[Funland] Biến căng phố Trần Cung

tuan_nguyen261188

Xe điện
Nhà em dặn con cháu rất rõ...đi ngoài đường vi phạm gì thì cứ nhận.
Sau khi về đồn thì dễ ăn dễ nói.

Pha khoe tao là con là cháu của ông A bà B hết thời rùi.

dichvuflycamhn

Xe buýt
cái hồi bắt mũ bảo hiểm, bạn cháu bị bắt, cháu ngồi sau, nó call cho ông chú ruột làm phó phòng hình sự CA Tỉnh, ổng bảo nộp đi về tao cho tiền, mà hồi đó ổng nói 1 câu thì mấy chú tép riu tha ngay, làm gì có cam kiếc gì . làm chính trị nta cẩn thận thật
Bên xx thì thường những cái lặt vặt họ ko muốn phải phiền hà người khác, với lại nước sông không phạm nước giếng. Hơn nữa càng người thân thích trong nhà thì họ càng ko muốn xin xỏ hoặc nói giúp vì như thế sẽ tạo tiền lệ xấu cho người thân coi thường pháp luật, đi ẩu rồi có vấn đề gì thì lại thiệt thân. Trước em ngồi nhậu nhẹt với đội giao thông của 1 tỉnh, trong lúc nói chuyện thì có ông chú đang làm cấp tá ở phòng gt của tỉnh đó bảo là hôm nọ tao vừa bảo với con gái tao là lần sau mày mà cứ vượt đèn đỏ như lần trước là tao bảo các chú các bác ấy giữ xe rồi gửi giấy về trường mày luôn chứ ko có tha cho đi nữa đâu.

doctor103

Xe điện
Em thực sự rất ngại dùng option gọi điện cho người thân. Thường em nộp phạt cho xong, đỡ phiền người khác :)
Còn lỗi nồng độ cồn như thế này thì chắc không ai đỡ được đâu
em cũng thế, bất đắc dĩ thì nhờ sự trợ giúp người thân, chứ nhiều khi nhờ thế cũng phải có qua có lại, sau này người thân mình lại phải giúp người khác để bù lại lần nhờ này

MeoZorba

Xe buýt
Hihi, từ ngày xưa bị bắt xe là em xác định xử lý nhanh gọn tại chỗ rồi chứ không bao giờ gọi người quen, mặc dù có người quen bảo bị bắt xe gọi anh. Em ngại phiền hà đến người khác. :)

MinhKhoi2007

Xe tăng
Cháu xịn thì nó bỏ xe đấy lẳng lặng đi về , có người ra thay mặt giải quyết sau.

nq19832005

Xe buýt
Cái quan trọng nhất, theo tôi, là Nạn nhân hay Thủ phạm đã đi xe chuẩn chỉ, thì không thấy nhắc, bác ạ.
Toàn tập trung vô cồn.
Đi đúng mà mồm toàn cồn, thổi vượt khung thì cũng là sai cụ ạ.

Còn vụ này như theo dõi thì là chị này húc vào, cũng không có gì nghiêm trọng, nhưng xuống chửi cậu kia, cậu kia thì cũng không đôi co gì và thấy chị này có cồn, nhưng chị này thì cứ chửi và đòi gọi công an đến, lúc đấy chắc cồn gấp đôi ngưỡng max+ cậy thế nên húng chó.

Cuối cùng thì công an đến, nhưng đúng là chị này có tí quan hệ nên công an cho lên xe, chắc định bài chuồn đi, nhưng bị cậu kia và dân tình vây quanh gây áp lực nên ko đi được, có đoạn cậu này còn ngồi chắn đầu xe công an luôn. Ngồi xe tầm 2 tiếng thì dân bu kinh quá và livestream, có đoạn video dân còn đồng thanh hô đòi thổi cồn. Thế là phải dẫn chị này xuống xe thổi trước bá tánh, kết quả là vượt khung luôn.

BMW X11

Xe điện
Đi đúng mà mồm toàn cồn, thổi vượt khung thì cũng là sai cụ ạ.

Còn vụ này như theo dõi thì là chị này húc vào, cũng không có gì nghiêm trọng, nhưng xuống chửi cậu kia, cậu kia thì cũng không đôi co gì và thấy chị này có cồn, nhưng chị này thì cứ chửi và đòi gọi công an đến, lúc đấy chắc cồn gấp đôi ngưỡng max+ cậy thế nên húng chó.

Cuối cùng thì công an đến, nhưng đúng là chị này có tí quan hệ nên công an cho lên xe, chắc định bài chuồn đi, nhưng bị cậu kia và dân tình vây quanh gây áp lực nên ko đi được, có đoạn cậu này còn ngồi chắn đầu xe công an luôn. Ngồi xe tầm 2 tiếng thì dân bu kinh quá và livestream, có đoạn video dân còn đồng thanh hô đòi thổi cồn. Thế là phải dẫn chị này xuống xe thổi trước bá tánh, kết quả là vượt khung luôn.
Sai Đúng và Cồn nó khác nhau mà bác, chí ít trên tivi nó như thế.
Ví dụ, bác toàn cồn và vượt đèn xanh, tông phải 1 đồng chí Đỏ nào đó, thì trước hết, anh Đỏ đền cho bác cái vết thủng cái đã.
Khoản cồn, tính sau, và độc lập với đồng chí Đỏ.

Còn giờ tôi mới biết vụ "nhưng đúng là chị này có tí quan hệ nên công an cho lên xe, chắc định bài chuồn đi", có khi cháu của ông chú A bà dì B thật đấy chứ đùa à bác.

duongctt

Xe tăng
Cháu xịn thì nó bỏ xe đấy lẳng lặng đi về , có người ra thay mặt giải quyết sau.
Thằng ku xxx em quen nó bảo: trong mọi trường hợp (kể cả cồn) các anh muốn xin tha thì phải thật nhẹ nhàng, khéo léo, tốt nhất là trốn đi đâu đó tẹo cho văng vắng rồi hãy quay lại, cấm rút đt ra quay, gọi lung tung thì mới có cơ hội. Em nghĩ nó nói thật vì hôm đó nó uống khá nhiều mà cũng toàn anh em thân thiết.

nq19832005

Xe buýt
Ví dụ, bác toàn cồn và vượt đèn xanh, tông phải 1 đồng chí Đỏ nào đó, thì trước hết, anh Đỏ đền cho bác cái vết thủng cái đã.

Còn giờ tôi mới biết vụ "nhưng đúng là chị này có tí quan hệ nên công an cho lên xe, chắc định bài chuồn đi", có khi cháu của ông chú A bà dì B thật đấy chứ đùa à bác.
Vâng, thế nên dân tình mới bu lại và sự việc kéo dài mấy tiếng đồng hồ. Chứ dân thường thì các anh đã dí mồm bắt thổi ngay.

CRV-2015

Xe buýt
Em còn nhớ có câu chuyện 100% là đồng nghiệp của e là cháu xịn của một bác bên bộ xxx, nhưng vi phạm lỗi giao thông gọi điện thì ông ấy nói mày nộp phạt đi về bác cho tiền :)) :D
E chỉ biết nếu có bác xịn thế thì chẳng bao h gọi cho bác việc kiểu này, mà chỉ gọi cho lxe hoặc trợ ní thôi cụ à :)) nhanh , gọn

dracula_bg

Xe điện

em thấy hình như cụ hơi thiêu thiếu
Cụ đỏ đền cụ xanh vì lỗi vượt đèn đỏ
cụ xanh đền cụ đỏ vì lỗi không làm chủ tốc độ
cụ xanh nhè thêm tiền phạt vì cốn cò,
hai cụ nộp phí bãi xe, nếu muốn lấy xe về sớm thì thêm tí nữa

em đoán thế :D

Vaodoi0087

Xe đạp
Vụ này va chạm bình thường thôi, nhưng ông nạn nhân cậy gần nhà bắt nạt, gọi cả đống người nhà ra dọa dẫm ô tô thì em này mới phải chưng phông ra.
Ủng hộ em gái, không thỏa thuận được thì gọi công an ra giải quyết, sai đến đâu nộp phạt đến đấy chứ không để bị bọn ất ơ bắt nạt.
M rất ghét kiểu cứ hùa theo đám đông như ở VN mình

banmotnucuoi

Xe lăn
Bên xx thì thường những cái lặt vặt họ ko muốn phải phiền hà người khác, với lại nước sông không phạm nước giếng. Hơn nữa càng người thân thích trong nhà thì họ càng ko muốn xin xỏ hoặc nói giúp vì như thế sẽ tạo tiền lệ xấu cho người thân coi thường pháp luật, đi ẩu rồi có vấn đề gì thì lại thiệt thân. Trước em ngồi nhậu nhẹt với đội giao thông của 1 tỉnh, trong lúc nói chuyện thì có ông chú đang làm cấp tá ở phòng gt của tỉnh đó bảo là hôm nọ tao vừa bảo với con gái tao là lần sau mày mà cứ vượt đèn đỏ như lần trước là tao bảo các chú các bác ấy giữ xe rồi gửi giấy về trường mày luôn chứ ko có tha cho đi nữa đâu.
Cụ đang kể chuyện bên tây ạ, Xxx ở xứ mình ngon lành thế thì đã ko bị ví với C
Chả qua là thằng nào cũng bị nộp bị “khoán” nên xin nhau cái này thì phải “nhường” cái khác thôi

BMW X11

Xe điện
em thấy hình như cụ hơi thiêu thiếu
Cụ đỏ đền cụ xanh vì lỗi vượt đèn đỏ
cụ xanh đền cụ đỏ vì lỗi không làm chủ tốc độ
cụ xanh nhè thêm tiền phạt vì cốn cò,
hai cụ nộp phí bãi xe, nếu muốn lấy xe về sớm thì thêm tí nữa

em đoán thế :D
Thực ra, giờ thì họ không nói A tông B đâu bác.
Mà là, A và B va chạm, kể cả khi A va sườn vô mũi B, cũng vậy.
Xét như thế (và phải xét như thế mới khách quan và fair), thì anh Đỏ đền tất cái đã.

Tất nhiên, bác chuẩn, có cồn thì phức tạp ghê lắm, cần điều tra cặn kẽ trên 2 cái xe, độ vài tháng là cùng.

tieunhilang

Xe điện
Hihi, từ ngày xưa bị bắt xe là em xác định xử lý nhanh gọn tại chỗ rồi chứ không bao giờ gọi người quen, mặc dù có người quen bảo bị bắt xe gọi anh. Em ngại phiền hà đến người khác. :)
Thực ra, ... gọi "người quen" ... mất thời gian.

XXX có luật ngầm với nhau rồi: "cho gọi người quen, nhưng chỉ trong 30 phút thôi, sau 30 phút là phải xử lý". Nên mợ cứ alo thoải mái nhé, điện thoại "người quen" tò tí te thôi. Sau 30 phút, mợ sẽ tặc lưỡi xử lý nhanh gọn.
Nhưng 1 tiếng sau, "người quen" liên tục gọi lại: "Gọi anh có gì đấy! Anh họp nên tắt chuông ..Bị bắt à! ..Đưa điện thoại anh nói chuyện với nó...! Chậc! Xử lý rồi à! Ừ thôi, đi đứng an toàn là quí rồi, .. vậy cứ tập trung lái xe nhé, bye em"
"vâng! Em cảm ơn nhé!"

đấy gọi cho xxx vừa mất tiền, vừa mang ơn!

MeoZorba

Xe buýt
Thực ra, ... gọi "người quen" ... mất thời gian.

XXX có luật ngầm với nhau rồi: "cho gọi người quen, nhưng chỉ trong 30 phút thôi, sau 30 phút là phải xử lý". Nên mợ cứ alo thoải mái nhé, điện thoại "người quen" tò tí te thôi. Sau 30 phút, mợ sẽ tặc lưỡi xử lý nhanh gọn.
Nhưng 1 tiếng sau, "người quen" liên tục gọi lại: "Gọi anh có gì đấy! Anh họp nên tắt chuông ..Bị bắt à! ..Đưa điện thoại anh nói chuyện với nó...! Chậc! Xử lý rồi à! Ừ thôi, đi đứng an toàn là quí rồi, .. vậy cứ tập trung lái xe nhé, bye em"
Hơ, thế à cụ, giờ em mới biết đó ạ :D. Em chưa gọi lần nào cả, vì ngại nhờ vả. Hay lần nào em mà em bị bắt em thử xem có tò tí te không nhờ :)