[Funland] Bị ngân hàng thu xe sau 2 năm mua xe tại Salon. Liệu em có mất trắng không CCCM

binhnq2

Xe tăng
2009 e bán con matiz của e, 6 năm sau có 1 thằng ku lạ hoắc đến nhờ e hỗ trợ nó xin cấp lại đăng ký, e xin ra và bàn giao cho nó và khuyên là nên sang tên. Nó vẫn ko sang tên, mặc dù e dọa là a sẽ lên báo mất xe đó!!!
Đây là thông lệ mua bán xe cũ của giới buôn xe, sao các cụ lại bảo mua vịt giời???
Con matiz đó e cũng mua cũ, nhưng e bắt ông chủ ra sang tên luôn tên em!!!
Từ đó đến h, e cũng bán thêm 2 con nữa, chưa thấy chủ cũ đòi mua bán công chứng mà chỉ giấy viết tay và cầm đăng ký về. Tất nhiên là khả năng cao toàn dân buôn xe. Nên e nghĩ củ chụ đen vì bị salon hoặc cả salon và cụ chủ bị bà Hảo lừa.

xichlo3banh

Xe tăng
Ủa, sao ngân hàng ko giữ đăng ký xe nhỉ??? Vô lý vãi!
Có một giai đoạn bên các xxx đòi chủ xe phải có cavet gốc và ko chịu giấy của bên bank. Bên bạnk chịu rủi ro khi ko nắm đc tài sản của mình. Sau này phải họp liên bộ giải quyết thì bank mới đc giữ cavet gốc.

Dream Thai

Xe điện
Ngày 27 tháng 11 năm 2020 em có mua chiếc Huyndai Gran I10 tại Salon Tuấn Tùng tại địa chỉ 86 Dương Đình Nghệ. Mọi chuyện giao dịch bình thường, vì để biển 30 và salon cam kết là không đâm dụng, tai nạn và thế chấp ngân hàng nhưng sau 2 năm sử dụng em bị ngân hàng đến thu nợ do chủ trước đã thế chấp ngân hàng.
Liên lạc lạc với salon thì hứa 2 ngày sẽ giải quyết xong nhưng sau 2 ngày liên lạc lại thì họ thách thức em báo công an đi. Em đã nộp đơn lên quận chỗ Salon hoạt động. Em cũng đang chờ kết quả mà hoang mang quá CCCM à :(
Đây là những giấy tờ em hiện có
View attachment 7304061
View attachment 7304063
View attachment 7304064
View attachment 7304065
Thế NH nó cưỡng chế xe của cụ à, hay giờ cụ vẫn đi, NH nó chỉ đòi = mồm thôi?

berryfun

Xe điện
Thế NH nó cưỡng chế xe của cụ à, hay giờ cụ vẫn đi, NH nó chỉ đòi = mồm thôi?

Khổ cụ chủ quá. “Tiên sư thằng salun” nên bảo sao nhiều khi dân cứ sợ thợ “con sâu làm dầu nồi canh”

Ledung68

Xe buýt
Chủ cũ báo mất sau khi cắm ngân hàng và họ làm lại giấy tờ sau đó mang bán. Showroom ko check kỹ khi mua.

xichlo3banh

Xe tăng
Xe đang cầm cố tại bạn năm 2019, sau đó chủ xe bán hoặc nhờ gara bán trong khi chưa giải chấp. Và cũng lạ là bank này nếu giữ ĐKX gốc thì đkx kia là giả. Nếu ko giữ đkx thì cũng là sai quy trình cho vay với tài sản đảm bảo là xe mà ko giữ giấy tờ ĐKX. Còn ô gara kia thì ko thể ngu đến mức mà mua xe mà lại ko biết xe đang cầm cố tại bank. Do đó ô gara này chắc chắn có vấn đề.. tội lừa đảo có thể thêm tội làm giả giấy ĐKX.
Cụ chủ thớt cũng vì ko đi làm đk nên ko phát hiện đc. Nhưng nếu có các bằng chứng và film quay thì khởi kiện gara đc. Đành phải làm điều này để bảo vệ quyền lợi thôi. Và cho thằng gara kia phải chịu trách nhiệm trc pluat. Còn ko thì mất trắng xe.

berryfun

Xe điện
Lần đầu tiên cháu thấy mua ô tô như mớ rau là có thật. Cụ chủ sao ko tham khảo anh em bạn bè. Nếu ko sang tên thì cũng phải ra công chứng ủy quyền chứ. Vì thông thường ngoài chính chủ thì công chứng con ngăn chặn được mua phải xe gian, ăn cắp hay xe đội lốt giấy tờ. Dính vào pháp luật ngoài mất tiền là thời gian mệt mỏi.
thật ko hiểu nổi

Dream Thai

Xe điện
Lần đầu tiên cháu thấy mua ô tô như mớ rau là có thật. Cụ chủ sao ko tham khảo anh em bạn bè. Nếu ko sang tên thì cũng phải ra công chứng ủy quyền chứ. Vì thông thường ngoài chính chủ thì công chứng con ngăn chặn được mua phải xe gian, ăn cắp hay xe đội lốt giấy tờ. Dính vào pháp luật ngoài mất tiền là thời gian mệt mỏi.
thật ko hiểu nổi
View attachment 7305192
View attachment 7305193
Cách đây tầm 10 năm e cũng mua xe morning cũ giá đâu đó 225tr, lấy xe và cái đk, sau đó bán thì cũng vậy, có mỗi cái giấy viết tay :))

xichlo3banh

Xe tăng
Bọn này nó xác định lừa từ đầu rồi, chủ xe nó báo mất và xin cấp lại đ ký trước khi cắm NH, nên có 1 đ ký NH giữ và 1đk chủ thớt đang cầm, tất cả Đký, đ kiểm này đều là thật.
Oh. Cái này cũng có lý. Chủ xe báo mất đk. Bên c.an cấp lại mà cũng ko cần biết đây là ts đang cầm cố. Cấp lại đk mới cho chủ xe. Chủ xe đem ra gara bán. Gara cũng ko check hệ thống ts cầm cố của bank. Trong trg hợp này chủ xe đầu là lừa đảo.

TÔN

Xe container
Ông chủ thớt ko kể rõ xem tại sao ngân hàng nó biết vị trí chiếc xe để đến thu hồi,hay ngân hàng nó gắn định vị nhỉ ?
Mà biển này ông chủ thớt bảo biển đẹp thì e cũng đến chịu cái tư duy suy nghĩ ;))

xichlo3banh

Xe tăng
Các cụ mua xe cũ cũng cần phải check kỹ thông tin này.
Chủ xe vay ngân hàng đã tất toán hợp đồng vay (đăng ký gốc ngân hàng đã trả) nhưng có thể chưa xoá đăng ký giao dịch đảm bảo.
Em đã gặp, tiện đây chia sẻ với các cụ.
Em mua xe của một cụ, cụ này vay NH và thế chấp bằng chiếc xe này, khi em mua thì khoản vay đã trả hết nợ và NH đã trả lại đăng ký, nhưng cụ này không biết phải có thủ tục xoá đăng ký GDĐB nên không kết hợp cùng NH đi làm. Em mua xe này sang tên bình thường (vì cùng ở HN), khi em bán xe ra tỉnh ngoài thì không đăng ký được vì xe này chưa xoá đăng ký GDĐB (nên TS vẫn thuộc NH), sau em phải tìm đến NH nhờ vả mãi mới xoá được cái này.
Cháu tất toán bank là yêu cầu bank làm động tác clear tài sản trên hệ thống luôn.

berryfun

Xe điện
Ông chủ thớt ko kể rõ xem tại sao ngân hàng nó biết vị trí chiếc xe để đến thu hồi,hay ngân hàng nó gắn định vị nhỉ ?
Mà biển này ông chủ thớt bảo biển đẹp thì e cũng đến chịu cái tư duy suy nghĩ ;))
Cháu mới đầu cũng nghĩ có uẩn khuất gì đó nhưng đúng là thấy trên này và Facebook cụ chủ trình bày thì cháu tin 90% cụ chủ bị lừa rồi.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Oh. Cái này cũng có lý. Chủ xe báo mất đk. Bên c.an cấp lại mà cũng ko cần biết đây là ts đang cầm cố. Cấp lại đk mới cho chủ xe. Chủ xe đem ra gara bán. Gara cũng ko check hệ thống ts cầm cố của bank. Trong trg hợp này chủ xe đầu là lừa đảo.
CA ngta ko ngu thế đâu cụ.
E báo mất cái sổ hộ khẩu, xin làm lại mà họ còn check xem có cắm ở đâu ko!

DDNTAN

Xe tải
Theo em cụ chủ không thể mất xe được.
Cụ chủ lên ngân hàng hỏi xem chủ cũ nợ bao nhiêu, trả cho ngân hàng là họ trả lại xe thôi.
Còn kiện giờ em nghĩ không ăn thua, tốn thời gian. Bọn gara nó nói nó không biết, đây là GD cá nhân, CA dễ nó mới làm, khó quá là họ bỏ qua, lưu hồ sơ.
Đến giai đoạn phải đi tìm xe thì cả gốc lãi phí phạt quá hạn giờ chắc phải bằng con santafe rồi Cụ ợ :D

poiuy

Xe cút kít
Salon làm nghề chuyên nghiệp không thể không biết xe đang bị thế chấp. Ngoài ra còn cố tình giao cho người mua bản giấy than, đáng lẽ người mua phải được cầm bản gốc. Tố cáo là hợp lý rồi.