợp rửa mũi bằng nước muối ấm ( trên mạng có hướng dẫn rất nhiều ), kiêng : tắm nước lạnh, uống nước lạnh, rượi bia thuốc lá, hạn chế ăn thịt gà + trứng gà, đồ cay. Mùa đông giữ ấm mũi họng thật tốt. Kết hợp thể dục nâng cao sức khỏe. E nhấn mạnh là kiên trì từ 2- 5 tháng tùy nhẹ hoặc nặng sẽ đỡ hẳn, chứ xoang đã bị rồi kể cả chữa khỏi hoặc đỡ nhiều sẽ dễ bị lại, tái phát nặng hơn do môi trường làm việc bụi bặm + lối sống không để ý sức khỏe (nhất là sau mỗi mùa đông không giữ ấm mũi họng, hoặc mùa hè uống nhiều nước lạnh + tắm nước lạnh ).

Espada289

Xe máy
Em bị viêm mũi dị ứng giờ đang dùng thử xịt cây ngũ sắc đây ạ, thấy cũng có tác dụng

tieuMozart

Xe đạp
Anh em cho hỏi ở Hà Nội chữa xoang ở đâu tốt nhỉ,em bị viêm xoang mà không biết chữa ở đâu tốt cả. Đã đi tai mũi họng trung ương một lần nhưng cảm giác chưa khỏi hẳn. Thấy quảng cáo sumhevi tốt nhưng không có bác sĩ chỉ định em không dám dùng.
Bác sĩ ở tai mũi họng trung ương kê cho một liều dùng khoảng 2 tuần, dùng xong thấy mũi chưa thông thoáng hẳn, mới chỉ ở mức thở được thôi. Nếu như trước kia thỉnh thoảng có những tối mất ngủ vì không thở được thì giờ đỡ hơn xíu,
Thấy trên mạng có bí quyết là kiên trì nhỏ mũi nước muối là khỏi hẳn cả xoang mãn tính không biết đã có ai kiên trì làm như thế chưa?
Vợ em cũng mới bị xoang, chữa bác sĩ viện 103 mở phòng khám ở chỗ Hà Đông, nếu cụ hay cụ nào muốn thì em post địa chỉ lên ạ!

Huongxuka

Xe tải
Trước e cũng bị xoang. Nhờ ng nhà ở quê. Hái lá cây hoa ngũ sắc. Hay còn gọi hoa cứt lợn. Phơi khô đến 1 bao tải. Sau đó cắt nhỏ. Nhồi gối.

Nằm ngủ bằng gối đó. Hằng đêm mình hít mùi hoa đó ngủ cũng dễ chịu hơn ạ

Lê Nụ

Xe máy
Có cụ nào dùng nước anolyte của bác khải chưa ạh? Em thấy bác khẳng định khỏi xoang,ko biết thực hư sao ạh