Bi 325IA vào số Manual thế nào cho đúng?

hieuneo

Xe hơi
Nói chung đã chạy chế độ manual của những xe sử dụng hộp số tự động các bác cứ yên tâm. Khi có lệnh chuyển số từ bộ điều khiển điện tử, động cơ và hộp số sẽ hoạt động ăn khớp bằng cách tự động giảm số vòng quay nên các bác không lo... cứ mạnh chân mà dấn (b)(b)(b)(b)

racer8x

Xe đạp
khi để ở chế độ D bác gạt sang trái là chuyển sang chế độ S ( nghĩa là sport ) , ở chế độ này vẫn là số tự động , tuy nhiên vòng tua động cơ sẽ cao hơn , đồng nghĩa với việc lâu lên số hơn để xe có độ thốc , và ở chế độ này chân ga cũng phản ứng nhạy hơn , cứng hơn lúc bình thường để cho bác cảm nhận thể thao hơn,còn khi đang ở chế độ S bác gạt lên hoặc gạt xuống sẽ kích hoạt chế độ số sàn , tức là việc lên số lúc nào phụ thuộc vào bác chứ không pải do máy quyết định nữa , gạt xuống là lên số , gạt lên là xuống số , tuy nhiên khi lên số hitf bác phải tự quyết còn khi xuống số máy nó sẽ xuống hộ bác , nó thiết kế như thế để tránh bị trường hợp tài xế ép số khi đi tốc độ thấp nhưng lại để số cao , nhằm bảo vệ tuổi thọ cho hộp số và động cơ , tuy nhiên bác vẫn có thể chủ động xuống số ... (b)(b) khi đỗ một chỗ các bác gạt từ D sang bên trái rồi gạt lên là ở chế độ số tay 1 , có 5 số tay cơ các bác ạ ...