[Funland] Bị bác sĩ chặt chém ở phòng khám tư.

rongnho

Xe tăng
Mua ba cái quần cái áo ko mặc hoặc mặc 1 lần bỏ kkli kêu, 200k có thể cao nhưng ko đắt. Ca sĩ bây giờ toàn yêu bác sĩ đấy.

mr teppi

Xe buýt
Thớt nhạt! Một bs mất 6 năm học đh, 1 năm định hướng, 2,3 năm nội trú hoặc tương đương. 200 quá rẻ, chưa kể tiền nhà, điện. Cụ chủ thúch từ thiện thì tìm chỗ nào từ thiện!

Becho

Xe tải
Chào các cụ , ở đây có bác nào khám bệnh ở phòng khám tư mà khám xong thấy giá chát ko ?
Chiện là lâu lâu em nghi bị bệnh , ngại chen lấn xếp hàng trong bệnh viện , em có tìm trên mạng các bác sĩ làm ỡ bệnh viện .có phòng khám tư lấy sdt alo hẹn rồi đến khám . Em khám dc 2 lần
Lần 1 . Khám ko có bệnh , bác sĩ ko lấy tiền . Hí hí e ngại quá đưa 100k mà bác sĩ ko chịu lấy
Lần 2 . Lần này bệnh khác nên khám chỗ khác thì gặp ông bác sĩ già 60t , coi xong khám chừng 5 phút , nói vài câu . Mà tiền khám những 200k ( không tính tiền thuốc ) 😳😳😳. Em thấy đắt quá , khám dịch vụ ở bvien có 100_120k thôi . nhưng e vẫn phãi trả tiền .. lúc ra về thì người ta ngồi chờ khám cũng 3,4 người . Bác sĩ ăn mắc vậy tiền bsi để đâu cho hết 🤧🤧
Xin các bác cho ý kiến ạ .hihi
Sao cụ không đi học bác sĩ tha hồ cá kiếm ạ

Hatbuikute

Xe hơi
Sau gần cả tháng trời châm kíu xong theo giá dịch vụ vì léo có BHYT ở BV này, báo BS tuần sau mỗ ngưng. BS dọa bảo ngưng là cứng khớp lại đấy, cứ làm tiếp đi khỏi hẳn hãy thôi. Léo mịa BV ngoài Hà Lội toàn chơi mỗi tuần bắt nôn 2 củ, tính mấy trăm k/buổi điều trị tiền léo nào cho lại, bệnh nhân có phải tự xúc được tiền đâu. Hôm sau đi thanh toán, lăn tăn mãi léo biết có nên quà cáp phong bì cảm ơn chúng nó không, vì thấy cả đàn y tá hộ lý châm chủng xoa bóp cũng nhiệt tình. Ở SG thì léo bao giờ phải nghĩ đến chuyện bồi dưỡng cảm ơn, xong là cút. Nhưng ở Hà Lội này hình như ai cũng làm vậy cả. Léo biết hỏi ai nên làm thế nào. Cảm thấy tự dưng xong việc cút về léo có nhời chào bằng hiện vật hay phong bì xem ra hơi lăn tăn. Trong phòng, bọn đàn bà bệnh nhân khi out thấy đều bảo nhau mang hoa quả cảm ơn, léo biết có đứa nào đưa phong bì không, đứa nào cũng đã điều trị cả tháng.

Bèn ra tiệm mua hộp bánh quy Tây mấy trăm k rõ to vác lên bảo chúng nó, mỗ có chút quà cám ơn. Tưởng chúng nó ít ra cũng có câu cám ơn lại, chả được câu nào chỉ nghe mỗi từ vâng, mời anh cầm giấy này xuống thanh toán. Tự dưng mỗ cảm thấy chưng hửng, thấy hình như việc mình làm hơi thừa, hình như chúng nó léo care. Phí mịa nó mấy trăm k vô ích của cán bộ. Thà để tiền đó đi uống bia còn sướng hơn. Nghĩ bụng lần sau bố có dí trym vào mà quà cáp tiền bạc cảm ơn lần 2.
Bác biếu tiền nó cho gọn , nó thích xài gì xài .chứ mua bánh tây biếu nó làm gì 👏👏

Hatbuikute

Xe hơi
Thím ơi nhưng ngặt nỗi chúng nó đông quá, cả BS lẫn hộ lý y tá trong buồng đến gần chục đứa, đứa nào cũng mó vào châm cho tôi một tí, biết đưa tiền đứa nào, bao nhiêu cho đủ? Vậy nên mới phải làm hộp bánh Tây vác lên kính biếu cho chúng nó xơi cả lũ mới đủ được.
À à . Chỗ tui chả cần phải quà cáp gì

Kitcat

Xe container
Chào các cụ , ở đây có bác nào khám bệnh ở phòng khám tư mà khám xong thấy giá chát ko ?
Chiện là lâu lâu em nghi bị bệnh , ngại chen lấn xếp hàng trong bệnh viện , em có tìm trên mạng các bác sĩ làm ỡ bệnh viện .có phòng khám tư lấy sdt alo hẹn rồi đến khám . Em khám dc 2 lần
Lần 1 . Khám ko có bệnh , bác sĩ ko lấy tiền . Hí hí e ngại quá đưa 100k mà bác sĩ ko chịu lấy
Lần 2 . Lần này bệnh khác nên khám chỗ khác thì gặp ông bác sĩ già 60t , coi xong khám chừng 5 phút , nói vài câu . Mà tiền khám những 200k ( không tính tiền thuốc ) 😳😳😳. Em thấy đắt quá , khám dịch vụ ở bvien có 100_120k thôi . nhưng e vẫn phãi trả tiền .. lúc ra về thì người ta ngồi chờ khám cũng 3,4 người . Bác sĩ ăn mắc vậy tiền bsi để đâu cho hết 🤧🤧
Xin các bác cho ý kiến ạ .hihi
Khám vậy còn rẻ, ông anh em cho con đi khám từ 5 năm trước giá khám 500k. Tiền thuốc tính riêng nhé.
Tôi cũng từng sống và đi khám bệnh, nằm viện trong SG quê thím rồi. Chả phải mang ơn quà cáp cho BS nào, nằm viện không phải bơm tiền cho ai, ra viện là cũng cút luôn không phải biếu xén gì. Họ vẫn niềm nở như thường. Giá cả thì rẻ một trời một vực so với Hà Lội. Vì vậy tôi hiểu thím đi khám trong ấy mới có 200k đã kêu như vạc. Ở Hà Lội này được khám 200k đã là quá mừng. Còn đắt hơn thế rất nhiều.
Vâng HN còn đắt hơn thế rất nhiều!
Bác sỹ ngày làm bệnh viện còn phải trực, mở phòng khám riêng cũng phải thuê nhân viên trả tiền mặt bằng. Sống được bằng không khí đâu mà cứ khám không bệnh không tiền? Bệnh nhân có hay không có bệnh thì vẫn tốn thời gian khám.

Hatbuikute

Xe hơi
Tôi cũng từng sống và đi khám bệnh, nằm viện trong SG quê thím rồi. Chả phải mang ơn quà cáp cho BS nào, nằm viện không phải bơm tiền cho ai, ra viện là cũng cút luôn không phải biếu xén gì. Họ vẫn niềm nở như thường. Giá cả thì rẻ một trời một vực so với Hà Lội. Vì vậy tôi hiểu thím đi khám trong ấy mới có 200k đã kêu như vạc. Ở Hà Lội này được khám 200k đã là quá mừng. Còn đắt hơn thế rất nhiều.
Bác tốn tiền chữa bệnh gần 1 tỷ chưa

tranminhhoa

Xe tăng
Bà cụ nhà em 2 tuần trước bị mệt nặng, vào Thu Cúc khám mất khá tiền mà chẩn đoán thiếu Natri, về nhà hôm sau vào Việt Xô cấp cứu luôn, viêm phổi, suy tim linh tinh cả, suýt thì đi. Từ nay dẹp mẹ ba cái viện với phòng khám tư nhân luôn.