[Funland] Bị lừa 1 vố đau khi mua đồ trên facebook

Chào các cụ các mợ

Chả nhà nhà em có cái cửa sổ bị dò nước ở khe, em định mua 1 lọ keo chống thấm để xịt vào vì nghĩ nó cũng nhỏ ko cần gọi thợ đục đẽo làm gì

Qua facebook em đặt shop H2T Mart, lọ keo 99k ship 20k là 120 k nhưng chúng nó ship cho em cái lọ toàn nước thôi các cụ ah. Fan page thì ko có ai like mấy đâu nhưng cũng đầu tư quảng cáo vs lại em nghĩ là ai hơi đâu đi lừa mấy cái này nên cũng chủ quan các cụ ơi

Em cũng ko nghĩ là chúng nó lừa đảo nên là ko bóc ra kiểm tra hàng khi nhận mà trả tiền luôn

2 số điện thoại của chúng nó đây cụ ơi

Số 1: 0329903105, thằng này gọi cho em chốt đơn nhưng sau khi giao hàng xong gọi lại nó ko đc
Số 2: 0397016401 số này là số em lấy face và số đt khác đặt hàng thì nó gọi lại cho em xong em bảo là hôm trc đặt hàng nhưng giao nhầm hàng, em muốn trả hàng hoàn tiền. Thì nó bảo là anh đợi cty có người sẽ gọi anh, em hỏi mày cho tao số của bên chăm sóc kh để tao liên lạc, nó bảo cty to lắm nên nó ko biết mặc dù em biết cty chỉ có 1 mình nó. Xong em chửi nó làm nó tắt máy luôn

Em viết lên đây để các cụ cảnh giác đừng mua mấy cái đồ này trên mạng kẻo mất tiền oan hoặc nếu mua thì tránh xa cái shop này ra
Cụ nào rảnh vào hỏi mua xong chửi nó hộ em cái, em gọi nó ko nghe kkk

ảnh 2.JPG

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đến cái son đểu nó còn bảo tặng để lấy 30k ship thì 120k của cụ là to rồi cụ
Mua online cứ phải kiểm tra hàng kỹ ok trả tiền,ko cho kiểm tra hàng thì nex luôn khỏi mua cụ ạ

Hainam86

Xe tải
=)) =))=)) sao Cụ lại đưa cái ảnh như lọ vệ sinh động cơ lên thế kia? Cụ cũng đanh đá thật

salestumlum

Xe tăng
kinh nghiệm mua hàng face - ah túm lại hạn chế mua trên face, mua ở các trang thương mại điện tử uy tín hơn
Còn khi face kinh nghiệm của em như sau:

* Kiểm tra trang của nó, nếu nó trang mới, chỉ chạy một đôi bài một vài sản phẩm đó ==> next, ko mua/ Bọn này toàn tạo theo từng đợt sp, chạy xong SP này sang SP khác, và tất nhiên, xong mẻ nào nó dọn lưới mẻ đó. NÓ nhập theo lô từ Tàu, và phân lại cho các tụi Tổng này chạy hết/ bán rất kinh

* Khi muốn mua SP nào đó ở Face, thì tìm lại SP đó ở các trang thương mại điện tử, đọc các review trước, và xem uy tin shop

Túm lại, hạn chế mua ở các trang mới, số lượng fl ít, tương tác ít

HenryFord

Xe điện
Nhà mình không có cách nào quản lý cái bán hàng trên phây, lừa đảo cực nhiều luôn. Xã hội bây giờ không biết tin ai. Hàng bán trên các trang lớn thì lởm, mua bực vào người là chính.

HUNGSMUN

Xe container
Em đặt mua bộ thể thao tập thể dục trên FB. Nó cũng tư vấn cho mình size nào phụ hợp...thế là em mần 2 bộ, mua về mặc hơi kích tý tẹo, mặc được đúng 2 lần thì cái quần đùi bục ngã ba hàng háng....
Cuối cùng vứt quần đi và mặc được áo.....
Vừa tức vừa buồn cười.

quangsot

Racing Boy
Em mua cái máy khoan pin trên Facebook ngon phết, chạy ầm ầm.

vieteuro

Xe container
Bài học giá rẻ
Tùy cái mà mua online cụ nhóe

Hainam86

Xe tải
E toàn xem qcao trên Face rồi vào shopee sợt, rẻ đc bao nhiêu mà còn khiếu nại đc

vieteuro

Xe container
Em đặt mua bộ thể thao tập thể dục trên FB. Nó cũng tư vấn cho mình size nào phụ hợp...thế là em mần 2 bộ, mua về mặc hơi kích tý tẹo, mặc được đúng 2 lần thì cái quần đùi bục ngã ba hàng háng....
Vừa tức vừa buồn cười.
Chắc súng cụ to

HUNGSMUN

Xe container

htone.vn

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ cứ hình dung. 120k. Phí ship đồng giá nếu gửi đi giờ cũng mất tầm 23k. Chưa có chi phí hoàn.
Chi phí quảng cáo em tính rẻ rách cũng tầm 30 tới 50k 1 sản phẩm giá rẻ. Tùy thời điểm độ hot.
Bao bì, nv đóng hàng, băng dánh. 10k
Vậy còn lại thì nó bán nước lã lấy lãi là đúng rồi Cụ ơi. ;))

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Chào các cụ các mợ

Chả nhà nhà em có cái cửa sổ bị dò nước ở khe, em định mua 1 lọ keo chống thấm để xịt vào vì nghĩ nó cũng nhỏ ko cần gọi thợ đục đẽo làm gì

Qua facebook em đặt shop H2T Mart, lọ keo 99k ship 20k là 120 k nhưng chúng nó ship cho em cái lọ toàn nước thôi các cụ ah. Fan page thì ko có ai like mấy đâu nhưng cũng đầu tư quảng cáo vs lại em nghĩ là ai hơi đâu đi lừa mấy cái này nên cũng chủ quan các cụ ơi

Em cũng ko nghĩ là chúng nó lừa đảo nên là ko bóc ra kiểm tra hàng khi nhận mà trả tiền luôn

2 số điện thoại của chúng nó đây cụ ơi

Số 1: 0329903105, thằng này gọi cho em chốt đơn nhưng sau khi giao hàng xong gọi lại nó ko đc
Số 2: 0397016401 số này là số em lấy face và số đt khác đặt hàng thì nó gọi lại cho em xong em bảo là hôm trc đặt hàng nhưng giao nhầm hàng, em muốn trả hàng hoàn tiền. Thì nó bảo là anh đợi cty có người sẽ gọi anh, em hỏi mày cho tao số của bên chăm sóc kh để tao liên lạc, nó bảo cty to lắm nên nó ko biết mặc dù em biết cty chỉ có 1 mình nó. Xong em chửi nó làm nó tắt máy luôn

Em viết lên đây để các cụ cảnh giác đừng mua mấy cái đồ này trên mạng kẻo mất tiền oan hoặc nếu mua thì tránh xa cái shop này ra
Cụ nào rảnh vào hỏi mua xong chửi nó hộ em cái, em gọi nó ko nghe kkk

ảnh 2.JPG
Chai này là chai xịt tẩy dầu máy, có thể họ gửi nhầm cụ ạ.
Nhưng mua fb thì chất lượng ảo lắm, chắc xưng mày-tao nên nó ghét nó không thèm nói chuyện :))

Chỉnh sửa cuối:

DV2004

Xe tăng
Chai rửa chế xe.
Cụ cất đi rửa chế xe khi cần.
Lên shopee mua chai chống thấm khác.

Hikari

Xe buýt
Nhà e đặt đồ ăn. Đã lấy 1 lần rồi, lúc sau lại có ông gọi xuống lấy. Hoá ra ông giao lúc đầu ko phải là ông chủ bài mà cướp đơn hàng. Ông giao lúc sau mới là chủ đơn hàng. Nghĩ cũng hài. :D

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Vừa tức vừa buồn cười.
Giống e mua bộ À di đát trên OF =)) mặc đúng 2 lần bung sạch chỉ- từ đấy chừa :(