[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
E đang dùng cata ib772 gần đây có hiện tượng ko nhận nồi và báo H sau kgi nấu 1 lúc. Dù trc đó vẫn nhận bt .

duytrong

Xe lăn
cụ nào thông thái cho em hỏi, bắc nồi từ đun trên bếp ga hay bếp hồng ngoại, có dẫn đến hỏng nồi không ạ :)
với em thấy đúng thật nấu thì sạch, nhưng khó chơi hơn bếp ga ở khoản chỉnh nhiệt cho khỏi cháy, tất nhiên là với những thằng xào rau nghiệp dư như em :))
Có 9 nấc chỉnh nhiệt độ mà cụ.

duytrong

Xe lăn
Em cảm ơn cụ nhiều, em đã biết sử dụng chế độ boost cụ ạ.
Nút bàn tay hoá ra là nút khoá bếp cụ ạ, em nghịch ngợm bấm giữ một lúc nó hiện lên cái khoá sau đó ko bấm đc gì nữa luôn :)
Chế độ boost là gì thế cụ,và dùng như lào cụ giải thích giùm cháu cái.

duytrong

Xe lăn
Hy vọng thớt trước của cháu giúp cho các cụ một số kinh nghiệm và sự lựa chọn khi sử dụng bếp từ. Chân thành cảm ơn các cụ đã theo dõi cũng như đóng góp ý kiến.
Sau khi sử dụng bếp từ 3 tháng cháu rút ra một vài kinh nghiệm sau mong rằng giúp được các cụ trước khi có quyết định lựa chọn.

Mỗi ngày nấu ăn trung bình nhà cháu dùng hết 2,5 số điện = 75 số/tháng tương đương khoảng 180k tiền điện. Sau 3 tháng dùng thì bếp vẫn sạch sẽ và không bị xước, nói chung không có gì phải phàn nàn vì xào, rán, nấu, hầm đều rất tốt. Có điều duy nhất nhà cháu phải mua hộp cồn khô để nướng hành, gừng, thảo quả khi nấu phở. Thực ra tiết kiệm điện có lẽ phải 10 năm thì mới đủ tiền mua sắm bếp, nhưng hiệu quả ở đây là sự an toàn, sạch sẽ và tiện nghi.
Qua sử dụng cháu có một số lưu ý sau:
Tất cả các nồi mà đáy nồi hút nam châm đều đun được trên bếp từ.
Các nồi phải có đường kính 12cm trở lên mới sử dụng được.
Nếu nồi có đường kính lớn hơn vòng nấu của bếp từ (trong trường hợp của nhà cháu) thì nồi vẫn nóng đều khi đường kính nồi lớn hơn đường kính bếp 4 cm. Trường hợp đường kính nồi lớn hơn nữa thì vẫn dùng bình thường, tuy nhiên đáy nồi phần rìa bên ngoài sẽ không hấp thụ được từ nữa.
Phần cảm ứng điều khiển không được để đáy nồi nóng lên, phần phích cắm phải được cắm trực tiếp vào ổ cắm, không được cắt phích cắm để đấu nối (mất bảo hành).
Acc nhà cháu đấu đường riêng là 16A cho bếp 2 mặt.
Cháu bốt thêm cái ảnh chảo sâu lòng dùng bếp từ cho sinh động. Như vậy là nhà cháu đã làm cm triệt để trong không gian nấu ăn rồi ạ.
Bếp nhà cháu đây hàng xách tay từ Đức về,dùng thân thiện,đơn giản.cụ chủ có biết chức năng tiết kiệm điện không ,tư vấn cho nhà cháu với.cảm ơn cụ .

nguyen_kia

Xe điện
Bếp từ loại nhỏ của Kangaroo bị rơi vỡ mất kính thì có thay đc ko các cụ, mặt kính là kính bt hay chịu lực ah?

danang194

Xe tăng
Có cụ nào giải thích giúp em. Với các loại bếp từ không có chế độ nhiệt nhỏ liu riu thì mình kho cá hay hầm cháo....có được không ah? Em muốn tìm 1 bếp từ đôi tầm 5-8tr có chế độ lửa liu riu mà khó quá.

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Có cụ nào giải thích giúp em. Với các loại bếp từ không có chế độ nhiệt nhỏ liu riu thì mình kho cá hay hầm cháo....có được không ah? Em muốn tìm 1 bếp từ đôi tầm 5-8tr có chế độ lửa liu riu mà khó quá.
9 củ hơn có bếp Nhật nội địa, liu riu đó, bảo hành 2 năm, made in japan hoặc made in china, tội gì mua mấy loại kia

Chỉnh sửa cuối:

danang194

Xe tăng
9 củ hơn có bếp Nhật nội địa, liu riu đó, bảo hành 2 năm, made in japan hoặc made in china, tội gì mua mấy loại kia
Em ở Đà Nẵng cụ ah. Trong này tìm bếp nội địa khó quá cụ ơi. Có loại nào đại trà mà giá dưới 10tr ko cụ?

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Em ở Đà Nẵng cụ ah. Trong này tìm bếp nội địa khó quá cụ ơi. Có loại nào đại trà mà giá dưới 10tr ko cụ?
đầy shop họ ship toàn quốc mà, chủ yếu xem điện áp của nhà có cao quá 230v ko thôi.
hoặc ko tìm con này, chắc sx tại chi na

danang194

Xe tăng
đầy shop họ ship toàn quốc mà, chủ yếu xem điện áp của nhà có cao quá 230v ko thôi.
hoặc ko tìm con này, chắc sx tại chi na
View attachment 1494245
Cảm ơn cụ. Sau một thời gian cân đo đong đếm thì em chọn con này
"Bếp từ hồng ngoại kết hợp Taka IR3T" :D. Vừa với túi tiền của đôi trẻ.2 lò từ dùng nấu hàng ngày và có quả bếp hồng ngoại để thỉnh thoảng làm các món nướng.

Bourne 6372

Đi bộ
Em mới mua bếp Panasonic G32AS ,các bác làm ơn tư vấn giúp em,có nên lắp CP cho em nó không ạ? Nếu có thì lăp CP bao nhiêu Ampe là được ạ?thanks các bác rất nhiều ạ

Em mới mua bếp Panasonic G32AS ,các bác làm ơn tư vấn giúp em,có nên lắp CP cho em nó không ạ? Nếu có thì lăp CP bao nhiêu Ampe là được ạ?thanks các bác rất nhiều ạ
Cụ viết thế này một số cụ khó luận ra được. Lắp CB bao nhiêu thi phải xem cụ thể đường điện hiện tại nhà cụ thế nào nữa ạ.

Bourne 6372

Đi bộ
Cụ viết thế này một số cụ khó luận ra được. Lắp CB bao nhiêu thi phải xem cụ thể đường điện hiện tại nhà cụ thế nào nữa ạ.
Dạ nhà em là nhà trệt bình thường ạ,hiện đang xài ổ cắm riêng cho nó,mục đích gắn CP để tối trước khi đi ngủ OFF,sáng dậy ON đó bác

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Dạ nhà em là nhà trệt bình thường ạ,hiện đang xài ổ cắm riêng cho nó,mục đích gắn CP để tối trước khi đi ngủ OFF,sáng dậy ON đó bác
bếp pana đó có dùng qua li oa ko ạ, pana hình như cái viền bếp nó bằng nhôm , dày nữa nên nhìn ko đẹp bằng hitachi.
-CP kia cụ cứ lắp cái 30A là ok, hoặc xem dòng điện bếp bao nhiêu A, mua gấp đôi cũng được