[OFTV] Bị lừa bán mất ô tô khi đem đi sửa

lucifer33

Xe đạp
Cụ trình bày hơi vắn tắt, em vẫn chưa hiểu sao cụ lại tin người dễ thế ~X(

ngoc_phuong

Xe lăn
Chắc chắn {A, }€ B €{, C }= lừa ngọt

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com
chắc 3 người quen biết nhau từ lâu rồi các cụ nhỉ :-??

xeco.com

Xe lăn
C không có khẩu ở ngoài này và chơi với B nên tin tưởng. Lúc đầu cũng bảo em công chứng thì em bảo là ok, nhận đủ tiền sẽ ký ngay. Sau đó C cũng thấy mất hút chả thèm ký tá gì nữa. Thế mới ra chuyện

Thằng A với thằng B trước đó chỉ biết nhau qua diễn đàn, chưa từng gặp mặt. Gặp rồi cứ anh anh em em ngọt xớt, thậm chí còn cho em mượn xe lúc em chưa có xe để đi và.....vay tiền đúng lúc đó. Anh em óp phờ thân thiết với nhau thế còn gì

Anh C với a B chơi với nhau mà cụ, nội dung như em còm ở trên.

Như em đã còm ở trên

Anh em ọp phơ chưa từng gặp nhau một lần cụ ạ
Anh em ọp phơ thì là người nhà cả, thôi cụ cứ nghĩ tích cực là thằng B nó như em mình, coi như nó khó khăn mình giúp. :D

STF399

Xe điện
Suy nghĩ của em như sau :
1. Khả năng là A có vay lãi B từ trước số tiền là zzz
2. Đến hạn B đòi tiền thì cụ A kêu là có nhõn cái xe hỏng => B yêu cầu A mang đi sửa ở gara quen của B + sửa xong xe thì bán đi trả nợ cho tao. => A đồng ý.
3. Số tiền B vay A là xxx = chênh lệch giữa giá trị cái xe và khoản nợ zzz (giá trị xe lớn hơn khoản tiền A nợ B). Đồng thời, có thể A bị ép viết sẵn giấy bán xe (bỏ trống tên người mua như các thợ xe các salon hay làm) + đưa giấy tờ xe cho B.
4. Sau khi có người mua xe, B trả lại A khoản tiền chênh là xxx kia, 2 bên hết nợ.
5. Tuy nhiên A cảm thấy bị mất xe nên quay lại kiện => C ko làm tiếp thủ tục sang tên cái xe được. B bỏ trốn vì tiền đã cầm đủ và ko muốn dây dưa tới rắc tối của việc A viết giấy bán xe khống, rồi sau đó điền tên C vào chỗ trống.
Đoạn này mợ nói hơi ko rõ nhé, theo em là vầy
Thứ 1 Xe của A bị tai nạn nên kéo về gaâ của B để sửa nên khả năng vay tiền là ko đúng , có chăng là B đánh bài lừa rất cao khi bảo với A là tiền thay thế sửa chữa cao lắm và bảo A bán xe sau khi sửa rồi mới tt tiền sửa ( đấy mới là khoản A nợ B)
Đồng thời B đánh thêm 1 nước cờ nữa là bảo có khách mua rồi và bảo A viết luôn giấy bán để khống để tránh A phải qua lại để B dễ lv
Tuy nhiên sau khi bán xe bên B trừ tiền sửa chữa đi ý báo với A là bán rồi và nợ lại phần tiền còn lại , A thấy B mãi ko trả mới đòi thì B trốn
Theo suy luận của em là vậy , mà ko chắc thế thì để em hỏi luôn lão Trịnh N Trung cho ra lẽ :))

Thứ 1 Xe của A bị tai nạn nên kéo về gaâ của B để sửa nên khả năng vay tiền là ko đúng , có chăng là B đánh bài lừa rất cao khi bảo với A là tiền thay thế sửa chữa cao lắm và bảo A bán xe sau khi sửa rồi mới tt tiền sửa ( đấy mới là khoản A nợ B)
Đồng thời B đánh thêm 1 nước cờ nữa là bảo có khách mua rồi và bảo A viết luôn giấy bán để khống để tránh A phải qua lại để B dễ lv
Tuy nhiên sau khi bán xe bên B trừ tiền sửa chữa đi ý báo với A là bán rồi và nợ lại phần tiền còn lại , A thấy B mãi ko trả mới đòi thì B trốn
Theo suy luận của em là vậy , mà ko chắc thế thì để em hỏi luôn lão Trịnh N Trung cho ra lẽ :))
Suy luận logic, lập luận chặt chém, ý nhầm chặt chẽ :D em mời cụ 1 ly

Pigwalk

Xe container
Nhiều gara nhận xe mà chả có biên nhận gì, nghĩ lại cũng ghê ghê.

bantaitulai

Xe tăng
Cụ qua truớc hay thue xe bên e. E còn hỗ trợ làm trả góp một con C200 hình như h đang quá hạn rồi thi phải.

moonlife

Xe container
Cụ phán cũng hợp lý ạ :D

bantaitulai

Xe tăng
Em định đi ăn cơm nhưng thấy còm của cụ như thế này nên em phải trả lời ngay. VÌ EM NGU nên mới ra chuyện như vậy. Còn cụ nghĩ ra tình huống dựng chuyện thì em cũng đến ạ cụ
Nha qua truớc ở Hh va buôn bán đồ phụ tùng oto đúng ko cụ

yoko_pro

Xe buýt
Bán đứt và em ko nợ nần gì bố con thằng nào hết. Chẳng qua B toan tính để ăn quỵt tiền của em thoai. C mua lại tự về sửa để đi

BMW_X7

Xe điện
Ah, nếu 3 ông là bạn với nhau thì là đen thôi, đỏ quên đi. E mà lừa kiểu này thì e bán cmn cả nhà cả xe xịn của thằng bạn e ngon ơ, chả làm gì dc e, ông mua cũng hợp lệ chứ ko như ông C này.
nhiều khi cũng là tin nhau, nhưng sao bạn thân mà tin nhau lại lừa nhau đc nhỉ, em mà lừa thì khối ông bạn toi, muaddaats với nhau nó cứ chuyển tiền, thủ tục các thứ, tên tuổi đều em đứng hết, đến miếng đất ở đâu nó còn trả qua xem, đến lúc được giá em bảo bán nhá nó cũng kệ, cứ ậm ừ ông tự quyết, xong em tự quyết, nhận cọc chụp ảnh gửi zalo cho nó, xong nhận hết tiền vứt lại cho nó, chứ nếu lừa nó trả làm gì đc
còn ông nữa thì thấy bảo lô đất ngon, em chưa bảo gì đã chuyển tiền cho em, xong nhắn tin tự chú đi mà làm giấy tờ, tên tự đứng, em bảo em lừa thì sao, cười bảo thì mất chứ sao
nhưng được cái bé em hay lừa chứ lớn cũng bớt rồi hi222

Ngo Rung

Xe lăn
Nhiều gara nhận xe mà chả có biên nhận gì, nghĩ lại cũng ghê ghê.
Có gara chẳng ai lừa thế đâu cụ. Lừa cái xe được bao xiền - cứ cho hẳn xe tiền tỏi đi - rồi gara vứt đi à cụ. Trường hợp này em nghĩ cụ B dính quả gì mới làm liều như thế thôi :(

Ngonghinh

Xe tăng
Nhà cháu nhớ câu các cụ hay nói "Tin bạn mất bò" ạ

hienpv2008

Xe tải
236 đường 3/2, phường 12, Quận 10, Tp Hồ Chí Minh
Em định đi ăn cơm nhưng thấy còm của cụ như thế này nên em phải trả lời ngay. VÌ EM NGU nên mới ra chuyện như vậy. Còn cụ nghĩ ra tình huống dựng chuyện thì em cũng đến ạ cụ
Như tôi đã nói.........là do cụ A dễ dãi quá.......nếu cụ A là đàn bà con gái....có mà đi phá ....thường xuyên! Rồi có khi bị lợi dụng là rau sạch....rồi bị dẩn dắt thành gái ngành......" thôi tự chăm chút cho bản thân trước, trước khi nghĩ tới anh em ...nhất là anh xe xã hội "

STF399

Xe điện
nhiều khi cũng là tin nhau, nhưng sao bạn thân mà tin nhau lại lừa nhau đc nhỉ, em mà lừa thì khối ông bạn toi, muaddaats với nhau nó cứ chuyển tiền, thủ tục các thứ, tên tuổi đều em đứng hết, đến miếng đất ở đâu nó còn trả qua xem, đến lúc được giá em bảo bán nhá nó cũng kệ, cứ ậm ừ ông tự quyết, xong em tự quyết, nhận cọc chụp ảnh gửi zalo cho nó, xong nhận hết tiền vứt lại cho nó, chứ nếu lừa nó trả làm gì đc
còn ông nữa thì thấy bảo lô đất ngon, em chưa bảo gì đã chuyển tiền cho em, xong nhắn tin tự chú đi mà làm giấy tờ, tên tự đứng, em bảo em lừa thì sao, cười bảo thì mất chứ sao
nhưng được cái bé em hay lừa chứ lớn cũng bớt rồi hi222
Cơ bản là bạn mềnh nó tin mềnh nên mềnh ko dám lừa bạn lão nhể :))