[Funland] Biển Sầm Sơn

agrimeco

Xe lăn
Sau khi lang thang nhiều địa điểm thì em chả bao giờ muốn tắm biển ở Sầm Sơn, Cửa Lò. Nếu muốn tắm và giá cả dễ chịu thì phi sang Hà Tĩnh ổn hơn.
Thiên cầm giờ cũng đông lắm rồi, bãi biển thì nhỏ mà dv cũng chặt chém tùy khách chứ ko ổn định như Cửa lò đc. Hay cụ biết địa điểm nào khác của Hà tĩnh ạ?

bloodheartvn

Xe điện
Đi mà phải chen chúc hành xác thế thì em té

huytct

Xe tăng
Cuối tuần vừa rồi em có dịp trải nghiệm du lịch Sầm Sơn. Biển đục ngầu, đông đúc và chật chội. Giá cả ăn uống và các dịch vụ cũng ko hề rẻ. Giao thông HN-SS cũng khá đông đúc do lượng xe du lịch quá lớn.
Chắc phải lâu lâu nữa mới quay lại (chờ Sun world hoàn thành xem ntn)

cusao

Xe lăn
những nhược điểm trên thì bây giờ cơ bản đã được khắc phục rồi cụ ah. Có lẽ cụ đi đã lâu rồi nên không cập nhật
Chắc chắn cũng đã khắc phục nhiều rồi vì em cũng có nghe việc hoàn tất kéo điện lưới ra đảo...Tuy nhiên. Em vẫn quan ngại lịch tàu - phà ra đảo và tình huống thời tiến giở chứng bị kẹt lại đảo ...vỡ kế hoạch cá nhân.
Em sẽ cố quay lại để trải nghiệm ạ.

nvht

Xe điện
Chắc chắn cũng đã khắc phục nhiều rồi vì em cũng có nghe việc hoàn tất kéo điện lưới ra đảo...Tuy nhiên. Em vẫn quan ngại lịch tàu - phà ra đảo và tình huống thời tiến giở chứng bị kẹt lại đảo ...vỡ kế hoạch cá nhân.
Em sẽ cố quay lại để trải nghiệm ạ.
em làm du lịch các tuyến đảo Quan Lạn - Minh Châu ; Cô Tô - Thanh Lân thì thấy 3 năm nay:
- tàu đảo Quan Lạn - Minh Châu có 5 lần bị cấm tàu dài hơn 1 ngày do bão, áp thấp. Còn lại khoảng 10 lần cấm tàu khoảng 2-3 tiếng do gió to.
- tàu đi đảo Cô Tô thì bị cấm nhiều hơn tàu đi đảo Quan Lạn - Minh Châu gấp khoảng 2 lần

Matizcoi

Xe cút kít
Cuối tuần vừa rồi em có dịp trải nghiệm du lịch Sầm Sơn. Biển đục ngầu, đông đúc và chật chội. Giá cả ăn uống và các dịch vụ cũng ko hề rẻ. Giao thông HN-SS cũng khá đông đúc do lượng xe du lịch quá lớn.
Chắc phải lâu lâu nữa mới quay lại (chờ Sun world hoàn thành xem ntn)
Bọn em 3 ngày Sầm Sơn đây, đang hì hụp bơi lặn thì đớp ngay quả bèo tây và đám rễ bèo đen đen, nước biển thì nhạt toẹt chắc do các cửa sông mưa lớn nước dồn về nhiều quá =))

thichlexus

Xe điện
Lâu lắm em không đi Sầm Sơn, giờ không biết còn nạn chặt chém ăn uống, dịch vụ không các cụ?

cusao

Xe lăn
Cái được nhất của SS là dễ đi dễ về
- Thích thì lên đường ngay ngày mai
- Dỗi thì cơm xong về luôn bất kể trưa hay tối.
Chính vì tiện đường dễ đi nên bất kể sang-hèn năm nào cũng kín đặc khi chính vụ, nhất là sau khi kết thúc các kỳ thi.
Trong đó, có đến 70-80% các bậc phụ huỵnh với tâm lý " cho xong chuyện " khi còn nhiều vướng mắc về kinh tế, lịch nghỉ, sức khỏe,.....

mabu44

Xe tăng
SS em loại khỏi đầu lâu rồi. Cứ chạy cố 1 tí sang cửa Hội nghỉ ngơi, tắm biến không quá đông. Dịch vụ cũng hợp lý, ko đắt vì đa phần dân tp Vinh về đó nhiều, cá nhân em thấy hợp lý.

agrimeco

Xe lăn
SS em loại khỏi đầu lâu rồi. Cứ chạy cố 1 tí sang cửa Hội nghỉ ngơi, tắm biến không quá đông. Dịch vụ cũng hợp lý, ko đắt vì đa phần dân tp Vinh về đó nhiều, cá nhân em thấy hợp lý.
Cửa hội giờ Vin nó quây hết đất để thi công rồi mà, thấy có cả cáp treo ra đảo, chắc phải đôi năm nữa mới ngon đc. Ăn nhậu thì mọc lên nhiều quán to ở kè sông dưới chân cầu treo mới. Em chưa thử nên ko rõ giá cả thế nào:D

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đi SS thì tốt nhất tắm ở bể bơi ks, resort. Cccm cứ chịu khó đi dạo 1 vòng quanh bãi biển sẽ thấy 1 mương dẫn nc thải thẳng từ trong phố ra biển, nước đen ngòm. Em gọi là con mương chứ k phải cái cống đâu ạ.

nvht

Xe điện
Ks tốt nhất theo bác đánh giá là cái nào thế
xét toàn diện về giá phòng, vị trí , ăn uống, phục vụ thì cái Yến Nhi được đánh giá cao nhất cụ ah (thường kín phòng sớm nhất)
Còn cao cấp nhất là Minh Châu Pearl 4sao (nhưng giá phòng khá cao)

Tommytep

Xe tăng
Em cũng thấy có đường ô tô ra tận Ba Đèo thì không cần cáp treo nữa (xét về mặt cảnh quan). Ngắm cảnh trên cao thì lên vòng quay mặt trời là được rồi. Còn về góc độ kinh doanh thì nó làm cho khách du lịch có cảm giác được dùng dịch vụ vui chơi giải trí sang xịn hơn (khác biệt). Thực tế khi đi cáp treo mùa cao điểm toàn lèn kín người, có ngắm được gì mấy đâu.
nó là trải nghiệm ấy cụ. khách tầm cao cấp thì đi kiểu nghỉ dưỡng sang chảnh tới những nơi cao cấp ít người. còn lại đại đa số đều muốn đc "trải nghiệm" các loại dịch vụ tại địa điểm, ăn uống vui chơi tại những nơi đông người, chen nhau mới "vui" :)) nên với đại trà thì vẫn là đi du lịch và nghỉ mát đó cụ. Đi Hạ long mà ko đi cáp treo nó ko đủ, đi Đà nẵng ko đi Bà Nà nó cũng thiếu...

Tommytep

Xe tăng
Đối với Tây thì mặt thế này ở bãi tắm là nhiều nhưng ở ta chắc chắn nhiều người soi!
bữa e tắm biển ở đảo Titop Hạ Long có 2 em Tây mặc đúng như này, dáng quá đẹp, 2 em lao ùm xuống nước xung quanh 100 con mắt nhìn vào xì xồ thế là em nó lại ngoi lên nằm phơi nắng :))

holland

Xe tăng
hè này bên mình tổ chức cho tầm 100 người (chia 2 đợt) đi Sầm Sơn, cccm tư vấn cho khách sạn ngon bổ rẻ ở trên đường Hồ Xuân Hương (không ở bãi D, cuối C đầu D thì được ạ). Cảm ơn nhiều.

dragon101189

Xe hơi
E cũng dự định đi sầm sơn cùng gia đình khoảng 11 người lớn và 7 trẻ em. Cũng chưa
Biếtđặt ks nào?Ănởđâu hợp lý , nhờ cc tư vấn giúp