Bị xxx bắt vì lỗi đang đèn đỏ lại rẽ phải từ Chùa Bộc vào Tôn Thất Tùng

Mazda còi

Xe tải
Chẳng qua cụ chủ thread nhà Khương Thượng thì XXX cho qua chứ không là xơi ngay

XXX nó biết thừa cái đèn rẽ phải bị hỏng nên mới rình

Phương

Xe buýt
Ở cái thành phố này thì đèn hỏng có khi cả năm không sửa, hoặc vài năm không thèm sửa như cái đèn ở ngã tư Đại Cồ Việt-Bạch Mai vừa được dỡ đi.

vinhtroc

Xe tải
Cám ơn cụ đã chia xẻ kinh nghiệm cho anh em khỏi mất tiền oan với bọn xxx này!

minhphong

Xe hơi
Bọn c hó nó tranh thủ la liếm tý thôi mà cụ. Phải em chẳng rắn được như cụ chắc em phải thí cho nó tý rồi.
Vật lộn kiếm xiền...giờ đi đường cũng còn phải để ý mấy thằng đầy tớ nữa. Đến là nản.

tranvuhoang2005

Xe điện
may cụ dừng lại cự cãi đấy chứ chạy nó rút séng rra bắn thì nguy hiểm lắm. Cụ cãi cùng lắm cũng chỉ bị Fan cuồng CSGT nó tẩn thôi

lamhv

Xe tăng
Cái đèn này nó hỏng khoảng tháng rưỡi nay do thằng nào đi va phải. Em cũng không để ý đâu vì gần như ngày nào cũng đi nhưng hôm buổi tối thấy xe buýt đứng chờ rẽ phải nên mới "ngạc nhiên chưa"

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Đèn xanh mũi tên rẽ phải cụ ơi!
Tổ chức giao thông ở đây cho rẽ phải khi đèn đỏ Chùa Bộc - Phạm Ngọc Thạch là rất phù hợp.
Oài, nhầm, đúng là đèn mũi tên rẽ phải. Hôm qua rm có rẽ phải khi đèn xanh có nhìn thấy mấy chú đang đứng chỗ cụ chủ thớt tả. Các cụ cẩn thận nhá.

volume

Xe tăng
Lúc 16h chiều nay (14/7) em rẽ phải như mọi lần từ Chùa Bộc vào Tôn Thất Tùng (lúc này đèn Chùa Bộc đang đỏ), gặp 2 xxx đứng ngay góc Tôn Thất Tùng tuýt vào với lỗi vi phạm là đang đèn đỏ lại rẽ phải.
Em cự lại là bình thường ở đây đều có đèn xanh báo được phép rẽ phải, và tôi thường xuyên đi đường này. Hôm nay sao lại thế?
xxx: Đây là quy định mới rồi, đèn đỏ Chùa Bộc thì đều phải dừng.
Em: Nói các anh biết là chẳng có quy định mới nào cả, do đèn xanh báo được phép rẽ phải sang Tôn Thất Tùng mấy bữa rồi hỏng nên mọi người vẫn theo thói quen rẽ phải, thế thôi.
xxx: Chú nói thế thì bọn anh đứng đây làm gì.
Em: Em nói thật các anh nhé, nhà em ở ngay làng Khương Thượng đây, ngày nào em chẳng đi qua đường này ko dưới mươi lần. Các anh nói thế thì để em ra xem cái đèn xanh báo rẽ phải nó hỏng hẳn chưa hay là người ta tháo dỡ đi rồi.
xxx: Thôi chú đi đi…
Em: cảm ơn các anh nhé :D

Theo ý kiến của em thì vụ này nói về lý thì khi đèn đỏ thì phải dừng, trong trường hợp của em đèn xanh rẽ phải hỏng mà vẫn rẽ thì xxx vẫn có thể bắt lỗi của em. Nhưng em ko thích cái kiểu nói của họ rằng đây là quy định mới ở ngã tư này và nếu ko bọn anh đứng đây làm gì - hoàn toàn không đàng hoàng, thiếu minh bạch!
Và theo em, lỗi này nếu đúng thì CSGT hoàn toàn chỉ nên nhắc nhở mọi người chứ không nên đè ra bắt lỗi và CHỈ ĐỂ PHẠT.
Nhà cụ ở làng khương thượng thì ai dám bắt =))

Ducatti

Xe máy
Thì cái này em đã viết ở trên rồi, xxx hoàn toàn có thể bắt lỗi trong trường hợp này.

Chính vì "cái khe hở" giữa đèn sáng và không sáng này là cái để các xxx có thể cá kiếm…
Em cũng gặp trường hợp đèn đỏ thì sáng, đèn xanh không sáng của ngã tư Nguyễn Chí Thanh - La Thành, nó mới bị vài ngày nay nhưng chưa được sửa. xxx ngày nào cũng đứng ở đây để túm các bác rẽ phải sai làn hoặc không xi-nhan, thế mà không thấy vịn các phương tiện khi đèn đỏ tắt là đồng loạt lưu thông. Xem ra, việc xxx vịn bác là do cầy tiền thôi, xxx cũng biết phần lớn các bác lái xe, cứ bị xxx dừng xe là tâm lý rồi, chuẩn bị tiền ngay rồi, xxx hét giá vài trăm K để các bác mặc cả xuống một hai trăm K là vừa miếng. Hôm nay ngày đen của xxx khi gặp bác lý sự nên không kiếm ăn được, chắc xxx cú bác lắm nhỉ.
Em nhiệt liệt ủng hộ các bác khi mạnh dạn đấu tranh cho lẽ phải, cho sự hợp lý của giao thông và ngăn chặn sự phi lý của xxx....

Chúc các bác hiểu luật và đi đúng luật.

huyhoang7787

Xe máy
Em cũng hay đi qua đường này, cũng tự hỏi mấy lần về cái đèn này, tự trả lời rằng: thế bây giờ đi đến ngã tư tất cả cái đèn xanh đỏ trước mặt nó hỏng, hoặc mất điện không sáng, tôi đi qua anh bắt tôi tội vượt đèn đỏ à? đây là do đèn hỏng chứ có phải không có đèn đâu, bọn xxx gặp phải mấy ông rắn, hiểu luật thì sẽ thua!

mua_t7

Xe hơi
XXX làm xấu mặt hình ảnh CS VN mình quá! Đi chỗ nào cũng gặp bẫy! Nản!

themanincage

Xe máy
Cũng xin phép được viết để chia sẻ cùng các cụ và qua trường hợp của em thì em rút ra 1 điều là khi mình hiểu được luật và có cách giải thích thích đáng thì có lẽ xxx sẽ không làm già. Bản chất của việc bắt này của xxx thì các cụ đi xe đều hiểu, em không cần nói nữa.
Em còn nghĩ thêm lí do để xxx tha cho cụ là cụ bảo nhà cụ ở ngay gần (Khương Thượng) ...
Em có ông bẹn nhà mặt phố Quang Trung Hà Đông, nhà kinh doanh lại ngay gần ngã tư Lê Trọng Tấn kéo dài, đi vòng vèo nhiều ngại nên toàn ngược chiều phi về nhà, xxx đội 7 nhìn và cười ....

dung37c1

Xe tăng
Cháu dự là cụ sai rồi, cháu ko cân biết là đèn hỏng hay đã bị tháo nhưng khi ko có đèn xanh mũi tên cho pphép rẽ phải mờ cụ vẫn rẽ là sai rồi

LuckyCar

Xe container
Nhân tiện, các cụ cho em hỏi, trường hợp ngã ba Trần Nhân Tông với Trần Bình Trọng, ngay chỗ cửa Công viên thống nhất. Em hay đi qua chỗ này. Nếu đi từ đằng Lê Duẩn, rẽ trái thì có đèn. Nhưng đi thẳng thì sao ạ, trước cũng có cái đèn, còn bây giờ có mỗi cái cột, chả hiểu do công chức nhà nước hay trộm tháo đi rồi. Em đi qua vẫn đi thẳng không bao giờ dừng lại khi cái đèn bên trái nó đỏ, nhưng cũng thấy nhiều người dừng. Các cụ cho ý kiến là dừng thì đúng hay đi thì đúng?