[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

NNS

Xe ngựa
Cuối cùng và không kém phần quan trọng:
Để mua được một chiếc bếp từ tốt, dùng bền lâu các cụ/ mợ nên chọn mua bếp từ ở những siêu thị, cửa hàng uy tín. Mua bếp từ của những hãng có tên tuổi như để đảm bảo chất lượng cũng như tính an toàn trong quá trình sử dụng.
1. Thương hiệu bếp từ Chefs chính hãng: Thương hiệu Việt được sản xuất từ nhiều nước khác nhau với giá cả đa dạng. Một số mẫu bếp từ Chefs được nhập khẩu nguyên chiếc từ Tây Ban Nha, Đức một số model được nhập khẩu linh kiện từ châu Âu và lắp ráp tại Malaysia và một số ít model được lắp ráp tại Việt Nam. Nhưng nhìn chung, chất lượng của các sản phẩm thương hiệu này rất tốt, độ bền cao và có đầy đủ những tính năng của những chiếc bếp châu Âu. Bếp từ Chefs chính hãng được trang bị mặt kính Shott Ceran chuyên dụng của CHLB Đức. Đây là mặt kính chuyên dụng cho bếp từ, có khả năng chịu lực, chịu nhiệt cao. Linh kiện được nhập khẩu chính hãng như IC công suất hãng Siemens của Đức và IC nguồn hãng STMicroelectronics của Italy. Các sản phẩm bếp từ Chefs đều đạt tiêu chuẩn thương hiệu châu Âu và được kiểm tra khắt khe trước khi tung ra thị trường.
2. Thương hiệu bếp từ Lorca: Là thương hiệu bếp từ cao cấp đến từ Tây Ban Nha. Đa dạng về mẫu mã, xuất xứ như Đức, Tây Ban Nha, Malaysia... Bếp sử dụng 100% linh kiện chính hãng của Đức. Bếp từ Lorca sử dụng mâm từ Siemens, có khả năng tự nhận diện nồi nấu. Được sản xuất trên công nghệ dây chuyền hiện đại theo tiêu chuẩn chất lượng Châu Âu, vì thế mà các sản phẩm của Lorca được giới chuyên gia đánh giá khá cao về sức chịu lực, cũng như độ bền của sản phẩm theo năm tháng.
3. Thương hiệu bếp từ Giovani: Là thương hiệu bếp từ cao cấp nổi tiếng tại Ý ( theo dạng OEM một số sản phẩm được sản xuất tại Ý, Đức, Malaysia..). Chất lượng vượt trội, sử dụng linh kiện nhiệt của hãng EGO (made in Germany), đủ để thấy rằng hãng luôn đặt vấn đề chất lượng của những sản phẩm của mình lên hàng đầu. Bên cạnh đó ở những mẫu bếp nhập khẩu nguyên chiếc Châu Âu thì những tính năng mới đã được đưa vào trang bị thêm như Booster, điều khiển cảm ứng dạng trượt... Làm tăng thêm tính chất hiện đại và thông minh cho những mẫu bếp của mình.
4. Thương hiệu bếp từ Bosch: được nhập khẩu nguyên chiếc từ Đức, sản phẩm mẫu mã đa dạng từ dòng bếp từ Bosch hai bếp cho đến ba bếp và bốn bếp, bếp toàn vùng nấu dùng điện. Với những ưu điểm vượt trội và linh kiện nhập khẩu, các sản phẩm bếp từ Bosch đã và đang chiếm được lòng tin yêu của người tiêu dùng.
5. Thương hiệu bếp từ Teka: Được thành lập vào năm 1924, Teka là Tập Đoàn công nghiệp Châu Âu đi đầu về cung cấp thiết bị nhà bếp. Tập Đoàn Teka đã có tất cả 23 nhà máy ở 03 Châu lục cùng với hệ thống phân phối ở hơn 110 quốc gia, cung cấp thiết bị bếp đến hơn 01 triệu khách hàng trên toàn thế giới. Bếp từ Teka đa dạng về mẫu mã, công nghệ tiên tiến hiện đại với mẫu mã thời trang phù hợp với cuộc sống hiện đại năng động ngày nay.

Cuối cùng em chúc các cụ mợ tìm được chiếc bếp ưng ý nhất cho gia đình mình, có câu hỏi gì thêm các cụ mợ hãy chia sẻ ở đây giúp em, hoặc có hình ảnh về chiếc bếp nhà mình đang sử dụng mong các cụ cũng chia sẻ ảnh tại đây.
cụ có vẻ sắp đặt rất thông minh khi xếp các bếp khựa đểu bên cạnh các thương hiệu danh tiếng uy tín như Bosch.
Teka nói thực cũng xoàng thôi, nhưng dù sao cũng chính hãng Spain thật
còn mấy thương hiệu lập lờ đánh lận con đen Ý, Đức loằng ngoằng như Giovany, malloca, muchen vvv toàn đồ khựa, chứ EU éo nào mà "ranh tiếng"
kinh nghiệm tốt nhất mua bếp từ là thấy thằng bán nó bảo "thương hiệu hàng đầu châu Âu, nổi tiếng của Đức, Ý" thì cứ vô 1 trang thương mại điện tử của chính quốc nó như amazon.de, amazon.it mà search cái tên đó, nếu thấy đúng mã sản phẩm, thương hiệu bếp từ đó có bán ở chính quốc nó thì đúng hàng chuẩn, còn search ra thấy rặt trang web tiếng việt hoặc sang lắm thì có tí tiếng Anh, tiếng Đức kiểu google dịch, search trên amazon chính cuốc chả thấy hãng bếp núc gia dụng éo nào tên thế thì có thể tự hiểu ngay ra quê hương hãng đó chả ở éo đâu xa, khéo ngay Quảng Đông thập hổ=))
thương hiệu "hàng đầu, lừng lẫy" của Germany, Italy éo gì mà hỏi thằng người Đức, người Ý xem bên nước nó có hãng bếp núc nào tên Giovani, Faster hay Muchen, kitchmate nó há hốc mồm luôn
ví cmn dụ thương hiệu "lừng lẫy" của cụ Giovani: https://www.amazon.it/s?k=giovani+induction&__mk_it_IT=ÅMÅŽÕÑ&ref=nb_sb_noss

Chỉnh sửa cuối:

Bepnhapkhau365

[Tịch thu bằng lái]
Website
bephoangcuong.com
cụ có vẻ sắp đặt rất thông minh khi xếp các bếp khựa đểu bên cạnh các thương hiệu danh tiếng uy tín như Bosch.
Teka nói thực cũng xoàng thôi, nhưng dù sao cũng chính hãng Spain thật
còn mấy thương hiệu lập lờ đánh lận con đen Ý, Đức loằng ngoằng như Giovany, malloca, muchen vvv toàn đồ khựa, chứ EU éo nào mà "ranh tiếng"
kinh nghiệm tốt nhất mua bếp từ là thấy thằng bán nó bảo "thương hiệu hàng đầu châu Âu, nổi tiếng của Đức, Ý" thì cứ vô 1 trang thương mại điện tử của chính quốc nó như amazon.de, amazon.it mà search cái tên đó, nếu thấy đúng mã sản phẩm, thương hiệu bếp từ đó có bán ở chính quốc nó thì đúng hàng chuẩn, còn search ra thấy rặt trang web tiếng việt hoặc sang lắm thì có tí tiếng Anh, tiếng Đức kiểu google dịch, search trên amazon chính cuốc chả thấy hãng bếp núc gia dụng éo nào tên thế thì có thể tự hiểu ngay ra quê hương hãng đó chả ở éo đâu xa, khéo ngay Quảng Đông thập hổ=))
ví cmn dụ thương hiệu "lừng lẫy" của cụ Giovani: https://www.amazon.it/s?k=giovani+induction&__mk_it_IT=ÅMÅŽÕÑ&ref=nb_sb_noss
=)) em xin bổ sung Giovani thằng này cũng của Việt đặt hàng sản xuất kiểu dạng OEM và cũng có sản phẩm được sản xuất nguyên chiếc bên Ý và Đức xịn cụ ơi, vì tâm lý người Việt mình thường cảnh giác với mấy hãng không tự sản xuất mà đặt hàng gia công thôi chứ chất lượng của nó cũng không tồi đâu, nếu nó muốn xây dựng thương hiệu mạnh ở thị trường Việt thì khâu kiểm duyệt chất lượng sản phẩm cũng phải rất cẩn thận rồi. Còn em mà bán hàng em muốn bán thằng Bosch với Teka hoặc Hafele hơn nhé cụ vì bên em chủ yếu bán hàng thương hiệu Châu Âu chính hãng còn những thương hiệu OEM để đa dạng lựa chọn cho khách hàng thôi.

NNS

Xe ngựa
=)) em xin bổ sung Giovani thằng này cũng của Việt đặt hàng sản xuất kiểu dạng OEM và cũng có sản phẩm được sản xuất nguyên chiếc bên Ý và Đức xịn cụ ơi, vì tâm lý người Việt mình thường cảnh giác với mấy hãng không tự sản xuất mà đặt hàng gia công thôi chứ chất lượng của nó cũng không tồi đâu, nếu nó muốn xây dựng thương hiệu mạnh ở thị trường Việt thì khâu kiểm duyệt chất lượng sản phẩm cũng phải rất cẩn thận rồi. Còn em mà bán hàng em muốn bán thằng Bosch với Teka hoặc Hafele hơn nhé cụ vì bên em chủ yếu bán hàng thương hiệu Châu Âu chính hãng còn những thương hiệu OEM để đa dạng lựa chọn cho khách hàng thôi.
ồ, bán hàng mấy thương hiệu Bosch, AEG, Siemens .... các bạn bán hàng ko nhiệt tình lắm, đơn giản vì lãi, chiết khấu ko cao chứ sao, tuy bù lại bảo hành ít gặp phải trục chặc.
mấy thương hiệu ba láp kia thì ck rất cao, vợt đc con gà nào là dất vui, hô hố.
nên em bổ sung thêm 1 kinh nghiệm mua bếp là hãy tự tìm hiểu kĩ trước khi mua, và đã mua thì hãy kiên định, chớ có dại đến shop, nghe bạn seller bật bài chê bai đủ điều cái hãng mà bạn định mua, rồi lái sang 1 hãng khác nức nở đứt lưỡi dụ bạn mua, đơn giản chỉ là bán con đó shop ăn đậm hơn nhiều=))
thời buổi toàn cầu hóa, việc 1 sản phẩm made in ở đâu rất quan trọng, ảnh hưởng khá đến chất lượng, và đặc biệt là đến tiền. tuy nhiên quan trọng hơn lại là sản phẩm đó được bán ở thị trường nào.
ví dụ dĩ nhiên 1 con bếp từ made in Germany sẽ đắt hơn con cùng hãng, cùng phân khúc nhưng sản suất ở nước thứ 3, tuy nhiên bạn cứ chọn 1 con bếp từ made in Spain hay thậm chí china cũng đc, nhưng có bán ở Germany, chứ chớ dại mua con gắn mác made in Germany nhưng thấy chỉ bán ở ... VN=))
gian lận thương mại, nhập nhèm nguồn gốc xuất xứ để đánh bả người tiêu dùng giờ rất tinh vi, các gian thương cũng nhiều chiêu trò phức tạp để loằng ngoằng che dấu đi cái nguồn gốc thật của sản phẩm, hô hố, ví dụ như lập hẳn 1 cty bên Đức,tạm nhập tái xuất, lộn ra lộn vào hay như rất phổ biến của khựa là mua mẹ nó 1 hãng của Đức, có thể đã chết hoặc sắp chết vvv để đc tiếng hàng Đức, Thụy Sỹ vvv cũng có sản suất lắp ráp 1 vài mã sản phẩm rồi đi đăng kí bảo hộ, made in Germany, hay Swiss made như ai, rồi về sản xuất tả bổ xiểng kính thưa các loại bán tung tóe khắp nơi, nhất là khu vực Đông nam á, dĩ nhiên chỉ éo có bán ở ... Đức=))
ngay đến như bếp, lò, tủ của Hafele em cũng éo thấy tin tưởng cho lắm, vì Hafele bên Đức chỉ thấy là hãng bù lon ốc vít, ray giá phụ kiện kim khí, chả có cái sản phẩm gia dụng nồi niêu lò nướng bếp núc éo nào. chỉ thấy ông Háp lơ vn bày bán, chắc chắn cũng hàng OEM, nhưng chắc cũng tốt, vì em thấy lò nướng của nó giống hệt của Bosch. tuy nhiên chả hơi éo đâu, ta cứ hãng Bosch, Siemens, AEG ta mua cho chính chữ

Chỉnh sửa cuối:

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Đặt Chefs và Giovani lên hàng đầu là biết thớt định hướng lùa gà rồi. Thương hiệu Việt Nam mà đòi Tây Ban Nha với Đức nó sản xuất tại nước nó cho riêng thị trường VN, nếu uy lực như vậy thì VN hóa rồng rồi cụ ạ.
E chơi với mấy thằng nhập khẩu bếp thương hiệu Ý như cụ nói, nhập với giá 2 củ từ China về VN sau đó bán với giá 20 củ kèm khuyến mãi nồi niêu nên khá biết

• Vodka
Reactions: NNS
Năm rồi em sang Đức tìm toét mắt không thấy 1 cái bếp từ âm nào 2 vùng nấu, toàn từ 3 vùng trở lên. Méo hiểu sao ở VN lắm thía nhỉ.

Bepnhapkhau365

[Tịch thu bằng lái]
Website
bephoangcuong.com
Năm rồi em sang Đức tìm toét mắt không thấy 1 cái bếp từ âm nào 2 vùng nấu, toàn từ 3 vùng trở lên. Méo hiểu sao ở VN lắm thía nhỉ.
Đúng vậy cụ hàng Đức như của Bosch thì thường sản xuất 3 vùng nấu là chính, còn mẫu 2 vùng nấu rất ít bên Vn mình có mỗi mẫu Bosch ppi82560ms thôi đâu có nhiều.
ồ, bán hàng mấy thương hiệu Bosch, AEG, Siemens .... các bạn bán hàng ko nhiệt tình lắm, đơn giản vì lãi, chiết khấu ko cao chứ sao, tuy bù lại bảo hành ít gặp phải trục chặc.
mấy thương hiệu ba láp kia thì ck rất cao, vợt đc con gà nào là dất vui, hô hố.
nên em bổ sung thêm 1 kinh nghiệm mua bếp là hãy tự tìm hiểu kĩ trước khi mua, và đã mua thì hãy kiên định, chớ có dại đến shop, nghe bạn seller bật bài chê bai đủ điều cái hãng mà bạn định mua, rồi lái sang 1 hãng khác nức nở đứt lưỡi dụ bạn mua, đơn giản chỉ là bán con đó shop ăn đậm hơn nhiều=))
thời buổi toàn cầu hóa, việc 1 sản phẩm made in ở đâu rất quan trọng, ảnh hưởng khá đến chất lượng, và đặc biệt là đến tiền. tuy nhiên quan trọng hơn lại là sản phẩm đó được bán ở thị trường nào.
ví dụ dĩ nhiên 1 con bếp từ made in Germany sẽ đắt hơn con cùng hãng, cùng phân khúc nhưng sản suất ở nước thứ 3, tuy nhiên bạn cứ chọn 1 con bếp từ made in Spain hay thậm chí china cũng đc, nhưng có bán ở Germany, chứ chớ dại mua con gắn mác made in Germany nhưng thấy chỉ bán ở ... VN=))
gian lận thương mại, nhập nhèm nguồn gốc xuất xứ để đánh bả người tiêu dùng giờ rất tinh vi, các gian thương cũng nhiều chiêu trò phức tạp để loằng ngoằng che dấu đi cái nguồn gốc thật của sản phẩm, hô hố, ví dụ như lập hẳn 1 cty bên Đức,tạm nhập tái xuất, lộn ra lộn vào hay như rất phổ biến của khựa là mua mẹ nó 1 hãng của Đức, có thể đã chết hoặc sắp chết vvv để đc tiếng hàng Đức, Thụy Sỹ vvv cũng có sản suất lắp ráp 1 vài mã sản phẩm rồi đi đăng kí bảo hộ, made in Germany, hay Swiss made như ai, rồi về sản xuất tả bổ xiểng kính thưa các loại bán tung tóe khắp nơi, nhất là khu vực Đông nam á, dĩ nhiên chỉ éo có bán ở ... Đức=))
ngay đến như bếp, lò, tủ của Hafele em cũng éo thấy tin tưởng cho lắm, vì Hafele bên Đức chỉ thấy là hãng bù lon ốc vít, ray giá phụ kiện kim khí, chả có cái sản phẩm gia dụng nồi niêu lò nướng bếp núc éo nào. chỉ thấy ông Háp lơ vn bày bán, chắc chắn cũng hàng OEM, nhưng chắc cũng tốt, vì em thấy lò nướng của nó giống hệt của Bosch. tuy nhiên chả hơi éo đâu, ta cứ hãng Bosch, Siemens, AEG ta mua cho chính chữ
Hoan nghênh kinh nghiệm của bác, bác nói chuẩn là made in ở đâu không quan trọng bằng việc hàng chính hãng. Nhưng em bổ sung thêm là có những mẫu mã công ty sản xuất riêng cho các thị trường khác nhau nên lấy tên gọi và mẫu mã cũng khác nhau, vì thế bác mà quy định con này bán ở Việt Nam mà tìm mãi không thấy nó bán bên Mỹ hay Châu Âu mà đánh giá nó là hàng giả hay kém chất lượng thì cũng hơi sai lầm. Như em mua một con laptop Toshiba tên ở vn là Satellite l840 tem, nhãn mác và giấy tờ đầy đủ, nhưng bên nhật lại không có mã này.

Bepnhapkhau365

[Tịch thu bằng lái]
Website
bephoangcuong.com
Đặt Chefs và Giovani lên hàng đầu là biết thớt định hướng lùa gà rồi. Thương hiệu Việt Nam mà đòi Tây Ban Nha với Đức nó sản xuất tại nước nó cho riêng thị trường VN, nếu uy lực như vậy thì VN hóa rồng rồi cụ ạ.
E chơi với mấy thằng nhập khẩu bếp thương hiệu Ý như cụ nói, nhập với giá 2 củ từ China về VN sau đó bán với giá 20 củ kèm khuyến mãi nồi niêu nên khá biết
Cụ lại nói oan cho em rồi, em mà lừa thì đã không ghi nó là hàng Việt Nam OEM rồi =))

Dangminhquan

Xe điện
Cụ lại chơi khó anh em.Giờ sang đó làm sao mà bê được bếp từ về.Mà sang cũng chẳng biết hỏi ai bếp nó bán chỗ nào.hihi
Bếp từ Giovani Là thương hiệu bếp từ cao cấp nổi tiếng tại Ý,Cụ nào sang ý xem có mua được bếp từ giovani không ạ

NNS

Xe ngựa
Đúng vậy cụ hàng Đức như của Bosch thì thường sản xuất 3 vùng nấu là chính, còn mẫu 2 vùng nấu rất ít bên Vn mình có mỗi mẫu Bosch ppi82560ms thôi đâu có nhiều.

Hoan nghênh kinh nghiệm của bác, bác nói chuẩn là made in ở đâu không quan trọng bằng việc hàng chính hãng. Nhưng em bổ sung thêm là có những mẫu mã công ty sản xuất riêng cho các thị trường khác nhau nên lấy tên gọi và mẫu mã cũng khác nhau, vì thế bác mà quy định con này bán ở Việt Nam mà tìm mãi không thấy nó bán bên Mỹ hay Châu Âu mà đánh giá nó là hàng giả hay kém chất lượng thì cũng hơi sai lầm. Như em mua một con laptop Toshiba tên ở vn là Satellite l840 tem, nhãn mác và giấy tờ đầy đủ, nhưng bên nhật lại không có mã này.
chính hãng? chính hãng cái hãng tử tế bán vào 1 thị trường có tiêu chuẩn cao, luật lá nghiêm ngặt như Đức, Anh, Ý thì tốt, chứ chính hãng những cái hãng tàu khựa lập lờ đánh lận con đen thì chính làm cái gì khi đ,éo ai thèm làm giả =)), nó mua những linh kiện 5 cha 3 mẹ về lắp ra hàng loạt những sản phẩm rẻ hều, thằng nào đặt mua về thích tên gì nó dập cho tên đó, cái gọi cho sang mồm là OEM, hô hố, kiểu thằng Asanzo gì chính là 1 loại này, lùa gà bán giá cắt cổ
đúng, có những mã sản phẩm bán ở thị trường nước này nước khác, có thể vẫn là nó thôi, nhưng hàng xuất Nga nó kí hiệu xyw, hàng xuất vào Đức nó kí hiệu fbc vvv, nhưng quan trọng nó đúng là hàng của hãng Bosch, ví dụ thế.
nên Bosch, siemens nó bán ở đâu nó vẫn là 1 hãng có tiếng, đúng của Đức, dù toàn bộ bếp từ nó đều sx ở Spain, hay có 1 mã bếp đôi sx china, chắc chỉ bán cho mấy nước ĐNA.
còn mấy cái hãng Giovani, Napoliz, Faster .... kêu danh rá hàng đầu của Ý, muchen, munich, spelier của Đức: hô hố, chả có cái hãng éo nào của Đức, Ý tên thế cả=))

Chỉnh sửa cuối:

BinhOT

Xe hơi
Nhà em vừa mua 1 cái 2 vùng nấu dương của WMF Cromagan, bảo là nhập từ Đức mà em không thấy "Made in Germany" gì cả! Vậy là sao các cụ nhỉ? Làm sao biết đó là hàng chính hãng?

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em vừa mua 1 cái 2 vùng nấu dương của WMF Cromagan, bảo là nhập từ Đức mà em không thấy "Made in Germany" gì cả! Vậy là sao các cụ nhỉ? Làm sao biết đó là hàng chính hãng?
Cụ chụp cái ảnh đưa lên để ae xem cho

NNS

Xe ngựa
nhập từ Đức ko có nghĩa made in Germany cụ nhé

Ac080

Xe tăng
Bếp từ Giovani Là thương hiệu bếp từ cao cấp nổi tiếng tại Ý,Cụ nào sang ý xem có mua được bếp từ giovani không ạ
Thì cụ chu thông tin là thương hiệu cao cấp tại Ý chứ có nói là sản xuất tại Ý đâu mà cụ đòi mua tại Ý. Hiz

Ac080

Xe tăng
Với hàng thật và giả thì đúng là phải tiếp xúc nhiều mới phân biệt được, vì bây giờ công nghệ làm giả của TQ quá giỏi luôn, những cách phân biệt cơ bản em chia sẻ qua với cụ là: cần chú ý vẻ ngoài của sản phẩm, màu sơn của các ký hiệu tên sản phẩm, tên thương hiệu phải rõ ràng sắc nét, nếu được in nổi thì khi sờ vào hay miết tay phải thật trơn nhẵn. Cụ lên gg tìm web chính hãng của sản phẩm xem cân nặng nó bao nhiêu, cụ định mua ở cửa hàng nào thì cụ nhờ họ cân hộ nếu đúng cân nặng của nhà sản xuất là hàng thật, vì hàng giả thường nhẹ hơn. Còn mặt kính thì cụ chú ý hàng xịn như kính schott thì sẽ không in dấu vân tay, phản quang tốt, ảnh phản chiếu lại như gương không bị mờ nhòe là hàng thật. Cụ có thể bảo họ bật bếp lên test thử, bếp thật khi hoạt động sẽ rất êm không phát ra tiếng động khi bật max công suất và ở chế độ Booster nước sôi rất nhanh chỉ trong khoảng chưa đến 1 phút là được.
Để giảm thiểu rủi ro thì cứ bảo cửa hàng tư vấn cho loại nào của TQ hoặc Việt Nam sản xuất mà dùng ổn định mà mua. Cứ lao vào Đức, Ý, Tân Ban Nha thì 99% là ôm hận hoặc mua giá cao.

BinhOT

Xe hơi
Bếp của WMF, bọn này chuyên dao dĩa với lại nồi niêu xoong chảo cụ ạ.
Cám ơn cụ, vấn đề là làm sao mình biết hàng có xuất xứ từ Đức cụ nhỉ? Bên cửa hàng bảo không phải hàng sản xuất ở Đức nhưng có xuất xứ từ Đức, kiểm tra bằng mã vạch nhưng em không tin lắm, vì chỉ là 1 tờ giấy dán vào bếp thôi! Mà mã vạch lại là 0415... chứ không phải 400-430 như trên mạng bảo!

Cám ơn cụ, vấn đề là làm sao mình biết hàng có xuất xứ từ Đức cụ nhỉ? Bên cửa hàng bảo không phải hàng sản xuất ở Đức nhưng có xuất xứ từ Đức, kiểm tra bằng mã vạch nhưng em không tin lắm, vì chỉ là 1 tờ giấy dán vào bếp thôi! Mà mã vạch lại là 0415... chứ không phải 400-430 như trên mạng bảo!
Thì cụ tin lời cửa hàng thôi, nhưng câu nói lại có chút mâu thuẫn, có ruột bên trong thì review dễ hơn

Chỉnh sửa cuối:

TrungGia

Xe buýt
Nhà cháu dùng con aeg hk6542h1xb đã hơn 2 năm, nhờ mua mang từ đức về (cùng 4 món khác). Trong khi trên mạng thấy tại Việt Nam bán có hơn 14 triệu, có vẻ giá cũng vậy! Các cụ cho hỏi, hàng ở Việt Nam có đủ tự tin không, giá chưa chắc đắt hơn,..
Mà cái bếp, chênh nhau mấy, mua cái đẹp, tốt mà dùng, cũng là đồ trang sức trong nhà các Cụ ạ, (kể cả các đồ khác)..