[Funland] Biến tai nạn cầu Nhật Tân

MinhKhoi2007

Xe tăng
Thấy có cả cái giầy cao gót kìa

TONGIA

Tầu Hỏa
Mong bạn gái lái xe qua khỏi. Sao nhiều người liều thế nhỉ ngồi lên xe mà ko thắt dây an toàn. Em nhiều khi đi cất xe cho bà xã ngay cạnh nhà có gần cây số mà cũng vẫn đeo dây an toàn cẩn thận vì ko đeo dây cảm giác cứ ko ngồi vững. Có thể em lái mới nên lên xe ngồi rón rén cẩn thận lắm.
Cài dây trước khi cài số.

Đấy là nguyên tắc!

Hai Toan

Xe container
Nhìn cái ảnh này, các cụ mợ làm ơn lên xe là thắt dây cho cháu cái nhé, an toàn cả cho những người khác trong xe. Một phát minh về an toàn lớn nhất của ngành xe hơi mà lái xe luôn bỏ qua. Không thắt dây thì airbag cũng không có giá trị
Không thắt dây mà airbag nó mà nổ thì còn nguy hiểm hơn cụ nhỉ.

lamhaha191

Xe tăng
em nhất định ko mua chốt cài dây chống kêu, nên cứ lên xe là cài thành thói quen, còn cụ gì kêu trong phố ko cài ra cao tốc mới cài là không ổn

Hai Toan

Xe container
Em thấy nhiều người đi oto nhưng rất lười thắt dây an toàn. Còn chốt sẵn, rồi vòng dây ra đằng sau ghế để khỏi bị báo đèn nữa chứ. Đến lúc tai nạn, thì hầu như không được bảo vệ, nhiều người còn bay ra khỏi xe, không chết thì cũng tàn phế :(. Trong khi nếu đeo dây an toàn, thì thường chỉ bị sướt xát thôi. Em đi xe, không thắt dây an toàn cứ thấy thiếu thiếu, mà sao nhiều người lười thắt dây an toàn thế các cụ nhỉ?.
Em không may bị TN hai lần nhưng nhờ thắt dây nên không sướt sát gì(Một vụ xe đổ trượt khoảng 6m),giờ cứ lên xe là thành thói quen,bọn F1 ngồi sau em cũng bị bắt buộc phải thắt.

Hai Toan

Xe container
Mợ này có sống thì cũng được bài học nhớ đời,là nữ mà uống rượu rồi lại còn lái xe,không cài dây cả đi guốc cao gót nữa thì giỏi hơn cả đờn ông.

duytrong

Xe lăn
Nói thật em không coi thường con gái lái xe đâu,nhưng rất nhiều chị em lái xe mà không chuyên tâm vào việc điều khiển xe,quan sát...mà cứ hay soi gương vuốt tóc,làm dáng,nhiều khi mặc váy bó,guốc,dày cao gót,có khi vừa lái xe vừa vẽ son môi...nguy hiểm lắm,gấu em cũng có bằng cũng biết lái xe,nhưng em thu bằng rồi.

bigfatboy

Xe hơi
lại không lái xe, và lại là nữ lái, thế mà quảng cáo bán xe toàn thấy ghi kèm câu xe nữ lái nhở :(

congngo

Xe điện
Báo có ghi là qua cơn nguy kịch rồi ạ. Qua khỏi là may mắn cho lái xe lắm rồi. Chắc được phen nhớ đời.
Anh bảo hiểm chắc cũng mất kha khá, xe này chắc bỏ chứ sửa gì nổi nữa. Chắc khung gầm giờ cũng méo hết cả rồi.
https://2sao.vn/mazda-lat-ngua-tren-cau-nhat-tan-nu-tai-xe-nguy-kich-n-185375.html
Nữ, không thắt dây an toàn, đi giày cao gót lại có tí dấm trong người nữa thì kinh dồi.

ThaiBala

Xe buýt
Không thắt dây là nó kêu, nhưng mọi người lại đối phó bằng cách mua cái chốt cắm vào để nó đỡ kêu. Đường Nhật Tân-Nội Bài tốc độ cao mà mọi người toàn chạy bám sát nhau không giữ khoảng cách an toàn thì dễ tai nạn lắm.
Em ở bển, không nghĩ là mọi người lại có cái võ mua cái chốt cắm vào. Ha ha bó tay!!!
Em đi xe cài seatbelt quen rồi, ko cài cảm giác như đi xe máy ko có mbh, cứ thấy chông chênh.