[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Kính nhờ Cụ ong dat hỗ trợ tư vấn xem mấy cái chảo Yoshikawa này em mua bên Nhật về có phải tôi dầu gì không ah?
1. Chảo 28cm: bằng thép dầy khoảng 2,7mm gì gì đó. Trong lòng chảo này đã đen sì rồi:

2. Chảo 20cm: Lòng chảo có vân như kiểu để tăng chống dính (cái muôi cũng thế), cũng dầy ~ 2,7mm.

Cảm ơn Cụ!
cụ ship qua trang nào , shop nào đấy ạ? chênh so với giá trên web tây nhiều ko ạ? e định ship 2 cái chảo wmf chống dính , từ, cỡ 26cm
P/S: e thấy chảo wmf tại VN có 1 số shop có nhưng nhìn cái chữ khắc dưới đáy chảo nó nông, có vẻ nhái nhái, giá 1500k thôi nhưng ko yên tâm lắm

Skoda_Favorit

Xe container
e thấy bảo nồi chiên ko dầu thì món rán muốn ngon, khi nấu qua nồi chiên đó vẫn phải dán qua hay nhúng qua dầu mới ngon ạ, em chưa dùng
Thực ra nếu ai thích món rán thì nồi chiên không dầu khó đáp ứng được 100% nhưng nếu tính về lợi ích sức khỏe (dầu mỡ bị đốt nóng quá sẽ không có lợi), chi phí dầu mỡ, công sức đứng rán, vệ sinh bếp chảo thì nồi chiên không dầu đáp ứng được. Nhà em không quá cầu kỳ và nghiêng về lợi cish nêu trên nên thấy ổn. Một số món nồi chiên làm ngon không kém như rán đậu phụ, nướng thịt, nướng cánh, đùi gà, nướng cá (chỉ được cho 1 số loại cá), rang lạc, nướng khoai,....
cụ ship qua trang nào , shop nào đấy ạ? chênh so với giá trên web tây nhiều ko ạ? e định ship 2 cái chảo wmf chống dính , từ, cỡ 26cm
P/S: e thấy chảo wmf tại VN có 1 số shop có nhưng nhìn cái chữ khắc dưới đáy chảo nó nông, có vẻ nhái nhái, giá 1500k thôi nhưng ko yên tâm lắm
Cháu em nó mua hộ và mang từ Nhật về! Cụ có thể order qua Fado hay mấy Cụ Ship hàng vì nó có bán trên AMZ Nhật!

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Thực ra nếu ai thích món rán thì nồi chiên không dầu khó đáp ứng được 100% nhưng nếu tính về lợi ích sức khỏe (dầu mỡ bị đốt nóng quá sẽ không có lợi), chi phí dầu mỡ, công sức đứng rán, vệ sinh bếp chảo thì nồi chiên không dầu đáp ứng được. Nhà em không quá cầu kỳ và nghiêng về lợi cish nêu trên nên thấy ổn. Một số món nồi chiên làm ngon không kém như rán đậu phụ, nướng thịt, nướng cánh, đùi gà, nướng cá (chỉ được cho 1 số loại cá), rang lạc, nướng khoai,....

Cháu em nó mua hộ và mang từ Nhật về! Cụ có thể order qua Fado hay mấy Cụ Ship hàng vì nó có bán trên AMZ Nhật!
vâng, thank cụ

Linh_nhat

Xe hơi
mình định mua bếp loại này, các cụ xem giúp có được không nhé:
Bếp từ đôi Sunhouse SHB9101
  • Kích thước: 780 x 485 x 125mm
  • Điện áp: 220V-50Hz
  • Công suất tổng: 4400W
  • Bảo hành: 24 tháng
Mình cảm ơn

Đặng Mai Anh

Đi bộ
Vậy bếp pid675dc1e có bán chính hãng nước nào ở châu Âu ko cụ???
Sao ở Đức lại ko bán mà ở VN e thấy nó cũng hot thế ạ.
Nếu ko mua con này thì còn con nào dưới 20tr ( bếp đôi, ba ) ngon hơn ko ạ.

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Con PID675DC1E nhập Tây Ban Nha bác ạ, cùng kiểu này dùng con PID775DC1E mặt bếp rộng hơn thao tác dễ hơn ạ. Bếp này tốt

Skoda_Favorit

Xe container
Các Cụ Euro2CityStarNNS cho em hỏi là em thấy bếp Nhật nội địa đời mới có Công nghệ All-metal nấu được cả nồi nhôm thì không hiểu công nghệ sinh ra nhiệt của nó ntn để nấu nhỉ? Tks các cụ!

lieugl

Xe tải
phí tiền .
bếp tàu đấy .
Cụ cho e hỏi là e mới dùng bếp từ,e đun nước ở chế độ booster đến lúc sôi thì bếp kêu ù ù rất to.cụ cho e hỏi là do bếp hay do quạt gió đang hoạt động vì e đun ở mức nhỏ thì không thấy bị gì

Patriots

Xe lăn
Em đóng góp tí.
Bếp nhà em tên NEEF,5 vùng nấu,2 vùng thông minh có thể liên kết nấu được nồi vuông 20X40.Là bếp XỊN Đức,sx TBN nhé.Nấu im phắc,khi quạt tản nhiệt chạy ghé sát tai mới nghe tiếng.Tiêu thụ điện năng thoải mái cỡ<100k/tháng.Đặc biệt anh chàng Giecmany này nồi chảo dù đểu cỡ nào cũng nhận tuốt,miễn là bắt nam châm,kể cả cái cạp lồng Inox Tàu,lệch đúng chẳng chê.
Nhưng em đầu tư bộ nồi chảo WMF,cũng Mede Gr,đèo hai con chảo Tefal made France.Thật đáng đồng tiền bát gạo.
Biết thế này em mua moẹ nó lâu rồi,làm bỏ đi con bếp gas Rinnai xịn Nhựt Bửn,tốn hơn chục củ.
Một lần nữa xin cảm ơn DĐ,cảm ơn cccm,đặc biệt là lão Patrios giúp em làm cuộc cách mạng nhà bếp!
Giờ cháu mới đọc, đúng cách mạng như thế này sướng cụ nhỉ, chứ bếp ga mùa hè nghĩ đến vào bếp đã ngại, lại kém an toàn, nhà cháu đã bị một lần ngủ dậy thấy mùi ga rồi, nghĩ lại vẫn thấy ghê

Euro2CityStar

Xe lăn
nó cũng vẫn là cảm ứng điện từ thôi .
Các Cụ Euro2CityStarNNS cho em hỏi là em thấy bếp Nhật nội địa đời mới có Công nghệ All-metal nấu được cả nồi nhôm thì không hiểu công nghệ sinh ra nhiệt của nó ntn để nấu nhỉ? Tks các cụ!

NNS

Xe ngựa
em ko ngâm cứu nên cũng chả rõ, đọc qua qua thì nó là 1 loại bếp đun đc các nồi miễn là bằng kim loại. nồi đất, thủy tinh vẫn ko đun đc như thường. Đại khái là nó đẩy tần số dòng điện lên cao gấp vài 3 lần bếp IH mà phải đun nồi từ để nồi kl ko có từ tính vẫn buộc phải sinh dòng Fuco éo gì đó thôi.
nên chắc công suất nó sẽ lớn, tốn điện năng, tuổi thọ các linh kiện chắc kém đi do phải làm việc nặng hơn nhiều vvv. Hình như chỉ có anh Nhật bản làm món này, trong khi Đức nó ko làm
vì thế em ko đánh giá cao loại này, tiếc éo gì ba thứ nồi niêu xong chảo cũ mà cố tận dụng làm gề, vứt mẹ nó đi mua bộ mới cho nó tone sur tone=))

NNS

Xe ngựa
Cụ cho e hỏi là e mới dùng bếp từ,e đun nước ở chế độ booster đến lúc sôi thì bếp kêu ù ù rất to.cụ cho e hỏi là do bếp hay do quạt gió đang hoạt động vì e đun ở mức nhỏ thì không thấy bị gì
kêu to là đúng rồi, nó dồn công suất cả bếp vào 1 cái. ko nên lạm dụng chức năng "no dồn" này cụ ạ.
tốt nhất là đun mức cao của bếp, hãn hữu quá vội hãy bật sang chế độ booster

lieugl

Xe tải
kêu to là đúng rồi, nó dồn công suất cả bếp vào 1 cái. ko nên lạm dụng chức năng "no dồn" này cụ ạ.
tốt nhất là đun mức cao của bếp, hãn hữu quá vội hãy bật sang chế độ booster
vâng đấy là e đang test các chức năng của bếp xem có vấn đề gì không chứ e cũng chỉ đun bình thường thôi ạ

Skoda_Favorit

Xe container
em ko ngâm cứu nên cũng chả rõ, đọc qua qua thì nó là 1 loại bếp đun đc các nồi miễn là bằng kim loại. nồi đất, thủy tinh vẫn ko đun đc như thường. Đại khái là nó đẩy tần số dòng điện lên cao gấp vài 3 lần bếp IH mà phải đun nồi từ để nồi kl ko có từ tính vẫn buộc phải sinh dòng Fuco éo gì đó thôi.
nên chắc công suất nó sẽ lớn, tốn điện năng, tuổi thọ các linh kiện chắc kém đi do phải làm việc nặng hơn nhiều vvv. Hình như chỉ có anh Nhật bản làm món này, trong khi Đức nó ko làm
vì thế em ko đánh giá cao loại này, tiếc éo gì ba thứ nồi niêu xong chảo cũ mà cố tận dụng làm gề, vứt mẹ nó đi mua bộ mới cho nó tone sur tone=))
À vâng! Em chỉ tò mò chút chứ có định mua đâu! :DE đang dùng bếp Châu Âu rồi. Nồi, chảo thì mua hịn rồi!

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
e mua 2 chảo gang Nhật, dùng 1 cái, còn 1 cái size 26cm ko dùng. Cụ nào cần nhắn e.
link chảo

em lại mua chảo rồi ko thì hốt cũng ngon, bắt nhiệt tốt ko ạ, giá bn bác
-mà lòng chảo gang này nhẵn như họ có sử lý chống dính à bác

nmdung

Xe hơi
em lại mua chảo rồi ko thì hốt cũng ngon, bắt nhiệt tốt ko ạ, giá bn bác
-mà lòng chảo gang này nhẵn như họ có
sử lý chống dính à bác
Chảo gang bắt nhiệt tốt. E thanh lý mấy trăm thôi cụ. Chảo gang được tôi dầu chống dính tốt mà ko gây hại sức khoẻ như chảo chống dính cụ à. Hàng Nhật chất lượng yên tâm.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Chảo gang bắt nhiệt tốt. E thanh lý mấy trăm thôi cụ. Chảo gang được tôi dầu chống dính tốt mà ko gây hại sức khoẻ như chảo chống dính cụ à. Hàng Nhật chất lượng yên tâm.
e chưa có nhu cầu mua thêm, nhưng cụ cho xin cái tên đầy đủ của hãng kia để e ngâm cứu dần

cưỡi chổi

Xì hơi lốp
Bếp từ nhà em lâu lâu mới dùng, hôm rồi dùng 1 lúc thì tự ngắt rồi bếp báo E3. Không biết sao nữa