[Funland] Biết xe của ai không mà cấm đỗ 😁

Toietmoi

Xe điện
Không ai cho giấy ra vào cổng BCA để dán cho oai đâu cụ ơi :))
Khả năng cao là xe ra vào BCA thật, xe của cốp to thật, cơ mà thằng lái xe mất dạy nó làm cốp mất mặt nên đành ngậm bồ hòn làm ngọt thôi cụ :))
Thằng bạn tôi trước đây cũng có, nó cũng làm nghề xây dựng và được cấp khi tham gia thi công 1 công trình trong đó.

RongPhuongBac

Xe điện
E toàn đeo thắt lưng CA và bộ đội, nhưng đeo vì thích và đc tặng thôi, cụ đừng nghĩ là e oai nhé :))
Có tý liên quan: có hôm e đi uống cafe, xe e đỗ hơi chớm vạch ng đi bộ 1 chút. 1 lúc sau thấy 1 đ/c gọi điện (xe e có để sđt), ra thì bạn ý nhìn thấy e dùng thắt lưng QĐ, và hỏi e là a làm đvi nào, e nói tên cq của mình (dân sự thôi ạ). Bạn ấy bảo e mang giấy tờ ra làm việc với chỉ huy ngồi trong xe. E ra thì a chỉ huy hỏi là xe nhà à, rồi bảo a lần sau chú ý, rồi bảo e cầm giấy toè về. Đ/c chỉ huy đeo khẩu trang và ngồi trong xe nên e ko nhìn thấy biển tên, ko thấy quen :))
Kinh nghiệm rút ra: đỗ xe đúng quy định (chớm 1 chút cũng ko đc); xử lý bình tĩnh, đúng mực; hình như a chỉ huy hôm đó biết e nên tha :))
Đúng cụ. Cứ xử lý nhẹ nhàng tôn trọng nhau thì đâu vào đấy. Cái lần em đi 2 bánh thấy đèn xanh sắp về mod. Em vượt thì đèn vàng chớm đỏ. Đi đến đoạn trên kia thấy 2 đ/c cứ nhìn em xong d/c 1 nhìn D/c 2. Có thể em hay đi qua đoạn đường đó. Họ quen mặt cũng nên. Và cứ thế em nhẹ nhàng đi tiếp. Là người khác có khi bị vợt :D.

Civic TN

Xe lăn

sontranvu

Xe điện
Bố hay họ hàng nó to thật cụ ak nhưng đen là nó bị lên mạng nên thằng nào đỡ cho nó không khéo còn bị ăn dame chứ g ghế ít đít nhiều cũng gay lắm.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Giấy xin từ bạn thì ko biết thằng bạn có bị kỉ luật ko nhể.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Mấy đồng chí làm ở BCA xe chắc chả có cái giấy này đâu.
Nọ em dòm không thấy, định hỏi nhưng thôi!
Giấy ra vào cơ quan đấy cụ ạ, nhưng nhiều khi người trong ngành có vị trí cao xin được giấy đó cho người quen.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Phải quan hệ thế nào mới xin được cái giấy này đấy chứ ko nhẽ giấy fake cái này ko thấy báo chí đề cập, chủ xe cũng ko phải dạng vừa đâu chỉ lo cho các chú bắt xe này lại về vườn sớm

Mr.Chem

Xe điện

RongPhuongBac

Xe điện
Phải quan hệ thế nào mới xin được cái giấy này đấy chứ ko nhẽ giấy fake cái này ko thấy báo chí đề cập, chủ xe cũng ko phải dạng vừa đâu chỉ lo cho các chú bắt xe này lại về vườn sớm
Nhưng nhỡ các chú bắt xe lại có cốp to hơn thì sao cụ ;)).

RongPhuongBac

Xe điện
Cháu toàn lịch sự xin biên bản thì lại không có mới đau. Riêng đội đi phạt đỗ xe này thì biên bản rất chuẩn chỉ
Đội đi phạt đỗ xe có kí hiệu riêng trong ngành hết. Nếu xe của vị nào đó đi ăn sáng mà gặp đội bắt xe này thì vị đó giơ kí hiệu bằng tay, không cần giơ thẻ đỏ như xưa nữa. Còn mấy cái dạng để mũ kepi với giấy thông hành chéo như kia hay ảo tưởng sức mạnh lắm :)). Quyền lực thật sự và có địa vị hẳn hoi thì cư xử cực kì...nhẹ nhàng. Chả cần đao to búa lớn kiểu biết bomaylaaikhong? ;))

Patriots

Xe lăn
Đội đi phạt đỗ xe có kí hiệu riêng trong ngành hết. Nếu xe của vị nào đó đi ăn sáng mà gặp đội bắt xe này thì vị đó giơ kí hiệu bằng tay, không cần giơ thẻ đỏ như xưa nữa. Còn mấy cái dạng để mũ kepi với giấy thông hành chéo như kia hay ảo tưởng sức mạnh lắm :)). Quyền lực thật sự và có địa vị hẳn hoi thì cư xử cực kì...nhẹ nhàng. Chả cần đao to búa lớn kiểu biết bomaylaaikhong? ;))
Thì đội có cước sắc đang lái xe cũng thế. CSGT đến nó chỉ cần hạ kính, nói một câu là vẫy đi, không cần rút thẻ

winterrain7x

Xe tải
Nói chung là loại người không ra gì, cứ ngông nghênh. Việc của người ta phải thế chứ nếu trót vi phạm xíu thì tốt nhất là nên nhũn nhặn, nếu không được thì phải chấp hành, đừng nên tỏ thái độ là bố của người khác thì đâu đến nỗi lên báo

RongPhuongBac

Xe điện
Thì đội có cước sắc đang lái xe cũng thế. CSGT đến nó chỉ cần hạ kính, nói một câu là vẫy đi, không cần rút thẻ
Nhưng em thấy mấy chú trẻ trẻ vẫn phải giơ card ra. Còn cánh trung niên thì thường nhẹ nhàng

Kia_fote

Xe điện
Mấy ông còi to thường rỗng ruột , càng quan to càng nhẹ nhàng xử lý , để to chuyện chắc quan này ko có vẹo gì đâu
Chuẩn cụ. Quan to mà vướng mấy vụ này, mất ghế như chơi, ngu gì mà làm um cái chuyện vớ vẩn này :))

cadan

Xe container
Vào thớt chủ định xem thôi, nhưng cái dòng in đậm trong còm của cụ khiến nhà cháu phải tham gia.
Nhà ngan già dưới quê từng nuôi bò. Chúng rất tình cảm vs con người & hoàn toàn ko bao giờ có thái độ hống hách, trịch thượng vs bất kỳ ai.
Nói như vậy là xúc phạm loài bò.
Vì vậy, nhà cháu yêu cầu cụ cải chính ngay & luôn cụm từ trên, đại khái như "ngu hơn bò" chẳng hạn, :D
Nhiều khi đời trái khoáy như dzậy đó

202

Xe container
Không biết các cụ đọc chưa? Có phải tâm lý đi xe này lúc bị bắt nó hèn hay sao mà phải thách thức, rồi hỏi " biết xe của ai không mà cấm đỗ"?
Cuối cùng lại là giấy ra vào trụ sở BCA nhưng đi xin dán cho oai???
Cá nhân em thấy nhiều trường hợp rồi. Cứ tinh tướng là y như rằng không có vẹo gì, toàn thùng rỗng kêu to. Còn những trường hợp khiêm tốn, bình tĩnh chấp hành hoặc nếu là người trong Ngành thật ra nói nhỏ chắc chả ai không tạo điều kiện trừ trường hợp có báo chí đi theo.
Đúng là lỗi tại con vàng
Cứ sủa cứ tiến thế rồi lại lui