[Thảo luận] Biển cấm oto đoạn Lê Duẩn - Nguyễn Thượng Hiền, đúng tinh thần Otofun

search

Xe điện
kụ nhiều tiền nộp cho nhà nước là đúng, biết đi sai rồi mà vẫn quyết tâm đi tiếp để nộp tiền cho nhà nước quả thật đáng hoan nghênh :D

Mr_Minh

Xe tải
Hôm trước có bà ở cơ quan em cũng đi như bác. Xòe 500k thì không nhận. Đến lúc gọi điện cho người thân thì lại không dám cầm. Theo em thì hoặc là học tập tinh thần của cụ chủ, hoặc là gọi điện cho người thân cho chúng nó đỡ hư.:D

MOTOYA

Xe tăng
cụ thật đáng yêu...................

tomxomlom

Xe tải
10M thì không quay xe được đâu các cụ ợ, vụ này cháu nghĩ khó sử đây

thông cảm với chủ thớt, vote cụ vì tinh thần OF

treo bằng 30 ngày là căng roài

hoangdole

Xe buýt
VOD cụ chủ, lần sau đi lại để ý 1 chút mình đỡ mất tiền và cũng đỡ làm phiền người thi hành công vụ.

Mr.Bo0ng

Xe buýt
Trưa nay em đưa gấu đi từ phía Giải Phóng về phía Nguyễn Thượng Hiền, đang mãi nói chuyện không để ý biển cấm oto cắm ngay sau ngã ba Lê Duẩn chỗ cửa bệnh viện Trí Đức, cách bốt xxx có 10m. Nói đúng ra đoạn cắm biển này cũng chỉ dài có khoảng 10m. Chợt nhìn thấy biển em phanh hự lại, nhưng không biết rẽ vào đâu. Chiều Khâm Thiên vừa hết đèn đỏ cả đoàn xe máy lao ầm ầm, Lê Duẩn đoạn trên thì ngược chiều chắc chắn rồi. Em thừa biết bốt xxx Nguyễn Thượng Hiền bao giờ cũng có cớm, trong bụng nghĩ quả này lành ít dữ nhiều, thôi thì cứ đâm vậy đến đâu thì đến, vì chỗ em cần đến ngay đầu NT Hiền rồi. Nhiều cụ sẽ nghĩ sao em không lùi lại nhưng xin thưa cái khoảng cách độ 10m ấy nó ngắn lắm ạ. Vừa kịp đạp phanh thì đã vọt lên ngã tư rồi.
Y như rằng có bóng áo xanh ra chỉ cạp nong vào mặt em, bảo em đánh xe vào, để áo vàng mặt tầm 28-29 tuổi ra nói chuyện
xxx vàng chào em xong: "Anh cho kiểm tra giấy tờ"
Em biết mình sai nhưng vẫn cứng hạ kính hỏi:"sao hả anh?"
xxx vàng hất hàm nói: "Đi vào đường cấm"
Em xuống xe cầm giấy tờ trong đầu nghĩ rất nhanh,(quả này sai thật cãi kiểu gì nhỉ)
xxx kiểm tra giấy tờ xong bảo em đánh xe gọn vào rồi đi vào bốt. Em đánh xe ra đoạn giữa NT Hiền ngồi chán chê đợi gấu vào khám ở Medialab tầm 15 phút xong mới đi ra bốt, thấy xxx vẫn chưa lập biên bản. Thấy em ra tay mới sờ sờ mân mê tập biên bản chờ xem động thái em thế nào. Không thấy nói lỗi này xử phạt bao nhiêu, xử lí như thế nào, không đưa ra phương án A B cho em lựa chọn, không đề nghị giải quyết nhanh, không hỏi han xem làm đâu, có người quen không...
À chú đã nghiêm túc đúng luật thì anh cũng chiều, đừng mong anh mở mồm ra xin chú một câu, xe anh vẫn dán logo otofun kia kìa
Em: "Anh lập biên bản nhanh để tôi còn đi"
xxx đưa em ký biên bản xong, em cầm đi luôn, thấy áo xanh mặt tưng hửng ra hỏi thăm áo vàng. Chắc lúc đầu nghĩ kiếm được gà, xong biết chả đớp được gì nên cú lắm

Sau 5 ngày em phải ra đội 4 ở Ngọc Hồi giải quyết. Em biết thừa lỗi này phạt 1,7 triệu + giữ bằng 30 ngày. Chắc đưa 1 triệu cho xxx là đi ngay chưa đầy 1 phút, và có thể có nhiều cụ sẽ hỏi em sao không chọn phương án nhanh cho đỡ mất công, nhưng tính em là vậy, em quyết không làm hư xxx, nói không với tiêu cực. Không sai thì cãi đến cùng, nếu sai thẳng thắn nhận lỗi và lấy biên bản Giờ ngồi cầm giấy phạt trong tay em không hề hối tiếc, vì em làm đúng tinh thần otofun, và cũng để lần sau nhớ để ý biển báo, đi cho đúng luật.
Cám ơn các cụ đã đọc bài của em
nói thật em rất quý cụ và vote cho cụ,em mấy 1,7tr đóng cho kho bạc nhưng đc cái tinh thần thỏa mái ,chứ cho xxx ăn 1 tr cảm giác rất ức chế.

VuQuangHieu

Xe tải
Cái biển rõ, không bị che khuất thế mà cụ chủ nhìn ko ra. Cái biển đó các cụ có thể tia thấy trước khi đi qua ngã ba với Trần Nhân tông. Nếu cụ chủ đi các tỉnh, thành khác thì bị vịn suốt nhể.
Biết rẽ phải chắc chắn sẽ bị dính mà cụ cũng cố rẽ. Có 10m thì bảo gấu xuống xi nhan lùi tí là xong. Chắc cụ lái mới nên sợ lùi trên phố.
Em mải nói chuyện với gấu đến khi nhìn ra thì đi hơi quá biển tí cụ ạ, lùi lại thì được nhưng đúng lúc đèn chuyển xanh xe máy bâu kín nên em thôi chả lùi làm gì, cứ rẽ biết đâu "cô thương" không bắt. Em đúng là lái mới có bằng chưa đến một năm nhưng đi đường trường đường tỉnh từ Bắc vào Nam chưa bị vin một lần nào. Mấy lần bị vịn bắt láo trong phố thì chưa mất tiền lần nào mà cãi đến khi xxx chào thua thì thôi. Em tóm tắt tiểu sử em thế không phải khoe mẽ gì, nhưng để các cụ hiểu em dù tuổi đời còn trẻ(sn 86) nhưng không còn "xanh" lắm. Lần này em sai nên em đi nộp phạt nhẹ nhõm bình thường. Lần sau thì còn lâu em mới lơ đẽnh thế, mà nếu chẳng may có bị tiếp, thì em vẫn vui vẻ chấp nhận xin cái biên bản. Và em viết bài này ở đây không phải để thể hiện hay như thế nào, vì em biết trong các cụ có người ủng hộ đồng tình với cách làm của em, cũng có người nói là em dại, thế nọ thế chai...lẽ ra nên thế nọ thế chai... Cái đó em không bình luận vì mỗi người suy nghĩ một khác,mỗi người đánh giá một khác,nhưng quan điểm của em thì không thay đổi. Tính em thẳng thắn có nói gì quá các cụ thông cảm

anhtho

Xe ngựa
Em mải nói chuyện với gấu đến khi nhìn ra thì đi hơi quá biển tí cụ ạ, lùi lại thì được nhưng đúng lúc đèn chuyển xanh xe máy bâu kín nên em thôi chả lùi làm gì, cứ rẽ biết đâu "cô thương" không bắt. Em đúng là lái mới có bằng chưa đến một năm nhưng đi đường trường đường tỉnh từ Bắc vào Nam chưa bị vin một lần nào. Mấy lần bị vịn bắt láo trong phố thì chưa mất tiền lần nào mà cãi đến khi xxx chào thua thì thôi. Em tóm tắt tiểu sử em thế không phải khoe mẽ gì, nhưng để các cụ hiểu em dù tuổi đời còn trẻ(sn 86) nhưng không còn "xanh" lắm. Lần này em sai nên em đi nộp phạt nhẹ nhõm bình thường. Lần sau thì còn lâu em mới lơ đẽnh thế, mà nếu chẳng may có bị tiếp, thì em vẫn vui vẻ chấp nhận xin cái biên bản. Và em viết bài này ở đây không phải để thể hiện hay như thế nào, vì em biết trong các cụ có người ủng hộ đồng tình với cách làm của em, cũng có người nói là em dại, thế nọ thế chai...lẽ ra nên thế nọ thế chai... Cái đó em không bình luận vì mỗi người suy nghĩ một khác,mỗi người đánh giá một khác,nhưng quan điểm của em thì không thay đổi. Tính em thẳng thắn có nói gì quá các cụ thông cảm
Cụ nói chuyện nhưng mắt vẫn phải đảo. Không thể chỉ vì nói chuyện là không nhìn đường được. Còn nhiều tình huống khác chứ không phải chỉ là cái biển.
Hành động cụ nộp phạt, xin bb em thấy rất OF, nhưng chỉ vì nói chuyện với gấu mà cái biển đặt rất rõ lại ko đi vào tầm mắt thì cụ nên sửa cho nó OF hẳn nhé.

suhaobapcai

Xe máy
Em cũng thích tính cách của bác. mình sai thì nộp phạt không phải xin xỏ bố con thằng nào. Chúc bác luon vui ve.

titcoi

Xe tăng
Phục cái tinh thần của cụ zuwng mờ nếu là e thì e cố lùi lại Nguyễn Quyền ... để đỡ tốn xèng. Ko được (bị xxx tóm) thì đành chịu như cụ

cargoman

Xe điện
Nói chung là phải linh hoạt, cụ chủ không thỏa hiệp với xxx là tốt nhưng biết sai và có thể giải quyết bằng cách khác mà không làm thì hơi dại

Adam_hd

Xe hơi
vote tinh thần otofun của Cụ.kính Cụ 1 ly ...

xe thủng lốp

Xe container
Mẫu ofer điển hình đây. phải em là em dúi cho bọn c. hó đấy mấy lít rồi biến :))

VuQuangHieu

Xe tải
Hôm nay em vừa đi nộp phạt rồi, nộp ngay 1281 Giải Phóng gần nhà em mà cũng nhanh gọn lắm. Nộp xong em về không quay lại số 5 Ngọc Hồi nữa vì xxx ở đó bảo em là đến hạn lấy bằng hãy đến rồi nhận bằng luôn. Em cứ tưởng bình thường phải quay lại nộp biên lai để lấy giấy hẹn chứ các cụ nhỉ

ndb_s

Xe tải
ủng hộ cụ... kiên quyết ko để XXX ăn bẩn ... là e e cũng xin cái BB cho đúng tinh thần OFer

Why_Me

Xe buýt
chuẩn không cần chỉnh. Làm thế lại thấy thanh thản. Vuốt cụ

SHD

Xe điện
E nói thật là cụ chủ chắc lắm tiền quá, chẳng biết làm j . Cụ chủ thử hỏi 100 cụ trên này xem, thì e nghĩ có 99 cụ (vì 1 cụ là cụ rồi ạ) thì 99 cụ kia "biết là chít" giống cụ sẽ lùi xe lại hoặc rẽ vào Nguyễn Quyền. hành động chấp nhận hy sinh như của cụ e chẳng biết phải dùng từ như thế nào, còn hành động nói không với xxx thì e ủng hộ cụ ạ.
Em cũng giống cụ, em té ngay, lùi lại vài mét là rẽ được vào nguyễn quyền. Chắc cụ chủ thớt cố lao đầu vào cửa tử giống Phan đình Giót lấy thân mình lấp lỗ châu mai, hehe..........

bunbunbun

Xe hơi
e đọc xong cũng chỉ ngắc ngoải vodk cho cụ thôi chứ chẳng có cm nào được nữa , bái phục cụ