Thảo luận Bianchi - Niềm vui bất tận - Chia sẽ xe đạp .

toanthangnd

Xe hơi
Xe xịn của Đức chắc giá vài ngàn eu, em chịu cụ cho thông tin đi

Dũng DGVN

Xe tải
Xe xịn của Đức chắc giá vài ngàn eu, em chịu cụ cho thông tin đi
Trích dẫn lời của Cụ totaltantinh đã trả lời Cụ khi Cụ hỏi xe của Cụ ấy " chơi xe không hỏi giá mà là vì đam mê" tiền thì nhiều người mua được nhưng có bỏ ra mua để theo đuổi việc rèn luyện và đam mê hay không lại là chuyện khác ! Con của em nó chỉ là tầm trung thôi chứ chưa là gì so với bộ sưu tập Bianchi Hybric của Ý

Giá xe nguyên bản bên kia rẻ thôi 1950€ Euro Cụ tính thuế nhập 17%€ cộng thuế Vat 10%€ và phí vận chuyển dịch vụ 80€ nữa là ra

thời gian vận chuyển là 45 ngày và phải chuyển tiền trước 30% giá trị xe, số tiền còn lại 70% chuyển tiếp khi có Bill telex để bên dịch vụ đóng thuế và chuyển xe về cho Cụ. Sau khi nhận xe còn phải thuê lắp mất 200k tương đương 40 chén trà nóng hàng sáng quanh hồ Tây! Em tính như thế vì biết Cụ dành tiền mua Ô tô cưa gái sướng hơn. Đi xe đạp như tụi em ngoài thể thao còn lại đều là dân nghèo thôi Cụ . Cụ mua xe đạp không em nào nó ngồi đâu lượn lờ mất công kkkk

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Em mua từ NPP ở Muchen Đức về Cụ ! Bên đấy em có người nhà con này là con thứ hai mua bên đấy về sản xuất tại nhà máy Bianchi Treviglio thuộc thủ phủ Bergamo của Ý nguyên thùng mới 100% . Cụ thử đoán xem nó bao tiền kkkk
Xe SX tại nhà máy này hơn hẳn mấy con Taiwan, con MTB của em cũng sx tại đó.

toanthangnd

Xe hơi
Trích dẫn lời của Cụ totaltantinh đã trả lời Cụ khi Cụ hỏi xe của Cụ ấy " chơi xe không hỏi giá mà là vì đam mê" tiền thì nhiều người mua được nhưng có bỏ ra mua để theo đuổi việc rèn luyện và đam mê hay không lại là chuyện khác ! Con của em nó chỉ là tầm trung thôi chứ chưa là gì so với bộ sưu tập Bianchi Hybric của Ý

Giá xe nguyên bản bên kia rẻ thôi 1950€ Euro Cụ tính thuế nhập 17%€ cộng thuế Vat 10%€ và phí vận chuyển dịch vụ 80€ nữa là ra

thời gian vận chuyển là 45 ngày và phải chuyển tiền trước 30% giá trị xe, số tiền còn lại 70% chuyển tiếp khi có Bill telex để bên dịch vụ đóng thuế và chuyển xe về cho Cụ. Sau khi nhận xe còn phải thuê lắp mất 200k tương đương 40 chén trà nóng hàng sáng quanh hồ Tây! Em tính như thế vì biết Cụ dành tiền mua Ô tô cưa gái sướng hơn. Đi xe đạp như tụi em ngoài thể thao còn lại đều là dân nghèo thôi Cụ . Cụ mua xe đạp không em nào nó ngồi đâu lượn lờ mất công kkkk
Mình cũng đang đi xe đạp nhưng đang tính nâng đời nên thấy xe đẹp hỏi cụ ah

Dũng DGVN

Xe tải
Xe SX tại nhà máy này hơn hẳn mấy con Taiwan, con MTB của em cũng sx tại đó.
Cụ mà biết và đã từng đi xe châu Âu thì chỉ cần nhìn vào số khung dập chìm trên gióng phía dưới dóng ngang là biết là xe Châu Âu hay Châu Á không cần qtam đến Made in China hay Taiwan ! Theo Hiệp hội xe đạp châu Âu quy định chuẩn các khung xe đc sx tại nhà máy Bianchi Ý sẽ không được phân phối dưới bất kỳ hình thức nào tại Châu Á và ngược lại
Đối với quy định về NPP của các nước tại châu Âu họ cũng phải đáp ứng dc các yêu tố cơ sở vật chất, giá bán, trưng bày , diện tích Showroom , đường thử, xe thử, đk bảo hộ, đk tài chính, vv mới được phân phối ở các nước sở tại được Bianchi phê chuẩn không phải tất cả EU đều phân phối xe Bianchi và Peugeot.
Riêng bộ chuyển động , hệ thống an toàn của Shimano của Nhật được Shimano tại Phần lan làm đại diện cung cấp cho nhà máy Bianchi tại Cộng hoà Ý, đây cũng là điểm khác biệt với Bianchi Taiwan và Bianchi China.

Không có bà chị bên Đức thì kể cả có tiền em cũng ko mang dc xe về vì cửa hàng của Bianchi tuân thủ rất chuẩn theo công ước đã ký khi làm Nhà phân phối không bán hàng ra khỏi khu vực được chỉ định. đặc biệt là đại lý bên đó họ không trốn thuế or tạo đk cho dân buôn thích mua tuỳ tiện rồi bán sang các nước láng giềng vd như Việt Nam và Japan ko giống như các Đại lý nhập xe Bianchi từ Taiwan hay China về bán

Ở China và Taiwan cũng có nhà máy của Bianchi chính hãng nhg giá thành về Việt Nam rẻ hơn nhiều chỉ tầm 30 trđ / xe thôi

Không có ngon bổ rẻ cho một thương hiệu gần 200 năm đâu các cụ Em còn một em Pơ giô cũng mua bên Đức trước con Bianchi dành để chạy nội bài ngày Chủ nhật vì lốp nhỏ cần tốc độ nhanh kkk

Chỉnh sửa cuối:

Hà Ngọc Hải

Xe đạp
Xe đẹp đấy cụ, vụ tán gái đổ cả hai thì có thật k cụ? :v

Mũi tên bạc

Xe container
Em cũng đang muốn đổi em này sang MTB
Nhìn bức ảnh ở tượng đài THánh Gióng này em nhớ hôm em lên đây gặp ngay mấy thằng đi xe đạp nó huênh hoang để xe của nó ngay cạnh chân tượng làm bà con muốn chụp ảnh phải né ra góc khác!

Korando1980

Xe buýt
Nhìn bức ảnh ở tượng đài THánh Gióng này em nhớ hôm em lên đây gặp ngay mấy thằng đi xe đạp nó huênh hoang để xe của nó ngay cạnh chân tượng làm bà con muốn chụp ảnh phải né ra góc khác!
Vậy ạ, em chỉ chụp ké 1 vài tấm rồi dựng xe gọn sang 1 bên, chứ để nghênh ngang vậy là bị mắng ngay

tit_va_mit

Xe hơi
Em cũng khoe nhưng mà tiện thể bác nào muốn mua thì em nhượng lại ạ

Meo Thamlam

Xe lăn
Em cũng mới đổi xe :D, Nhật bãi, Cameleonte Sport Quattro (Cameleonte Sport 4) cấu hình full Tiagra đồng bộ.

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Nay em đi xem bên Nguyễn Văn Cừ có con C Sport 1 giá gần 18 triệu mà cũng không thấy ưng mấy cụ ạ. Cái màu Bianchi nó quyến rũ ghê :D
Gía 18 tr là xe đấu giá Nhật mới khự rồi Bác. Bác search Youtube xem xe của Tuấn Anh Giảng Võ xách tay Nhật mà mua.