[Funland] Bia lon loại nào ngon nhất 2022

kimma

Xe điện
Đã là bia đóng lon thì chẳng có bia nào ngon cả. Nó dở và tệ nhất rồi. Bia tươi là số 1, kế đến là chai. Lon là để mang đi xa cho tiện thôi. Hạn chế uống lon nhất có thể.

phuongmit

Xe cút kít
Đã là bia đóng lon thì chẳng có bia nào ngon cả. Nó dở và tệ nhất rồi. Bia tươi là số 1, kế đến là chai. Lon là để mang đi xa cho tiện thôi. Hạn chế uống lon nhất có thể.
Cùng 1 loại bia, đóng lon và đóng chai, rót ra cốc rồi giấu lon/chai đi thì lúc uống cụ phân biệt dc k :))

kimma

Xe điện
Cùng 1 loại bia, đóng lon và đóng chai, rót ra cốc rồi giấu lon/chai đi thì lúc uống cụ phân biệt dc k :))
Thừa sức Cụ ạ, llon nó đắng ngắt, khác hẳn dịu dịu của chai. CC mà cứ kêu lon để uống là sai lầm nghiêm trọng. Tư tưởng uống lon (ló thang) thì quả thật là ......:)) chẳng biết thưởng thức đồ ngon.
Kể cả bia Heineken đóng chai mà CC khen nức nở , nhưng thực sự nó cũng rất dở. Vì nó là hàng dành cho TT nước ngoài. chai màu xanh ý. chứ chưa nói đến lon nó còn tệ đến mức nào nữa.
Nguyên bản trc đây Ken chai mầu đen, TT quê hương của nó. hương vị nó khác hoàn toàn giữa đen và xanh. Nói chi không phân biệt nổi chai và lon.
Bia tươi mới luôn là số 1 . Hàng có chất bảo quản càng lâu, nghiễm nhiên nó càng tệ

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Tiện thôi, chứ time đâu mà ngày nào cũng đi ngồi quán bia hơi được

phuongmit

Xe cút kít
Thừa sức Cụ ạ, llon nó đắng ngắt, khác hẳn dịu dịu của chai. CC mà cứ kêu lon để uống là sai lầm nghiêm trọng. Tư tưởng uống lon (ló thang) thì quả thật là ......:)) chẳng biết thưởng thức đồ ngon.
Kể cả bia Heineken đóng chai mà CC khen nức nở , nhưng thực sự nó cũng rất dở. Vì nó là hàng dành cho TT nước ngoài. chai màu xanh ý. chứ chưa nói đến lon nó còn tệ đến mức nào nữa.
Nguyên bản trc đây Ken chai mầu đen, TT quê hương của nó. hương vị nó khác hoàn toàn giữa đen và xanh. Nói chi không phân biệt nổi chai và lon.
Bia tươi mới luôn là số 1 . Hàng có chất bảo quản càng lâu, nghiễm nhiên nó càng tệ
Vâng thế cụ thuộc dòng siêu mồm rồi ;)) bọn em mà đổ ra cốc test mù là chịu. Giống mấy ông bán điều hoà Nhật bãi, bảo gas r32 là vớ vẩn, phải r410. Em hỏi giờ test 2 phòng 2 loại gas thì phân biệt dc k nhiều ông k dám trả lời :)) ken đen như cụ nói giờ vẫn có đấy mỗi tội giá nó ối dồi ôi quá nên khó bán

centurionviet

Đi bộ
Có 2 trường phái uống bia: 1 là uống để cảm nhận vị bia, 2 là uống nhậu, say. Để cảm nhận thì nên uống bia chay (mùa hè uống lạnh ngon hơn), dân mình hay thêm đá nhưng sẽ làm nhạt, giảm vị bia. Uống theo kiểu này thì các dòng bia tươi rất chất. Thứ 2 kiểu giải khát hay nhậu lai dai thì bia hơi, bia cỏ đều như nhau. Sau 2 3 cốc đầu còn thấy vị, về sau thì uống như nhau tùy vào tửu lượng.

dao_hiep

Xe buýt
Bia lon heniken uống thơm ,đậm đà ngon hơn 333.

kimma

Xe điện
Vâng thế cụ thuộc dòng siêu mồm rồi ;)) bọn em mà đổ ra cốc test mù là chịu. Giống mấy ông bán điều hoà Nhật bãi, bảo gas r32 là vớ vẩn, phải r410. Em hỏi giờ test 2 phòng 2 loại gas thì phân biệt dc k nhiều ông k dám trả lời :)) ken đen như cụ nói giờ vẫn có đấy mỗi tội giá nó ối dồi ôi quá nên khó bán
Không Cụ ạ, Tôi thuộc dạng bier rượu kém. Rượu bia lúc nào cũng có trong nhà, nhưng để mời bạn bè đến 99%. Một mình Tôi uống chưa hết 50% là đổ bỏ. Chắc có lẽ vì kém nên phân biệt đc giữa cái đắng của lon và dịu của chai hoặc bia tươi. từ từ nhâm nhi vài ngụm, thưởng thức hương vị đầu lưỡi.
Tôi cũng đang rình cái máy bơm và ướp lạnh của thùng bia tươi 6L . Có giá hời là Tôi khênh về ngay. Giờ thi thoảng mua thùng 5l để tủ lạnh uống trong 25 ngày. sau 25 ngày ko hết là đổ bỏ vì mất vị rồi.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, e sớt nhiều top hỏi câu như trên nhưng lâu quá rồi
e hỏi lại để các cụ cập nhật vị giác sau mùa covit
em thích:
Bia lon 333, mới uống mà ưng hơn các loại bên dưới
Bia lon Hà nội
Bia tiger bạc
Bia Heniken
...
bia Tây e chưa dùng nên ko rõ
Thấy bảo Bia lon Asahi của nhật cũng ngon mà e chưa thử...
Năm nay em thấy bia chai carlsberg moon uống rất hay đấy... e không nghĩ hãng lại ra dòng này hay vậy. cụ nên thử

letrungthanh17

Xe tăng
Trong các loại bia do các nhà máy tại VN sản xuất thì:
- Xác định tầm 5 lon đổ về: 333
- Xác định tầm trên 5-8 lon (không mệt): tiger bạc
Trong các loại bia nước ngoài thì:
- Tiệp: Staropramen 5% (lon)
- Bỉ: St. Pierre đỏ, vàng

Dacia90

Xe tăng
Không Cụ ạ, Tôi thuộc dạng bier rượu kém. Rượu bia lúc nào cũng có trong nhà, nhưng để mời bạn bè đến 99%. Một mình Tôi uống chưa hết 50% là đổ bỏ. Chắc có lẽ vì kém nên phân biệt đc giữa cái đắng của lon và dịu của chai hoặc bia tươi. từ từ nhâm nhi vài ngụm, thưởng thức hương vị đầu lưỡi.
Tôi cũng đang rình cái máy bơm và ướp lạnh của thùng bia tươi 6L . Có giá hời là Tôi khênh về ngay. Giờ thi thoảng mua thùng 5l để tủ lạnh uống trong 25 ngày. sau 25 ngày ko hết là đổ bỏ vì mất vị rồi.
Thùng 5l nên uống 2 ngày là đẹp. Quá thì mất ngon.

Dacia90

Xe tăng
Loại này nó dở ở cái vòi nhựa, chơi 1 lần xong là đẹp nhất. Tôi chơi 1 mình thì tối thứ bảy và trưa chủ nhật mới hết được 5l (khoảng 20 tiếng).

Đại tướng Alo

Xe điện
Chào các cụ, e sớt nhiều top hỏi câu như trên nhưng lâu quá rồi
e hỏi lại để các cụ cập nhật vị giác sau mùa covit
em thích:
Bia lon 333, mới uống mà ưng hơn các loại bên dưới
Bia lon Hà nội
Bia tiger bạc
Bia Heniken
...
bia Tây e chưa dùng nên ko rõ
Thấy bảo Bia lon Asahi của nhật cũng ngon mà e chưa thử...
Em lại thích bia lon Budweiser loại 1/2 lít.

charon666

Xe buýt
Bia chai hay lon cháu vẫn để xô đá. Kể cả 2, 3 chai. Hạn chế đổ ra cốc rồi cho đá. Nếu ở nhà thì để tủ lạnh, xong lấy ra cầm tu luôn. Khỏi ly cốc gì sất

Dacia90

Xe tăng
Có thời gian chơi thêm cái máy này thì đỡ phải xách can hay bình ra mua bia hơi.

phuongmit

Xe cút kít
Em uống Ken 0.0 quen rồi.

Giờ Vn ít chỗ bán khá bực
E thấy khá nhiều, nhất là hệ thống siêu thị. O độ cụ thử oettingger thử xem, kiểu thưởng thức, men thơm, vị giống…nước ngô :)) đợt NĐ100 mới ra ông sếp e kêu mua về uống thử, gần 800k 1 thùng 24 lon 500ml về lay lắt vì uống nó k có phê chỉ tổ đi đái ;))