[Funland] Bị đánh vì không cho vượt trên cao tốc

Kutato

Xe hơi
Đúng rồi xã hội nhiều cụ không thiếu tiền hoặc không ngán tiền (sự), cứ liệu mà cư xử cho tử tế:))
Chín xác, cả đoạn đường 100km, cứ vài km gặp 1 thằng dở rùa bò trái thì đến km 99.x ông éo cần gì nữa, hiền thì văng tục mà sẵn tiền (án) thì ...:))
Thời thế tạo hero thôi !!!

Ca phê thôi

Xe tăng
E lại ko nghĩ như cụ, mình nhường nếu cần thiết và an toàn, người kia đi quá tốc độ cho phép, mình nhường là đồng loã với cái sai rồi :)
Họ có việc cần thì cũng ko có nghĩa đc đi quá tốc độ cho phép trừ xe cứu hỏa, cứu thương
Quan điểm của e là ko nhường bọn đi qua tốc độ, bọn đòi vượt khi đường đông :)
Em cũng có quan điểm như cụ, tuy nhiên nếu điều kiện an toàn cho em thì em sẽ tránh để họ vượt (còn thế nào là an toàn cho em thì do em quyết định). Ví dụ hôm nay em vừa đi cao tốc, đang đi lane trong (bên phải) gần max tốc độ thì có xe dí mít đòi vượt, ok an toàn, chuyển lane cho vượt, lại đi hơn 95km/h, lại có xe dí mít đòi vượt, lại nghĩ là phải có “văn hóa” như 1 số cụ of, lại chuyển lane, cho vượt, đi được 1 đoạn lại có xe dí mít nữa, lần này thấy éo an toàn cho mình nữa, nghĩ đi đường cao tốc với tốc độ cao mà mình cứ đánh võng hết lane này sang lane khác chỉ để cho thằng khác vượt thì éo an toàn cho mình tẹo nào, thế là éo nhường nữa, xe sau kia 1 lúc là thấy tự chuyển lane để vượt. Thiết nghĩ xe nào cần vượt thì tự tìm (chuyển) lane mà vượt vì 2-3 lane đều có tốc độ như nhau, việc éo gì mà cứ dí mít mình đòi vượt (mình đi max tốc độ). Mình mà chiều họ thì éo an toàn cho mình, cụ nào thích thì cứ nhường, còn mình thì thật an toàn cho mình thì mình nhường cụ ạ.

Bigmoto

Xe container
Cụ cứ đùa dai. Đi xđ bây giờ mới là nguy hiểm nhất. Thi thoảng đi gần em vẫn đi xđ mà cứ mắt trước mắt sau sợ bcm. Vừa sợ thằng oto bên cạnh đường mở cửa bất ngờ, vừa sợ thằng xm đằng sau xúc mít, vừa sợ thằng oto trước sau nó chèn vì mình đi lấn vào làn của nó( làn mình oto với hàng quán rong nó chiếm mất mợ nó rồi còn đâu)🤣
e chọn cung đồi núi mát mẻ phong cảnh hĩu tình, thôn nữ mời bia chớ! cụ đạp xe trong phố là dở dồi

bomon

Xe tăng
Nó dí đít mình thì giảm tốc kiểu gì cụ ơi :)
Nếu cụ chưa biết thật, thì chỉ xi nhan chuyển làn và nhá phanh 1-2 cái trước khi giảm tốc thật, trừ khi gặp thằng ngu, tỉ lệ này ít thôi, còn lại nó sẽ hiểu ý để cho cụ giảm tốc nhường.

Dream Thai

Xe điện
Em cũng có quan điểm như cụ, tuy nhiên nếu điều kiện an toàn cho em thì em sẽ tránh để họ vượt (còn thế nào là an toàn cho em thì do em quyết định). Ví dụ hôm nay em vừa đi cao tốc, đang đi lane trong (bên phải) gần max tốc độ thì có xe dí mít đòi vượt, ok an toàn, chuyển lane cho vượt, lại đi hơn 95km/h, lại có xe dí mít đòi vượt, lại nghĩ là phải có “văn hóa” như 1 số cụ of, lại chuyển lane, cho vượt, đi được 1 đoạn lại có xe dí mít nữa, lần này thấy éo an toàn cho mình nữa, nghĩ đi đường cao tốc với tốc độ cao mà mình cứ đánh võng hết lane này sang lane khác chỉ để cho thằng khác vượt thì éo an toàn cho mình tẹo nào, thế là éo nhường nữa, xe sau kia 1 lúc là thấy tự chuyển lane để vượt. Thiết nghĩ xe nào cần vượt thì tự tìm (chuyển) lane mà vượt vì 2-3 lane đều có tốc độ như nhau, việc éo gì mà cứ dí mít mình đòi vượt (mình đi max tốc độ). Mình mà chiều họ thì éo an toàn cho mình, cụ nào thích thì cứ nhường, còn mình thì thật an toàn cho mình thì mình nhường cụ ạ.
Đường đông thì đó cũng là cách e đi :)
Thêm quả đi làn bên phải bị đội vượt bằng làn khẩn cấp, vượt xong tạt đầu :)

Dream Thai

Xe điện
Nếu cụ chưa biết thật, thì chỉ xi nhan chuyển làn và nhá phanh 1-2 cái trước khi giảm tốc thật, trừ khi gặp thằng ngu, tỉ lệ này ít thôi, còn lại nó sẽ hiểu ý để cho cụ giảm tốc nhường.
Pha bóng này hơi phức tạp đó cụ :)

Tuongtien1977

Xe điện
Động thủ là dại rồi, cứng thì vượt lên và đi thật chậm rồi xuống dạy lại văn hóa fđi cao tốc cho bạn đường là ok rồi

Dream Thai

Xe điện
Động thủ là dại rồi, cứng thì vượt lên và đi thật chậm rồi xuống dạy lại văn hóa fđi cao tốc cho bạn đường là ok rồi
Cũng là dạng tay nhanh hơn não.
Riêng đi đường thì nhiều tình huống điên hơn nhiều, ví dụ từ đường ko ưu tiên phi vèo ra ngoài, tạt đầu khi qua đèn xanh đèn đỏ

Ngẫm cái ko đc vượt nó thể hiện tâm lý hơn thua, thích vượt mọi lúc, mọi nơi, đèn đo còn 5s ma đã phí ầm ầm, xong đến nơi lại ngồi cf chém gió :)

duonglamkhoa

Xe buýt
Oánh đừng để thương tích mới hay, chứ máu me be bét là dở rồi. Ủng hộ táng bm loại đi cao tốc vừa ngu vừa lỳ.

2bplus

Xe buýt
Có những thứ trong tham gia GT hơi khó để chế tài được bằng luật mà có lẽ liên quan đến VHGT nhiều hơn. Vd như đi cao tốc thì nên đi bám phải nếu đi chậm, chứ không phải cứ trong tốc độ cho phép là được. Hoặc khi định rẽ hướng nào thì trước đó nên chuyển làn vào xếp hàng ở làn kịch cùng bên hướng đó...
Tôi tin là có nhiều người không biết hoặc không để ý đến mấy thứ nhỏ nhặt được cho là không quan trọng thế này, khi dạy lái ng ta cũng không quan tâm lắm. Có lẽ trong cơ cấu thi lý thuyết lúc nào cũng nên có 10-20% câu liên quan đến chủ đề này cho họ nhớ. Chứ giờ vẫn phổ biến kiểu đi phứa tuỳ thích miễn sao không bị bắt thôi :D

duonglamkhoa

Xe buýt
Nói ra thì nhiều cụ lại nhảy dựng lên. Vụ này bị táng và vẫn lên phường trình báo là còn may đấy. Vụ trên Gia Lai, ông lái xe chỉ vì lơ đễnh hoặc lỳ rồi xảy ra tai nạn thảm khốc mới bị cái giá quá đắt.

VHH148

Xe tăng
E giả sử nhé, e đi max và để nhường ông kia e phải chuyển làn, nhưng chưa đủ an toàn để chuyển vì bên phải có 1 xe đang chạy, e có 2 opt
1. Giữ tốc độ max đến khi ăn toàn, rồi nhường
2 Tăng tốc vượt max để chuyển làn
Chắc chắn e chọn opt 1, và kiểu gì vẫn bị chửi là là 2 ông đi hàng ngang :)
E nói rõ là nếu đủ đk và thấy an toàn, còn cụ cứ kệ mày mày muốn vượt thì sang lane phải đi, tao cứ giữ nguyên lane trái đấy thì ko phải cách đi văn minh. Riêng e đi bao giờ cũng max nhưng ai nháy xin vượt e nhường ngay khi có thể, lx sao phải gây ức chế cho nhau. Nói nhường là tiếp tay cho cái sai e thấy ko đúng :)) ngụy biện cho việc mình đang cầm cái quyền làm khó ng khác thì mình phải tranh thủ thôi :D Lx ở VN mình thấy rất rõ tâm lý ko nhường, đang đi mà mình nhan chuyển lane thì đa phần xe bên lane đó phía sau sẽ dấn lên bằng được ko cho sang, e nói đa phần ko phải tất cả. Đặc biệt là tâm lý qua ngã tư, mặc dù dòng của mình đang tắc nhưng cứ dấn lên dừng giữa đường nhất định ko cho dòng cắt ngang đi 😀

Lãng khách 179

Xe buýt
Đang đọc ô tô fun mà cứ tưởng đọc 4rum của băng nhóm giang hồ nào ấy chứ. Toàn xúi đánh và đáng đánh. Quả báo nó sẽ tới chậm nên nhiều người nghĩ là nó không có.

VHH148

Xe tăng
Nó dí đít mình thì giảm tốc kiểu gì cụ ơi :)
Cụ tưởng tượng ra tình huống này thôi, nếu cụ max, xe bên cạnh max chả t nào dí đít cụ đòi vượt, vượt vào chỗ nào. Đa phần họ nháy đèn xin vượt từ xa, cụ muốn cho vượt thì đơn giản, giảm tốc xi nhan phải vào sau xe bên cạnh, ko khó như cụ tưởng tượng ra đâu :D

mrlai

Xe buýt
Em cũng cứ chúc cho lúc cụ bị lôi ra khỏi xe như vậy.

Còn ông nào đi trong kia thì biết, trong kia nó đi làm gì có làn nào mà bám trái với bám phải, cứ nghe báo đài nó luyên thuyên mấy câu thì ai cũng đúng hết.
Ơ, em đi bình thường, không chèn ép ai, ai xin vượt em cho vượt thì liên quan gì mà “lôi ra khỏi xe” hở cụ? Cụ đang đi bập bênh cho 1 hành động đã có minh chứng hậu quả…ăn đập. Thì em nghĩ cụ nên cẩn thận đấy. Chả biết đúng sai, đạo đức mịa gì đâu…cứ ăn đập là thiệt rồi.
Đoạn 2: trong kia là trong đâu hở cụ? E sống SG đây, mà trong clip thấy rõ đường 2 lane chính + làn khẩn khấp rồi còn gì.

nvk155

Xe điện
Chả biết thế nào mà nói.
Tôi cách đây khoảng 3,4 tháng,có đi trên ĐLTL. Bị 1 thằng xe 45 chỗ nó chạy 50km/h bám làn trái,xin vượt nó k nhường,tôi vào làn giữa,nó lại phi vào kiểu như trêu. Tôi chuyển tiếp làn sát phải ( 80km/h) để chạy thì nó cũng tăng tốc ép tôi ở làn đó.
Tôi giảm tốc chuyển làn trái để đi thì nó không đuổi kịp.
Tôi chả hiểu thành phần đó nghĩ gì. Mong nó gặp mấy bác of cứng trên này xử lý.
Cụ nghĩ xem có khi nào vừa trước nó xin vượt mà cụ cứ bám trái ko cho vượt không. 😂😂😂

TieuFu

Xe container
E nói rõ là nếu đủ đk và thấy an toàn, còn cụ cứ kệ mày mày muốn vượt thì sang lane phải đi, tao cứ giữ nguyên lane trái đấy thì ko phải cách đi văn minh. Riêng e đi bao giờ cũng max nhưng ai nháy xin vượt e nhường ngay khi có thể, lx sao phải gây ức chế cho nhau. Nói nhường là tiếp tay cho cái sai e thấy ko đúng :)) ngụy biện cho việc mình đang cầm cái quyền làm khó ng khác thì mình phải tranh thủ thôi :D Lx ở VN mình thấy rất rõ tâm lý ko nhường, đang đi mà mình nhan chuyển lane thì đa phần xe bên lane đó phía sau sẽ dấn lên bằng được ko cho sang, e nói đa phần ko phải tất cả. Đặc biệt là tâm lý qua ngã tư, mặc dù dòng của mình đang tắc nhưng cứ dấn lên dừng giữa đường nhất định ko cho dòng cắt ngang đi 😀
Kk ! Cụ kia chưa biết chứ những cụ chạy xa, đi làm, .. rất ức chế với các xe chạy lề mề lại chắn luôn làn trái rất khó vượt vì làn trong cũng có xe chạy chậm, một đoạn có một xe. Gặp liên tục các cụ bò như cua rất khó chịu, vậy cụ nào đi chậm thì nên sang làn trong !