[Funland] Bị chai chân nên xử lý thế nào?

ganon

Xe tải
Em bị một nốt chai chân khoảng 1 cm thỉnh thoảng cứ đau nhói rất khó chịu. Cccm tư vấn cho em cách điều trị hiệu quả và triệt để với. Tra mạng thấy nhiều cách quá nên hoang mang. Em chờ hầu rượu ạ.
Em và f1 cũng bị và đã làm khỏi, xin mách các Cụ: Tìm cây “Mò gà”, hoa đỏ tốt hơn hoa trắng. Rửa sạch, đun sôi với ít muối như nước xông, đổ ra chậu, ngâm chân từ lúc nóng nhất có thể chịu đc đến lúc nguội thì thôi. Làm liên tục 3 đến 5 ngày. Xong nó tự bay hết lúc nào không hay. Cây mò gà Cụ tra gg có hình ảnh đấy, mọc ở triền đê hoặc ria ruộng nhiều! Chúc Cụ khỏi bệnh ạ!

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em bị một nốt chai chân khoảng 1 cm thỉnh thoảng cứ đau nhói rất khó chịu. Cccm tư vấn cho em cách điều trị hiệu quả và triệt để với. Tra mạng thấy nhiều cách quá nên hoang mang. Em chờ hầu rượu ạ.
Chai mà còn nhói đau đx thì hơi lạ. Chứ tay em chai 1 chỗ em toàn lấy dao cắt sống mà chả thấy đau gì.

ganon

Xe tải
Mỗi ngày chỉ cần 1 lần thôi Cụ nhé, ngâm chân tầm 30’, đun cả cây và hoa, đặc một chút tốt hơn ạ!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ra hiệu thuốc có loại thuốc bôi mà.
Trước em bị. Mua về bôi khoảng 10 ngày là bong dần tự khỏi. Giờ lại nuột.
Ớ, đây là chai do cụ tiếp xúc với mặt đường, còn chai kia là do cụ kia có dị vật nằm trong da (thịt) cơ. :P
Chai kiểu 1 thì dao sắc gọt, và chịu khó đi Giầy, dép là nó tự hết, chống chỉ định đi chân trần. :P

Matxech

Xe container
Rát đơn giản nếu vết nốt chai là do dằm hoặc gai lâu ngày tạo thành
Dùng nghệ giã nát đắp lên rồi dán băng lại. Chỉ vài hôm sẽ chả biết nó khỏi lúc nào( thay nghệ hàng ngày)
E đắp cho con gái và chỉ đăp buổi tối

anhtienbimson

Xe buýt
E cũng bị một cái ngón chân, định đi tiểu phẫu thì bạn vk tìm hiểu mua lọ này về. Bôi đúng 2 tuần bong hết sạch!
Em cũng bị, bị 30 năm rồi. Đốt laser và mổ không hết. Em bị do cơ địa em. Cơ thể rất dễ bị chai tay chân. Cũng đang hóng bài của các bác xem có phương án nào không.
Đi đốt, lúc họ tiêm thuốc tê vào thôi mà em muốn liệt xương sống luôn rồi

dalink

Xe điện
Đợt em dính đến là khổ, ngủ vì k đi viện xử lý sớm. Còn k cụ search trên mạng có thuốc gì ấy bôi rồi dần sẽ gẩy ra được cái nọc là khỏi. Nhưng tốt nhất đi viện cho nhanh.

tranmanhha

Xe điện
Ớ, đây là chai do cụ tiếp xúc với mặt đường, còn chai kia là do cụ kia có dị vật nằm trong da (thịt) cơ. :P
Chai kiểu 1 thì dao sắc gọt, và chịu khó đi Giầy, dép là nó tự hết, chống chỉ định đi chân trần. :P
Không phải em bị dị vật đâu.
Bôi thuốc này nó làm bở và mòn dần cái vết chai. Đồng thời nó tái tạo thịt lấp vào đó. Nên sau khi mất chai là da thịt nuột lun.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hic. Món này em phải 6 tháng mới diệt được.
Ra viện bải khoét nằm viện 10 ngày. K bố trí.được.
Mua thuốc bôi, rịt hành tỏi,... có cách gì ai bày là em áp dụng hết. Sau phải chơi bài level cao hơn. Cắm kim vào, ngoài thì đốt, kết hợp bôi thuốc chai chân hàng ngày..Ơn giời cái mụn nó cứ mủn dần 1 ngày 1 ít, sau mấy ngày cậy ra được 1 cục tròn tròn mà k chảy máu vì đốt nên nó hoại tử rồi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
1 tháng trước em bị một gai nhỏ đâm vào lòng bàn chân còn lại ở đó, hơi thốn mà ngại lể lấy ra. Để lâu nó có tự ra ko, có sao ko nhỉ.
Chọc ngay vào đó khoét ra k gì nó to dần cụ nhé.
Em.thì cái chén vỡ. Quét nhưng sót 1 mẩu nhỏ nhu hạt mì chính. Em dẫm vào rút ra nhưng sót lại 2 hạt tẹo teo trong chân. Có nhân thế là nó to dần đến khi lấy ra được là cỡ bằng đầu ngón tay út rồi.

Ngocqlb

Xe tăng
Nhà cháu cũng bị 1 nốt chai bằng đầu ngón tay ngay giữa gót chân nên phải mang dép sandal để lệch gót ra ngoài, nhưng thỉnh thoảng chạm phải thốn đến tận óc.
Cụ bị dằm đâm vào để lâu thành mắt cá đấy, đi BV chích ra là OK

hoangdang2002

Xe tăng

loyalty

Xe đạp
Em cũng bị như cụ và vừa xử lý mấy hôm trước ở Viện 108. Nguyên nhân họ bảo là do virus. Có 2 cách xử lý: chiếu lazer khoảng 3 đến 5 lần, mỗi lần cách nhau 2 tuần; hoặc mổ trích. Em chọn cách 2, trước khi trích họ tiêm thuốc tê (đau nhất lúc tiêm, rất buốt nhưng sau đó không đau kể cả hết thuốc tê), thời gian trích chỉ khoảng 5p, không chảy máu; về nhà chỉ cần rửa và bôi bằng nước kháng khuẩn, sau 2 ngày đi được bình thường. Tổng thời gian làm thủ tục và trích xong chỉ khoảng 40p, tổng thiệt hại 900k.

duyson_bacsy

Xe buýt
Ngày trước em bị 1 cục nhỏ ở chân, có người chỉ em và em làm theo và đã hết sạch sẽ. Lấy hột trái gấc tươi, đập nhẹ cho nó nứt vỏ ra cho dễ lột, lột lấy cái nhân trắng mềm ở trong đó giã ra rồi cho 1 ít rượu trắng vào cho sền sệt rồi đắp vào ,lấy băng quấn lại đi ngủ, sáng dậy tháo. Em làm liên tục gần tháng thì chân hoàn toàn lành lặn
Nếu cụ thêm nhựa cây hoa đại, nhựa cây đu đủ, ít thịt quả ô mai và chút muối nữa mới đúng bài! Cháu bị và làm trong mấy hôm mà chỗ mắt cá ở gót chân tự mủn ra và nhổ hết ra được! Giờ gót chân vẫn hồng hào bao nhiêu năm không thấy bị lại! Làm cách này không hề đau chút nào!

Toilaai08

Xe tăng
E bôi dầu mù u 1 thời gian, vết chai chân nó biến mất luôn, trước đây bóc mấy lần nó để lại vết lõm chứ ko hết hẳn.

Không lái ẩu

Xe buýt
Ngày trước ở bên Hàn em hãy bị giẵm phải mạt sắt và lười không ra viện để lấy sau vài tháng nó tạo thành cái mắt cá đi lại rất khó chịu, nhiều khi nó nhói cái rất buốt.
Nhưng rất hay là bên đó có lái loại khuyên dán như kiểu băng dính nó là vòng tròn có đục lỗ ở giữa và kích cỡ thì tớ nhỏ phù hợp với cái đọ rộng của cái mắt cá đó. Kèm thêm là 1 miếng băng để dán vào trong cái vòng tròn đó. Tất nhiên là có thuốc tẩm vào cái chất dính rồi. Cách dùng thì cứ mua cả vỉ về mỗi ngày thay miếng dán 1 lần sau khi tắm rửa khi nào thấy cái mắt cá tự dưng nó long chân thì lấy cái kim gảy nhẹ là nó ra cả cục luôn. Em thì thường là dán tầm 5 ngày là cây rà được. Giờ em không còn ở bển nữa cụ xem có người thân quen nào bên đó thì bảo mua hộ gửi về mà dùng chứ đi đốt với khoét em thấy nhiều người khoét xong lại bin.

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ bị dằm đâm vào để lâu thành mắt cá đấy, đi BV chích ra là OK
Cảm ơn cụ đã tư vấn. Do công việc nên nhà cháu phải di chuyển khá nhiều nên cái chai ngày càng dày lên.
Để nhà cháu thử thuốc bôi xem có đỡ ko, nếu tình hình ko cải thiện thì chắc phải đi BV chứ chạm phải thốn lắm.