[Funland] Bị hen nên sống ở đâu?

babbelaar

Xe tải
Em ghé nhà đứa người quen, thấy nói chồng nó xỉu 3 lần trong vài tháng qua. Hai lần vào viện cấp cứu, không thở được vợ phải bóp bóng cho cả tiếng chờ xe đưa vào viện.
Gia cảnh khó khăn lắm ạ.
Nghe nó nói mà thương quá, nó bảo em nghĩ kỹ lắm rồi, có lẽ sẽ cho chồng vào Nam. "Em không muốn anh ý chết đâu. Em muốn con em khi lớn lên biết nó còn có bố."
Con mới gần 3 tuổi ạ. Nó không thể đi theo chồng vì còn công việc. Nó khiếm thị nên có công việc nhàn và lương cao như nó đang có thì gần như không thể nên nó bảo chấp nhận sống 1 mình nuôi con.
Nó bảo anh ấy mà đi thì em thiệt thòi lắm, nhưng em chấp nhận.
Nó bảo muốn thử cho chồng vào SG sống thử 10 ngày 1 tháng xem có đỡ hơn không? Nếu khỏi thì dù tốn kém, khổ nó cũng chấp nhận, miễn ông ý còn sống.
CCCM có ai biết hen nặng liệu vào SG có đỡ không? Nên chuyển đi đâu sống ạ?

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
em bị xoang vào SG sống đỡ hẳn, mùa mưa như giờ thì vẫn bị nhẹ nhưng đến mùa khô thì hết hẳn. Vote vào SG nha cụ.

skuadi

Xe điện
Em ghé nhà đứa người quen, thấy nói chồng nó xỉu 3 lần trong vài tháng qua. Hai lần vào viện cấp cứu, không thở được vợ phải bóp bóng cho cả tiếng chờ xe đưa vào viện.
Gia cảnh khó khăn lắm ạ.
Nghe nó nói mà thương quá, nó bảo em nghĩ kỹ lắm rồi, có lẽ sẽ cho chồng vào Nam. "Em không muốn anh ý chết đâu. Em muốn con em khi lớn lên biết nó còn có bố."
Con mới gần 3 tuổi ạ. Nó không thể đi theo chồng vì còn công việc. Nó khiếm thị nên có công việc nhàn và lương cao như nó đang có thì gần như không thể nên nó bảo chấp nhận sống 1 mình nuôi con.
Nó bảo muốn thử cho chồng vào SG sống thử 10 ngày 1 tháng xem có đỡ hơn không? Nếu khỏi thì dù tốn kém, khổ nó cũng chấp nhận, miễn ông ý còn sống.
Hiz. Rõ khổ.
Người chả làm gì cũng bệnh. Mình đây thuốc là bia rượu mấy chục năm mà chẳng bị làm sao. Chụp chiếu các kiểu mỗi năm 2 lần cũng ko thấy gì.

Mà bệnh hen có sao đâu nhỉ? Bạn em bị mấy chục năm nay rùi mà

toyennha

Xe lăn
Qua Úc mợ à!! Anh em bị viêm xoang chưa thấy người đã nghe tiếng. Ở SG mấy chục năm ko hết . Qua úc mấy năm hôm rồi về thấy ngon rồi. :D

xuantien_mobis

Xe lăn
Chuyển dc vào Miền Nam thì tốt ạ, trẻ Em trong đó tỉ lệ bị viêm phế quản thấp hơn ngoài Bắc nhiều

babbelaar

Xe tải
Thêm dữ liệu là bị bệnh này nếu chả may xỉu không ai biết là chết. Cần ở cạnh người khác, sống 1 mình thì sợ chả may lên cơn không ai cứu.
Chồng nó bảo là bị hen dị ứng ạ.
Em muốn hỏi cho chắc, thấy nhà nghèo khó khăn quá.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Gia cảnh khó khăn lắm ạ.
Thứ nhất nếu người quen của cụ đc chẩn đoán bị hen thì đi đâu cũng phải mang theo lọ xịt dự phòng
- Thời tiết Nam bộ khá tốt cho bn bị dị ứng và hen cụ nhá .

babbelaar

Xe tải
Qua Úc mợ à!! Anh em bị viêm xoang chưa thấy người đã nghe tiếng. Ở SG mấy chục năm ko hết . Qua úc mấy năm hôm rồi về thấy ngon rồi. :D
Nghèo cụ ơi, sang Úc làm sao được ạ? Chồng giáo viên nên có thể dạy thêm kiếm sống ở chỗ mới.

babbelaar

Xe tải
Thứ nhất nếu người quen của cụ đc chẩn đoán bị hen thì đi đâu cũng phải mang theo lọ xịt dự phòng
- Thời tiết Nam bộ khá tốt cho bn bị dị ứng và hen cụ nhá .
Em không biết gì về bệnh này đâu ạ, có hỏi nó sao không xịt dự phòng à? Nó bảo xịt dự phòng dành cho bị nhẹ thôi và cần gấp. Còn đây trường hợp nặng, thuốc cần tác dụng sâu và lâu thì dùng thuốc dạng lỏng cụ ạ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

babbelaar

Xe tải
Hiz. Rõ khổ.
Người chả làm gì cũng bệnh. Mình đây thuốc là bia rượu mấy chục năm mà chẳng bị làm sao. Chụp chiếu các kiểu mỗi năm 2 lần cũng ko thấy gì.

Mà bệnh hen có sao đâu nhỉ? Bạn em bị mấy chục năm nay rùi mà
Chắc nặng nhẹ khác nhau cụ ạ. Em chả biết, việc nhà cơm nước vợ làm, chồng làm nhàn, về quanh quẩn đi dạo thôi mà tý chết mấy lần liên tiếp.

babbelaar

Xe tải
Chuyển dc vào Miền Nam thì tốt ạ, trẻ Em trong đó tỉ lệ bị viêm phế quản thấp hơn ngoài Bắc nhiều
Dạ ý em muốn hỏi nơi nào là tốt nhất Việt nam ạ. SG giờ không khí cũng ô nhiễm dần đều lên ạ. Bệnh hen dị ứng cũng sợ :(
Em đang khuyên là tìm chỗ nào trọ vài người 1 phòng, có gì còn nhờ người cùng trọ họ nhìn cho. Không có ai thì ra ngoài đi bộ.

Namtroc

Xe điện
Tốt nhất là ra biển

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi tay nhanh hơn não. Em mới phát hiện xoang và hen khác nhau :D . kệ em cứ tư vấn trúng thì trúng ko trúng thì trật :D
Tối nay em có vụ chia tay 1 ofer ra bắc ở mạn gần sân bay. Lão có rảnh không ra tiễn cùng em?

ATB

Xe buýt
Em không biết gì về bệnh này đâu ạ, có hỏi nó sao không xịt dự phòng à? Nó bảo xịt dự phòng dành cho bị nhẹ thôi và cần gấp. Còn đây trường hợp nặng, thuốc cần tác dụng sâu và lâu thì dùng thuốc dạng lỏng cụ ạ.
Nhiều thuốc xịt lắm, không biết bạn cụ dùng loại seretide loại 50/250 ý, em thấy người nhà em dùng hiệu quả mà.

babbelaar

Xe tải
Tốt nhất là ra biển
Liệu biển Vũng Tàu thì sao ạ?
Biển nào mà mức sống thấp ạ?
Khổ đã nghèo lại dễ tin, toàn bị lừa. Vừa rồi bị bọn đa cấp lừa mua thuốc vison. Chúng nó bảo uống vào nôn ra mấy bãi là khỏi hẳn. Mất mấy chục triệu mua về chồng uống bị phản ứng phải vứt.

aQu

Xe buýt
Thêm dữ liệu là bị bệnh này nếu chả may xỉu không ai biết là chết. Cần ở cạnh người khác, sống 1 mình thì sợ chả may lên cơn không ai cứu.
Chồng nó bảo là bị hen dị ứng ạ.
Em muốn hỏi cho chắc, thấy nhà nghèo khó khăn quá.
Cho em hỏi chút Ck bạn của mợ bao tuổi? Hen nặng thế đã dùng những thuốc j rồi?gia cảnh khó khăn thế vào sg sống sao?tuy khí hậu trong đó có thể hợp với nhiều người bị bệnh này.

babbelaar

Xe tải
Nhiều thuốc xịt lắm, không biết bạn cụ dùng loại seretide loại 50/250 ý, em thấy người nhà em dùng hiệu quả mà.
Dạ, em thấy cũng vào viện nhiều rồi, chắc cũng đã có thuốc ạ. Nhà còn đầu tư cả máy bóp bóng oxi, máy lọc không khí (Toàn mua đồ cũ về).

Namtroc

Xe điện
Liệu biển Vũng Tàu thì sao ạ?
Biển nào mà mức sống thấp ạ?
Khổ đã nghèo lại dễ tin, toàn bị lừa. Vừa rồi bị bọn đa cấp lừa mua thuốc vison. Chúng nó bảo uống vào nôn ra mấy bãi là khỏi hẳn. Mất mấy chục triệu mua về chồng uống bị phản ứng phải vứt.
Miễn là có không khí thoáng, biển nào cũng ổn mà