[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Euro2CityStar

Xe lăn
Em thì nghiêng về phương án bị bùi nhùi thép cọ rách hơn là gián, vì bếp nhà em gần như tuyệt diệt các loại gián, kiến.
Em đã nhờ được 1 cụ OF cực kỳ nhiệt tình đặt giúp rồi ạ, vừa như in và hoạt động bthg.

Hồi chưa có bếp từ, nhà e dùng cái nồi áp suất nhôm của tàu, đun bếp gas mãi cũng có hỏng cái gì đâu - cũng loại tạ núm chặn áp suất.
Cụ có mã nồi áp suất bếp từ mà dùng núm cụ cho em tham khảo nhé.
đại địa chủ
tham khảo

ToyotaAltis9063

Xe điện
e nghĩ cụ nên mua cái Fissler Original Fro 3,9 lít vung inox làm nồi áp suất thì dùng đến hết đời cụ rồi chuyền lại cho con cháu , giá mua lẻ khoảng 4triệu đ , nhà e mua 1 bộ 4 chiếc nên tự nhiên có 4 cái nồi áp suất :)) .
Em đọc ké các cụ trên này thấy bảo nồi áp suất Fissler nó cũng có cái gioăng gì dễ rách cụ ạ, được cái mua thay thế thì dễ chi phí khoảng 5 lít, hiện đại nên tốn kém quá ạ. :D

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Em nói thật là lắm bước quá ạ
thế chảo thường cụ vẫn phải theo qui trình đó chứ, ko ai viết ra cụ nghĩ nó đơn giản hơn à
khác nhau mỗi lau khô+ lau dầu bảo quản cụ ơi, vì vậy mà cụ ko ăn phải cái chống dính độc hại cụ ạ.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Thật sự là rất cách rách bác ạ. Nhà tôi cũng có 1 chiếc và hiếm khi sử dụng nó (có lẽ chỉ có tôi dùng).
vâng cái này nếu người hiểu thì sẽ làm bt, chứ người ngại thay đổi thì chấp nhận ăn chống dính độc hại thôi. ví dụ cụ là người tiên phong dùng thường xuyên thì con cái, vk cụ sẽ thấy hay và dùng theo.
cái chảo gang hãng khác nó khác vs chảo gang của em sản xuất cụ nhé. để được mn chấp nhận chảo của em phải hay hơn chảo tây tàu ạ

Chỉnh sửa cuối:

lx125_black

Xe container
Em đọc cái so sánh của cụ mà buồn cười quá.
Cụ thì cho rằng sản phẩm cụ tốt, nhưng cụ dìm hàng đối thủ bằng những nhận định ngô nghê vậy thì khó chấp nhận quá.
Đọc xong cái cụ bán chảo, e tin là mình ko bao giờ trở thành khách hàng của cụ.

Chu An

Xe điện
vâng cái này nếu người hiểu thì sẽ làm bt, chứ người ngại thay đổi thì chấp nhận ăn chống dính độc hại thôi. ví dụ cụ là người tiên phong dùng thường xuyên thì con cái, vk cụ sẽ thấy hay và dùng theo.
cái chảo gang hãng khác nó khác vs chảo gang của em sản xuất cụ nhé. để được mn chấp nhận chảo của em phải hay hơn chảo tây tàu ạ
Vâng, cái tôi đang dùng cũng giống sản phẩm của bên bác. Hướng dẫn sử dụng cũng y hệt như vậy. Nhưng cách bảo quản thì lích kích quá. Chưa kể nó nặng và rất nóng khi sử dụng. Bền thì có lẽ nó vô địch rồi.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Cụ thì cho rằng sản phẩm cụ tốt, nhưng cụ dìm hàng đối thủ bằng những nhận định ngô nghê vậy thì khó chấp nhận quá.
vẫn tặng cụ rượu nhá, mỗi sàn phẩm sẽ phù hợp với những khách hàng khác nhau, cụ không dùng ko sao. việc so sánh là bt ví dụ giống cụ mua iphone 14Promax và S22 ultra của samsung , cái chảo này mình trên tay 2 sản phẩm và đang dùng 2 sp đó, cải tiến với mình nhưng có thể ng khác lại muốn khác nên cũng ko tranh cãi làm gì

lta500

Xe buýt
Toàn các cụ còm ở đây chứng tỏ các cụ oF lo chuyện bếp núc là chính :D

dlbk2019

Xe hơi
Toàn các cụ còm ở đây chứng tỏ các cụ oF lo chuyện bếp núc là chính :D
vợ đi làm thì mình ở nhà nấu nướng thôi cụ :))

nhà em mua cái chảo tefal dùng ngon, còn sunhouse thìôi thôiđượcđúng 6 tháng

nhanchauchau

Xe tăng
Vãi cái bảng so sánh dìm hàng Lodge tự sướng.
Đâu phải dìm thằng khác thì mình nổi hơn đâu.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn

lta500

Xe buýt
khổ nỗi vk nó kiếm tiền cục mình nhặt tiền lẻ , thì phải làm sao
Cụ bán chảo gang thì chắc cũng tiền cục chứ. gang nặng thế mà. Em cũng định mua cái chảo gang thay cho cái chảo lồi rốn ở nhà để vợ xào rán cho ngon.

lta500

Xe buýt
Có thể cụ hiểu nhầm ý cụ ấy. Cụ ấy so sánh là so sánh với chảo LODGE bán trôi nổi. Chứ nếu hàng chính hãng có công ty phân phối thì chắc nó sẽ khác rồi.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Cụ bán chảo gang thì chắc cũng tiền cục chứ. gang nặng thế mà. Em cũng định mua cái chảo gang thay cho cái chảo lồi rốn ở nhà để vợ xào rán cho ngon.
cụ cứ thử đi ko ưng trả lại mình ok mà, bảo hành 100Y thì cụ biết là nó chả có gì để hỏng, xào nấu chiên rán chung 1 chảo, bùi nhùi sắt cọ thoải mái

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Có thể cụ hiểu nhầm ý cụ ấy. Cụ ấy so sánh là so sánh với chảo LODGE bán trôi nổi. Chứ nếu hàng chính hãng có công ty phân phối thì chắc nó sẽ khác rồi.
logde china nó nhái cũng đầy ra ấy, mấy ai có giấy kiểm định show ra đâu , mua thì cứ mua thôi. hàng của mình có giấy chứng nhận ATTP nên chả ngại gì hết

lta500

Xe buýt
cụ cứ thử đi ko ưng trả lại mình ok mà, bảo hành 100Y thì cụ biết là nó chả có gì để hỏng, xào nấu chiên rán chung 1 chảo, bùi nhùi sắt cọ thoải mái
thì cụ phải cho em xem cái hình thì em mới biết ntn để mua chứ. Để em zalo cho cụ nhé.

ririar84

Xe tải
E xách tay cái đôi chảo inox WMF từ Đức về, xài lần đầu tiên đã dính luôn rồi, rán đậu ốp trứng đều vỡ nát hic