Biển cấm ô tô rẽ trái - được phép quay đầu!

trankts

Xe buýt
Cái nghề bạc bẽo ấy cụ nhắc làm gì, giờ em chỉ thích lái xe đâu đó cho vui thôi! Cụ chịu khó đọc hết trang đầu, chú ý những chỗ đánh dấu xanh hoặc đỏ cụ sẽ hiểu. Vì luật của mình là luật lá mờ cụ. Có thớt còn đăng lờ đờ nhà mình coi "nghị định cao hơn cả luật và hiến pháp".
Em đọc kỹ rồi mà cụ. Chỉ là mong anh em am hiểu về luật vào phản biện và khẳng định thôi. Khi đã chốt rồi thì mong các cụ áp dụng rộng rãi để hình thành thói quen cho mọi người tham gia gt tránh việc mua đường và cho xxx không soi lỗi này nữa. Nếu chỉ số ít áp dụng thì sau này nếu k mất tiền thì cũng mất thời gian với xxx khi quay đâu xe trước biển này mà thôi.
Nghề KTS e thấy có bạc bẽo đâu. Nếu có bạc thì bạc ở góc độ tài chính thôi còn góc độ tự hào về sản phẩm, CT thì cụ vẫn có mà!

Pham Nguyen

Xe đạp
đúng là về luật thì còn phải tìm hiểu, nhưng thực tế có ai dám làm tốt đen đâu

Metallium

Xe hơi
Cảm ơn cụ, để em về bảo mấy thằng đệ thay cmn hết biển cấm ô tô rẽ trái thành biển cấm tất cả các phương tiện rẽ trái thế là xong, các cụ khỏi mất công test hay cãi nhau với cờ hó vàng làm giề.

blackpaint

Xe container
Ko hiểu cụ có học lý thuyết khi thi bằng lái xe ko vậy...
Cụ chủ chắc lúc thi bao thi lý thuyết hả? hỏi ngớ ngẩn quá.
Các cụ quả là bá đạo, em phải học hỏi các cụ nhiều. Cụ đọc hết trang: "Đau bụng uống nhân sâm" rồi cụ phán ai đau bụng cứ uống nhân sâm mà có biết đâu trang sau nó còn chữ "THÌ CHẾT"
Cụ chủ chắc ngâm cứu luật nhiều nên phát hiện rất thú vị. Em mới đọc mấy trang đầu và mấy trang cuối thôi, chưa đọc cả bài. Mong có cụ nào am hiểu luật giải thích cho anh em. Nếu như có thể quay đầu được ở biển cấm ô tô rẽ trái thì anh em áp dụng và biết cách tranh luận với XXx. Ai có ý kiến phản biện mong cũng trích dẫn luật đầy đủ và thuyết phục . Em nghĩ những ai comment kiểu nhà trường dạy thế, hay tôi nghĩ thế thì không nên.
Mà hình như cụ chủ thớt làm cùng nghề với em đấy! Cụ là kts có phải không/???
Em nghĩ cụ nên bớt thời gian đọc hết cho nó đầy đủ thông tin.

ducdung81

Xe tải
Em nghĩ các cụ nào bảo được quay đầu ở nơi có biển cấm rẽ trái thì cần xem lại bằng của các cụ mua hết bao nhiêu. Nếu có biển phụ thì các cụ phải chú ý là cấm loại xe nào. Theo luật gtđb thì cấm quay đầu ở nơi có biển cấm rẽ trái nhé. Ơ nơi có biển cấm quay đầu thì các cụ được phép rẽ trái.

ducdung81

Xe tải
Cấm oto rẽ trai, thì cấm luôn oto quay đàu nhé, xe máy được phép rẽ trái và quay đầu. Em vừa xem lại luật GTĐB xong. Cấm quay đầu thì được rẽ trái. 100%

blackpaint

Xe container
Em nghĩ các cụ nào bảo được quay đầu ở nơi có biển cấm rẽ trái thì cần xem lại bằng của các cụ mua hết bao nhiêu. Nếu có biển phụ thì các cụ phải chú ý là cấm loại xe nào. Theo luật gtđb thì cấm quay đầu ở nơi có biển cấm rẽ trái nhé. Ơ nơi có biển cấm quay đầu thì các cụ được phép rẽ trái.
Cụ đang nói về vấn đề gì thế ạ? Em chưa hiểu

pnew

Xe điện
Theo em cách hiểu như cụ là sai. Bởi vì:
- Trong các điều khoản của luật luôn có sự kế thừa nhau. Cụ không thể tách riêng từng điều ra để mổ xẻ như thế được.
- Biển 103 là một trường hợp riêng của biển 123, nhằm báo cấm rẽ trái, phải cho phương tiện ô tô (phần giải thích trong điều lệ chỉ tập trung vào ý này). Còn thế nào là cấm rẽ cho tất cả phương tiện (gồm cả ô tô) được nêu đủ hơn ơ biểm 123

Becgie

Xe điện
Theo em cách hiểu như cụ là sai. Bởi vì:
- Trong các điều khoản của luật luôn có sự kế thừa nhau. Cụ không thể tách riêng từng điều ra để mổ xẻ như thế được.
- Biển 103 là một trường hợp riêng của biển 123, nhằm báo cấm rẽ trái, phải cho phương tiện ô tô (phần giải thích trong điều lệ chỉ tập trung vào ý này). Còn thế nào là cấm rẽ cho tất cả phương tiện (gồm cả ô tô) được nêu đủ hơn ơ biểm 123
Theo cách nghĩ thô thiển của em là: Biển nào Luật chú thích thế nào thì hiểu thế đấy, em chả cần biết cái nào kế thừa cái nào cả.

NNS

Xe ngựa
nếu cụ ko xài option rẽ trái để quay đầu thì đúng là ko cấm quay đầu thiệt. cụ đi thẳng hoặc rẽ phải để quay đầu, hoặc xe cụ có bánh xe thứ 5 ở giữa gầm để tự quay tại chỗ thuận chiều kim đồng hồ là chuẩn luôn. ko xxx nào bắt bẻ cụ khi cụ quay đầu ở chỗ có biển cấm rẽ trái
hành vi quay đầu xe gồm 2 phần, đầu tiên phải rẽ trái, thế là phạm cấm khi có biển cấm rẽ trái rồi còn gề. bản chất của quay đầu là .... 2 lần rẽ trái
còn nơi có biển cấm quay đầu thì đc rẽ trái vì xe chưa thực hiện đến hành vi bị cấm, rẽ trái rồi vút thẳng luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
Theo cách nghĩ thô thiển của em thì:
- Rẽ trái là chuyển hướng xe đang đi thẳng đi vào con đường khác phía bên trái (so với con đường mình đang đi)
- Quay đầu xe là quay xe theo hướng ngược lại so với hướng ban đầu cùng trên 1 con đường.
Còn cụ nào bảo quay đầu xe là rẽ trái 2 lần thì em cũng chịu, ko giải thích được (có các cụ khác giải thích rồi :D). Em ngu muội chỉ hiểu đc như trển thôi, các cụ ném đá em nhè nhẹ :D :D

m323

Xe tải
nếu cụ ko xài option rẽ trái để quay đầu thì đúng là ko cấm quay đầu thiệt. cụ đi thẳng hoặc rẽ phải để quay đầu, hoặc xe cụ có bánh xe thứ 5 ở giữa gầm để tự quay tại chỗ thuận chiều kim đồng hồ là chuẩn luôn. ko xxx nào bắt bẻ cụ khi cụ quay đầu ở chỗ có biển cấm rẽ trái
hành vi quay đầu xe gồm 2 phần, đầu tiên phải rẽ trái, thế là phạm cấm khi có biển cấm rẽ trái rồi còn gề. bản chất của quay đầu là .... 2 lần rẽ trái
còn nơi có biển cấm quay đầu thì đc rẽ trái vì xe chưa thực hiện đến hành vi bị cấm, rẽ trái rồi vút thẳng luôn.
bó chiếu... chán

m323

Xe tải
- Rẽ trái là chuyển hướng xe đang đi thẳng đi vào con đường khác phía bên trái (so với con đường mình đang đi)
- Quay đầu xe là quay xe theo hướng ngược lại so với hướng ban đầu cùng trên 1 con đường.
Còn cụ nào bảo quay đầu xe là rẽ trái 2 lần thì em cũng chịu, ko giải thích được (có các cụ khác giải thích rồi :D). Em ngu muội chỉ hiểu đc như trển thôi, các cụ ném đá em nhè nhẹ :D :D
cụ giải thích chuẩn, thế mới là rẽ trái chứ nếu cụ nào bảo quay đầu là 2 lần rẽ trái thì ko còn gọi là quay đầu nữa, thế gọi là đi chữ U trong 1 khu phố bàn cờ, vì khi đó cụ đó sẽ phải đi rẽ trái sang đường khác rồi rẽ trái sang đường khác nữa, giống như đang đi bà triệu quay sang hàng bài vậy

buicongchuc

Xe ba gác
Em đọc kỹ rồi mà cụ. Chỉ là mong anh em am hiểu về luật vào phản biện và khẳng định thôi. Khi đã chốt rồi thì mong các cụ áp dụng rộng rãi để hình thành thói quen cho mọi người tham gia gt tránh việc mua đường và cho xxx không soi lỗi này nữa. Nếu chỉ số ít áp dụng thì sau này nếu k mất tiền thì cũng mất thời gian với xxx khi quay đâu xe trước biển này mà thôi.
Nghề KTS e thấy có bạc bẽo đâu. Nếu có bạc thì bạc ở góc độ tài chính thôi còn góc độ tự hào về sản phẩm, CT thì cụ vẫn có mà!
Về cái biển cấm ô tô rẽ trái thì em vẫn chấm hành tốt là chỉ quay đầu. Còn cái nghề KTS thì chuyện bức xúc hôm qua cụ ạ! Hôm qua có cặp vc lên VP em nhận HSTK nhà ở biệt thự, ông chồng còn nhờ em xem ngày khởi công, chọn người đứng tên làm nhà, thủ tục mua bán về phần âm thế nào, văn khấn... Vì 2 vc mỗi người thích một kiểu nên em phải sửa hồ sơ đi lại mấy lần, khổ đất lại do ông bà ngoại cho nên ông chồng phải nhún bà vợ cho dù có bực lắm. Lúc thanh toán, bà vợ lại còn làm cho câu: "Thiết kế này có đầy trên mạng, các chú chỉ việc cóp về rồi sửa chữa là xong, nhoáng cái kiếm được vài chục triệu!?" Em bó tay luôn ạ, nhưng cố nhịn về lên OF xả...

buicongchuc

Xe ba gác
đúng là về luật thì còn phải tìm hiểu, nhưng thực tế có ai dám làm tốt đen đâu
Sao phải làm tốt đen làm gì hả cụ. Cứ theo biển theo vạch mà chấp hành, sợ nhất là cái biển, cái vạch đó nó làm nhứng éo nhìn thấy được mà chấp hành để nó thịt mới đau sờ cau thôi cụ ạ!

Cảm ơn cụ, để em về bảo mấy thằng đệ thay cmn hết biển cấm ô tô rẽ trái thành biển cấm tất cả các phương tiện rẽ trái thế là xong, các cụ khỏi mất công test hay cãi nhau với cờ hó vàng làm giề.
Cụ lại định xúi giục chúng nó phá hoại tiền thuế của người dân đấy à? Cái này thì nó mứng quá, đang thiếu việc để làm.

Men lá hay men tàu cụ ơi?

Cái biển cụ đang nói thì quá chuẩn rồi đấy ạ!

pnew

Xe điện
Theo cách nghĩ thô thiển của em là: Biển nào Luật chú thích thế nào thì hiểu thế đấy, em chả cần biết cái nào kế thừa cái nào cả.
Nghĩ như cụ thì có nhiều trường hợp khác cũng có thể áp dụng được đấy. Ví dụ gặp biển 137, 138, 139 cụ có quay thể đầu tốt. Chúc cụ lái xe an toàn

Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
Nghĩ như cụ thì có nhiều trường hợp khác cũng có thể áp dụng được đấy. Ví dụ gặp biển 137, 138, 139 cụ có quay thể đầu tốt. Chúc cụ lái xe an toàn
Theo cụ em nên hiểu thế nào thì mới đúng. Chẳng lẽ em cầm quyển Luật lên xem biển này nó cấm những cái gì, rồi phải xem nó có kế thừa hay thừa kế từ cái biển khác không à. Nếu thế thì dây mơ rễ má, lúc nào mới biết đc nó hết kế thừa hay chưa.
Tóm lại: mình đc phép làm những gì pháp luật không cấm. Đừng suy diễn cho mệt cụ à!

trankts

Xe buýt
Về cái biển cấm ô tô rẽ trái thì em vẫn chấm hành tốt là chỉ quay đầu. Còn cái nghề KTS thì chuyện bức xúc hôm qua cụ ạ! Hôm qua có cặp vc lên VP em nhận HSTK nhà ở biệt thự, ông chồng còn nhờ em xem ngày khởi công, chọn người đứng tên làm nhà, thủ tục mua bán về phần âm thế nào, văn khấn... Vì 2 vc mỗi người thích một kiểu nên em phải sửa hồ sơ đi lại mấy lần, khổ đất lại do ông bà ngoại cho nên ông chồng phải nhún bà vợ cho dù có bực lắm. Lúc thanh toán, bà vợ lại còn làm cho câu: "Thiết kế này có đầy trên mạng, các chú chỉ việc cóp về rồi sửa chữa là xong, nhoáng cái kiếm được vài chục triệu!?" Em bó tay luôn ạ, nhưng cố nhịn về lên OF xả...
Sao cụ không bảo chị ấy tìm cho cụ xem CT tương tự rồi cụ trả lại tiền tk.

buicongchuc

Xe ba gác
Tình hình phải đề nghị các vị đại diện của ND bổ sung cái định ngĩa này vào trong Luật GTĐB.