[Thảo luận] Bị TTGT lập biên bản đỗ xe trái phé trên đoạn đường không có bất kỳ biển cấm nào

pham minh

Xe container
ặc, giờ đi đâu e cũng phải hỏi lại quán xem có đc đỗ xe ở đây không, nếu đc thì em mới đỗ còn ko thì vòng vòng kiếm chỗ gửi, vất quá các kụ nhỉ.
cụ phải hỏi csgt & thanh tra gt chứ , mấy ông quán ko quyết được đâu bởi hôm qua có thể không sao nhưng hôm nay ngày đẹp trời thì các bác ấy lượn kiếm ăn hoặc cuối tháng rồi mà vẫn chưa đủ chỉ tiêu trên giao thì sao ?

FujiS5200

Xe điện
Cứ như cái NĐ-34 này thì họ có lý & các cụ bị phạt 100-200 ngàn! Nhưng quy định thế này thì kiếm đâu đủ chỗ mà đỗ!

Các cụ xem cụ thể ở đây http://www.otosaigon.com/forum/Nghị-định-342010NĐCP-thay-thế-nghị-định-1462007NĐCP-m2080394.aspx
Cái quy định nay thì đúng rồi, nhưng nó dở hơi ở chỗ là chả phải ai cũng đi hết dọc cả đoạn phố để xem có cái chữ P nào hay không. Cả 1 đoạn phố dài dằng dặc như ở Lê Văn Lương thì biết kiểu gì? Đúng là mấy bố làm luật chuyên ngồi máy lạnh, đi xe có xxx dẹp đường nên cứ như ở trên mây vậy, chỉ khổ thằng dân đen phải đi bằng chính cái cẳng của mình.

pham minh

Xe container
Theo em thì đen thì dính thôi chứ bắt kiểu đó thì HN bắt đến 1000000000000 trường hợp một ngày cũng co thể.Thông báo với bác là bị phạt vẫn còn là may vì em vừa bị GTCC kéo về bãi vì lỗi đỗ không cách cửa cơ quan, trường học... 5 m.(em đỗ cách của trường Ngô sỹ Liên ở đừng Hàm Long có 3 m- khoảng cách tương đương một thân xe)lúc đầu tưởng CAGT kéo không ngờ là bọn c.h.o ' GTCC nó kéo kết quả là tạm giữ GPLX 1 tháng phạt 800k kéo xe 150k biếu thêm 200k để giảm hình phạt từ tạm giữ xe 10 ngày xuống con 5 ngày nộp thêm 480k tiền bến bãi lại còn xin xỏ nhờ vả , đúng là đen vãi:((
chia buồn với bác .sao đen thế

patuana76

Xe điện
Hi các cụ,

Sáng nay theo thường lệ, e ngồi uống cafe với hội chém gió ở quán cafe OTV trên đường Nguyễn Thị Định. Cụ KTS đến sau, chiếm được chỗ đỗ xe ngon ngay trước cửa quán (trên đường Nguyễn Thị Định, chiều từ Lê Văn Lương đến Trần Duy Hưng. Đoạn đường này thì các cụ biết rồi, chẳng có biển cấm đỗ, dừng nào) :D Đang chém ào ào, bỗng mấy đc TTGT ập đến, yêu cầu lập biên bản vì đỗ xe sai quy định. Cụ KTS ra và trình bày rằng chỗ này không có biển cấm đỗ, dừng. Mấy dc TTGT vẫn cương quyết lập biên bản và nói theo nghị định 34, tuyến đường đã có điểm đỗ thì bắt buộc phải đỗ vào điểm đỗ còn đỗ ngoài thì vi phạm (dù không có biển cấm). Cuối cùng, cụ KTS vẫn phải ký biên bản ghi rõ đỗ trên đường NTD, tại nơi không có biển cấm.

Các cụ cho e hỏi, trong trường hợp này, mấy dc TTGT làm có đúng không? nếu bị phạt thì sẽ phạt bao nhiêu?

Cảm ơn các cụ!
Cụ mất tiền oan rồi. Theo ND34 thì xét cả HN này (em k biết địa phương khác thế nào) thì chả có chỗ nào là điểm đỗ xe cả, chỉ có điểm trông xe có thu phí của GTCC thôi.
Cụ phải cãi, cãi thật lực rằng các ông chỉ cho tôi chỗ nào thì được đỗ xe nhé, không phải gửi vì tôi không có tiền gửi xe.

Becgie

Xe điện
Theo em thì Luật của mình nó cứ đánh đố người dân. Ở HN mà bắt kiểu thế thì có mà 1 ngày bắt đến hàng nghìn trường hợp ấy chứ. Với lại em thấy nhiều đoạn đường nó cắm biển " Cấm dừng đỗ " thấy nó ngu ngu thế nào ấy. ( 1 số tuyến đường thì cắm biển đấy hợp lý ).

lopbeo

Xe tải
đỗ xe không đúng vị trí quy định ở những đoạn có bố trí nơi dừng xe, đỗ xe;
Cái này là bọn TTGT cố tình hiểu sai để phạt các cụ đấy.Điều quy định ở trên dùng để chỉ hành vi đỗ xe không đúng (đỗ ra ngoài khu vực kẻ vạch cho phép đỗ,đỗ ngược chiều vv...) tại những nơi có bố trí nơi đỗ,dừng xe.Các cụ cứ việc cãi thật lực (chẳng lẽ đến phố nào tôi cũng phải đi hết phố xem có chỗ nào bố trí chỗ dừng đỗ hay không à,theo luật quy định thì tôi chỉ cần nhìn đầu con phố đó có cắm biển cấm hay không bla...bla)

Kia6582

Xe buýt
Những chỗ như thế các Kụ đỗ thoải mái đi, chả sao đâu (có hỏi chủ ở đấy thì ló cũng bảo chã sao đâu):D.
Họa hoằn lắm xxx mới mò đến và ai ko may bị rơi vào ngày đó thì coi như xong8->

thanh_hoi

Xe điện
Bác chủ thớt chú ý, các cái chỗ có chữ P nhưng ở dưới ghi Nơi trông giữ xe ngày và đêm không phải là nơi đỗ xe. Nơi đỗ xe là biển chữ P có chữ rõ ràng Nơi đỗ xe.
Đỗ xe khác với trông giữ xe.

Libor

Xe điện
Mệ, thế hôm trước cho chúng nó 1 két bia Coors Light rồi mờ hum nay nó vưỡn xui đồng bọn ra thịt hử? Để mai em ra đòi lại két bia nhá? Láo quá :(( :P

cerato08

Xe điện
cụ phải cãi chứ, k để lũ xxx bắt nạt được

Liệu cãi thì có bị tình tiết tăng nặng không các cụ. E vừa được nghe 1 kinh nghiệm là sau một hồi cãi thật lực, thì bị phạt thêm tội không chấp hành hiệu lệnh (mất toi thêm 2,5T) x-(

Mệ, thế hôm trước cho chúng nó 1 két bia Coors Light rồi mờ hum nay nó vưỡn xui đồng bọn ra thịt hử? Để mai em ra đòi lại két bia nhá? Láo quá :(( :P
E nhờ chính cái hội vừa uống bia ra xin mà cũng không ăn thua, đt cho cụ Ní thì tò tí te, đen thế ;)

E nhờ chính cái hội vừa uống bia ra xin mà cũng không ăn thua, đt cho cụ Ní thì tò tí te, đen thế ;)
Thế anh xem Gặp nhau cuối năm chưa? Táo Giao thông nói: trợ giúp của người thân thì vô tình hoặc cố tình không nghe máy :D

toanvinh_forever

Xe điện
điểm đỗ đấy là điểm đỗ của GTCT hay là tư nhân ạ, nếu tư nhân thì mình ko sai

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ mất tiền oan rồi. Theo ND34 thì xét cả HN này (em k biết địa phương khác thế nào) thì chả có chỗ nào là điểm đỗ xe cả, chỉ có điểm trông xe có thu phí của GTCC thôi.
Cụ phải cãi, cãi thật lực rằng các ông chỉ cho tôi chỗ nào thì được đỗ xe nhé, không phải gửi vì tôi không có tiền gửi xe.
Cụ lói có ný đấy ợ!

Nganha75

Xe buýt
Theo ND 34 thì anh em mình sai rồi. Mặc dù cái quy định này nó ngu ngu, vì chẳng ai đi được cả phố để xem có chỗ đỗ không. Thôi, âu cũng là cái sự đời, nếu không đã kg có cái thớt này.

yeswrong

Xe buýt
Bác chủ thớt chú ý, các cái chỗ có chữ P nhưng ở dưới ghi Nơi trông giữ xe ngày và đêm không phải là nơi đỗ xe. Nơi đỗ xe là biển chữ P có chữ rõ ràng Nơi đỗ xe.
Đỗ xe khác với trông giữ xe.
Cãi theo 2 cụ này là đúng văn bản luôn
Cái biển đỗ xe nó như thế này

Còn HN toàn là biển ghi điểm khai thác .... và thu tiền, việc trông xe và đỗ xe khác nhau (trông xe là kinh doanh, bên trông và bên nhờ trông đã thành lập 1 hợp đồng chính là cái vé trông xe)

Comeback86

Xe buýt
vô lý quá nhỉ

TÔN

Xe container
chỗ nào đỗ xe mà mất tiền thì đc phép đỗ
còn đỗ mà ko mất tiền là đỗ sai phép
hà nội mình nó thế mà