[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Các bác cho em ý kiến em đang hỏi Bếp Cata IB 772 và Pana KY-C277E thì họ trả lời vậy.

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com

mel2810

Xe máy
Bếp từ hãng Erosun nhập Malay có ổn không các bác nhỉ?

Em mua Teka tại 280 Nguyễn Trãi, Hà nội, vì thay bếp ga mà k muốn cắt gọt đắp lại mặt đá nên chỉ mỗi 1 mã sp của thằng này vừa, thấy bảo AEg, Bosh cũng tốt nhưng k vừa lỗ khoét nhà em.
Qua tìm hiểu rất lâu thì thấy thằng Teka này dc phân phối chính hãng ở Vn, thăngd 280 kia là đại ký cấp 1, nó phải có khoảng 30 đại lý cấp 1 ở Vn, nhưng cũng loạn trqng web lắm, web xịn hãng là teka.com/vn thì phải.
Bếp im thít k có tí ồn nào chứ k ầm ầm như bếp đơn lẩu ù hết cả đầu, nhưng hơi ghét cái là mỗi lần tăng giảm nhiệt hay hẹn giờ ở bếp nào là phải bấm xác nhận bên bếp đó, vì nó điều khiển chung chứ k rieng bếp nào bếp ý như bếp tàu, nấu rất mượt êm, hơi kén nồi và khi đặt phải chuẩn tâm chứ k báo lỗi ngay, k như bếp tàu đặt lệch thoải mái. Nói chung người Đức tỉ mỉ và chính xác chứ k dễ dãi luộm thuộm.
Cụ ơi cụ mua giá bnhii thế ah?

Force 47

Xe tăng
Bếp Bosch hàng nhập Đức giá chưa đến 11tr loại 3 vùng nấu, thì mua quá tốt rồi.

NNS

Xe ngựa
Cụ dùng con này thấy thế nào và mua ở đâu để dc bảo hành điện tử vậy ạ.e đang ngắm con này định chiều đi lấy.cụ tư vấn giúp e luôn nhé.cảm ơn cụ.
ổn cụ ạ, con này Bosch series 8, menu ẩn. em lắp con này ở nhà mới, nói chung ok, duy chỉ ko ưng lắm việc nó xài chung menu điều khiển, mất thêm công bấm lựa vùng nấu. Nếu với người mới chưa xài quen loại khác thì chả vấn đề gì, với em thì hơi khó chịu lúc đầu, vì ở nhà cũ em xài AEG, bếp AEG thì nó có điều khiển riêng cho từng bếp, nên quen tay rồi, chuyển sang cái mới thì thấy ko quen, và có lần đun nhầm nồi, vì ko bấm lựa vùng nấu mà bấm thẳng công suất, bếp nó tự lựa vùng nấu, ko đúng với cái em định đun, thế là hơi khét :))

Huyndai8710

Xe buýt
ổn cụ ạ, con này Bosch series 8, menu ẩn. em lắp con này ở nhà mới, nói chung ok, duy chỉ ko ưng lắm việc nó xài chung menu điều khiển, mất thêm công bấm lựa vùng nấu. Nếu với người mới chưa xài quen loại khác thì chả vấn đề gì, với em thì hơi khó chịu lúc đầu, vì ở nhà cũ em xài AEG, bếp AEG thì nó có điều khiển riêng cho từng bếp, nên quen tay rồi, chuyển sang cái mới thì thấy ko quen, và có lần đun nhầm nồi, vì ko bấm lựa vùng nấu mà bấm thẳng công suất, bếp nó tự lựa vùng nấu, ko đúng với cái em định đun, thế là hơi khét :))
Cảm ơn cụ đã tư vấn.nhà e mới dùng lần đầu.tiện cụ inbox giúp e cửa hàng bán bếp mà có bảo hành điện tử cho an tâm với ạ.chỗ e mua chỉ bảo hành của cửa hàng thôi nên lăn tăn quá.tks cụ

NNS

Xe ngựa
Cảm ơn cụ đã tư vấn.nhà e mới dùng lần đầu.tiện cụ inbox giúp e cửa hàng bán bếp mà có bảo hành điện tử cho an tâm với ạ.chỗ e mua chỉ bảo hành của cửa hàng thôi nên lăn tăn quá.tks cụ
bosch ko có mảng gia dụng ở VN, nên chả có chỗ nào bảo hành điện tử cả cụ ạ.
cụ cứ mạnh dạn xuống xèng đi, đồ Đức tỉ lệ lỗi phải bảo hành ít lắm, cụ cứ hỏi các cụ mợ KDCN ngoài chợ OF plaza coi, có bao giờ phải bảo hành bếp mấy đâu, miễn cụ lắp đặt đúng kĩ thuật.
chỗ mua thì đâu cũng thế cả, các shop đều lấy chung từ 1 vài nguồn nhập khẩu cá mập, bao tiêu toàn bộ hàng hóa Bosch ở mình như HM, Đức Chính .... thôi, nên như nhau cả về hàng, còn về giá thì ít nhiều có khác nhau. cụ hỏi chỗ mợ MP3, em thấy dịch vụ, giá rổ của mợ ý ổn

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
E thấy cụ mua có bhdt của HMH gì đó mà.cảm thấy yên tâm hơn ạ
với em thì bảo hành giấy hay bảo hành điện tử cũng chả khác gì nhau đâu cụ ạ, ngoài việc bảo hành điện tử thì mình ko phải lo giữ cái phiếu bh mà thôi =))

thinhtd

Xe container
E thấy cụ mua có bhdt của HMH gì đó mà.cảm thấy yên tâm hơn ạ
Bosch nó có 2 đơn vị uỷ quyền là HMH và Thế giới bếp. Những cửa hàng khác không phải đại lý của HMH hoặc thế giới bếp thì là hàng xách tay.
Hai thằng này đều có kích hoạt bảo hành online cụ ạ. Tuỳ cụ mua thằng nào rẻ hơn cũng được. Em mua qua đại lý http://www.noithatchinhhang.vn/gioi-thieu.html

PhongNhi1803

Xe hơi
Các Cụ các mợ có ai dùng bếp từ Panasonic KY-C277E chưa ạ? Em thấy có bên bán 15tr mà không biết bếp này dùng thế nào ạ? Bếp nhà mình chỉ lắp được bếp đôi, bếp 3 - 4 thì lại to quá ko vừa,híc. Tiện thể các bác cho em hỏi mình nên dùng nồi gì chảo gì cho hợp lý ạ. Tài chính vợ em cho có 20tr quay đầu và nhiệm vụ của e là vác về cho vk nấu.
Em cũng đang hóng như Cụ,đang định mua Panasonic KY-C277E vì Gấu em thích cả cái bếp nướng.Mà ở đây chưa cụ nào dùng bếp này hay sao ấy

wavethai

Xe tăng
Mặt bếp từ nhà cụ mợ nào bị cháy, bị mỡ bám dính thì dùng sản phẩm này nhé. Tẩy sạch sau 5 phút. Cực ổn

ATILA

Xe máy
Chỉnh sửa cuối:

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

ATILA

Xe máy
ko tự tay nấu nướng thì nghĩ thế thiệt, chứ bà cả nhà cụ nấu sẽ ko thấy đa năng là hay vì nhiều lí do:
- bếp từ nhanh hơn, sạch hơn, ta có bếp từ thì tội gì đặt lên bếp hồng ngoại kia cho vừa lâu, vừa nóng... thế là chả bao giờ xài cái bếp hồng ngoại kia, trừ khi hãn hữu phải xài nồi thường.
- bếp hồng ngoại sẽ khiến mặt bếp nóng, xung quanh cũng nóng, ko mát như bếp từ. bếp hồng ngoại tuy có khá hơn bếp ga ở cái ít lo tạt gió, nhưng vẫn nóng tản ra xung quanh như thường, nghe nói bếp hỗn hợp ko bền bằng bếp thuần chủng, cái nài chắc chưa ai kiểm chứng, có chăng cũng rất tương đối, của bền tại người, vô số lí do, chả cứ từ hay hồng. mà e nghe nói tản nhiệt bếp hồng ngoại nó chạy ro ro to phết, ko êm ả như bếp từ đâu.
- bếp combined thường mang thương hiệu vớ vẩn, cũng có của hãng danh tiếng nhưng lại thường là các dòng bếp thấp, ít mẫu mã, ít lựa chọn, thiếu nhiều chức năng hiện đại như định dạng nồi (flexiable), chống trào...
- nhà bếp vốn đã ít khi là chỗ đc dành không gian thoải mái, cho nên mua bếp từ là phải làm bộ nồi niêu xong chảo rồi, tủ nào có chỗ để các thứ nồi ko nấu từ nữa, lại phải nhòm nhòm lựa nồi đặt lên bếp, nói chung là kém tiện nghi
túm lại là cụ đã mất công đầu tư thì cách mạng cho nó triệt để, vứt miẹ nó hết nồi cũ đi, mua bộ mới
Em chuẩn bị mua bếp từ và cũng có ý định như cụ kia vì nhà em còn bộ nồi Saico mới tinh chưa dùng và 1 mớ nồi thủy tinh Vission Qua tham khảo e thấy bạn em chia sẻ giống như cụ.