[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Chow Chow

Xe máy
trước em mua một cái bếp từ của kangaroo, dùng được chưa đến một tháng mà nó bị nổ mặt kính, hic sợ thật

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
200k/chai cụ nhé, cụ xịt lên khăn rồi lau mặt bếp giống như mấy nước lau kính hay lau đa năng cif của mình ấy, nhưng dùng lau mặt bếp thì không nên xịt trực tiếp lên bếp sẽ không tốt cho bếp
Vậy em có thể dùng nước Cif/Rửa kính dùng? :D

hanalees

Xe máy
được cái sạch sẽ chứ tiện dụng thì cũng không hẳn

metom

Xe tải
Không nên cụ nhé, dùng loại đặc biệt dành riêng cho bếp từ như e nói mới phù hợp và an toàn cho bếp, các loại kia là em ví dụ xách xịt thôi, cụ dùng mấy loại đó hỏng mặt bếp đấy

metom

Xe tải
Nếu cụ tiết kiệm k muốn mua loại chuyên dụng như e giới thiệu thì cụ chỉ nên dùng khăn ẩm lau thôi nhé, chớ lấy nước xịt kính với cif lau đấy

NNS

Xe ngựa
Không nên cụ nhé, dùng loại đặc biệt dành riêng cho bếp từ như e nói mới phù hợp và an toàn cho bếp, các loại kia là em ví dụ xách xịt thôi, cụ dùng mấy loại đó hỏng mặt bếp đấy
Hỏng thế quái nào đc, mẹt kính bếp từ nó ko tệ hơn vách kính cửa đâu, vô tư đê.
Mỗi tội là xài đồ tẩy rửa xịn thì nó ko độc hại, dễ dàng chùi rửa các vết bẩn, lau cái sạch bóng ngay mà thôi, chứ ko hư đc mặt kinh đâu.
Các mợ cứ quan trọng hóa, nhà em đủ hết mấy cái bình chất tẩy rửa nào đồ inox, nào đồ kính của Đức, nhưng thật toàn lấy mẹ nó bình nc rửa kín chùi, bẩn do bắn dầu mỡ thì tiện lau luôn bằng nc rửa bát, vì ngại lấy lọ chuyên dụng dưới gầm tủ ra, bao năm nay chả sao, bếp vẫn bóng lừ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ tiết kiệm k muốn mua loại chuyên dụng như e giới thiệu thì cụ chỉ nên dùng khăn ẩm lau thôi nhé, chớ lấy nước xịt kính với cif lau đấy
nhà em dùng giấy lau, nhưng em ko thấy sạch.
Cụ ship giúp em 1 chai nhé. Cảm ơn cụ.

metom

Xe tải
Em thì không dám dùng mấy món như của cụ để vs bếp, vì em có đọc hdsd bếp thì họ có cấm vs kiểu ấy nên e không dám liều vì bếp tiền không phải là ít, còn các cụ lựa chọn cách nào là quyền của các cụ, nhưng e nghĩ nó là đồ điện tử và nhiều mặt bếp cũng vỡ nứt phải thay nên tốt nhất làm theo khuyến cáo của nhà sx cho chắc cụ ạ
Hỏng thế quái nào đc, mẹt kính bếp từ nó ko tệ hơn vách kính cửa đâu, vô tư đê.
Mỗi tội là xài đồ tẩy rửa xịn thì nó ko độc hại, dễ dàng chùi rửa các vết bẩn, lau cái sạch bóng ngay mà thôi, chứ ko hư đc mặt kinh đâu.
Các mợ cứ quan trọng hóa, nhà em đủ hết mấy cái bình chất tẩy rửa nào đồ inox, nào đồ kính của Đức, nhưng thật toàn lấy mẹ nó bình nc rửa kín chùi, bẩn do bắn dầu mỡ thì tiện lau luôn bằng nc rửa bát, vì ngại lấy lọ chuyên dụng dưới gầm tủ ra, bao năm nay chả sao, bếp vẫn bóng lừ

NNS

Xe ngựa
Em thì không dám dùng mấy món như của cụ để vs bếp, vì em có đọc hdsd bếp thì họ có cấm vs kiểu ấy nên e không dám liều vì bếp tiền không phải là ít, còn các cụ lựa chọn cách nào là quyền của các cụ, nhưng e nghĩ nó là đồ điện tử và nhiều mặt bếp cũng vỡ nứt phải thay nên tốt nhất làm theo khuyến cáo của nhà sx cho chắc cụ ạ
Vô tư đi cụ, mặt kính bếp từ Đức của schott, euro Kara nếu ko táng choang cái gì lên mặt nó thì ít khi nó hư lâm, cụ cứ thoải mái cọ rửa bằng bất cứ thứ gì cụ thích, kể cả cái nc rửa bát hạng bét Mĩ hảo éo gì cũng đc hết, hư làm sao đc

trungngothu

Xe tăng
chào các cụ. em đang chuẩn bị làm tủ bếp, đang có nhu cầu mua bếp từ, hút mùi. Nhờ các cụ thông thái tư vấn giúp em có bộ nào cả bếp , cả hút mùi rơi vào ~12tr không ah. Bền bỉ, tiết kiệm điện năng thì giới thiệu em ah. Cảm ơn các cụ nhiều
Hút mùi nhà cụ loại nào: ống khói, âm tủ, đảo, cổ điển, tum inox hoặc tum kính; kích thước bao nhiêu? Bếp chọn loại mấy vùng nấu, chữ nhât hay vuông hay thik domino?

metom

Xe tải
Của bền tại người .
Cứ để rầm rầm lên thì cái gì chả choang cmnr .

Gần nhà có hàng phở thấy nó dùng cả năm nay chưa thấy vỡ .
tất nhiên là của bền tại người, nhưng em nghĩ giá ấy thì cũng k yêu cầu được, bếp xịn mặt kính nó chịu lực , chịu được thay đổi nhiệt độ, còn bếp rẻ thì k có nên dễ vỡ, nổ... thôi

myyy

Xe đạp
Mình thấy dùng bếp từ cũng tiện, an toàn đảm bảo