[Thảo luận] Bị rọi pha vào mông, các cụ mợ thường làm thế nào?

Các cụ mợ thường làm thế nào khi bị rọi pha vào mông?

• Nhắc nhở bạn Rọi một cách nhẹ nhàng khi có cơ hội.

• Chỉnh gương xe mình cho đỡ chói.

• Nhường cho bạn Rọi vượt lên.

• Nhường cho bạn Rọi vượt lên và rọi pha lại cho bõ ghét.

• Chả làm gì cả, nó rọi kệ cmn.

• Ơ, hóa ra lúc gương xe mình chói chói là bị rọi pha à?

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

kuang_nguyen

Xe tải
em thấy việc "tránh ra nhường họ" giống kiểu mình chấp nhận và cam chịu, hic hic
Các thành phần này lại tưởng thế là đúng, càng phát huy phong trào "bỏ cốt, chạy pha"
:( :( :(

anhtho

Xe ngựa
Đi đường vắng thì bám *** thằng lào. Bị rọi pha mờ mắt ko đi nhanh được nên nhường thằng khác lên chịu cho nhưng xe nó hịn nó vèo cái mất hút luôn, hết bám. Với lại giữ khoảng cách an toàn thì qua hết thằng trước mình vẫn bị chói. Khoảng cách an toàn càng xa bị chói càng lâu. Gần quá sợ ko đủ time lại hôn em đằng trước.... nản. x-(
Đi đường trường, đúng là xe hịn thì mình đành tụt, nhưng thường bám nhau an toàn hơn, vấn đề là đừng bám gần. Đường như đường HCM, nhiều ngõ ngách nhỏ, khuất, có xe trước đi dọn đường sẽ an toàn hơn nhiều. Như lần em bị bám ở đường HCM tới hơn 100km mà thấy rất thoải mái vì họ hạ cốt. Chắc xe sau cũng khoái vì đi nhàn tênh.

cicada_86

Xe hơi
nói chung đường mà tối, mắt thì cận thì ko thể bỏ pha đc, cái quan trọng là mình có đi sát vào xe sau thì mình lịch sự tắt pha để xe trên đỡ chói mắt
mục đích cuối cùng là trời tối về tới nhà một cách an toàn, nhanh chóng mà thôi

muadem

Xe cút kít
Cách tốt nhất là chỉnh gương (cả 3 gương) để không bị chói. Nếu có đk nhắc nhở thì nhắc, nhưng cẩn thận lại bị lẩm bẩm :))

thiemnc

Xe tải
Theo em cụ nên làm 1 đáp án nữa là "cách làm khác"
Của em là nhắc ko đc em cho vượt lên rồi rọi lại, cũng chỉ rọi tý thôi không cay cú, rọi lại cho bạn hiểu vấn đề thôi :))
Đã làm như cụ rât nhiều lần, tuy nhiên không thấy có tác dụng gì cả, từ xe cỏ đến xe xịn

Ocean_DTT

Xe đạp
Em là em muốn lắp bộ pha vào đuôi xe lắm ấy. Xe nào bật pha đi sau là em nháy pha đuôi cho biết tay. :))

QC-Led-Mica-Alu

[Tịch thu bằng lái]
Em thay hết gương chống chói

Cửa hàng YLY số 2, 3, 6 ngõ 1A Tôn Thất Tùng, HN
Các bác ơi e mới vào dd nên nếu nhầm chủ đề các bác thông cảm. E muốn tìm xe bị mất thì làm tn

Mợ cung cấp số liệu này và các thông tin khác liên quan cho cơ quan công an nơi xảy ra vụ việc thôi chứ biết làm sao? Chúc mợ năm nay làm ra vài chục con xe đã mất! :).

Dexter Morgan

Xe tải
em thấy việc "tránh ra nhường họ" giống kiểu mình chấp nhận và cam chịu, hic hic
Các thành phần này lại tưởng thế là đúng, càng phát huy phong trào "bỏ cốt, chạy pha"
:( :( :(
Cụ cứng thì phanh gấp cho nó húc mít đê ^^