[Funland] Bếp than tổ ong ở chung cư hiện đại

cun01

Xe container
Em biếu cụ Khỉ đem về ngâm cứu nha :D
http://bongcachnhiet.com/bong-thuy-tinh

Cái Dì ló da cái Í nha :D
Cụ đọc kỹ cái trích dẫn hộ em cái.

Còn trang Wed của cụ đưa ra nó là trang wed bán hàng, chả nhẽ nó lại ghi là Bông thủy tinh dùng trong nhiệt độ cao sẽ tạo ra chất gây ung thư à ?.[/QUOTE]

Em xin thưa với ngài Khỉ nha:
Amiant gây ra K phổi
Bông thuỷ tinh gây bệnh bụi phổi nha
Mà 2 cái này khác nhau nhiều lắm nha như tay với chân vậy :D

BAYFUN

Xe tăng
Họ biết quy định nhưng vẫn cố tình, chán cái ý thức ghê cơ :(

Chỉnh sửa cuối:

QuangSunlight

Xe điện
Nhà này cháy do ninh pate rồi đóng cửa đi ra ngoài . Đun bằng điện hay ga mà không trông , đóng cửa đi vắng thì đều có nguy cơ cháy cả .
Phần lớn các BQL đều làm việc với PCCC và đưa sử dụng bếp củi, bếp than và thậm chí gas vào danh mục cấm. Theo luật (hay nghị định gì đó) thì BQL có trách nhiệm & quyền đưa ra qui định về PCCC, và công an PCCC duyệt là đc.

Thực ra là luật có qui định cấm nuôi gia súc gia cầm trong chung cư, nên lợn gà chắc chắn ko đc nuôi (chó mèo thì đang tranh cãi rất hăng), hát karaoke thì có luật về tiếng ồn trong khu dân cư, tè bậy trong thang máy nằm trong danh sách hành vi bị cấm trong luật về bảo vệ môi trường (em nhớ có cái nghị định năm 2013 về mức phạt các hành vi đổ rác, tè bậy..., Cụ thích có thể tìm)

j23

Xe container
Em thấy có cả tòong teng trên dây phơi :D

QuangSunlight

Xe điện
Inox nó mỏng dính, vài rem thôi, hơn nữa inox cũng dăm ba loại, loại cấp thấp nhiều tạp chất thì kém, dễ bị ăn mòn.
Em đang nhờ cụ chỉ cho phản ứng ăn mòn inox mà cụ cứ trả lời đi đâu ấy

kophanhkocoi

Xe buýt
Vụ này sao rồi các cụ? Sao em thấy bài này đăng trên VnExpress đã bị xoá, có phải fake news không ạ?

CR-Vic

Xe container
Các chỗ rửa xe ô tô và xe máy nếu để chẻ hoe theo luật thì bên môi trường với trật tự đô thị nó phạt cho toét đ ít luôn đấy bác :D nhưng mà anh em cũng phiên phiến tạo điều kiện cho bà con cải thiện thu nhập nuôi các tàu há mồm.

Nếu vi phạm pháp luật thì sao các hàng ăn dùng bếp than không bị cấm ?

niceshot

Xe container

QuangSunlight

Xe điện
Việc cụ hỏi về bản chất cũng giống việc rất nhiều người vượt đèn đỏ không bị bắt!
Thế thì cụ nhầm đấy , hàng ăn người ta đun quanh năm chứ ko phải chỉ vượt đèn đỏ trong vài giây đâu .
Chủ yếu do ý thức khách hàng cũng kém hoặc tham rẻ , vẫn sẵn sàng ngồi ăn cạnh cái bếp 4 - 5 viên ăn uống ngon lành

Studer

Xe tăng
Thuyết âm mưu : Tại ông EVN hết :">

poiuy

Xe cút kít
Em đang nhờ cụ chỉ cho phản ứng ăn mòn inox mà cụ cứ trả lời đi đâu ấy
À cái đó cụ đi mà hỏi các nhà nghiên cứu ấy. Còn inox nhiều loại khác nhau, chênh giá nhau cả chục lần. CÓ thể chỗ kia làm inox vừa mỏng vừa rẻ tiền nên bị ăn mòn thì chẳng có gì lạ.

Xe gòng

Xe điện
GÁS cũng ko được dùng à? Sao cái cam kết lại có cả mục ko dùng bếp gas nhỉ!!!

QuangSunlight

Xe điện
À cái đó cụ đi mà hỏi các nhà nghiên cứu ấy. Còn inox nhiều loại khác nhau, chênh giá nhau cả chục lần. CÓ thể chỗ kia làm inox vừa mỏng vừa rẻ tiền nên bị ăn mòn thì chẳng có gì lạ.
Em khẳng định là khói bếp than tổ ong không ăn thủng inox như cụ crvic nói .
Lần sau cụ với cụ crvic biết thì hãy nói nhé , không người ta lại bảo hồ đồ .
Cứ bảo bỉm sữa bán onl hay dùng fake news để câu viu , mà các cụ cũng chém bừa có kém gì đâu .

DidiLe

Xe container
Người OF
Luật ko cấm thì cứ xài thôi, các cụ trên này cứ bàn phím học đòi văn minh nhưng nhìn cái hóa đơn tiền điện của người ta các cụ có trả hộ ko? Nhà em dùng bếp điện nấu ăn để sinh hoạt linh tinh mà tháng nào cũng hơn triệu mấy tiền điện. Mấy hàng ăn mà dùng bếp điện có khi gần chục triệu tiền điện chứ ko ít đâu.
viết thế này thật đáng để đọc.

poiuy

Xe cút kít
Nấu than tổ ong vừa bẩn, vừa độc hại mà chả tiết kiệm hơn bao nhiêu. Em thấy giờ các quán phở, cháo cũng đều dùng điện để đun rồi. Bó tay chị này.
Bà này chắc làm đồ ăn bán nhỏ lẻ, tiết kiệm so với điện 1 triệu thì cũng là nhiều chứ không phải ít đâu.

IT_nd89surveyus

Xe tải
Dm lũ đun than tổ ong
Nay cả những hàng ăn quán phở nó còn làm luôn cái nồi đấu điện rồi mà vẫn còn những thành phần vì chút lợi ích nhỏ mọn, vì sự ngu dốt (vì ngu nên éo tính được thời gian nhóm bếp, chờ đun đi chạy grab thì có mà đủ tiền điện đun cả tháng) mà ảnh hưởng tới cộng đồng
Đặc biệt có lũ nhà lầu xe hơi rồi mà vẫn tư duy ngu dốt, mua nhà mấy tỷ mà vẫn sắm thêm cái bếp tổ ong
Mà cái lũ đun tổ ong chúng nó thường ko để trong nhà chúng nó hit mà thường để ngõ xóm chiếm lối đi, cho hàng xóm hít