[Funland] Bị ngân hàng thu xe sau 2 năm mua xe tại Salon. Liệu em có mất trắng không CCCM

Bemagauvn

Xe điện
Tôi bán nhà, căn hộ chung cư cho người mua, nói luôn là không có trốn thuế gì cả, thỏa thuận thế nào thì làm hợp đồng như vậy, tất cả khai đúng giá bán, mua được thì mua, không thì tim người khác, giao dịch xong thì nộp thuế đầy đủ theo nghĩa vụ nhà nước, có vấn đề gì ???

Cụ không nên từ bụng ta suy ra bụng người. Ở đây vẫn còn rất nhiều người sống theo hiến pháp làm theo phát luật. (nói luôn là đây không thèm chém)
Ủa em nói sai chỗ nào ạ!!? Em có tranh cãi với cụ cái gì đâu nhỉ!?
Em suy bụng ta người như nào mà cụ mắng em thế!!?
Ơ…

Leean

Xe tăng
Tất cả các cụ mắng cụ chủ đáng đời vì trốn thuế cho e hỏi đã bao các cụ bán bds chưa? Nếu rồi thì ngậm hộ e cái hột thị cái!!!
Tôi bán nhà, căn hộ chung cư cho người mua, nói luôn là không có trốn thuế gì cả, thỏa thuận thế nào thì làm hợp đồng như vậy, tất cả khai đúng giá bán, mua được thì mua, không thì tim người khác, giao dịch xong thì nộp thuế đầy đủ theo nghĩa vụ nhà nước, có vấn đề gì ???

Cụ không nên từ bụng ta suy ra bụng người. Ở đây vẫn còn rất nhiều người sống theo hiến pháp làm theo phát luật. (nói luôn là đây không thèm chém)

mabu44

Xe tăng
Vụ này cứ trình báo công an thôi, sự thật thế nào nằm ở ông salon bán xe hết. Giờ nó dọa cụ chủ mỗi khoản phạt mua xe không sang tên ngay, nhưng khoản phạt này cũng nhẹ thôi. Cụ cứ làm đơn ra phường, chứ bố bảo ngân hàng nào dám thu xe.

buihai

Xe buýt
Vụ này cứ trình báo công an thôi, sự thật thế nào nằm ở ông salon bán xe hết. Giờ nó dọa cụ chủ mỗi khoản phạt mua xe không sang tên ngay, nhưng khoản phạt này cũng nhẹ thôi. Cụ cứ làm đơn ra phường, chứ bố bảo ngân hàng nào dám thu xe.
Ông Salon giờ cũng chả liên quan vì làm gì có hợp đồng dấu má gì đâu ..

Có mỗi cái giấy mua bán xe mờ tịt của 1 ông nào đó, cái này vô nghĩa...

mingjun

Xe tăng
Các cụ mua xe cũ cũng cần phải check kỹ thông tin này.
Chủ xe vay ngân hàng đã tất toán hợp đồng vay (đăng ký gốc ngân hàng đã trả) nhưng có thể chưa xoá đăng ký giao dịch đảm bảo.
Em đã gặp, tiện đây chia sẻ với các cụ.
Em mua xe của một cụ, cụ này vay NH và thế chấp bằng chiếc xe này, khi em mua thì khoản vay đã trả hết nợ và NH đã trả lại đăng ký, nhưng cụ này không biết phải có thủ tục xoá đăng ký GDĐB nên không kết hợp cùng NH đi làm. Em mua xe này sang tên bình thường (vì cùng ở HN), khi em bán xe ra tỉnh ngoài thì không đăng ký được vì xe này chưa xoá đăng ký GDĐB (nên TS vẫn thuộc NH), sau em phải tìm đến NH nhờ vả mãi mới xoá được cái này.
Hà Nội nó cũng hiện trên hệ thống, chưa xóa thì không sang tên được cụ nhé. Tháng 10 năm ngoái e vừa bị phát đây. Mấy cụ làm dịch vụ xử lý cho ca này cũng nhanh gọn thôi làm gì phải nhờ vả gì nhiều.

BMW R60

Xe tăng
Trả lời ngắn gọn
1) Có mất xe không - - > có, chắc chắn mất xe
2) Sau đó thì sao - - > kiện salon tội lừa đảo. Đòi được bao nhiêu tiền thì tùy nhưng nó đã cùn đến độ thách thức thế kia thì quá trình đòi cũng cam go lắm.
Kiện sao được Salon ! Salon nó có bán xe cho cụ kia đâu. Mà người tên Tưởng cơ mà. Giờ chỉ có kiện tên Tưởng. Mà cũng chỉ có mỗi cái giấy viết tay liên giấy than kia thì kiện kiểu gì?

Arabia

Xe tăng
Chắc chắn ngân hàng có quyền thu xe, ra phường hay ko thì cũng vậy. Phạt mua hay ko ko phải vấn đề mà vấn đề chính là giao dịch mua bán này ko có hiệu lực vì.
1) Người bán là ông Tưởng, nhưng ông Tưởng ko có quyền bán xe. Chỉ có chính chủ mới có quyền đấy, nên hợp đồng mua bán phải đứng tên chính chủ. Chứ nếu ko, giờ giả sử em để giấy tờ đăng ký trong xe mà nhỡ xe bị trộm thì thằng trộm có thể đàng hoàng bán xe à? Tài sản đứng tên ai thì khi bán phải có chữ ký người đấy, ở đây là chị Hảo(hoặc cả ngân hàng)
2) Trên giấy tờ mua bán ko có bất kỳ chỗ nào thể hiện salon bán ra nên có kiện thì cũng thế ko công an nào có thể làm gì được salon.
3) Như đã nói với những thứ kia chỉ có thể kiện được ông Tưởng, cơ mà sẽ rất chua

Arabia

Xe tăng
Kiện sao được Salon ! Salon nó có bán xe cho cụ kia đâu. Mà người tên Tưởng cơ mà. Giờ chỉ có kiện tên Tưởng. Mà cũng chỉ có mỗi cái giấy viết tay liên giấy than kia thì kiện kiểu gì?
Dạ em đã đính chính do em chỉ xem lướt thớt viết mà ko nhìn giấy mua bán. Giấy tay thì cũng vẫn có giá trị cụ ạ, chỉ là kiện cá nhân nó chua thôi

gotoancau

Xe buýt
Hà Nội nó cũng hiện trên hệ thống, chưa xóa thì không sang tên được cụ nhé. Tháng 10 năm ngoái e vừa bị phát đây. Mấy cụ làm dịch vụ xử lý cho ca này cũng nhanh gọn thôi làm gì phải nhờ vả gì nhiều.
Em thì giao dịch từ năm 2013, sang tên từ chủ cũ sang em thì không vướng mắc gì (công chứng, đổi đăng ký) nhưng khi bán sang tỉnh khác (2015) thì vướng thủ tục này.

minitau2007

Xe đạp
Tôi có chứng kiến một trường hợp ngay sát bên của một cậu khi đi làm đăng ký xe với tôi cuối tháng 6 vừa rồi, cậu ta mua xe qua hình thức vay ngân hàng 60% và thế chấp bằng con xe của mình, nhân viên ngân hàng phụ trách khoản vay đi theo để làm thủ tục, mục hồ sơ của của cậu ta có thông tin vay ngân hàng, tôi có hoi một tay đại úy phụ trách hồ sơ ở đó về trường hợp nếu chủ xe mua sau này làm đơn báo mất giấy tờ và xin cấp lại thì trường hợp đó có cấp lại không? làm sao để biết tài sản mà cấp lại chứng nhận không đang bị cầm cố ở ngân hàng? Tay đại úy đó nói rất rõ là từ lúc cấp lại DKX thì sẽ gởi thông tin lên hệ thống ngân hàng NN để xác minh có phải là TS cầm cố hay không và DKX hiện đang do bên cầm cố quản lý hay không, sau 10 ngày làm việc không kể thứ bảy, CN mới tiến hành cấp lại. CA TP HCM hiện tại đang áp dụng quy trình đó, làm rất chặt chẽ.
Cụ vay và tất toán rồi thì có văn bản giải chấp cập nhật lên hệ thống của NHNN, bên CA nơi cấp biển số để có thể cấp lại nếu mất, còn đang trong giải đoạn nợ thì quên cái chuyện cấp lại , CA và thuế vẫn truy cập vào hệ thống thông tin tài giản cầm cố của hệ thống ngân hàng cụ nhé. cấp lại ẩu một cái thì ăn mày cả đám à ?

"Chú mày lừa các anh à ?" cong an said
Bác nói các ý này thì hoàn toàn đúng nhưng thiếu trường hợp. Cụ thể có thể xảy ra trường hợp chủ cũ mua xe trả thẳng sau đó giả vờ mất đăng ký để làm lại đăng ký mới như vậy là chiếc xe sẽ có hai đăng ký xịn của công an cấp. Sau đó thì cắm ngân hàng qua 1 đăng ký và bán cho salon 1 qua đăng ký còn lại, và trường hợp này đã xảy ra thực tế rồi bác!

Arabia

Xe tăng
Bác nói các ý này thì hoàn toàn đúng nhưng thiếu trường hợp. Cụ thể có thể xảy ra trường hợp chủ cũ mua xe trả thẳng sau đó giả vờ mất đăng ký để làm lại đăng ký mới như vậy là chiếc xe sẽ có hai đăng ký xịn của công an cấp. Sau đó thì cắm ngân hàng qua 1 đăng ký và bán cho salon 1 qua đăng ký còn lại, và trường hợp này đã xảy ra thực tế rồi bác!
Vâng nhưng thế là salon đã lách luật và đương nhiên sẽ phải chịu rủi ro. Bởi vì salon ko có tư cách bán xe nếu thủ tục bán xe của chủ xe cho salon chưa hoàn thành. Nếu thiếu cái đấy thì chủ salon chỉ có thể bán hộ, chứ giấy tờ giao dịch chữ ký vẫn phải là của chủ xe

berryfun

Xe điện
Mua xe có mỗi cái giấy viết tay và không sang tên? Hay cụ chủ mua đồng ý xe giá rẻ nên chấp nhận.
Nhiều uẩn khúc cụ ợ “có thể, cụ chủ biết hoặc ko biết”
Nói chung mất trắng thì về lý là ko thể mất trắng. Nhưng cơ bản hiện thực là có thể mất trắng.
Giờ chủ thưa ra công an, công an vào điều tra làm việc “quay các bên, sau đó sẽ có mục hãy chọn giá đúng của các đương sự” nếu OK thì cứ nhì nhằng nhì nhằng nhanh 2-3 năm lâu 8-10 năm. Xe về cơ bản bank thu rồi, công an cũng sẽ bảo vệ bank đầu tiên. Sau khi có tội thì đưa nhau ra toà. Toà phán thế nào thì theo đó mà làm.
Cháu luôn tâm niệm đời chả có gì rẻ mà ngon cả “pho mát thì chỉ trong cái bẫy chuột thôi”. Nhiều việc tưởng đơn giản tặc lưỡi may mắn thì ok “may mắn chỉ 1% thôi” bằng ko thì vận ngay vào người.

DucHoan

Xe tăng
Nói chung là cụ chủ Ngu, cụ không làm hợp đồng mua bán công chứng là cụ vừa sai vừa dại. Nhưng bọn bán xe cho cụ có dấu hiệu lừa đảo và làm giả giấy tờ. Cụ cứ mạnh dạn đứa ra công an xử lý bọn đó đã.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Góc dưới bên trái Đăng ký có phần Đăng ký lần đầu ngày ...2015.

Cái Đăng ký của bác là 2018.
Gần như chắc chắn bản gốc 2015 đang ở Bank.

Còn phần Thủ tục khác hay "CA đâu có ngu, họ lấy hồ sơ gốc ra và truy xuất đến ngân hàng để kiểm tra mà", tôi không rõ, nhưng không nghĩ CA họ rảnh đến vậy.

Tôi đăng ký xe, cũng trả góp, rồi tất toán và bán xe sau đó, và không ai biết gì, kể cả CA.
Có khi họ ngu thật bác ạ.
Cụ này phán sai bét, đăng ký lần đầu 2015, còn 2018 là bán đổi chủ thì cấp lại cho chủ mới, và lúc đó giấy tờ xe không vấn đề gì cả. Đăng ký cũ CA thu bỏ đi
CA tra được xe đã vạy NH, kể cả tất toán vẫn có vết nhé cụ. Thủ tục chuẩn sang tên cần có giải chấp đẩy đủ gửi bên CA. còn nếu làm qua cò thì không biết thế nào vì cò thì gì chẳng làm đc

Cụ chủ giờ còn mua bán kiểu này thì chết, thời trước 2015 còn đc. Bg mua phải có chủ trên đăng ký công chứng mua bán đàng hoàng chứ, không sang tên thì để đó cũng được.

Chỉnh sửa cuối:

berryfun

Xe điện
Vâng nhưng thế là salon đã lách luật và đương nhiên sẽ phải chịu rủi ro. Bởi vì salon ko có tư cách bán xe nếu thủ tục bán xe của chủ xe cho salon chưa hoàn thành. Nếu thiếu cái đấy thì chủ salon chỉ có thể bán hộ, chứ giấy tờ giao dịch chữ ký vẫn phải là của chủ xe
Giờ có bố salun nó cũng chả nhận cụ ợ. Ai ký giấy bán tay thì liên đới. Mà dăm 3 cái salun tại Việt Nam uy tín gần như zero khi có việc xảy ra. Thích mai đóng salun giải tán đợi ngày 1-2 ngày lập cái mới.

Alongcamepolly06

Xe điện
Vỡ mồm khi mua bán kiểu này, show room nó cũng do cá nhân đứng tên thì cũng khoai nhỉ?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này phán sai bét, đăng ký lần đầu 2015, còn 2018 là bán đổi chủ thì cấp lại cho chủ mới, và lúc đó giấy tờ xe không vấn đề gì cả
Còn CA tra được xe đã vạy NH, kể cả tất toán vẫn có vết nhé cụ
Tôi nhận sai!!

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
đăng ký cụ chủ thớt cầm vẫn có thể là thật, có thể là cái chủ đầu của xe có ý định lừa đảo nên trước khi cầm cố, đã báo mất đăng ký để cấp lại đăng ký mới, khi có 2 đăng ký lúc đó đem 1 chiéc đi cầm cố, lấy tiền chiếc còn lại cùng xe thì dem bán cho salon, ông salo mua xong bán cho người dùng là cụ thớt
Bài này lừa người dân dc chứ e nghĩ khó lừa salon lắm. Lúc mua salon nó check xe ngay