[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

dqtrung

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

phu bus

Xe tăng
em cũng đang thắc mắc như cụ này?
chuẩn bị mua bếp từ mà dùng nhà chị gái cái bếp rẻ, thấy nấu nhỏ cứ theo kiểu bật tắt liên tục

em đang ngắm mấy em bếp Nhật với CATA, ổn ko các cụ nhỉ?
kinh phí em dùng mua bếp tầm 10-12tr thôi
còn phải mua nồi nữa, băn khoăn nhất là cái chảo rán, nó cứ phồng ở giữa.
ELO có hơn Fivestar ko ạ?
chắc đầu tư vần 3tr tiền nồi nữa thôi
Em được 1 cụ nhà mình chuyên sửa bếp từ tư vấn thế này cụ than khảo nhé "Tiết kiệm thì là như nhau, bên bán hàng nói linh tinh đó. Về bản chất thì là tất cả các bếp đều là inveter, các bên bán hàng không hiểu bản chất và dán cho từ inverter bằng mồm vào các loại đắt tiền và bảo là tiết kiệm điện. Có 2 loại dùng sơ đồ nguyên lý khác nhau nên điều khiển có khác nhau, cảm giác khi sử dụng khác hẳn nhau. Sơ đồ càng phức tạp thì tốn nhiều linh kiện, sử dụng trơn mịn hơn (thích hơn) thì đắt hơn (nói cho sản phẩm của cùng một hãng nhé). Nói ra thì rất nhiều, em không có đủ thời gian để viết và nói ra được, tóm lại như ngân sách cụ đưa ra thì nên chọn hàng của các hãng em nêu ở trên là ổn nhất. Em sửa chữa các loại hàng bếp từ, có lý thuyết về nó và khuyên cụ như vậy, tùy cụ lựa chọn."

vuthangxd

Xe hơi
Thưa các cụ,
Cái bếp từ đểu nhà em vừa đột tử sau sáu năm phục vụ. Gấu em giao nhiệm vụ đi mua cái khác thay thế. Em nhờ các cụ tư vấn cho cái bếp ngon, bổ nhất trong tầm giá 8tr đổ lại. Nhà em ở chung cư và em cần bếp hai vùng nấu ạ.
Nhờ các cụ chỉ đường dẫn lối.
Em chuẩn bị rượu để rót cho các cụ.

hungpmu

Xe tăng
Thưa các cụ,
Cái bếp từ đểu nhà em vừa đột tử sau sáu năm phục vụ. Gấu em giao nhiệm vụ đi mua cái khác thay thế. Em nhờ các cụ tư vấn cho cái bếp ngon, bổ nhất trong tầm giá 8tr đổ lại. Nhà em ở chung cư và em cần bếp hai vùng nấu ạ.
Nhờ các cụ chỉ đường dẫn lối.
Em chuẩn bị rượu để rót cho các cụ.
nhà em làm 1 cái Chefs có 7 củ, dùng 3 năm roài mà chả sao.

ductt47

Xe buýt
Website
www.tuanduc.net
Các cụ cho em hỏi con Bosch PIL631 ở Việt nam đang bán có phải bị lỗi gì không ạ? Em mua đầu năm ngoái đến cuối năm thì chết diode hay FET gì đó. Và hôm rồi ngồi nói chuyện với ông anh cùng công ty cũng bị dính như vậy. Bếp nhà ông ấy mua sau nhà em mấy tháng.
May mà bảo hành 2 năm nên cũng còn BH.

Dangshine

Xe hơi
Em đào mộ tý.
Nhà em ở chung cư, ngân sách tối đa 20tr, các cụ tư vấn giúp em loại nào tốt nhất trong tầm giá và mua ở đâu đảm bảo và chất lượng dịch vụ sau này phục vụ tốt ạ.
Voka các cụ ạ.

thaivan2802

Đi bộ
ngân sách tầm 15tr ngắm em Bosch PID631BB1E ổn không vậy các cụ

thaivan2802

Đi bộ
Sao phải mua con này. Con này điều khiển + - dùng bất tiện hơn.
Sao ko chọn con Bosch PIE Nhỉ - 13.2tr - BH 1 năm tại nhà :D
do e mới tìm hiểu về bếp từ thôi ạ, thật sự không rõ các loại mã và chức năng như nào nữa :( bác cho e xin mã đầy đủ con PIE để e search google xem nó như nào với ạ, và nếu không dùng điều khiển + - thì dùng loại 17 mức gì đấy phải ko bác

tranngoclong

Xe buýt
do e mới tìm hiểu về bếp từ thôi ạ, thật sự không rõ các loại mã và chức năng như nào nữa :( bác cho e xin mã đầy đủ con PIE để e search google xem nó như nào với ạ, và nếu không dùng điều khiển + - thì dùng loại 17 mức gì đấy phải ko bác
Bosch PIE631FB1E :D

JanJan

Xe tải
vâng em này cũng phù hợp với tiêu chí của e, mà bác tranngoclong có hàng ở SG ko ạ :D
tranngoclong

Cũng câu hỏi này với cụ. Cụ Long in box cách giao dịch nếu em ở Sài Gòn nhé. Em dõi thớt thấy uy tín cụ khá cao

Hình như dân Sài Gềnh ko xài bếp từ nhiều hay sao ấy trong này không thấy bác nào ở SG!

thằng nhà quê

Xe điện
Cụ check mật thư nhá
cụ tranngoclong ơi - vui lòng tư vấn giúp e nhé:
Nhà e 5 người (cuối tuần có thể 7-10 người), nhà ở nông thôn, bếp nổi
1. Nên mua bếp từ hay bếp điện từ (bếp từ + hồng ngoại)?
2. Mua của hãng nào, đức or nhật? hàng cũ or mới? giá mua khoảng bao nhiêu?
3. Bộ nồi niêu + xoong chảo thì mua loại như thế nào, giá?
4. có thể "tận dụng" nồi cũ đc k?
5. tổng công suất tiêu thụ điện lúc 'full tải" là bào nhiêu? để e đi lại hệ thống điện

RẤT RẤT CẢM ƠN CỤ
vì e muốn làm "cuộc cách mạng" trong nhà bếp

tranngoclong

Xe buýt
- Về bếp. Nếu cụ thiết kế đặt âm được thì tốt, còn đặt dương thì cụ dùng bếp 2 vùng thôi . Nên dùng toàn từ cho nhanh , đỡ nóng
- Về hàng Đức hay nhật thì tùy giá tiền , nếu tầm 10tr thì nên dùng bếp Nhật, hơn thì nên dùng Đức ,
- công Suất full tải nếu bếp 2 tầm hơn 3000w, còn bếp 3 or 4 của Đức tầm 7400w .
- Nồi chảo > Nếu cụ mua bếp điện hay có cả hồng ngoại thì đám nồi ko bắt từ có thể dùng đc , còn bếp từ thì nồi nào ko bắt từ coi như bỏ , giá thì nhiều kiểu lắm , chi tiết cụ cứ call , em tư vấn cho kĩ . gõ thế này chả đi sâu đc
0903438317

cụ tranngoclong ơi - vui lòng tư vấn giúp e nhé:
Nhà e 5 người (cuối tuần có thể 7-10 người), nhà ở nông thôn, bếp nổi
1. Nên mua bếp từ hay bếp điện từ (bếp từ + hồng ngoại)?
2. Mua của hãng nào, đức or nhật? hàng cũ or mới? giá mua khoảng bao nhiêu?
3. Bộ nồi niêu + xoong chảo thì mua loại như thế nào, giá?
4. có thể "tận dụng" nồi cũ đc k?
5. tổng công suất tiêu thụ điện lúc 'full tải" là bào nhiêu? để e đi lại hệ thống điện

RẤT RẤT CẢM ƠN CỤ
vì e muốn làm "cuộc cách mạng" trong nhà bếp