Bình chọn điểm bảo dưỡng xe của các đại lý Mitsubishi của Vinastar

hankang99

Xe đạp
Ở đâu cũng có thợ cưng các cụ ạ, quan trọng là cụ nên bảo dưỡng 1 chỗ, thay đổi bác sỹ nhiều mệt lắm

toanthangcs

Xe điện
Em mới chỉ vào Việt Hùng có vài lần, ngoài ra chưa vào các gara ủy quyền khác của Vinastar, tuy nhiên, em có nhận xét như sau:
Ở Việt Hùng đúng là thợ không giỏi, hầu như tư vấn thay đồ chứ không sửa được. Nếu bác nào để ý, trong phòng đợi của Việt Hùng, toàn treo Giấy chứng nhận Đại lý đạt doanh thu phụ tùng cao nhất, thế để hiểu 1 điều rằng....
Thợ cứ tư vấn thay đồ cho nhàn và đạt doanh số cao thì có lẽ tiến tới tư vấn thay cả xe mới.~X(

Kà tàng

Xe đạp
Theo em nghĩ nếu bác thấy dịch vụ của Việt Hùng chưa tốt thì nên có góp ý để cho tốt hơn(ở chỗ dịch vụ của Việt hùng có chỗ để anh em ghi và cho đóng góp ý kiến đó - cái tủ kính và phiếu đóng góp ý kiến đó,còn bác nào có nhiều ý kiến khác cứ ghi vô giấy cho vào hòm đóng góp ý kiến)
Em nghĩ có gì chưa hài lòng mình nên có phản hồi để cho họ rút kinh nghiệm (liên quan tới quyền lợi của anh em mà :D),
Để anh em vào làm bảo dưỡng lần sau cho yên tâm các bác ah!

armybaby

Xe đạp
Theo nguồn tin không chính thức thì nhiều đại lý bây giờ đưa nhiều con cháu vào vừa học việc vừa làm nên nhiều chú có trình độ và tay nghề non lắm.

Với những việc thông thường như thay dầu, bảo dưỡng bộ chế, cổ hút, phanh, trục bánh xe,....thì đại lý nào làm cũng được. Còn những ca khó thì theo em Trung Thượng là một trong những gara nên vào. Em đã chứng kiến các chú thợ ở đây đã làm máy rất nhiều dòng xe, không những của Mitsu mà còn của các hãng khác, nên chắc chắn tay nghề và kinh nghiệm là tốt. Ngoài ra, em còn thấy một số thiết bị mà mình chưa thấy ở ngoài dùng nhiều, ví dụ máy căn lực xiết ốc.

Gara Việt Hùng thì thợ có vẻ không giỏi. Em đã mang xe vào và thấy thợ bắt bệnh không chuẩn. Các chú thợ thường có câu: Kiểu nó thế.

Gara An dân thì cũng tương tự. Em có ông anh xe bị kêu súp páp mà sửa đi sửa lại, mang xe đến lại mang xe về mà không hết.

Còn gara Vinh Quang thì em đã vào 1 lần thấy rất vắng vẻ nên cũng ngại và không sửa gì ở đây, nên chưa biết nhều.
+ Chỗ nào cũng có thợ giỏi kém,không ai là toàn diện đâu bạn. Cái tay cân lực xiết ốc chỉ để dọa ma thôi...! Các bác vào Trung Thượng thấy đông cũng đúng thôi,toàn sửa xe cho cơ quan nhà nước mà. Em thì em rất thích chiêu tiếp thị của TT , phải nói là quá Pro !

Chỉnh sửa cuối:

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
Theo ý kiến của em thì Việt Hùng vẫn chuẩn nhất các cụ ợ. Trang thiết bị khá tốt, đội ngũ thợ cũng được. Nhưng đặc biệt em thấy cách tiếp đón như thế(của VH) là được hơn cả so với mấy bên khác." vì có em lễ tân khá đẹp và đặc biệt là chân dài ạ".....:P:D

MIT-ONE

Xe điện
an dân có vẻ tư vấn khách hàng khá tốt, với em là vậy không biết các cụ thế nào
Trách nhiệm của A D với khách hàng không tốt Đó là điều e khẳng định luôn vì e mua xe ở đó ( có lẽ vì mới mua 1 ch ??? )
Các cụ cho ý kiến ạ

Hmc_6789

Xe máy
AD lúc đầu (cách đây khoảng 2 năm) service cũng được. Sau khi sửa cũng có nhân viên chăm sóc gọi điện hỏi han. Nhưng dạo này có vẻ không chu đáo được như vậy nữa. Thợ vẫn tư vấn thay nhiều hơn sửa, nhưng nếu mình biết chút và yêu cầu sửa thì họ làm cũng OK.

OnlyMer

Xe tải
AD lúc đầu (cách đây khoảng 2 năm) service cũng được. Sau khi sửa cũng có nhân viên chăm sóc gọi điện hỏi han. Nhưng dạo này có vẻ không chu đáo được như vậy nữa. Thợ vẫn tư vấn thay nhiều hơn sửa, nhưng nếu mình biết chút và yêu cầu sửa thì họ làm cũng OK.
Dạo này hỏi nhiều chứ bác, hỏi suốt em nhức cả đầu.
Vào AN DÂN các bác cứ túm bằng được cái cậu VƯƠNG là ổn hết. Rất nhiệt tình, trách nhiệm, vui vẻ và tiết kiệm cho khách.

Hmc_6789

Xe máy
Hì hì, chắc là phải sửa lớn lớn 1 chút thì họ mới quan tâm vậy. Em chỉ sửa mấy cái lặt vặt nên sau đó không thấy họ ý ới gì cả.
Về chất lượng sửa chữa em cho AD điểm 8/10. Cũng có vài cái chưa thật hài lòng nhưng em cho là tạm ổn, chấp nhận được.

casanova0611

Xe tải
Ở đâu cũng có thợ cưng các cụ ạ, quan trọng là cụ nên bảo dưỡng 1 chỗ, thay đổi bác sỹ nhiều mệt lắm
Cụ này nói chuẩn, vào Việt Hùng thì cứ túm ông thợ tên Hòa (người Huế, nói giong Huế). Thợ cứng của VH.

conco4mat

Xe tăng

Cụ này nói chuẩn, vào Việt Hùng thì cứ túm ông thợ tên Hòa (người Huế, nói giong Huế). Thợ cứng của VH.
100.000km thì chỉ cần thợ chăm chỉ, kỹ lưỡng các bác ơi.
Hơn nữa, thợ điện khác, thợ lạnh khác, thợ máy khác...một người làm sao thế mọi người được.
Còn mình đánh giá cao vai trò cố vấn dịch vụ hay Quản đốc. Họ mới là người thực sự định ra bệnh và điều thợ phù hợp.

coanhvaem

Xe hơi
Đúng là cậu thợ tên Vương ở An Dân làm tốt, nhiệt tình nhưng chỉ chuyên về phần máy. Lần nào em vào cũng muốn cậu đó sửa nhưng không phải lúc nào cậu ta cũng làm xe em.
Em thấy Hải Đăng làm dịch vụ sửa chữa cũng được nhưng chắc do doanh số bán xe quá kém nên bị đóng cửa.
Lựa chọn của em là An Dân và Trung Thượng nhưng Trung Thượng thì chưa lần nào em làm vì quá xa chỗ em ở.

Thực tình An Dân là bất đắc dĩ vì không có lựa chọn nào tốt hơn.

MIT-ONE

Xe điện
100.000km thì chỉ cần thợ chăm chỉ, kỹ lưỡng các bác ơi.
Hơn nữa, thợ điện khác, thợ lạnh khác, thợ máy khác...một người làm sao thế mọi người được.
Còn mình đánh giá cao vai trò cố vấn dịch vụ hay Quản đốc. Họ mới là người thực sự định ra bệnh và điều thợ phù hợp.
Cụ phán chuẩn đáy ợ !
Nếu những người đó lơ là thì thợ làm ẩu là điều tất nhiên rồi