[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
EM đang phân vân nên mua lò nướng âm hay là lò nướng để bàn.
1. Lò nướng âm gắn vào tủ bếp nhìn đẹp mỗi tội tiền tốn, khoảng 9-10 củ là thấp nhất, chiếm không gian gầm bếp từ, kín nên thoát nhiệt kém...
2. Lò để bàn nhét vào gầm bếp từ, nhìn không đẹp, giá thấp, max chỉ 2,5 tr., nhỏ nên gắn gầm bếp từ có không gian thoát nhiệt cho bếp từ...

Vậy công năng sử dụng của lò âm có gì hay hơn không các cụ, có đáng để đầu tư không. Lò để bàn có đáp ứng được các nhu cầu bếp núc thông thường ko chứ cháu sợ đầu tư lò để bàn rồi lại phải nâng cấp thì vừa tốn, vừa nhỡ tủ bếp v.v..
âm tủ chắc công năng hơn rồi vì tận 10 mấy -50 củ hàng tốt.
lò nướng mình mua của liên doanh 2 củ từ 5 năm rồi (osaka) , loại để bàn nướng cá, khoai lang, thịt chó...cũng ok lắm
có điều hàng để bàn ko sang lắm, nếu có thể tìm loại của Tfal ấy như con này http://digicity.vn/media/product/1004_lo_nuong_tefal_of2731.jpg
vì mình thấy công xuất nó lớn gấp đôi cái lò nhà mình, giàn mai so bên trên và bên dưới nó chạy lòng vòng chữ U có 3 hàng (chứ lò của tớ có 2 hàng// nhiệt sẽ tỏa kém hơn)

cuti7x

Xe đạp
Giờ cứ chơi hàng nội địa nhập mới,loanh quanh 10-15tr là ngon rồi,có cả lò nướng. Công suất gấp 3 hàng Tàu,tiết kiệm gấp đôi. Chứ ra mấy hàng bếp lừa,nó toàn bán cho bếp Tàu giá Ý giá Đức,mua về dùng vừa tức vừa tốn điện.

canhhoabatdiet

Xe container
Giờ cứ chơi hàng nội địa nhập mới,loanh quanh 10-15tr là ngon rồi,có cả lò nướng. Công suất gấp 3 hàng Tàu,tiết kiệm gấp đôi. Chứ ra mấy hàng bếp lừa,nó toàn bán cho bếp Tàu giá Ý giá Đức,mua về dùng vừa tức vừa tốn điện.
Đúng đó cụ. Cứ chơi hàng Sản xuất tại Nhật mới toanh là ổn. Giống như bếp gas Rinnai Nhật ấy. Bền và hiệu suất cực cao.
Ví dụ như bếp gas Rinnai RJ 8600FE (Made in Japan), bền kinh khủng các cụ ạ:

honeykiss

Xe hơi
Em đang dùng con panasonic có bếp nướng mà chả dùng đến bao giờ. Các cụ thường dùng nó để nướng món j k ạ? Chứ để k cũng phí, thử xem ăn ra j k :))

NNS

Xe ngựa
Em đang dùng con panasonic có bếp nướng mà chả dùng đến bao giờ. Các cụ thường dùng nó để nướng món j k ạ? Chứ để k cũng phí, thử xem ăn ra j k :))
lò Nhật bé, chắc nướng hotdog hay cá trích cá hồi là vừa
con ngan già nhà em nó .... nướng khoai,quên mẹ nó trong lò mấy ngày tết trời nồm ẩm, hôm mở ra nó đẹp quá trời

cuongdiv

Xe container

NNS

Xe ngựa
E đang định mua cái chảo cho bếp từ Cookever, các cụ cho e hỏi loại này dùng có ổn ko ạ

dạ em ko tên hãng này là của thằng nào, đánh giá đơn giản qua giá tiền thì chắc cũng đồ linh tinh của khựa thôi

cuongdiv

Xe container
dạ em ko tên hãng này là của thằng nào, đánh giá đơn giản qua giá tiền thì chắc cũng đồ linh tinh của khựa thôi
E thấy bẩu là hàng nhập khẩu HQ vì trc e thấy có cụ cũng khen bộ nồi của bọn này chỉ kém của Đức quốc xã một chút, biết là chảo của Đức tốt nhưng e chưa có điều kiện nên chuyển qua loại này, theo cụ thì múc loại này hay múc loại tốt nhất của Fivestar này ạ (vì e chỉ có điều kiện dùng loại 1 củ quay đầu) :D

NNS

Xe ngựa
E thấy bẩu là hàng nhập khẩu HQ vì trc e thấy có cụ cũng khen bộ nồi của bọn này chỉ kém của Đức quốc xã một chút, biết là chảo của Đức tốt nhưng e chưa có điều kiện nên chuyển qua loại này, theo cụ thì múc loại này hay múc loại tốt nhất của Fivestar này ạ (vì e chỉ có điều kiện dùng loại 1 củ quay đầu) :D

1 củ quai đầu khéo mua vẫn đc hàng Đức, dĩ nhiên ko phải là các thương hiệu cao cấp, nhưng vẫn ổn cụ ạ, cụ ưng em nhắn cho chỗ mua, cụ nhặt con nào nhắn em bảo shop, bớt đc chút nữa so với giá nó post tầm 1-2 lít tùy món

cuongdiv

Xe container
1 củ quai đầu khéo mua vẫn đc hàng Đức, dĩ nhiên ko phải là các thương hiệu cao cấp, nhưng vẫn ổn cụ ạ, cụ ưng em nhắn cho chỗ mua, cụ nhặt con nào nhắn em bảo shop, bớt đc chút nữa so với giá nó post tầm 1-2 lít tùy món
Vâng, cụ chỉ cho e với ạ, thương hiệu thì luôn đi đôi với giá cả, dù loại trung bình nhưng vẫn yên tâm hơn loại ko hoặc ít có thương hiệu ạ

Thuoc lao

Xe tăng
Em cũng có nhu cầu như cụ trên, cụ cho em thông tin với.

chemotech

Xe điện

phu bus

Xe tăng
Cụ nào cho em hỏi. Bếp ko có invester sẽ bị sôi lục bục xong ngắt, cứ ngắt bật liên tục. Bếp inveter thì ko bị ạ? Invets ter ngoài tiết kiệm điện có thêm tính năng gì ko ạ.
Ngân sách hạn hẹp có nên cố mua invester ko ạ.
Em thanks trước ạ

Cụ nào cho em hỏi. Bếp ko có invester sẽ bị sôi lục bục xong ngắt, cứ ngắt bật liên tục. Bếp inveter thì ko bị ạ? Invets ter ngoài tiết kiệm điện có thêm tính năng gì ko ạ.
Ngân sách hạn hẹp có nên cố mua invester ko ạ.
Em thanks trước ạ
Cụ đưa giới hạn ngân sách lên thì các cụ, các mợ sẽ tư vấn cho loại phù hợp.

mrbin2903

Xe đạp
Chào Các Cụ ạ,E cũng hóng hớt hơn 20 trang.với tầm tiền 15tr thì E đang nghiêng về Bosch vậy Các cụ tư vấn dùm E là mua loại nào ạ (2,3 vùng nấu đều đc ạ) cho E xin luôn địa chỉ mua tại Hà nội ah.
E có tham khảo thì biết đc chỗ này có ổn k Các cụ?https://eurocook.com.vn/bep-tu.html