[Funland] Biết IP có biết được ai vào web mình không ạ?

nouvo

Xe tăng
Em đăng ký domain qua tenten, hôm trước nó gửi mail thông báo có người truy cập vào quyền admin của trang web của em từ một địa chỉ IP. Giờ em có IP thì có thể biết được là ai vào không ạ? Chỉ cần tên công ty thôi cũng ok rồi
IP đó đây ạ: 113.168.24.168

1.6gli

Xe container
Nếu biết thì bọn hacker lộ hết sao cụ?:))

fantasylove

Xe buýt
Oh. Bình thường whois 1 phát là ra cả tổ cả tông nhà nó ngay mà nhỉ. Hay ko làm trên phone dc???
Cụ thử vào whois.net gõ cái ip đấy vào xem sao

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
Oh. Bình thường whois 1 phát là ra cả tổ cả tông nhà nó ngay mà nhỉ. Hay ko làm trên phone dc???
Cụ thử vào whois.net gõ cái ip đấy vào xem sao
thế cái addon fake ip để làm gì hả cụ

vuthanhvan

[Tịch thu bằng lái]
Em thú thực là từng hack rất nhiều, có khi hơn 1k trang web em từng chiếm quền quản trị...
mới đầu thì cũng fake IP nhưng thấy chậm hơn bt nhiều nên toàn chơi tay bo =))
à em toàn hack site nước ngoài nhé, ko các cụ lại ném đá tơi bời :))

nhapnhomsv

Xe tăng
Nhân chủ đề IT em xin hỏi các cụ cao thủ tý ạ,chả là em đang dùng máy tính công ty phát cho và cty cũng dùng đường truyền internet riêng có một server để lưu lại hết các email mà mọi người nhận và gửi đi.Nếu dùng đường truyền internet của cty thì em bị chặn không vào face với gmail được nên em hay dứt dây internet của cty ra để dùng wifi,hôm nay em biết được là kể cả em dùng wifi thì cty em nó vẫn lưu được tất cả nhưng trang web và thư từ gmail của em.Không biết nó có làm được không hay là nó hù em các cụ nhỉ?

antidau

Xe container
Nhân chủ đề IT em xin hỏi các cụ cao thủ tý ạ,chả là em đang dùng máy tính công ty phát cho và cty cũng dùng đường truyền internet riêng có một server để lưu lại hết các email mà mọi người nhận và gửi đi.Nếu dùng đường truyền internet của cty thì em bị chặn không vào face với gmail được nên em hay dứt dây internet của cty ra để dùng wifi,hôm nay em biết được là kể cả em dùng wifi thì cty em nó vẫn lưu được tất cả nhưng trang web và thư từ gmail của em.Không biết nó có làm được không hay là nó hù em các cụ nhỉ?
Trang web cụ vào thì nó biết
Nhưng gmail nó mà biết luôn thì nó cài keylog trên máy cụ rồi =))

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
Em thú thực là từng hack rất nhiều, có khi hơn 1k trang web em từng chiếm quền quản trị...
mới đầu thì cũng fake IP nhưng thấy chậm hơn bt nhiều nên toàn chơi tay bo =))
à em toàn hack site nước ngoài nhé, ko các cụ lại ném đá tơi bời :))
Giờ cụ chuyển nghề rồi ạ :)

sirius6688

Xe điện
Biết IP thì tra được cụ ạ, nhưng có thể nó cao tay fake. Nếu cụ dùng web bên e thì có cách xử lý là: phân quyền quản trị chỉ được đăng nhập tại 1 IP để đảm bảo bảo mật cụ ạ

nhapnhomsv

Xe tăng
Trang web cụ vào thì nó biết
Nhưng gmail nó mà biết luôn thì nó cài keylog trên máy cụ rồi =))
Vâng, vì công ty em nó trang bị máy xách tay cho mọi người nên em nghĩ là có thể nó đã cài sẵn phần mềm dạng keylog trên máy để kiểm soát rồi,nếu suốt thời gian qua nó vào được gmail với face của em thì cũng hơi ngại thật.
Em nhớ cách đây mấy năm có một nhóm IT ở tập đoàn sang,nó gọi mấy người có phốt đến rồi lôi tất cả các tài liệu mà bọn nó thu thập được trên máy của mấy người đấy ra bắt giải trình,có người lưu mỗi cái hình sex trên máy từ đời nào mà nói cũng lôi ra được.Có thể cái phần mềm này nó scan rồi copy được tất cả dự liệu trong ổ cứng trong máy của em cũng nên

Chỉnh sửa cuối:

chuotdong

Xe điện
Cụ dùng email gmail loại của Công ty thì khi cần Cty có thể biết đc, chẳng hạn lúc cụ xin nghỉ việc.
Còn cụ dùng máy Cty phát thì khả năng cao là cài keylog rồi, nhưng như vậy là vi phạm tự do cá nhân đấy

Chỉnh sửa cuối:

dobetong

Xe hơi
Công ty có quyền đối với tất cả các tài sản của công ty giao cho nhân viên. Kể cả điện thoại hay máy tính. Các cụ dùng của công cho việc riêng thì các cụ chết thôi.

m4s

Xe điện
Ko hù tí nào, nhất là các tập đoàn lớn của nước ngoài như Oracle, IBM, v.v... Bản thân các laptop cũng được mã hóa ổ cứng để đề phòng trường hợp mất mát, tránh thất thoát dữ liệu. Cơ chế của họ là DLP (Data Loss Preventing) dựa trên các policy là chính, chứ ko phải keylogger thông thường như các cụ nghĩ :P

nouvo

Xe tăng
Em hỏi cách đây hai hôm mà hôm nay mới được đọc lại, cứ tưởng là trôi mất rồi.
Thực ra cách của các cụ như dùng whois em dùng rồi, chỉ ra được địa chỉ cuối cùng là của vnpt quản lý thôi.
Ý em là gõ ip nó hiện địa chỉ trên bản đồ như kiểu tọa độ í

m4s

Xe điện
Việc truy ra IP cũng chưa chắc tìm ra đc thủ phạm, và thực tế thì chẳng hacker nào hack từ IP thật của mình. Tuyệt đại đa số là IP từ các máy chủ/máy tính bị chiếm quyền điều khiển. Còn để tìm thì có thể sẽ tìm được (ko phải cứ truy vết là ra) nhưng tốn rất nhiều tài lực mà tầm cá nhân hoặc doanh nghiệp vừa và ko đủ sức thực hiện/nhờ vả!

BMW530d

Xe tăng
Cụ tìm ra nhưng nó là cái IP của tiệm net nào đó thì cũng hòa cả làng. Ăn cướp có khi nào dùng biển xe tên mình đâu.