[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

32 nguyễn văn Trỗi - phương Liệt -Thanh Xuân
Website
nhabep89.com

Tks cụ. E vừa hỏi thì bên đó báo 5,6 tr, chưa ship, chờ 1 vài hôm mới có.
Họ báo có cái bếp WMF cũng 2 vùng nấu, hơn cái Rommel kia là có khóa trẻ e (nút pause), 2 bên ko giới hạn công suất, mà nó tự chia, giá 5,9 tr, tự đến lấy. Liệu cái bếp WMF kia có lấy được không các cụ?
bếp wmf ngon hơn romell nhiều đó cụ, chạy êm ái hơn thiết kế đẹp hơn. e đang bán 5,3 bh 12 tháng giao tại nhà và bh tại nhà cụ quan tâm ibox em, có fix nhẹ :)

ryduano

Xe đạp
Phiền các cụ cho e hỏi chốt con Cata có trang chủ cata.es hẳn hoi mà sao mã ib772 e thấy nhiều người khen nhất lại k có trên trang đấy nhỉ?các mã khác bán ở VN thì vẫn có, e lăn tăn k biết mã này có made in spain thật k. Nhờ các cụ giải ngố ạ
Trước em có câu hỏi y như cụ.
Sau khi tìm catalog ở trên web mới thấy có

Tiện đây các cụ tư vấn giúp em bếp đôi tầm 10tr, bảng điều khiển tách riêng với.
Em ưng con ib772, mà phụ huynh lại ko thích thiết kế chung bảng điều khiển

duchanh12a2

Xe tăng
Nhà em vừa mua 1 cái 2 vùng nấu dương của WMF Cromagan, bảo là nhập từ Đức mà em không thấy "Made in Germany" gì cả! Vậy là sao các cụ nhỉ? Làm sao biết đó là hàng chính hãng?
nhập từ Đức ko có nghĩa made in Germany cụ nhé
E cũng đang định mua con WMF 2 vùng nấu kia. Cụ dùng rồi cho e tí review xem thế nào với? Cái này e thấy bảo là hàng sx tại china và dùng nội địa Đức, nếu dùng nội địa Đức thì chắc chắn là chất lượng ok rồi phải không các cụ?
Cụ check ib nhé, k e lại bị phạt vì quảng cáo. chỗ này k chỉ bếp nồi mà còn oder cả tbi phòng tắm. Đợt tới đổi nhà là e sẽ oder toàn bộ vòi viếc bên này.
Cụ sakai_yo nhắn cho e địa chỉ mua với. Tks các cụ.
bếp wmf ngon hơn romell nhiều đó cụ, chạy êm ái hơn thiết kế đẹp hơn. e đang bán 5,3 bh 12 tháng giao tại nhà và bh tại nhà cụ quan tâm ibox em, có fix nhẹ :)
Hàng cụ Chinh là hàng nhập khẩu hay xách tay vậy?

NNS

Xe ngựa
E cũng đang định mua con WMF 2 vùng nấu kia. Cụ dùng rồi cho e tí review xem thế nào với? Cái này e thấy bảo là hàng sx tại china và dùng nội địa Đức, nếu dùng nội địa Đức thì chắc chắn là chất lượng ok rồi phải không các cụ?

Bếp Eu nói chung nó ko xài bếp đôi cụ ạ.
Bếp Rommel với Wmf đó lf bếp +, đúng là bán ở Đức thật nhưng là hàng bình dân rẻ tiền, kiểu như ở mình cho mấy bạn sv, công nhân độc thân sống tạm tạm ý nên giá rất rẻ, chie tầm chưa đến 100eu, nên chất lượng cũng đi đôi với giá thành, dĩ nhiên đủ tiêu chuẩn bán ơe Đức nó cũng tốt hơn hàng khựa nhái bán ở Việt Nam! Với giá đó bếp từ thường gia nhiệt kiểu rơ le on off nên nấu nướng ko đc ngon lắm
Nên em khuyên cụ làm con bosch hay aeg âm 3-4 bếp mà xài cho sướng, bếp từ giờ cũng rẻ đi nhiều rồi, như trước giữ 4-5 củ so với 30-40 củ mới nên mua tạm bếp 2, chứ giờ bếp bosch xịn nơ chỉ 15 củ trở lên thỉ tội gì dùng

PhamDQ

Xe máy
Bếp từ kết hợp điện 2 vùng nấu HC-M772C

Đã bác nào dùng con này chưa, cho e xin ý kiến với. :)

Website
nhabep89.com

wmf ở việt nam 100% xách tay cụ nhé.

Website
nhabep89.com

vói cái giá ấy thì nó ok trong tầm chất lượng. chứ ko thể so sánh với bosch hay aeg dc. nói chung nó ổn trong tầm giá (tiêu chí bếp dùng ổn đẹp và tiêu dùng nội địa đức)

Website
nhabep89.com
Bếp Eu nói chung nó ko xài bếp đôi cụ ạ.
Bếp Rommel với Wmf đó lf bếp +, đúng là bán ở Đức thật nhưng là hàng bình dân rẻ tiền, kiểu như ở mình cho mấy bạn sv, công nhân độc thân sống tạm tạm ý nên giá rất rẻ, chie tầm chưa đến 100eu, nên chất lượng cũng đi đôi với giá thành, dĩ nhiên đủ tiêu chuẩn bán ơe Đức nó cũng tốt hơn hàng khựa nhái bán ở Việt Nam! Với giá đó bếp từ thường gia nhiệt kiểu rơ le on off nên nấu nướng ko đc ngon lắm
Nên em khuyên cụ làm con bosch hay aeg âm 3-4 bếp mà xài cho sướng, bếp từ giờ cũng rẻ đi nhiều rồi, như trước giữ 4-5 củ so với 30-40 củ mới nên mua tạm bếp 2, chứ giờ bếp bosch xịn nơ chỉ 15 củ trở lên thỉ tội gì dùng
từ 4-5 mà lên 10-15 tr nó là cả vấn đề đó cu, nhiều người kinh tế họ chỉ có tầm chung nhưng muốn thay đổi từ cho an toàn thì nó cũng là lựa chọn.
chứ cụ so sánh waves với sh sao dc cụ:))

NNS

Xe ngựa
từ 4-5 mà lên 10-15 tr nó là cả vấn đề đó cu, nhiều người kinh tế họ chỉ có tầm chung nhưng muốn thay đổi từ cho an toàn thì nó cũng là lựa chọn.
chứ cụ so sánh waves với sh sao dc cụ:))
15-17 củ là hàng đời mới rồi cụ, chứ thực ra các bếp Bosch seri 4-6 chỉ hơn chục củ, xài tốt và tiện nghi hơn hẳn hàng tầm thấp như bếp Romel hay WMF. nên nếu so bếp hàng hãng Đức như Rm, WMF với hàng khựa nhái thì dĩ nhiên chọn hàng hãng, vì đó là hàng thật, hãng thật, tuy ko phải loại đắt tiền, còn nếu cố đc thì cố thêm vài củ, mua hàng xịn hơn xài cho sướng, gì chứ bếp núc xài hàng lởm khởm nhọc lắm, vì nó là hàng xài lâu dài, lại ko phải dễ thay đổi vì dính theo khoét bàn đá bếp, điện đóm

ChanNhoiBong

Xe máy
nhà em đang có nhu cầu mua bếp từ, vào đây nghiên cứu 1 hồi chóng mặt hoa mắt quá. Em tính mua con bếp từ bosch pij651fc1e, giá trên thị trường dao động 15,5-17tr. Các cụ, các mợ đã và đang dùng bếp từ bosch cho em hỏi dòng này có ổn áp không. Với làm thế nào để phân biệt mấy seri của dòng này với. Em cám ơn

Website
nhabep89.com
15-17 củ là hàng đời mới rồi cụ, chứ thực ra các bếp Bosch seri 4-6 chỉ hơn chục củ, xài tốt và tiện nghi hơn hẳn hàng tầm thấp như bếp Romel hay WMF. nên nếu so bếp hàng hãng Đức như Rm, WMF với hàng khựa nhái thì dĩ nhiên chọn hàng hãng, vì đó là hàng thật, hãng thật, tuy ko phải loại đắt tiền, còn nếu cố đc thì cố thêm vài củ, mua hàng xịn hơn xài cho sướng, gì chứ bếp núc xài hàng lởm khởm nhọc lắm, vì nó là hàng xài lâu dài, lại ko phải dễ thay đổi vì dính theo khoét bàn đá bếp, điện đóm
nó lên gấp đôi đấy cụ ạ.nói gì thì nói nó cũng phải phù hợp kinh tế của mỗi gia đình, chứ ai trả muốn đồ xịn đồ đẹp

phongchi

Xe đạp
Có cụ nào dùng bếp từ rommelsbacher ct 3410/in chưa ạ? Em mới mua mà thấy nóng chậm lắm, đun ấm nước mà sốt hết cả ruột (ấm bằng inox). Kiểu bếp này nó như thế hay là lỗi các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Có cụ nào dùng bếp từ rommelsbacher ct 3410/in chưa ạ? Em mới mua mà thấy nóng chậm lắm, đun ấm nước mà sốt hết cả ruột (ấm bằng inox). Kiểu bếp này nó như thế hay là lỗi các cụ nhỉ?
Bếp này 1 bên công suất lớn, 1 bên công suất nhỏ. Cụ chuyển sang bên còn lại hoặc dùng nồi khác nấu xem thế nào

ryduano

Xe đạp
Các cụ cho em xin vài mẫu tầm 15 triệu (có hỗ trợ chiên rán hầm lửa nhỏ) mà có bảng điều khiển tách riêng với :D
Em cảm ơn

cascadabadboy

Xe buýt
Nhà em mua phải đúng cái bếp kém chất lượng của bọn Bếp Đức Tâm, hỏng từ lúc mua đến lúc hết bảo hành, chán vãi chưởng các cụ ạ. Giờ con Bosch PIL631B18E nhà em bị lỗi số 9 ngược, có cụ nào trên đây chuyên sửa bếp bosch uy tín, đảm bảo không giới thiệu em với.
Các cụ nào có ý định mua bếp thì tránh xa cái bọn Bếp Đức Tâm này ra, em lập hẳn trang web bóc phốt bọn làm ăn kém uy tín này cho đỡ tức:
Cay thật. Em đọc mấy đoạn nổ bếp vừa buồn cười vừa tức thay cụ :))

TsarPutin

Xe tăng
nhà em đang có nhu cầu mua bếp từ, vào đây nghiên cứu 1 hồi chóng mặt hoa mắt quá. Em tính mua con bếp từ bosch pij651fc1e, giá trên thị trường dao động 15,5-17tr. Các cụ, các mợ đã và đang dùng bếp từ bosch cho em hỏi dòng này có ổn áp không. Với làm thế nào để phân biệt mấy seri của dòng này với. Em cám ơn
Bosh thì thường có Seri 6, 8; em thì cũng đang dùng seri6
Bosh cũng có 2 chất lượng, Bosh xuất Á(2-3 vùng) thì chất lượng kém hơn bếp Bosh nội địa Đức, Bếp Bosh Đức thì 4 vùng trở lên (ko có 3 đâu nhé) và giá nó cũng chỉ tầm 12tr đổ lại thôi;
Ngoài Bosh cụ nên nghía AEG NEFF SIEMENS

timtoi

Xe tăng
Ca
cái chảo gang này dùng ổn không các cụ ơi? Em thấy mấy hôm nay nhảy vào quảng cáo với em suốt. Giá cũng đẹp nữa.

Patriots

Xe lăn
Cụ nên làm cái bếp 4 của Bosch rẻ và thông minh hơn.

phongchi

Xe đạp
Bếp này 1 bên công suất lớn, 1 bên công suất nhỏ. Cụ chuyển sang bên còn lại hoặc dùng nồi khác nấu xem thế nào
Vâng em có biết 2 bếp công suất khác nhau 1 chút. Nồi thì nhà em dùng đa chủng loại nhưng mấy bếp cũ vẫn nóng nhanh lắm.