[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Patriots

Xe lăn

Em chưa có chảo đó cụ ạ, phải có chảo đó mới kích hoạt được ạ. Có cần phải chảo bầu dục đúng kích cỡ ko ạ? Mà kích hoạt thì phải làm thế nào ạ.
Em gần cả năm nay rồi, đợt đó E đang cao nên hơi đắt ạ, hơn 28 củ chút, chứ giờ chỉ độ hơn 20 thôi :(
Nồi cháu dùng 2 tháng vẫn sạch như mới. Phần mở rộng cụ phải có chảo bầu dục thì mới kích hoạt được, cụ chụp cái bảng điều khiển cho cháu rõ hơn cháu sẽ hướng dẫn kích hoạt. Vì nút cảm ứng nên có nút khoá phòng trẻ em nghịch (có hình cái khoá). Ổ cắm của cháu có công tắc tắt mở, sau khi nấu khoảng 5 phút thì cháu tắt, như vậy sẽ đỡ phải rút ra, cắm vào. Nếu không tắt thì bếp ở chế độ Standby kiểu như tivi, cháu tắt hẳn đi sẽ không tiêu tốn điện.

Men_Say

Xe hơi
dạo này ga rẻ có 260k/1 bình chuyển ga cho kinh tế các cụ ạ

thichxeoto

Xe điện
Cá nhân em không thích bếp từ,chỉ tiện cho ăn lẩu thôi, nấu nướng không tiện, còn phong thủy thì bếp phải có hơi ấm ( Bếp củi hoặc gas).

LJK

Xe buýt

Nồi cháu dùng 2 tháng vẫn sạch như mới. Phần mở rộng cụ phải có chảo bầu dục thì mới kích hoạt được, cụ chụp cái bảng điều khiển cho cháu rõ hơn cháu sẽ hướng dẫn kích hoạt. Vì nút cảm ứng nên có nút khoá phòng trẻ em nghịch (có hình cái khoá). Ổ cắm của cháu có công tắc tắt mở, sau khi nấu khoảng 5 phút thì cháu tắt, như vậy sẽ đỡ phải rút ra, cắm vào. Nếu không tắt thì bếp ở chế độ Standby kiểu như tivi, cháu tắt hẳn đi sẽ không tiêu tốn điện.
Đây cụ ơi, cụ hướng dẫn cho em với ạ

Cụ ơi, cái chức năng boots tự nó bật hay bật thế nào hả cụ? Em thấy bật đến nấc số 9 là cực đại rồi ạ chả biết chức năng boots để làm gì và dùng như thế nào nữa?

Patriots

Xe lăn
Chức năng boots để nấu nhanh hơn, để kích hoạt cụ chạy nút cảm ứng hết sang phải sau đó bấm tiếp chữ "b", cái hình bầu dục của cụ hoặc đặt chảo lên tự nó kích hoạt, hoặc cụ bấm vào nút giữa nút tắt và đồng hồ, cháu không nhìn rõ nút đó là gi? Có hinh bàn tay hả cụ?

LJK

Xe buýt
Chức năng boots để nấu nhanh hơn, để kích hoạt cụ chạy nút cảm ứng hết sang phải sau đó bấm tiếp chữ "b", cái hình bầu dục của cụ hoặc đặt chảo lên tự nó kích hoạt, hoặc cụ bấm vào nút giữa nút tắt và đồng hồ, cháu không nhìn rõ nút đó là gi? Có hinh bàn tay hả cụ?
Nút giữa nút tắt và nút đồng hồ là hình bàn tay cụ ạ

0982102884

Xe hơi
em cũng tính đổi qua bếp từ nấu , hóng các cụ tư vấn vậy :) đang phân vân quá

cocsku

Xe cút kít
Em cũng sắp chuyển sang bếp từ, mặc dù nhà có ga tổng và giá ga đang hạ. Nấu ga ngán nhất là mùi ga còn dư. Bếp từ sạch sẽ hơn.

O Muong Te

Xe điện
Cá nhân em không thích bếp từ,chỉ tiện cho ăn lẩu thôi, nấu nướng không tiện, còn phong thủy thì bếp phải có hơi ấm ( Bếp củi hoặc gas).
Cụ sờ vào nồi, đặc biệt là đ.ít, vẫn bỏng tay như thường, chả biết thế đã đủ ấm với cụ chưa.

Patriots

Xe lăn
Nút giữa nút tắt và nút đồng hồ là hình bàn tay cụ ạ
Nút bàn tay khi tắt bếp nút vẫn sáng, cảnh báo bếp vẫn nóng không được sờ vào. Trường hợp bếp của cụ sẽ tự kích hoạt khi đặt chảo bầu dục lên. Chế độ boots cụ nên tắt đi khi đã đạt nhiệt độ mong muốn. Nó làm cho quá trình nấu ban đầu nhanh hơn.

1usd

Xe tải
em cũng đang hóng vụ này, nếu mua bếp từ thì loại nào xịn các cụ nhỉ? nồi chuyên dụng có không?

LJK

Xe buýt
Nút bàn tay khi tắt bếp nút vẫn sáng, cảnh báo bếp vẫn nóng không được sờ vào. Trường hợp bếp của cụ sẽ tự kích hoạt khi đặt chảo bầu dục lên. Chế độ boots cụ nên tắt đi khi đã đạt nhiệt độ mong muốn. Nó làm cho quá trình nấu ban đầu nhanh hơn.
Em cảm ơn cụ nhiều, em đã biết sử dụng chế độ boost cụ ạ.
Nút bàn tay hoá ra là nút khoá bếp cụ ạ, em nghịch ngợm bấm giữ một lúc nó hiện lên cái khoá sau đó ko bấm đc gì nữa luôn :)

metalins

Xe tăng
Thời gas hơn 400k/bình thì em thấy tiết kiệm hơn hẳn đấy ạ. Cháu dùng được 1,5 năm rồi.
Cái khoản an toàn thì có vụ nhà con em, hệ thống điều khiển là cảm ứng, tối nấu xong lại có thói quen để xoong lên bếp, quên ko rút phích cắm nguồn đến đêm chuột nó chạy lên bếp, thế là cháy cái xoong :3
Bếp cụ nhạy như ip ấy nhỉ? Nhà em thấy phải chủ động nhấn mạnh khoảng 1s mới bật bếp đc mà nhiệt độ mặc định là 0. Hoặc chuột nhà cụ thông minh bật xong lại nhảy sang nút (+) hoặc quá béo - em fun :D

Cụ chủ thớt cho em hỏi vụ phích cắm, sao hồi em mua đầu dây trần đấu thẳng vào đg điện thôi. Bên lắp bếp bảo tụi Châu Âu nó ko dùng phích để tránh ng dùng rút ra rút vào thường xuyên. Về phần cảm ứng ko chỉ ko để nồi nóng lên mà mọi vật có tiết diện che đc nhiều nút ấn đều ko nên đặt lâu trên mặt để tránh bị nhiễu mạch.

Patriots

Xe lăn
Bếp cụ nhạy như ip ấy nhỉ? Nhà em thấy phải chủ động nhấn mạnh khoảng 1s mới bật bếp đc mà nhiệt độ mặc định là 0. Hoặc chuột nhà cụ thông minh bật xong lại nhảy sang nút (+) hoặc quá béo - em fun :D

Cụ chủ thớt cho em hỏi vụ phích cắm, sao hồi em mua đầu dây trần đấu thẳng vào đg điện thôi. Bên lắp bếp bảo tụi Châu Âu nó ko dùng phích để tránh ng dùng rút ra rút vào thường xuyên. Về phần cảm ứng ko chỉ ko để nồi nóng lên mà mọi vật có tiết diện che đc nhiều nút ấn đều ko nên đặt lâu trên mặt để tránh bị nhiễu mạch.
Cụ ơi bếp của cháu là loại đôi nên có phích cắm, loại 3 hay 4 mặt thì nó chỉ có đầu dây như cụ là đúng rồi, vì nó có thể đấu điện 230v hoặc 380v, chế độ an toàn nó lắp đặt trong bếp luôn. Còn phích cắm như bếp đôi của cháu cũng được thiết kế đặc biệt.

ftts

Xe buýt
Em cũng thích bếp từ, nhanh, sạch mà nấu ko món gì ko ngon. Cụ nào cần nướng mực thì cho lò vi sóng tiện hơn nhiều.

TonaBui

Xe tải

Vâng, nhà cháu là bếp caso, nút nguồn và nút chạy sát nhau,cảm ứng thì cũng cỡ iphone ấy, chạm nhẹ là ăn

Getz9639

Xe hơi
Nhà em cũng định đổi lên bếp từ đôi mà chưa biết mua loại nào. Các cụ tư vấn em nên mua của hãng nào với

MR HUNTER

Xe hơi
Bếp điện hả cụ, em chỉ sợ mất điện thôi :D

big beet

Xe buýt
Theo các cụ có nên dùng một bên từ một bên hồng ngoại không ạ? Nhà em đang lăn tăn quá, em thì muốn lắp cả 2 bên đều là từ, nhưng ý các cụ nhà em thì lại muốn 1 bên phải có hồng ngoại. Các cụ tư vấn em với!!!

TonaBui

Xe tải
Theo các cụ có nên dùng một bên từ một bên hồng ngoại không ạ? Nhà em đang lăn tăn quá, em thì muốn lắp cả 2 bên đều là từ, nhưng ý các cụ nhà em thì lại muốn 1 bên phải có hồng ngoại. Các cụ tư vấn em với!!!
Vấn đề hồng ngoại để làm j cụ ah. Em chẳng biết nó dùng làm j nên ko dùng :))