Biển mới trên cao tốc PV

Hoathanhtao

Xe điện
Trên đường PV-CG,chiếc này được chạy 100km/h

Còn chiếc này được chạy 80km/h

Không biết cái bọn ở BGTVT nó ăn cái gì mà ngu thế!

gl1600

Xe điện
Phải nói là chúng nó thêm cái chữ "Làn xe con" tự nhiên trở thành mập mờ để ăn bẩn. Tụi XXX thì hiểu là cái làn ngoài chỉ giành cho xe con, các cụ thừ đi vào làn trong xem, chúng nó túm lại ngay. Em đã bị túm một lần, lúc đó em nhường đường cho xe khác vượt, chúng nó nói em là đúng luật là em chỉ được lưu thông trong làn xe con, muốn nhường cũng không được. Em cãi đây là vạch đứt, lý luận như các anh là quá vô lý, xe tôi đi chậm hơn phải nhường xe khác không mắc lỗi cản trở giao thông. Cuối cùng vẫn mất 200k với tụi này.

Cái bố láo nhất là cái biển, chả theo thể thống quy chuẩn nào, dẫn tới Là cái cớ để XXX ăn bẩn. Em đã mấy lần đề cập vấn đề này, mà chưa có cụ nào lên tiếng. Đề nghị các OFFER làm mạnh vấn đề này.

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Phải nói là chúng nó thêm cái chữ "Làn xe con" tự nhiên trở thành mập mờ để ăn bẩn. Tụi XXX thì hiểu là cái làn ngoài chỉ giành cho xe con, các cụ thừ đi vào làn trong xem, chúng nó túm lại ngay. Em đã bị túm một lần, lúc đó em nhường đường cho xe khác vượt, chúng nó nói em là đúng luật là em chỉ được lưu thông trong làn xe con, muốn nhường cũng không được. Em cãi đây là vạch đứt, lý luận như các anh là quá vô lý, xe tôi đi chậm hơn phải nhường xe khác không mắc lỗi cản trở giao thông. Cuối cùng vẫn mất 200k với tụi này.

Cái bố láo nhất là cái biển, chả theo thể thống quy chuẩn nào, dẫn tới Là cái cớ để XXX ăn bẩn. Em đã mấy lần đề cập vấn đề này, mà chưa có cụ nào lên tiếng. Đề nghị các OFFER làm mạnh vấn đề này.
Em nghĩ bác vẫn lành quá, DCM phải em thì em chửi chín đòi nhà nó luôn. Léo cần luật, lý luận trẻ con thôi: làn kia déo ghi gì thì xe nào cũng chạy được. hết,. heheh. Điển hình là đường Bắc Ninh-Hà Nội, em vẫn tách làn vượt như bt bao năm k vấn đề gì, cách đây một thời gian lại bỏ cái biển xe con xe tải, cho làn 2 60km/h lại càng bất cập, mới đây gần tháng lại đổi lại cho hai làn đều 80 cả, nên ok k phải nghĩ.

gl1600

Xe điện
DO các cụ OF nhà mình đấy chắc thế. Thế nên thớt này em nghĩ cũng sẽ thay đổi được như thế. Cụ nào có mối quan hệ với báo chí giúp đưa vấn đề này lên đi ạ, để các anh em sau đỡ bị thịt hoặc mất thời gian

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Em nghĩ bác vẫn lành quá, DCM phải em thì em chửi chín đòi nhà nó luôn. Léo cần luật, lý luận trẻ con thôi: làn kia déo ghi gì thì xe nào cũng chạy được. hết,. heheh. Điển hình là đường Bắc Ninh-Hà Nội, em vẫn tách làn vượt như bt bao năm k vấn đề gì, cách đây một thời gian lại bỏ cái biển xe con xe tải, cho làn 2 60km/h lại càng bất cập, mới đây gần tháng lại đổi lại cho hai làn đều 80 cả, nên ok k phải nghĩ.
Thế hả cụ, thế thì xxx bị giảm thu là cái chắc.

vinhtroc

Xe tải
Hệ thống biển báo giao thông VN mình cứ lủng củng như đánh đố người tham gia giao thông vậy!

Phạm Gia

Xe máy
Trên đường PV-CG,chiếc này được chạy 100km/h

Còn chiếc này được chạy 80km/h

Không biết cái bọn ở BGTVT nó ăn cái gì mà ngu thế!
Nó căn cứ vào chứ ý cụ
Xe nào " con " hơn xe nào?

h_mdc

Xe điện
Cái này có lâu rồi, có một thời gian hạ xuống nay lại treo lên nhưng chắc cũng treo lâu rồi. Treo thế để xe tải, xe khách ... chạy không quá 80km cho an toàn vì bọn này nhất là xe khách thường chạy quá tốc độ nên hay chạy vào làn xe con và quan trọng hơn ... xxx có cớ hẳn hoi để ... tăng thu nhập.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
như này xe con chạy làn ngoài ko quá 80 có sao không nhỉ
vi phạm tốc độ chứ sao cụ hỏi lạ vậy
Đi quá tốc độ và không đâtk đều bị phạt như nhau thôi vị đều gây thiệt hai giống nhau mà

anhtien

Xe tải
khó hiểu quá

meoluoi

Xe điện
Quá hay, xe tải với xe khách đỡ tranh làn

Cu_Bi

Xe buýt
Theo em hỉu thế này có đúng không ạ.?
- Làn bên trái sát giải phên cách- là dành riêng cho xe con- cấm thằng khác lớ dớ đi vào & max 100-min 80.
- Kác loại khác mời đi vào làn bên cạnh & max 80-min60.
- Thằng xe con nào chóng mặt- kèm đau bụng mời vào trong mà đi & max 80-min 60.
Vấn đề là các kụ có cứng + ný nuận ný nuận có tình có lý ko???
Cháu cũng nghĩ giống cụ, làn trong cùng bên trái chỉ dành cho xe con nhưng ko cấm xe con đi các làn khác.

xeruabo2

Xe điện
Đường này phân làn theo tốc độ rất rõ ràng: Làn ngoài 80-100 ,làn trong 60-80 .Tuy nhiên, làn ngoài nó lại kèm thêm cái chữ "làn xe con" . Vậy nên em hiểu làn ngoài là xe con được ưu tiên, các loại xe khác không được phép chạy trên làn này trừ những tình huống mượn làm tạm thời để vượt xe hoặc tránh chướng ngại vật. Đối với xe con (loại xe chở người đến 9 chỗ ngồi và xe tải <1,5t ) có thể chạy làn nào cũng đc nhưng phải tuân thủ giới hạn tốc độ của làn .

luckyme

Xe buýt
Cái này thì chia sẻ với bác chủ. Cách đây vài năm thì tụi nó có biển phân làn xe con và làn xe tải, xe khách và cho cả xe máy chạy làn trong cùng. Sau đó đã cấm xe máy và bỏ biển phân làn rồi. Cái biển làn xe con ở trên đó mới cắm chắc chỉ được độ hơn tuần nay thôi vì cuối tháng 5 em đi chưa có. Tuần rồi thấy bác tài bên em chỉ thì mới để ý là có cái biển đó mới cắm thêm. Cũng đang thắc mắc như vậy chỉ là để cấm mấy bố xe tải, xe khách bò trên làn đó thôi hay mình đi dưới 80km/h vào làn trong có bị vịn không.

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Cái này thì chia sẻ với bác chủ. Cách đây vài năm thì tụi nó có biển phân làn xe con và làn xe tải, xe khách và cho cả xe máy chạy làn trong cùng. Sau đó đã cấm xe máy và bỏ biển phân làn rồi. Cái biển làn xe con ở trên đó mới cắm chắc chỉ được độ hơn tuần nay thôi vì cuối tháng 5 em đi chưa có. Tuần rồi thấy bác tài bên em chỉ thì mới để ý là có cái biển đó mới cắm thêm. Cũng đang thắc mắc như vậy chỉ là để cấm mấy bố xe tải, xe khách bò trên làn đó thôi hay mình đi dưới 80km/h vào làn trong có bị vịn không.
Chính xác luôn cụ, có mấy cụ ko để ý lại bảo em ko để ý :D

Sent from my iPhone using Forum Runner

Hoathanhtao

Xe điện
Chính xác luôn cụ, có mấy cụ ko để ý lại bảo em ko để ý :D

Sent from my iPhone using Forum Runner
:78::78::78:

vincom

[Tịch thu bằng lái]
em hiểu thế này có đúng không các cụ nhỉ: nàn trong đi tốc độ 80km/h nhưng không được quá 100km/h, nàn ngoài đi 60km/h không quá 80km/h. Mong các cụ chỉ giáo ợ

ORIJEANS

Xe container
Đường này phân làn theo tốc độ rất rõ ràng: Làn ngoài 80-100 ,làn trong 60-80 .Tuy nhiên, làn ngoài nó lại kèm thêm cái chữ "làn xe con" . Vậy nên em hiểu làn ngoài là xe con được ưu tiên, các loại xe khác không được phép chạy trên làn này trừ những tình huống mượn làm tạm thời để vượt xe hoặc tránh chướng ngại vật. Đối với xe con (loại xe chở người đến 9 chỗ ngồi và xe tải <1,5t ) có thể chạy làn nào cũng đc nhưng phải tuân thủ giới hạn tốc độ của làn .
Đã có chữ "làn xe con" rất to như thế thì xe tải, xe khách mượn làn này mà vượt là sẽ bị phạt lỗi đi sai làn đường cụ ạ. Cụ tham khảo các bài báo nói về vấn đề phân làn ở cao tốc trung lương cụ nhé.