[Funland] Bị CSGT tóm, thái độ cũng góp phần quyết định mức phạt đúng không các cụ?

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
E thì từ trc tới nay k bao giờ cho tiền các chú lính này! Bảo lái xe lấy biên bản rồi lên kho bạc nộp! nhất quyết 1 đồg cũng k cho. Thế mà nhiều lúc các chú ý cũng mời đi cho bằng được đấy

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lần đầu cháu bị tóm là ở ngã tư Khuất Duy Tiến, Trần Duy Hưng, vào làn trong sớm để lên vd3, vừa xuống xe các anh báo lỗi đi sai làn, phạt 4tr, tước bằng 3 tháng. Biết các anh báo láo, cháu đọc lỗi k tuân thủ biển báo, bảo các anh xé giấy phạt, lên kho bạc nộp, biết không thịt đc, các anh không nói gì đuổi lên xe luôn, thấy mình mềm là các anh thịt ngay. Nói chung cháu nói không vs xử "linh hoạt".

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Em mới bị tuýt ở ngã tư Xuân La võ Chí Công lỗi đi sai làn. Xuống thái độ ngoan, hơp tác, nhận lỗi. Tòi ra thêm cả lỗi ko giấy tờ. Đố các cụ em giải quyết mềm hết bao nhiêu :D
Chỗ đó mà cũng bắt được lỗi sai làn hả bác?

Shadow381

Xe điện
Lần đầu cháu bị tóm là ở ngã tư Khuất Duy Tiến, Trần Duy Hưng, vào làn trong sớm để lên vd3, vừa xuống xe các anh báo lỗi đi sai làn, phạt 4tr, tước bằng 3 tháng. Biết các anh báo láo, cháu đọc lỗi k tuân thủ biển báo, bảo các anh xé giấy phạt, lên kho bạc nộp, biết không thịt đc, các anh không nói gì đuổi lên xe luôn, thấy mình mềm là các anh thịt ngay. Nói chung cháu nói không vs xử "linh hoạt".
Em cũng như cụ, ko nhớ lần cuối em “linh hoạt” từ năm nào, chắc 15 năm trước. Em cũng bị 2 lần ra kho bạc nộp trong 15 năm qua thôi, hầu hết khi em xin bb đều bị bảo đi.

ubisapro

Xe trâu
Câu thần chú: cho mình xin biên bản. Tks :D

dpl

Xe lăn
Dĩ nhiên thái độ "ngoan" ở bất cứ trường hợp nào cũng tốt hơn ạ 😁

Matizcoi

Xe cút kít
Em bị vịn lại, sau màn chào hỏi là đọc lỗi và mức phạt, khi thấy em đứng im chẳng nói năng gì thì 1 chú có vẻ chờn, bèn bảo em là anh có quen ai thì gọi điện đi, em mới bảo em quen mỗi bác Minh thôi, cả tổ các chú đứng ngẩn ra nảy số liên tục và kiên nhẫn đợi em móc điện thoại để gọi, cơ mà sau gần 5 phút đứng nhìn nhau ko thấy gì, 1 chú nói bác Minh của anh đâu gọi đi, lúc í em mới móc ví ra bảo em để bác í trong này từ lâu dồi .....

Chembao

Xe container
Đã sai còn cãi láo phạt nặng là phải :)) Cứ bình tĩnh sẽ có hướng giải quyết đẹp cả đôi bên =P~

Thianh2012

Xe hơi
Số 1 Ông Ích Khiêm, Điện Biên, Ba ĐÌnh, Hà Nội
Em có mấy lần bị CSGT túm! Lần đầu lỗi dừng xe vào phần đường dành cho người được rẽ khi có đèn đỏ. Hôm đó trời nắng mà em còn phải mang giấy tờ hồ sơ cho khách hàng, bị tóm em cũng tức, mới đi làm chưa rành luật đâm ra mấy anh pikachu đọc lỗi phạt cũng chỉ biết đứng nghe. Mà tại em tức, em không phục. Trời thì nóng, mất việc, mất thời gian, mất cả tiền. Nên đâm ra em cãi chày cãi cối, đứng đôi co 15p các anh áo vàng tức quá cho em cái rẹt biên bản, rồi nói lên kho bạc mà nộp phạt, và em mất cơ hội....được linh hoạt!

Lần thứ 2, tết ra, em từ quê phóng xe máy lên HN. Em đi vào cái đường vẽ vạch xương cá đoạn giao nhau giữa đường từ trên cầu xuống và đường thẳng (đến lúc bị bắt em mới biết lỗi này trên đời ạ) chỗ Sóc Sơn. Bị anh áo vàng chí, em đứng trân trân, không cãi, chỉ nói nhỏ nhẹ, "anh ơi e biết lỗi rồi, Tết vừa rồi em thưởng ít mà về quê cháu chắt thì đông...". Anh nhìn cái bằng lái cái rồi nói nhỏ: thôi đi đi, lần sau chú ý. Hic chắc đầu xuân năm mới thời tiết dễ chịu nên anh CSGT cũng dễ thương hơn.

Em đúc kết ra, đi đường cố gắng nắm được luật để không phạm, tiếp theo là thái độ với cơ quan chức năng cũng phải tốt nữa. Cụ mợ có trải nghiệm nào hay kể em nhé.
Dưới đây là vụ việc đang hot mấy ngày hôm nay.

Em mời cụ chén 👌

Clear

Xe buýt
Cứ đầu trọc với đổ mực đầy chân tay người ngợm là em thấy chả cần đèn đỏ, đèn xanh, chả cần mũ bảo hiểm...

VietKieu1Chieu

Xe tải
Em tối nay vừa bị tuýt vào kiểm tra hành chính, vui vẻ lịch sự :)

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Làm người thì em cho rằng trong mọi trường hợp, cách ứng xử - thái độ giao tiếp tốt luôn mang lại điều hay cho bản thân chứ đâu chỉ mỗi việc gặp CSGT ạ.

nostaIgia23

Xe hơi
Cụ nói chuẩn, cứ nắm chắc luật mà đi đường, sai chấp nhận.

Lắm kẻ học hành éo chịu học, đến lúc vi phạm thì luồn cúi nịnh nọt xin được làm luật, xong lại lên net chửi bởi. Bọn đấy vừa hèn vừa bẩn

nostaIgia23

Xe hơi
Em mới bị tuýt ở ngã tư Xuân La võ Chí Công lỗi đi sai làn. Xuống thái độ ngoan, hơp tác, nhận lỗi. Tòi ra thêm cả lỗi ko giấy tờ. Đố các cụ em giải quyết mềm hết bao nhiêu :D
Nghe cụ nói đi sai làn là em biết cụ ko học luật =))
Thôi cụ đừng tỏ ra tinh tướng

Nghe cụ nói đi sai làn là em biết cụ ko học luật =))
Thôi cụ đừng tỏ ra tinh tướng
Em nói thật chứ học xong cái bằng chắc gì đã có bố bào nhớ được luật, còn bao nhiêu cái phải nhớ, dưa cà mắm muối đủ cả, ai mà nhớ hết được luật. Cụ tài cụ phán giúp em cái xem em vi phạm lỗi gì và tinh tướng ở chỗ nào?

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Làm trong cùng và ngăn với hai 3 làn ngoài bằng vạch liền là làn xe máy cụ ạ. Và em lao vào làn đó.
Vâng bác, đấy là vạch, còn biển nữa bác ạ. Bác cho em hỏi, vạch liền rộng bao nhiêu, màu gì ạ? Cảm ơn bác!